๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:00:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม สนามยิงปืน สุราษ  (อ่าน 4627 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 02:18:19 PM »

อยากเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ยิงแต่ที่ ค่ายวิภาวดี อยากทราบว่า ที่ สุราษ มี สนามอื่นอีกไหม ครับ

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 02:40:45 PM »

รู้จักแต่สนามค่ายวิภาวดีครับ ลองไปลองมาผมว่าสนามนี้บรรยากาศดีเป็นอันดับต้นๆของภาคใต้ กับค่ากระสุนถูกที่สุด  เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 02:52:53 PM »

ที่สุราษฎร์ฯ ผมซ้อมยิงเวลากลับภูมิลำเนากับบ่อดินลูกรังข้างบ้านเพื่อนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:03:02 PM »

ถ้าพอไหวที่เกาะสมุยครับตอนนี้มี 2 สนาม Cheesy

แต่ไม่รับประกันราคาลูกนะครับว่าจะถูกหรือว่าแพง Grin

มีโอกาสมาเที่ยวลองแวะซ้อมมือได้ครับ
 ไหว้

lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 04:50:01 PM »

ถ้าพอไหวที่เกาะสมุยครับตอนนี้มี 2 สนาม Cheesy

แต่ไม่รับประกันราคาลูกนะครับว่าจะถูกหรือว่าแพง Grin

มีโอกาสมาเที่ยวลองแวะซ้อมมือได้ครับ
 ไหว้
ที่สมุย ค่าใช้สนาม200 เป้าวงกลมแผ่นละ20 เป้ารูปคนแผ่นละ30 ลูกซ้อม9มม. ลูกละ24บาท  ลูกซ้อม.45ลูกละ25บาทครับ ลองมาดูบรรยากาศสิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 07:43:11 PM »

หากไม่นับสนามยิงปืนที่อำเภอเกาะสมุย      และสนามยิงปืนหน่วยฝึกนักศึกษาวิชาทหาร  ค่ายวิภาวดีรังสิตในอำเภอเมืองแล้ว     ยังมีสนามยิงปืนในอำเภอต่างๆ ดังนี้

-สนามยิงปืนในกองบิน 7 ที่อำเภอพุนพิน

-สนามยิงปืนที่อำเภอชัยบุรี  ใกล้กับ สภ.ชัยบุรี

-สนามยิงปืนที่อำเภอดอนสัก   ใกล้กับทางเข้าตลาดดอนสัก

-สนามยิงปืน (ต.ช.ด.) ที่อำเภอบ้านตาขุน   ใกล้กับทางเข้าเขื่อนรัชชประภา

-สนามยิงปืน ถนนป่าไม้เขาท่าเพชร  หมู่ 5  ต.มะขามเตี้ย  อำเภอเมือง

เป็นสนามยิงปืนที่เคยเปิดให้บริการและปัจจุบันก็ยังมีการให้บริการอยู่   กรุณาตรวจสอบอีกครั้งเพื่อความแน่นอนครับ   

(ยังไม่นับสนามยิงปืน บี.บี.กัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 07:46:06 PM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
takung07
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 07:52:59 PM »

เชิญที่สนาม สภ.ชัยบุรี อ.ชัยบุรี  อยู่หลังโรงพักครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:23:24 AM »

ได้รับpm.แล้วนะครับ

เรื่องจนท.ที่เคาเตอร์ผมขอไม่วิจารณ์ เพราะช่วงนี้ผมอยู่ตจว.ไม่ค่อยได้เข้าไป แต่คราวล่าสุดก็ดีๆกันอยู่....

เรื่องช่วยซ้อม ตอนเข้าสนามนี้ใหม่ๆผมเดินไปที่โต๊ะหินอ่อนใกล้ๆซุ้มล้างปืน มักมีพวกนักกีฬาไปนั่งเล่นกันอยู่เสมอแล้วก็ขอให้พวกพี่ๆช่วยแนะนำ+ซ้อมให้ , บางทีเจอเดินผ่านมาก็หันไปขอให้ช่วยแนะนำให้เอาดื้อๆ .... ซึ่งก็ได้รับความอนุเคราะห์เป็นอย่างดีเยี่ยมทุกครั้ง บางครั้ง(หลายครั้ง)ถึงกับยอมเสียเวลามาเฝ้าสอนอยู่เป็น2-3ชั่วโมง

