๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:17:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงบุรุษไปรษณีย์ กับ จดหมายน้อยๆ  (อ่าน 3565 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 12:52:33 PM »

คิดถึงวันเก่าๆเช่นกันครับ  เคยเขียนโปสการ์ดส่งให้สาวที่เมืองไทย อาทิตย์ละ 2-3 แผ่น ทางเราเองก็ได้รับโปสการ์ดเช่นกัน เขียนส่งถึงกันแบบนี้กันอยู่ประมาณปีครึ่ง.......

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 01:07:49 PM »

คิดถึงวันเก่าๆเช่นกันครับ เคยเขียนโปสการ์ดส่งให้สาวที่เมืองไทย อาทิตย์ละ 2-3 แผ่น ทางเราเองก็ได้รับโปสการ์ดเช่นกัน เขียนส่งถึงกันแบบนี้กันอยู่ประมาณปีครึ่ง.......

กำลังติดตามตอนต่อไปครับ........

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 01:25:45 PM »

คิดถึงวันเก่าๆเช่นกันครับ เคยเขียนโปสการ์ดส่งให้สาวที่เมืองไทย อาทิตย์ละ 2-3 แผ่น ทางเราเองก็ได้รับโปสการ์ดเช่นกัน เขียนส่งถึงกันแบบนี้กันอยู่ประมาณปีครึ่ง.......

กำลังติดตามตอนต่อไปครับ........

ลุ้นด้วยคน  Grin Grin Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 01:40:43 PM »

คิดถึงวันเก่าๆเช่นกันครับ  เคยเขียนโปสการ์ดส่งให้สาวที่เมืองไทย อาทิตย์ละ 2-3 แผ่น ทางเราเองก็ได้รับโปสการ์ดเช่นกัน เขียนส่งถึงกันแบบนี้กันอยู่ประมาณปีครึ่ง.......

แล้วเป็นไงต่อครับ เล่าแบบนี้คนอ่านอารมณ์ค้างนะครับ   Cheesy
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 01:42:19 PM »

ขอทิ้งไว้แคนั้นได้ไหมครับ....เพราะเรื่องมันยาว Smiley

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 04:40:39 PM »

ขอทิ้งไว้แคนั้นได้ไหมครับ....เพราะเรื่องมันยาว Smiley
เอ๋า ! นั่งลุ้นอยู่จนเยี่ยวเหนียวไปหมดแล้ว ตัดบทง่ายๆซะยังงั้นแหละ .
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 04:50:37 PM »

Pen Friend ผมมีไม่กี่คนเท่าที่จำได้ก็คือ

สงขลา 1
อุดรธานี 1
พิษณุโลก 1

เฮ้ออออออออ......เรื่องผ่านไปกว่า 35 ปีแล้วนะ แต่ทำไมเรายังหนุ่มแน่นอยู่ก็ไม่รู้....... อิ อิ ........

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 05:08:42 PM »

ผมจำได้ว่าสมัยก่อนยังไม่มี EMS แต่มักจะเขียนมุมซองสำนวนลิเกว่า " ด่วนจี๋ไปรษณีย์จ๋า"
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 05:09:07 PM »

เป็นหลักฐานไม่ดีครับ คนที่บ้านผมตอนนี้มีอยู่ปึกใหญ่ๆไม่ยอมทิ้ง ชอบเอามาขู่บอกว่าจะเอาให้เพื่อนๆอ่าน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 05:11:27 PM »

Pen Friend ผมมีไม่กี่คนเท่าที่จำได้ก็คือ

สงขลา 1
อุดรธานี 1
พิษณุโลก 1

เฮ้ออออออออ......เรื่องผ่านไปกว่า 35 ปีแล้วนะ แต่ทำไมเรายังหนุ่มแน่นอยู่ก็ไม่รู้....... อิ อิ ........

มีอุดรธานีด้วยหนึ่ง ....... แล้วพี่ PU45 ไม่มารำลึกความหลังบ้างเหรอครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 05:44:16 PM »

วีรกรรมอีกอันนึงที่นายแห้วสร้างไว้คือ การส่งโทรเลขไปหาสาวครับ ยังจำสีหน้าของ จนท. ไปรษณีย์ที่มองหน้านายแห้วขณะตรวจทานข้อความว่า " ไม่ต้องคิดถึงให้มาก และไม่ต้องรอทานข้าวเย็น " ได้ดี.
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 07:06:14 PM »

Pen Friend ¼ÁÁÕäÁè¡Õ褹à·èÒ·Õè¨Óä´é¡ç¤×Í

ʧ¢ÅÒ 1
ÍØ´Ã¸Ò¹Õ 1
¾ÔɳØâÅ¡ 1

àÎéÍÍÍÍÍÍÍÍ......àÃ×èͧ¼èҹ仡ÇèÒ 35 »ÕáÅéǹРáµè·ÓäÁàÃÒÂѧ˹ØèÁá¹è¹ÍÂÙè¡çäÁèÃÙé....... ÍÔ ÍÔ ........
อิ อิ เมื่อสิบกว่าปีก่อน ผมก็เคยมี "สงขลา 1"
แบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นมากกว่า pen freind อิ อิ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 07:24:06 PM »

วีรกรรมอีกอันนึงที่นายแห้วสร้างไว้คือ การส่งโทรเลขไปหาสาวครับ ยังจำสีหน้าของ จนท. ไปรษณีย์ที่มองหน้านายแห้วขณะตรวจทานข้อความว่า " ไม่ต้องคิดถึงให้มาก และไม่ต้องรอทานข้าวเย็น " ได้ดี.
อ่านของนายแห้วแล้วนึกถึงเรื่องเล่าเรื่องหนึ่ง  สามีเป็นทหารอยู่ชายแดน ภรรยาโทรเลขมาบอกว่าจะมาเยี่ยม  สามีรีบโทรเลขกลับไปหาภรรยาว่า " ถ้ามาอย่ามา  ไม่มามาด่วน "  Grin

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:20:55 AM »

เป็นหลักฐานไม่ดีครับ คนที่บ้านผมตอนนี้มีอยู่ปึกใหญ่ๆไม่ยอมทิ้ง ชอบเอามาขู่บอกว่าจะเอาให้เพื่อนๆอ่าน
    ผมเก็บไว้เต็มเป้สะพายหลังเลยครับ  ทั้งรูป ทั้งโปสการ์ด  นานๆเอามานั่งอ่านที  แล้วนึกถึงช่วงเวลานั้น มันชุ่มชื่นหัวใจดีครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:29:18 AM »

ผมเก็บไว้เต็มเป้สะพายหลังเลยครับ ทั้งรูป ทั้งโปสการ์ด นานๆเอามานั่งอ่านที แล้วนึกถึงช่วงเวลานั้น มันชุ่มชื่นหัวใจดีครับ
ถ้าเป็นสมัยนี้ก็ไม่ต้องรอนาน เปิดปุ๊บติดปั๊บเห็นหน้ากันจะๆเลย Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์