๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:57:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมแอนตี้ไวรัส NOD32  (อ่าน 11532 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:48:06 AM »

มีท่านใดพอจะบอกวิธีใช้โปรแกรมตัวนี้บ้างมั๊ยครับว่าใช้งานยังไงครับเพราะผมซื้อคอมมาใหม่พอจะอัพเดทตัวโปรแกรม มันอัพไม่ได้ครับมันต้องให้เรากรอก ยูสเนมและพาสเวิร์ด พอดีผมไม่มีหรือผมต้องกลับไปขอพาสเวิร์ดที่ร้านที่ผมลงโปรแกรมมาครับ ท่านใดพอจะมีวิธีอื่นมั๊ยครับที่ไม่ต้องเสียเวลาไปๆมาๆ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:33:22 AM »

มีท่านใดพอจะบอกวิธีใช้โปรแกรมตัวนี้บ้างมั๊ยครับว่าใช้งานยังไงครับเพราะผมซื้อคอมมาใหม่พอจะอัพเดทตัวโปรแกรม มันอัพไม่ได้ครับมันต้องให้เรากรอก ยูสเนมและพาสเวิร์ด พอดีผมไม่มีหรือผมต้องกลับไปขอพาสเวิร์ดที่ร้านที่ผมลงโปรแกรมมาครับ ท่านใดพอจะมีวิธีอื่นมั๊ยครับที่ไม่ต้องเสียเวลาไปๆมาๆ ไหว้
ผมขอแนะนำให้คุณไปซื้อโปรแกรม NOD32 ของแท้มาลงครับ อายุการใช้งาน 1-3 ปีแล้วแต่ License เดี๋ยวนี้ราคามันก็ไม่แพงจนเกินไปแล้ว เฉลี่ยราคาต่อปีแล้วจ่ายไม่ถึงวันละ 1 บาทด้วยซ้ำไปครับ

โปรแกรม NOD32 ที่ลงมาจากร้าน มักจะเป็นโปรแกรม NOD32 เถื่อนที่ปล่อยตามเวบและบิตทอร์เรนต์ และมักจะมีของแถมไม่พึงแฝงมาจากตัว Crack ด้วยครับ ไหว้

ว่าแต่ไม่สนใจโปรแกรม BitDefender Internet Security 2009 ไหมครับ อายุ License 3 ปี ราคา 790 บาทเอง เฉลี่ยละ 0.72 บาท/วันเองครับ แะสามารถอัพเกรดเป็น  BitDefender Internet Security 2010 ได้ด้วยครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 08:02:19 AM โดย รพินทรนาถ » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:44:09 AM »

ผมเคยใช้และเจอปัญหาแบบนี้ ...... ได้คำแนะนำจากอาวัฒน์ครับ .... รอท่านมาแล้วถามดู

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:58:35 AM »

ผมก็เจอปัญหาแบบเดียวกับท่าน เพราะต้องไปโหลดพาสเวอร์ดมาเปลี่ยนทุกๆ 3 วัน วิธีก็คือไปพิมพ์คำว่า
พาสเวอร์ดน็อด 32 แล้วค้นหาเวปที่แจกพาสเวอร์ด เมื่อคลิ๊กเข้าไปจะเจอพาสเวอร์ดที่เป็นตัวเลขและตัวอักษร
เช่น EAV-26418591 x2kks3r24f
    EAV-26418591 ให้ก๊อปไปวางในช่อง ตรงช่อง Username
    x2kks3r24f  ให้ก๊อปไปวางในชอ่งที่ 2 ด้านล่างตรงช่อง Password
  เสร็จแล้วกด OK
    พาสเวอร์ดพวกนี้ต้องหมั่นเปลี่ยนบ่อยๆครับ แต่มีวิธีสามารถทำให้ให้มันอัพเดทอัตโนมัติ แต่เอาไว้ให้อาวัฒน์หรือเพื่อนๆ
แนะนำวิธีดีกว่าครับ ผมมือสมัครเล่น กลัวจะบอกผิดวิธีครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:19:52 AM »

http://www.ipluszone.com

ถ้าชอบของฟรี   แต่..... ของฟรีไม่มีในโลก ท่านคงทราบ   ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:53:34 AM »

