๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 02:33:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมแอนตี้ไวรัส NOD32  (อ่าน 11549 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:20:00 PM »

โอ้....ขอบคุณครับคุณวัฒน์ ไหว้ ท่าทางจะเจ๋วจริงไอ้กี้ๆอะไรเนี่ยเดี๋ยวจะไปหามาติดตั้งบ้าง แต่ไอ้เว็บใต้ดินเนี่ยผมจะพยายามเปิดให้น้อยลงครับ(แหม..พูดเหมือนเห็นแฮะ) คิก คิก คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:00:30 AM »

//ขอถามพี่ "รพินทรนาถ" ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ ของแท้ ของไลเซนอย่างที่พี่บอก

//ผมไปเดินถามแถวพันทิพ ไม่เห็นมีขายซักร้าน

//ถามผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

//จะซื้อในเน็ทผมก็ไม่มีบัตรเครดิท ถึงมีก็ไม่กล้าซื้อ ไม่กล้ากรอกข้อมูลสำคัญเข้าไปในเน็ท

//รอคำตอบน่ะครับ ท่านผู้รู้ทุกท่าน Grin
BitDefender IS 2009 3 years license มีขายที่ร้าน J.I.B. กับร้าน Data IT ทุกสาขาครับ ราคาเดียวกันทุกสาขา ถ้าไม่มีสามารถสั่ง By Order ได้ครับ ไหว้

ซื้อของในเน็ตต้องดูประวัติของคนขายย้อนหลัง หรือถ้าเป็นร้านก็สามารถตรวจสอบการจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์ได้ครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย  หลงรัก

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:08:34 AM »

ผมใช้ของฟรีอยู่ Microsoft Security Essentials ไม่ทราบว่าดีแค่ไหนแต่เห็นเขาอัพเดทไวรัสแพทเทิร์นบ่อยดี
ตัวนี้เมื่อก่อนไมโครซอฟท์เคยขายอยู่แต่ตอนนี้ไม่ขายแล้วให้ฟรีๆกันเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:15:07 AM »

น้าวัฒน์ครับคอมผมที่ติดไวรัสง่ายๆเพราะผมต้องรับงานจากลูกค้าเยอะแยะมีหลายชนิดหลายแบบ บางที่แสกนก็เจอมั้งไม่เจอมั้งแต่พวกที่โดนบ่อยๆก็พวก ออโตรันมันแสบจริงๆ

มีบ้างตัว nod 32 แสกนเจอก็ลบไม่ได้ก็มีเดียวผมค่อยหาชื่อไวรัสมาให้ดูคร่าวหลังครับ ไหว้

ไม่ใช่ไปเปิดเวบโวบใต้ดินนะครับจริ๊งจริง คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ไหว้

zumphol
Newbie
*

คะแนน 5

-ล่อเป้า-

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 04:05:15 PM »

//ขอบคุณครับ สำหรับทุกความรู้ ทุกๆท่าน  ไหว้

//เสียตังค์ซื้อของดีๆ ผมไม่เสียดายหรอกครับ ข้อมูลในฮาร์ดดิส สำคัญมากกว่า

//ผมว่าจะไปซื้อที่เซียร์ รังสิต ครับ Grin
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 06:18:50 PM »

เยี่ยม

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:15:09 PM »

อาจารย์กู้แนะนำมาครับ www.nod327.net ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:43:56 PM »

อาจารย์กู้แนะนำมาครับ www.nod327.net ครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:58:04 AM »

Smiley kaspersky หรือเปล่าครับ
ใช่ครับใช่ ชื่อนี้แหล่ะครับ เห็นเพื่อนผมไปซื้อมาใช้ก็หลายตังค์อยู่แบบใช้ได้3เครื่องอะไรประมาณนั้น พอดีเขามาจากอเมริกามาหาซื้อที่นี่บอกว่าถูกกว่าเยอะครับ อยากทราบสรรพคุณว่าดีกว่าตัวอื่นยังไงครับ

Smiley เท่าที่เคยใช้สแกนจับไวรัสได้ละเอียด มีโหมดการใช้งานเยอะ อัพเดทง่าย รับประทานทรัพยากรย์เครื่องพอสมควร ดีหรือแย่กว่าอันอื่นอย่างไรดูตามรูปเลยครับ

เรื่องโปรแกรมป้องกันไวรัสนี่ในความเห็นของผม ผมว่าถ้าใช้งานแบบปกติ พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง เข้าเวบทั่วๆไป เซ็ทบ้าง โปรแกรมทั่วๆ ไปป้องกันได้อยู่แล้วครับ ทีนี้อยู่ที่คนใช้ครับว่าต้องไม่รับ หรือดาวโหลดอะไรง่ายๆ อ่านก่อนค่อยคลิ๊ก จดหมายอะไรที่ไม่เกี่ยวกับเราก็ลบมันทิ้ง หรือทำเครื่องหมายเป็นจดหมายขยะ แค่นี้เครื่องก็จะปลอดจากไวรัสได้เยอะแล้วครับ

