๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:23:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Photoshop ของผมป่วย  (อ่าน 2976 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 01:44:38 PM »

อยู่ดีๆ มันก็ประท้วงไม่ยอมทำงานครับ
คลิกทั้งที่ shortcut ทั้งใน directory และผ่าน gallery ก็ได้คำตอบเหมือนกันคือ

Attempt to access invalid address

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นเคยพบแบบนี้หรือไม่ครับ  จะแก้ได้อย่างไร
ตัวโปรแกรมเป็น Photoshop Elements 5.0 มากับเครื่อง Sony ตั้งแต่ซื้อครับ
(ยังเข้า Organizer ได้ แต่เข้า Editor ไม่ได้)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 04:33:40 PM »

ไหว้ อาจารย์ลง google chrome ไว้ด้วยหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 04:35:57 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 06:43:44 PM »

Google chrome.... มันยัดเยียดมาให้ภายหลังครับ
ต้อง uninstall ตัวนี้หรือไงครับ ??

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 06:49:15 PM »

ไหว้ ใช่ครับ...อาจารย์

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 06:59:06 PM »

ขอบคุณครับ  ลองดู..

Uninstall... ปิดเครื่อง...เปิดใหม่...

ยังเหมือนเดิมครับ  Attempt to access invalid address.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 07:21:37 PM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 07:22:34 PM »

ไม่หายครับคุณวัฒน์  มีอะไรน่าจะดึงออกทิ้งอีกไหมครับ

sharker
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 07:32:45 PM »

มีตัวโปรแกรมไม๊ครับ ถ้ามี uninstall ทั้งหมด แล้วลงใหม่ครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 08:44:51 PM »

ไม่หายครับคุณวัฒน์  มีอะไรน่าจะดึงออกทิ้งอีกไหมครับ

ไหว้ คงลำบากแล้วครับ กรณีอย่างนี้ต้องเซฟงานที่สำคัญไว้ก่อน แล้วลองทำ System Restore ไปก่อนหน้าวันที่เสีย หรือไม่ก็ต้องหาแผ่นมา Reinstall ครับ

วิธีการ System Restore ตามนี้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=42472.0

ไหว้ ผมมี Photoshop Elements 7.0  PM ที่อยู่มาให้ผมเดี๋ยวผมจัดส่งไปให้ครับ

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:29:40 AM »

ถอดสายอ๊อกซิเจนดีกว่าครับอาจารย์...ไม่งั้นเดี๋ยวก็มีป่วยกระเสาะกระแสะอีกครับ  Wink

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
หน้า: [1]
  พิมพ์