๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:17:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซองชักเร็ว JR holster - IPSC  (อ่าน 9334 ครั้ง)
Korn2022
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 01:57:39 PM »

คือเห็นมีทั้งแบบสั้นและแบบยาวครับ...ที่นี้มือใหม่ก็เลยเลือกไม่ถูก
ว่าอย่างไหนเหมาะที่สุดในการลงเล่น IPSC ครับ.....ขออนุญาต
เรียนถามพี่น้องในนี้ครับว่ามีข้อดีและข้อด้อยในแต่ละแบบอย่างไรบ้าง
และเหตุผลใดที่ท่านเลือกใช้แบบที่ท่านใช้อยู่ครับ....อยากมีข้อมูล
ประกอบการตัดสินใจซื้อหามาใช้งานครับกลัวจะลงทุนผิด.....ตอนนี้
ผมก็ใช้ซองผ้าลงแข่งขันอยู่ครับ......ขอบคุณครับผม  ไหว้
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 10:27:50 AM »

ขอถามตาม จขกท ครับว่าซองชักเร็วพี่ๆแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ

ปืนที่ใช้ GLOCK 19 ครับ จะเล่น โปรดักชั้นกัน ครับ

ขอบพระคุณครับ  ไหว้

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:46:43 PM »

คือเห็นมีทั้งแบบสั้นและแบบยาวครับ...ที่นี้มือใหม่ก็เลยเลือกไม่ถูก
ว่าอย่างไหนเหมาะที่สุดในการลงเล่น IPSC ครับ.....ขออนุญาต
เรียนถามพี่น้องในนี้ครับว่ามีข้อดีและข้อด้อยในแต่ละแบบอย่างไรบ้าง
และเหตุผลใดที่ท่านเลือกใช้แบบที่ท่านใช้อยู่ครับ....อยากมีข้อมูล
ประกอบการตัดสินใจซื้อหามาใช้งานครับกลัวจะลงทุนผิด.....ตอนนี้
ผมก็ใช้ซองผ้าลงแข่งขันอยู่ครับ......ขอบคุณครับผม  ไหว้

ส่วนตัวผมชอบแบบสั่นครับ เวลานั่งไม่เกะก่ะดี

ปัจจุบันใช้ของ Ghost ชักลื่น ล๊อคดีไม่หลุดไม่ไหล

แต่ก็แล้วแต่ชอบครับ

ขอถามตาม จขกท ครับว่าซองชักเร็วพี่ๆแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ

ปืนที่ใช้ GLOCK 19 ครับ จะเล่น โปรดักชั้นกัน ครับ

ส่วนตัวแนะนำ Ghost ครับ เคยใช้ Cr-Speed แต่ไม่ชอบเวลาดึงไม่ลื่นเท่า Ghost

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 01:04:21 PM »

ก่อนอื่นต้องดูปืนก่อนครับว่าใช้อะไร ส่วนความแตกต่างก็มีคร่าวๆดังนี้ครับ

แบบสั้นสะดวกดี ลุกนั่งไม่เกะกะ แบบยาวมันรำคาญตรงที่นั่งแล้วมันมีอะไรยื่นๆมารำคาญครับ
แบบยาวดีตรงที่มีตัว Platform มาค้ำตรงรูลำกล้องทำให้ปืนไม่ดุกดิกเพราะถูกขึงไว้คงที่ แบบสั้นปืนบางรุ่นมันจะกระดกได้ทั้งๆที่ล็อคไว้เพราะโกร่งไกมันไม่เป็นเหลี่ยมเช่น CZ เป็นต้น
ส่วนตัวล๊อกก็ใช้ระบบเดียวกัน ดังนั้นความแตกต่างไม่มี

ถ้าข้อมูลชัดกว่านี้ก็ให้คำตอบได้ดีกว่านี้ครับ

ผมว่าใช้ JR แบบสั้นก็น่าจะได้นะครับเพราะรู้สึกโอ๊คก็ใช้อยู่ สาเหตุที่แนะนำแบบสั้นเพราะหน้าโกร่งไกของ Glock เป็นเหลี่ยม ดังนั้นจึงไม่กระดกไปมาครับ ส่วนที่แนะนำ JR เพราะราคาถูกดีครับ

ส่วนมีเงินและติดยี่ห้อชอบใช้ของมียี่ห้อก็ว่าไปครับเช่น Ghost ก็ดีครับ..เดี๋ยวนี้ไม่ทราบราคาครับ

วิธีสังเกตุง่ายๆคือไปสนามแข่งแล้วดูครับว่าเขาใช้อะไรกันมากแล้วถามดูหลายๆความเห็น เสร็จแล้วลองพิจารณาดูด้วยเหตุผลครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 07:00:43 PM »