Smiley NOD 32 ถ้าไม่ซื้อก็คงต้องหาคีย์ไปเรื่อยๆ ทุกครั้งที่อัพเดทโปรแกรมครับ จริงๆ แล้วใข้งานแบบทั่วไป Avira ที่เป็นฟรีแวร์ก็สามารถใช้งานได้ดีระดับหนึ่ง ไม่กินกำลังเครื่อง

ถ้าสนใจก็ดาวโหลดได้ที่นี่ครับ http://download.cnet.com/Avira-AntiVir-Personal-Free-Antivirus/3000-2239_4-10322935.html?part=dl-10322935&subj=dl&tag=button&cdlPid=11012914

Smiley วิธีการใช้งาน NOD32

ระบบสแกน ของ NOD32 ทำหน้าที่สแกนเป้าหมายที่ต้องการตามคำขอของผู้ใช้ ปุ่มด้านล่างของหน้าต่างระบบสแกนของ NOD32  มีคุณสมบัติการใช้งานดังนี้

- ปุ่ม Scan ( สแกน)
ปุ่มนี้จะสแกนเป้าหมายทั้งหมดที่เลือกไว้ หากเลือกปุ่มนี้ระบบจะแทนที่หน้าต่าง เป้าหมายที่สแกน ด้วยบันทึกการสแกน(Scanning log) เพื่อแสดงผลการสแกน นอกจากนี้ยังสามารถใช้ปุ่ม “Stop” เพื่อหยุดการสแกน หากระบบพบไฟล์ที่ติดไวรัสหรือไฟล์ที่มีแนวโน้มว่าจะติดไวรัสในระหว่างการสแกน ระบบจะจัดเก็บข้อมูลไว้ในไฟล์บันทึกการทำงานโดยจะปรากฏเป็นสีแดง การกำจัดไวรัสในไฟล์ สามารถทำได้โดยใช้ตัวเลือก “Clean” โปรดอ่านรายละเอียดเกี่ยวกับตัวเลือกที่ด้านล่าง หรือคลิกขวาที่รายการบันทึกที่มีไฟล์ติดไวรัส จากนั้นเลือกคำสั่ง “Clean”

- ปุ่ม Clean ( กำจัดไวรัส)
ปุ่ม “Clean” จะเริ่มสแกนเป้าหมายทั้งหมดที่เลือกไว้พร้อมไปกับการกำจัดไวรัสในเป้าหมายเหล่า
นั้น การหยุดการดำเนินการนี้ทำได้โดยคลิกที่ปุ่ม “Stop” ขณะสแกนในกรณีที่ระบบพบไวรัส โปรแกรมจะทำงานตามที่ได้กำหนดไว้ในแท็บ “Actions”

- ปุ่ม Quit ( ออก)
ปุ่มนี้ใช้เพื่อออกจากระบบสแกนตามคำขอ ในกรณีที่มีการแก้ไขโปรไฟล์ในขณะประมวลผลโปรแกรมจะแสดงข้อความแจ้งให้ผู้ใช้จัดเก็บการแก้ไขที่ทำไว้

- ปุ่ม Help ( วิธีใช้)
การเลือกปุ่มนี้จะเป็นการใช้งานระบบช่วยเหลือแบบออนไลน์ หรือทำได้โดยกดปุ่ม F1

ส่วนล่างซ้ายของหน้าต่างนี้ จะแสดงข้อมูลเวอร์ชันฐานข้อมูลที่ติดตั้งไว้ในเครื่อง ( เช่น 1.560) ตามด้วยวันที่ที่ผู้พัฒนารีลีสระบบนี้ปรากฏอยู่ในวงเล็บ เช่น (20020621) โดยอยู่ในรูปแบบ YYYYMMDD ตามด้วยเวอร์ชันของระบบปฏิบัติการ

หน้าต่างระบบสแกนของ NOD32 ( ตามคำขอ) ประกอบด้วยแท็บ 5 แท็บ ดังต่อไปนี้

- Scanning targets ( เป้าหมายที่สแกน)
- Scanning Log ( บันทึกการสแกน)
- Actions ( การดำเนินการ)
- Setup ( การตั้งค่า)
- Profiles ( โปรไฟล์)

