๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:42:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมแอนตี้ไวรัส NOD32  (อ่าน 11533 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 10:58:10 AM »

ขอถาม น้าวัฒน์ ครับ  เครื่องผม ชอบโดน ไวรัส ออโตรัน ผมควรจะใช้ตัวไหนดี ครับ
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 11:28:14 AM »

แล้วเจ้าตัว AVG Anti-virus ล่ะครับ คุณวัฒน์ ใช้ได้ดีไหมครับ เพราะใช้ตัวนี้อยู่

More Care
Less Hate
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 12:25:43 PM »

ตัวนี้ใช้ดีครับ kaspersky   เวลาใช้แนะนำเปิดลำโพงไว้ดังๆๆนะครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 01:35:06 PM »

ตัวนี้ใช้ดีครับ kaspersky   เวลาใช้แนะนำเปิดลำโพงไว้ดังๆๆนะครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เสียงจะดีมากครับ ยืนยัน  เสียงเหมือน จิ้งหรีด คุยกัน แนะนำให้เปิด ดังๆนะครับ จะได้ยินชัดๆ
ใช่มั้ย พี่อ้น Grin Grin Grin Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 01:54:58 PM »

Grin Grin Grin แค่หวีดร้องเหมือนโดนน้ำมนต์เองครับพี่  เวลาเจอไวรัส  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 01:59:52 PM »

Grin Grin Grin แค่หวีดร้องเหมือนโดนน้ำมนต์เองครับพี่  เวลาเจอไวรัส  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เคยเป็นหรือ ที่พูดเนี้ย แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:02:14 PM »

Grin Grin Grin ไม่เคยพี่  แต่เดาได้มะยาก  ว่าแต่โปรที่แนะนำไปเป็นไงครับพี่ดีไหม    คือมันใช้ถ่ายไวรัสแต่มันไม่ได้ป้องกันไวรัสนะครับพี่

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:04:02 PM »

ได้มาครอบครองแล้วครับ คืนนี้ เดี๋ยวลองเล่นดูครับ Grin Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:05:50 PM »

วัดอุนหภูมิ ไว้ทำไรครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:20:30 PM »

ไว้ดูความร้อนเมนบอร์ด แรม  CPU การ์ดจอครับ ถ้าร้อนจัดๆๆซิลิโคนเสื่อม งานจะเข้าครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 02:22:06 PM โดย ขุนช้างตกมันส์ (animal) » บันทึกการเข้า

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:50:48 AM »

มีปัญหาอีกแล้วครับพี่น้องครับ Grinคือโปรแกรม NOD32 ของผมตอนนี้ตัวสัญลักษณ์ของมันจากสีเขียวตอนนี้เปลี่ยนเป็นสีแดงน่ะครับจะเข้าเว็บไปหาพาสเวิร์ดอันใหม่มันเข้าไม่ได้ครับพอเข้าไปหน้าเว็บแล้วมันมีข้อความแบบนี้ปรากฎขึ้นมาน่ะครับต้องทำไงดีครับมีใครพอจะรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ

ESET NOD32 Antivirus - Alert
Access denied !  

Details:

Web page:
   http://www.nod325.com/

Description:
   Access to the web page was blocked by ESET NOD32 Antivirus.
   The web page is on the list of websites with potentially dangerous content.

www.eset.com

Undecidedง่ะ.......ไม่มีใครมีความรู้สำหรับปัญหาตัวนี้เลยหรือครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 10:49:40 AM »

มีปัญหาอีกแล้วครับพี่น้องครับ Grinคือโปรแกรม NOD32 ของผมตอนนี้ตัวสัญลักษณ์ของมันจากสีเขียวตอนนี้เปลี่ยนเป็นสีแดงน่ะครับจะเข้าเว็บไปหาพาสเวิร์ดอันใหม่มันเข้าไม่ได้ครับพอเข้าไปหน้าเว็บแล้วมันมีข้อความแบบนี้ปรากฎขึ้นมาน่ะครับต้องทำไงดีครับมีใครพอจะรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ

Details:

Web page:

Access to the web page was blocked by ESET NOD32 Antivirus.
   The web page is on the list of websites with potentially dangerous content.

Undecidedง่ะ.......ไม่มีใครมีความรู้สำหรับปัญหาตัวนี้เลยหรือครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
NOD มัน block เพราะเป็นเวปอันตรายครับ ต้องหาว่ามี setting ตรงไหนให้ละเลยได้บ้าง (คำว่า exception) ...

ตอนนี้ผมใช้ร่มแดง http://www.free-av.com/ และกำลังทดลองของฟรี ๆ อีกตัว (แต่ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า) http://www.clamav.net/lang/en/download/win32/

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 12:27:08 PM »

Details:

Web page:

เข้าไปสั่ง disable antivirus and antispyware protection ก่อนครับ...

พอเข้าไปก๊อป username&password มาแล้วอย่าลืม Enable กลับมาอย่างเดิมด้วยนะครับ... Cheesy
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 01:09:44 PM »

ขอถาม น้าวัฒน์ ครับ  เครื่องผม ชอบโดน ไวรัส ออโตรัน ผมควรจะใช้ตัวไหนดี ครับ

โหลดตัวนี่ไปใส่ไว้ใน  C:\Program Files     แตกไฟล์แล้วเอาตัวเหมือนรูปนี้ไปใส่ ครับ  Wink

http://www.uploadfile.biz/file/?i=EXEDMEIEIMDZEH       <<< Anti Autorun 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:31:14 PM »

ขอบคุณทุกๆคนนะครับสำหรับคำแนะนำในการแก้ปัญหาตอนนี้ผมแก้ได้แล้วครับกลับมาเป็นปรกติแล้ว ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์