ซองปืนชักเร็วมีหลายยี่ห้อ เอาแค่แบบสั้น กับแบบยาวแค่นี้ก็เยอะแยะแล้วครับ
ผมว่าทั้งสั้นและยาว จุดประสงค์ของการนำมาใช้เหมือนกัน

ส่วนที่บอกว่าใครถนัดแบบไหนนั้น ตรงนี้อยู่ที่การหมั่นฝึกฝน ฝึกซ้อมให้คุ้นเคยครับ
สำหรับซอง JR ผมสนับสนุนยี่ห้อนี้ครับ เพราะคุณภาพใช้ได้ และที่สำคัญราคาเป็นมิตรมากๆครับ

แต่ส่วนตัวผม....มีปัญญาแค่ใช้แต่ซองเก่าๆ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:38:22 PM »

ก่อนอื่นต้องดูปืนก่อนครับว่าใช้อะไร ส่วนความแตกต่างก็มีคร่าวๆดังนี้ครับ

แบบสั้นสะดวกดี ลุกนั่งไม่เกะกะ แบบยาวมันรำคาญตรงที่นั่งแล้วมันมีอะไรยื่นๆมารำคาญครับ
แบบยาวดีตรงที่มีตัว Platform มาค้ำตรงรูลำกล้องทำให้ปืนไม่ดุกดิกเพราะถูกขึงไว้คงที่ แบบสั้นปืนบางรุ่นมันจะกระดกได้ทั้งๆที่ล็อคไว้เพราะโกร่งไกมันไม่เป็นเหลี่ยมเช่น CZ เป็นต้น

ขอบคุณครับพี่เฉลิมชัย และพี่นาจาที่ช่วยขายของครับ Grin  ขอเสริมนิดนึงครับ อาการที่ปากกระบอกขยับได้จะเป็นรุ่นแรกครับประมาณเกือบๆ5ปีก่อนครับ ตอนนี้พัฒนาเป็นรุ่นที่ 3 แล้วโดยระบบล๊อก รุ่นยาวจะเป็นลักษณะคล้ายๆ CR แต่ปรับปรุงให้ปลดง่ายอยู่ในมุมองศาที่จับปืนครับและ ปรับระดับความหนึดได้ นอกนั้นไม่ต่างกับ CR แต่ประหยัดกว่าครับ ใช้กับปืนได้หลายรุ่นครับ เหมาะกับคนที่เสียวปืนหล่นครับ  Cheesy

ส่วนรุ่นแบบสั้น หรือ Micro นั้น ระบบก็จะแตกต่างกันกับตัวยาวครับ รับรองว่าล๊อกแน่นไม่ขยับแน่นอนครับ ถ้าใช้ถูกรุ่น ครับ ตอนนี้หลายๆคนทั้งกรุงเทพ และเชียงใหม่ ก็เิริ่มเปลี่ยนจากยี่ห้อแพงๆ มาใช้ JR เพราะชักเร็วกว่ามั้ง 555 ระบบล๊อกจะปรับปรุงจาก Limcat + extreme ครับ ซึ่งในความคิดผมคือ สองยี่ห้อนี้ระบบล๊อกลื่นสุดๆในบรรดาซองยี่ห้อดัง  ของผมเลยใช้ระบบนี้ครับ ข้อดีคือชักลื่นๆๆๆมาก และน้ำหนักเบากว่ายี่ห้ออื่นๆ ผมเองใช้ทั้งแบบสั้นและยาว ตอนใช้กล๊อกส่วนใหญ่แบบสั้นครับ แต่ตอนนี้มายิง sti หรือยืม cz ชาวบ้านมายิงเล่นก็จะใช้ตัวสั้นครับเพราะใช้ด้วยกันได้ในรุ่น sti+cz  ข้อเสียคือ ปากซองเล็กและหน่อยเวลาใส่ต้องระวัง แต่ทำให้ชักเร็ว เหมาะกับคนยิง ipsc สักระยะนึงครับ และต้องเลือกให้ตรงรุ่น ใช้ข้ามยี่ห้อไม่ได้ครับ และตอนนี้ตัวสั้่นสำหรับกล๊อกไม่มีของครับ Grin  ส่วนตัวใช้ซองยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ผมเน้นถูกๆไว้ก่อน และชักลื่นปลอดภัยครับ  ถ้าผมไม่ขาย JR เพราะเป็นเพื่อนผม ก็คงใช้ซองแข็งยิงแล้วเหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ วันที่ 7 เจอกันครับพี่ๆ ไหว้
Korn2022
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:40:40 AM »