1. Scanning targets( เป้าหมายที่สแกน)
แถบนี้จะแสดงตัวเลือกที่จะให้เลือกสแกนเป้าหมาย ซึ่งจะแบ่งออกได้เป็นสองกลุ่มคือ ส่วนบนสำหรับการเลือกไดร์ฟ และส่วนล่างสำหรับไฟล์และไดเร็กทอรี

- Disks ( ดิสก์)
ในการเลือกไดร์ฟเป้าหมาย ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนไดร์ฟ หากต้องการยกเลือกการเลือก ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนไดร์ฟที่เลือกไว้ หากต้องการเลือกไดร์ฟทั้งหมดในรายการ ให้คลิกที่ปุ่ม “Select all” แต่ถ้าต้อการยกเลิกไดร์ฟที่เลือกทั้งหมดจากรายการให้คลิกที่ปุ่ม “Deselect all”

- Directories and files ( ไฟล์ และไดเร็กทอรี)
หากต้องการเพิ่มหรือลบไฟล์ และไดเร็กทอรีจากรายการของการสแกนเป้าหมาย ให้คลิกที่ปุ่ม “Add” และ “Delete” ตามที่ต้องการ ก่อนที่จะทำการ ลบอ็อบเจ็กต์ ท่านต้องเลื่อนแถบสีมาที่อ็อบเจ็กต์นั้นก่อน การคลิกที่ปุ่ม “Add” จะเปิดหน้าต่างโต้ตอบใหม่ที่มีตัวเลือกดังต่อไปนี้ “OK”, “Cancel”, “Directory…” และ “File…” หากต้องการเลือกไฟล์ หรือไดเร็กทอรี ให้คลิกที่ปุ่มที่เกี่ยวข้อง

2. Scanning Log ( บันทึกการสแกน)
บันทึกการสแกนจะปรากฏขึ้นหลังจากระบบสแกนตามคำขอทำงาน ข้อมูลต่างๆ ในการสแกนแต่ละครั้งจะบรรจุอยู่ในบันทึกการสแกน

บันทึกการสแกนแต่ละรายการ ประกอบด้วยข้อมูลเวอร์ชันที่ติดตั้งอยู่ในระบบสแกน ดังต่อไปนี้

วันที่และเวลาในการสแกน
รายชื่อของไฟล์ที่ติดไวรัส (แสดงเป็นตัวหนังสือสีแดง)
ไฟล์ที่สแกนไม่ได้ เนื่องจากพบข้อผิดพลาดบางอย่าง ( แสดงเป็นตัวหนังสือสีน้ำเงิน)

- สถานะการหยุดทำงาน
- จำนวนไฟล์ที่สแกน
- จำนวนไวรัสที่พบ
- เวลาที่หยุดทำงาน
- เวลาการสแกนรวม

ในส่วนของหมายเหตุจะแสดงข้อมูลเกี่ยวกับข้อผิดพลาดที่อาจพบได้ในระหว่างการสแกน

นอกจากไฟล์บันทึกการทำงานแล้ว ท่านยังสามารถใช้งานระบบการจัดการบันทึกการทำงาน และใช้ไฟล์บันทึกการทำงานของระบบสแกน NOD32 ได้ใน NOD32 Control Center โปรดดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับข้อมูลการบันทึกอื่นๆ ที่จัดทำโดย NOD32 Control Center ได้ที่ “Logs”

หากต้องการลบการบันทึก ให้คลิกขวาในหน้าต่างบันทึก แล้วเลือกลบบันทึก การคลิกขวาที่ไฟล์ ที่ติดไวรัสจะทำให้ระบบลบไฟล์ในเมนูป๊อบอัพในทันที ( ในกรณีที่สามารถกำจัดไวรัสได้)

3. Actions ( การดำเนินการ)
ในแท็บ Actions นี้ใช้สำหรับการตั้งค่าในกรณีที่โปรแกรมตรวจพบไวรัส ว่าจะให้โปรแกรมดำเนินการอย่างไร เช่น จะให้โปรแกรมทำการลบไฟล์ที่ติดไวรัสทิ้งเสีย หรือจะให้โปรแกรมแจ้งเตือนผู้ใช้ก่อนว่าได้ตรวจพบไวรัส