ปล. เวปโป๊ หรือพวกเวปใต้ดิน นั้นแหละแหล่งรวมไวรัสเลยครับ

Grin Grin ดีนะเดี๋ยวนี้เข้าแต่เวป อวป.   เยาะเย้ย

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 04:25:18 AM »

มีปัญหามาให้ช่วยแก้ไขอีกแล้วครับพี่น้องครับ คือว่าวันนี้ผมไปโหลดโปรแกรมแปลภาษาตามหน้าเว็บมาที่นี้มันดันมาเปลี่ยนหน้าเว็บเพจที่ผมตั้งไว้หน้าแรกเป็นของมันเฉยเลยอยากทราบวิธีเปลี่ยนกลับหน่อยครับไม่รู้ทำไงครับปัจจุบันผมใช้โปรแกรมWINDOWS VISTAครับ อ้อ...อีกอย่างครับ อย่างนี้เขาเรียกว่าโดนไวรัสหรือเปล่าครับถ้าใช่ใช้โปรแกรมตัวนี้หาจะได้รึไม่ครับขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ ไหว้ Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 08:23:13 AM »

ผมใช้ Nod32 อยู่ 1 ปี หมดอายุก็ไปหาซื้อใหม่ IT City ที่ Central City บางนา เขาไม่มี มีแต่ Kaspersky เคยได้ยินชื่อก็ซื้อมาติดตั้ง ติดตั้งง่าย ราคา 890 บาท ใช้ได้ 1 ปี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:31:38 PM »

น้าวัฒน์ครับคอมผมที่ติดไวรัสง่ายๆเพราะผมต้องรับงานจากลูกค้าเยอะแยะมีหลายชนิดหลายแบบ บางที่แสกนก็เจอมั้งไม่เจอมั้งแต่พวกที่โดนบ่อยๆก็พวก ออโตรันมันแสบจริงๆ

มีบ้างตัว nod 32 แสกนเจอก็ลบไม่ได้ก็มีเดียวผมค่อยหาชื่อไวรัสมาให้ดูคร่าวหลังครับ ไหว้

ไม่ใช่ไปเปิดเวบโวบใต้ดินนะครับจริ๊งจริง คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ไหว้

Smiley เปลี่ยนมาใช้ Avira (ร่มแดงครับ ดาวโหลดได้จากข้างบน)

มีปัญหามาให้ช่วยแก้ไขอีกแล้วครับพี่น้องครับ คือว่าวันนี้ผมไปโหลดโปรแกรมแปลภาษาตามหน้าเว็บมาที่นี้มันดันมาเปลี่ยนหน้าเว็บเพจที่ผมตั้งไว้หน้าแรกเป็นของมันเฉยเลยอยากทราบวิธีเปลี่ยนกลับหน่อยครับไม่รู้ทำไงครับปัจจุบันผมใช้โปรแกรมWINDOWS VISTAครับ อ้อ...อีกอย่างครับ อย่างนี้เขาเรียกว่าโดนไวรัสหรือเปล่าครับถ้าใช่ใช้โปรแกรมตัวนี้หาจะได้รึไม่ครับขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ ไหว้ Grin

Smiley คงยังไม่ติดหรอกครับ มันเปลี่ยนเฉพาะหน้าแรกของเวบเพื่อให้เราเปิดเวบทุกครั้งจะได้เข้าที่หน้าโฮมเพจของมัน
แก้ตามนี้ครับ...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 03:15:38 PM »

ผมใช้บิท ดีเฟนเดอร์ (ถึงจะเถื่อนก็เถอะ) คอมผมปลอดไวรัสมานานกว่า 2 ปีแล้วครับ (เพิ่งซื้อคอมมา 2 ปี)

แต่ตัวนี้จะจุกจิกนิดหนึ่ง ถ้าใช้คล่องก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:53:42 PM »

ไหว้ ไหว้

Smiley เปลี่ยนมาใช้ Avira (ร่มแดงครับ ดาวโหลดได้จากข้างบน)

Smiley คงยังไม่ติดหรอกครับ มันเปลี่ยนเฉพาะหน้าแรกของเวบเพื่อให้เราเปิดเวบทุกครั้งจะได้เข้าที่หน้าโฮมเพจของมัน
แก้ตามนี้ครับ...

ขอบคุณครับคุณวัฒน

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 09:10:21 AM »

มีปัญหาอีกแล้วครับพี่น้องครับ Grinคือโปรแกรม NOD32 ของผมตอนนี้ตัวสัญลักษณ์ของมันจากสีเขียวตอนนี้เปลี่ยนเป็นสีแดงน่ะครับจะเข้าเว็บไปหาพาสเวิร์ดอันใหม่มันเข้าไม่ได้ครับพอเข้าไปหน้าเว็บแล้วมันมีข้อความแบบนี้ปรากฎขึ้นมาน่ะครับต้องทำไงดีครับมีใครพอจะรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ

ESET NOD32 Antivirus - Alert
Access denied !   

Details:

Web page:
   http://www.nod325.com/

Description:
   Access to the web page was blocked by ESET NOD32 Antivirus.
   The web page is on the list of websites with potentially dangerous content.

www.eset.com

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์