แต่ก่อนนั้นผมเข้าไปแนะนำตัวกับครูต๋อยไว้ก่อนแล้วครับ

อยากให้ลองดูอีกที....เขียนบทใหม่ เนื้อเรื่องก็จะเปลี่ยนครับ  Cheesy
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:16:13 AM »

ได้รับ Pm จากเจ้าของกระทู้แล้วเช่นกันครับ

ผมไม่มีเบอร์โทรฯของสนามต่างๆที่ได้ให้ข้อมูลครับ   หากท่านอยู่ในจังหวัดสุราษฎร์ฯ  คงจะหาข้อมูลไม่ยากครับ Grin

อีกประการหนึ่งที่ต้องขอชี้แจงเพื่อให้เข้าใจได้ถูกต้องคือ   ผมไม่ได้เป็นเจ้าของสนามยิงปืนในที่ใดๆทั้งสิ้นครับ      หากผมจะทบทวนการใช้อาวุธปืน   ผมก็ไปใช้บริการในสนามยิงปืนฯที่ค่ายวิภาวดีรังสิตเช่นเดียวกันครับ Grin Cheesy Grin
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:03:34 PM »

พี่ บุญสวัสดิ์ เข้าซ้อมที่สนามวันไหน ครับอยากเจอ พี่มากครับ ได้ยินแต่ชื่อ ยังไม่เคย เจอเลยอยากขอคำแนะนำ ต่าง ๆ ครับ

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:55:46 PM »

ก่อนหน้านี้ซัก1เดือนสนามค่ายวิภาวดีปรับปรุงอยู่ ตอนนี้ไม่ทราบว่าเปิดให้บริการหรือยัง  แต่ถึงปิดปรับปรุงก็ไปยิงที่สนามยิงเร็วด้านหลังได้ครับ

อีกแห่งถ้าอยากเปลี่ยนบรรยากาสก็ที่กาญจนดิษฐ์ อยู่ที่หน้าเขา ในป่าเลยครับ เป็นสนามของคนในพื้นที่ ไม่ไกลกันกับป้อมตำรวจสามแยกหน้าเขาครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 02:59:20 PM โดย mrwhite » บันทึกการเข้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 03:55:19 PM »

พี่ บุญสวัสดิ์ เข้าซ้อมที่สนามวันไหน ครับอยากเจอ พี่มากครับ ได้ยินแต่ชื่อ ยังไม่เคย เจอเลยอยากขอคำแนะนำ ต่าง ๆ ครับ

ขออภัยจริงๆครับ  ไหว้  กำหนดวันเวลาที่แน่นอนไม่ได้ครับ     ครั้งสุดท้ายที่ผมเข้าไปซ้อมยิงปืนคือ วันอาทิตย์ที่ 22 พ.ย. 2552   ก่อนจะไปแข่ง Thailand Open ครับ  และจนถึงบัดนี้ผมก็ยังไม่ได้เข้าไปยิงปืนที่สนามนี้เลยครับ        ระยะนี้ผมมีภาระกิจรัดตัวมากครับ เศร้า

ผมจำได้ว่าเคยตอบ pm ของท่าน devilman300  แล้วโดยแนะนำว่า  ให้ท่านเข้าไปพบกับผู้ช่วยนายสนามฯ    และได้รับทราบมาว่า ผู้ช่วยนายสนามฯได้แนะนำเกี่ยวกับการยิงปืนให้กับท่าน  2-3 ครั้งแล้วนี่ครับ  Huh         หากท่านยังมีข้อสงสัยก็ลองเข้าไปพบได้โดยตรงเลยครับ.

Grin Cheesy Grin

ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:29:56 PM »

พี่ บุญสวัสดิ์ ครับผมได้รับคำแนะนำจาก นายสนาม สอง ครั้ง ครับ นายสนามนิสัย ดี ครับ

ครั้งแรก เรื่องการขอใบรับรองการขอซื้อปืน
ครั้งสอง นายสนามสอนยิงปืน ครับ

แต่ที่อยากพบนายสนาม อีกครั้ง คือจะขอคำแนะนำการยิงเร็ว ๆ ครับซึ่ง พี่ บุญสวัสดิ์ เล่น IPSC อยู่ ผมเลยอยากขอคำแนะนำ เรื่องการคุมปืน การจับเป้า ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์