สำหรับตัวเลือกด้านล่างนี้ คือหัวข้อว่าถ้าพบไวรัสในส่วนต่างๆ เหล่านี้ จะให้โปรแกรมดำเนินการอย่างไร

Files ( ไฟล์)
Boot sector ( บู๊ตเซ็กเตอร์)
Operating memory ( หน่วยความจำ)

การดำเนินการที่กระทำได้ มีดังนี้

clean ( กำจัดไวรัส)
notify/offer action (defaut) ( แจ้งเตือน/เสนอการดำเนินการ ( ค่าเริ่มต้น))
no action ( ไม่ดำเนินการใดๆ)
rename ( เปลี่ยนชื่อ)
delete ( ลบ)
replace - (for boot sectors only) ( แทนที่ - ( สำหรับบู๊ตเซ็กเตอร์เท่านั้น))

หากต้องการบันทึกสำเนาของไฟลที์ติดไวรัส ซึ่งมีการเข้ารหัสไว้ลงในโฟลเดอร์ “Quarantine” ให้ทำเครื่องหมายในช่อง “Quarantine”

หากการดำเนินการที่เลือกต่างจากค่าเริ่มต้น ข้อความแจ้งเตือนจะปรากฏทางด้านล่างของหน้าต่าง หากต้องการกลับไปใช้ค่าเริ่มต้น สำหรับทุกอ็อบเจ็กต์ ให้คลิกที่ปุ่ม “Default”

ตัวอย่าง

หากเลือกที่ปุ่มตัวเลือก “delete” และทำเครื่องหมายช่อง “Quarantine” ระบบจะเข้ารหัสไฟล์แล้วย้ายเข้าสู่โฟลเดอร์กักเก็บก่อนลบไฟล์ต้นฉบับ

หากเลือกที่ “clean” แต่ไม่สามารถกำจัดได้ NOD32 จะดำเนินการตามที่เลือกไว้ทางด้านขวาของแท็บ( Uncleanable viruses) เป็นอันดับต่อไป

4. Setup ( การตั้งค่า)
ในแท็บ Setup นี้ใช้สำหรับตั้งค่าต่างๆ ดังนี้

- Objects to diagnose ( อ็อบเจ็กต์ที่จะวิเคราะห์)
ชุดอ็อบเจ็กต์ที่จะวิเคราะห์ เป็นชุดย่อยของเป้าหมายที่สแกน อย่างเช่น หากท่านเลือกไดรฟ์ C: เป็นเป้าหมายที่จะทำการสแกน ระบบจะไม่สแกน ไฟล์บีบอัดหากไม่ได้ทำเครื่องหมายที่ช่อง " Archives" ไว้ หากใช้โปรไฟล์ที่เป็นค่าเริ่มต้น ระบบจะสแกนไฟล์ ( Files), บู๊ตเซ็กเตอร์ ( Boot sectors) และหน่วยความจำ ( Operating memory) นอกจากนี้ยังสามารถเลือก Runtime packers, ไฟล์บีบอัด ( Archives) และไฟล์อีเมล์ได้ ( Email files)

- Diagnostic methods( วิธีการสแกน)
วิธีการสแกนเป็นคุณสมบัติหลักของระบบป้องกันไวรัส NOD32 ทั้งนี้แนะนำให้เลือกวิธีสแกนทั้งฐานข้อมูลไวรัส( Virus signatures) และกลไก Heuristics การปิดการใช้ งานตัวเลือกใดตัวเลือกหนึ่งจะลดความสามารถในการตรวจจับไวรัส
ฐานข้อมูลไวรัส คือ ฐานข้อมูลซึ่งระบบอัพเดตแบบอัตโนมัติทำหน้าที่อัพเดตไฟล์
กลไก Heuristics คือระบบตรวจจับไฟล์ที่ติดไวรัส โดยไม่เปรียบเทียบไฟล์ที่ตรวจจับได้กับ
ฐานข้อมูลไวรัส