ขอขอบคุณในทุกๆความคิดเห็นและแนะนำครับ
ของผมเป็นกล็อกสองสองครับ....คงจะจบที่แบบ
สั้นนะ......ไม่คิดว่าจะเปลี่ยนปืนอีกแล้ว (อิอิ...หมดงบแล้ว)  ไหว้
แต่เอ.....คิดอีกทีแบบยาวก็เข้าท่านะครับเผื่อว่า
ในอนาคตอาจจะใด้มีโอกาศเปลี่ยนปืนอีกครั้งก่อนแก่.....เอเอาไงดีเนี่ย  อ๋อย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:55:11 AM »

ขอขอบคุณในทุกๆความคิดเห็นและแนะนำครับ
ของผมเป็นกล็อกสองสองครับ....คงจะจบที่แบบ
สั้นนะ......ไม่คิดว่าจะเปลี่ยนปืนอีกแล้ว (อิอิ...หมดงบแล้ว)  ไหว้
แต่เอ.....คิดอีกทีแบบยาวก็เข้าท่านะครับเผื่อว่า
ในอนาคตอาจจะใด้มีโอกาศเปลี่ยนปืนอีกครั้งก่อนแก่.....เอเอาไงดีเนี่ย  อ๋อย

เลือกที่ชอบก่อนครับ

ตอนแก่ ค่อยเลือกที่ชอบอีกครั้ง  ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:52:18 PM »

ขอบคุณครับพี่เฉลิมชัย และพี่นาจาที่ช่วยขายของครับ Grin  ขอเสริมนิดนึงครับ อาการที่ปากกระบอกขยับได้จะเป็นรุ่นแรกครับประมาณเกือบๆ5ปีก่อนครับ ตอนนี้พัฒนาเป็นรุ่นที่ 3 แล้วโดยระบบล๊อก รุ่นยาวจะเป็นลักษณะคล้ายๆ CR แต่ปรับปรุงให้ปลดง่ายอยู่ในมุมองศาที่จับปืนครับและ ปรับระดับความหนึดได้ นอกนั้นไม่ต่างกับ CR แต่ประหยัดกว่าครับ ใช้กับปืนได้หลายรุ่นครับ เหมาะกับคนที่เสียวปืนหล่นครับ  Cheesy

ส่วนรุ่นแบบสั้น หรือ Micro นั้น ระบบก็จะแตกต่างกันกับตัวยาวครับ รับรองว่าล๊อกแน่นไม่ขยับแน่นอนครับ ถ้าใช้ถูกรุ่น ครับ ตอนนี้หลายๆคนทั้งกรุงเทพ และเชียงใหม่ ก็เิริ่มเปลี่ยนจากยี่ห้อแพงๆ มาใช้ JR เพราะชักเร็วกว่ามั้ง 555 ระบบล๊อกจะปรับปรุงจาก Limcat + extreme ครับ ซึ่งในความคิดผมคือ สองยี่ห้อนี้ระบบล๊อกลื่นสุดๆในบรรดาซองยี่ห้อดัง  ของผมเลยใช้ระบบนี้ครับ ข้อดีคือชักลื่นๆๆๆมาก และน้ำหนักเบากว่ายี่ห้ออื่นๆ ผมเองใช้ทั้งแบบสั้นและยาว ตอนใช้กล๊อกส่วนใหญ่แบบสั้นครับ แต่ตอนนี้มายิง sti หรือยืม cz ชาวบ้านมายิงเล่นก็จะใช้ตัวสั้นครับเพราะใช้ด้วยกันได้ในรุ่น sti+cz  ข้อเสียคือ ปากซองเล็กและหน่อยเวลาใส่ต้องระวัง แต่ทำให้ชักเร็ว เหมาะกับคนยิง ipsc สักระยะนึงครับ และต้องเลือกให้ตรงรุ่น ใช้ข้ามยี่ห้อไม่ได้ครับ และตอนนี้ตัวสั้่นสำหรับกล๊อกไม่มีของครับ Grin  ส่วนตัวใช้ซองยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ผมเน้นถูกๆไว้ก่อน และชักลื่นปลอดภัยครับ  ถ้าผมไม่ขาย JR เพราะเป็นเพื่อนผม ก็คงใช้ซองแข็งยิงแล้วเหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ วันที่ 7 เจอกันครับพี่ๆ ไหว้

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ

เข้าใจอย่างถ่องแท้เลยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 12:08:45 PM »

ผมความรู้น้อยด้อยศึกษา  ขออนุญาตมาอ่านเพื่อเพิ่มความรู้นะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์