- System ( ระบบ)
กลุ่ม " System" ประกอบด้วยการตั้งค่าคุณสมบัติ 3 คุณสมบัติ ดังนี้
List all files( แสดงทุกไฟล์) - หากท่านทำเครื่องหมายที่ช่อง "List all files ์" จะมีผลต่อไฟล์ " Scanning Log" เพราะว่าไฟล์บันทึกการทำงานจะแสดง ไฟล์ทั้งหมดที่สแกนแล้ว รวมถึงไฟล์ที่ไม่ได้ติดไวรัส ท่านอาจไม่เลือกตัวเลือกนี้เพื่อลดการเพิ่มของขนาดไฟล์บันทึกการทำงาน
Sound alert (สัญญาณเสียง) - จะส่งเสียงแจ้งเตือนหากระบบตรวจพบไฟล์ที่ติดไวรัส
Use MAPI interface (ใช้ MAPI interface) - การใช้ MAPI interface จะช่วยให้ท่านเข้าดูอีเมล์ของ MS Outlook? ได้

- Heuristics sensitivity (การตรวจจับด้วยกลไก Heuristics)
กลไก Heuristics เป็นเครื่องมือที่ดีเลิศในการตรวจจับไวรัสที่ยังไม่เป็นที่รู้จัก โดยแนะนำให้ตั้งค่าพารามิเตอร์เป็น “Standard (มาตรฐาน)” ตัวเลือกที่ใช้ได้ คือ

Safe (แบบปลอดภัย)
Standard - default (Recommended) (มาตรฐาน - ค่าเริ่มต้น (แนะนำให้ใช้ค่านี้))
Deep (แบบลึก)

-Scanning Log ( บันทึกการสแกน)
บันทึกการสแกน คือไฟล์ (ตามค่าเริ่มต้น คือ nod32.log) ที่ตั้งอยู่ในไดเร็กทอรีการติดตั้ง NOD32 ท่านสามารถระบุชื่อเฉพาะในแท็บ “Setup” นอกเสียจากว่าปิดการใช้งานบันทึกในแท็บ “Setup” ระบบจะจัดเก็บไฟล์นี้ไว้และสามารถนำมาใช้งานได้แม้ว่าจะออกจากโปรแกรม NOD32 แล้ว นอกจากนี้ยังสามารถระบุขนาดใหญ่สุดของไฟล์ได้ที่นี่ โดยใช้ตัวเลือกดังต่อไปนี้
Wrap Log จะช่วยให้การพิมพ์ชัดเจนยิ่งขึ้น เพราะจะคงความกว้างของ หน้าจอไฟล์ได้อย่างเหมาะสม
Append ระบบจะเก็บไฟล์เดิมไว้แม้จะเพิ่มไฟล์ใหม่
Overwrite ไฟล์ใหม่จะทับไฟล์เดิม
ส่วนปุ่ม “Extensions” จะเป็นการใช้งานหน้าต่าง “Extensions editor” ส่วนปุ่ม “Advanced” จะเป็นการเปิดหน้าต่าง การตั้งค่าชั้นสูง

5. Profile
แท็บ “Profile” ใช้สำหรับสร้างหรือเลือกชุดพารามิเตอร์ที่ใช้ในการสแกน ชุดพารามิเตอร์ที่ผู้ใช้กำหนดเองดังกล่าวเรียกว่าโปรไฟล์ ชุดพารามิเตอร์ สำหรับค่ากำหนดทั้งหมดในแท็บต่างๆ ของ NOD32 สามารถเก็บไว้ในโปรไฟล์ หากต้องการบันทึกพารามิเตอร์ที่แก้ไข ให้คลิกที่ปุ่ม “save”

หน้าต่างโปรไฟล์จะแสดงตัวเลือกโปรไฟล์ที่มีอยู่หรือการสร้างโปรไฟล์ใหม่ หากต้องการสร้างโปรไฟล์ใหม่ ให้คลิกที่ “create” เพื่อป้อนชื่อลงในกรอบโต้ตอบ

หากต้องการกำหนดรหัสผ่านเพื่อป้องกันโปรไฟล์และค่ากำหนดทั้งหมด ให้ทำเครื่องหมายในช่องรหัสผ่าน แล้วกลับสู่ NOD32 Control Center เพื่อกำหนด รหัสผ่าน โปรไฟล์ทั้งหมดที่เลือกปกป้องด้วยรหัสผ่านจะใช้รหัสผ่านเดียวกัน โปรดดูรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเลือกหรือแก้ไขรหัสผ่านได้ในหัวข้อรหัสผ่าน NOD32 Control Center

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:25:19 AM »

สุดยอดเลยครับ....
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:59:26 PM »

nod 32 ถ้าต้องหาคีย์ไปเรื่อย ๆ ครับ  Cheesy

บางครั้งใช้ได้ เป็นเดือน  บางครั้งใช้ได้แค่ ๑ อาทิตย์ก็ต้องใส่คีย์ใหม่ครับ

ถ้ายังอยากใช้อยู่ Copy ไปใส่เลยครับไม่ต้องนั้งพิมพ์อยู่  ครับ  Grin

Username: EAV-26183461
nod32key: 2me4vrp2em
Version: 2.x ess

Username: EAV-26183458
nod32key: es8255d4nc

Username: EAV-26199327
nod32key: ebxx5ssbx6

Username: EAV-26200637
nod32key: tkj5a8rem6

Username: EAV-26200636
nod32key: 25sde7evcr

Username: EAV-26199328
nod32key: aspnxt4s8j

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:04:05 PM »

อีกนิดครับผมจะเข้าไปหา Username และพาส ที่เวบนี้ครับ

www.nod325.com ครับ เลือกพาสที่นำหน้า EAV เหมือนกับพี่Sitthipong ครับ

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:15:30 PM »

Cheesy..อ่า...ตาลายเลย ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ โดยเฉพาะคุณวัฒน์บอกซะละเอียดเชียว Grin เดี๋ยวผมจะลองทำตามดูครับแต่ตอนนี้ขอแก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยการใส่พาสเวิร์ดที่คุณสิทธิพงศ์ให้มาก่อนนะครับ แล้วก็มีอีกคำถามครับขอถามต่อเลยนะครับโปรแกรมอีกตัวที่ผมอยากรู้ว่ามันดีมั๊ยเพราะมีเพื่อนแนะนำมา มีชื่อว่าอะไรผมไม่ค่อยแน่ใจ แต่มีชื่อประมาณว่า กี้ๆ หรือสกี้ๆอะไรซักอย่างนี่แหล่ะครับ ผมว่าจะซื้อมาติดตั้งแต่ไม่ค่อยแน่ใจว่ามันจะดีกว่าnod32หรือไม่ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆในเว็บด้วยครับ  ไหว้ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 07:17:37 PM โดย sa-ea-ba » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:29:16 PM »

Smiley kaspersky หรือเปล่าครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
zumphol
Newbie
*

คะแนน 5

-ล่อเป้า-

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:32:52 PM »

//ขอถามพี่ "รพินทรนาถ" ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ ของแท้ ของไลเซนอย่างที่พี่บอก

//ผมไปเดินถามแถวพันทิพ ไม่เห็นมีขายซักร้าน

//ถามผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

//จะซื้อในเน็ทผมก็ไม่มีบัตรเครดิท ถึงมีก็ไม่กล้าซื้อ ไม่กล้ากรอกข้อมูลสำคัญเข้าไปในเน็ท

//รอคำตอบน่ะครับ ท่านผู้รู้ทุกท่าน Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:36:38 PM »

Smiley มีหลายร้านครับ บนพันทิพย์ เช่น ร้านไดโนเสาร์, ไอทีซิตี้, ร้านซีเอ็ดบุ๊ค และอีกหลายร้านครับ

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:51:25 PM »

Smiley kaspersky หรือเปล่าครับ
ใช่ครับใช่ ชื่อนี้แหล่ะครับ เห็นเพื่อนผมไปซื้อมาใช้ก็หลายตังค์อยู่แบบใช้ได้3เครื่องอะไรประมาณนั้น พอดีเขามาจากอเมริกามาหาซื้อที่นี่บอกว่าถูกกว่าเยอะครับ อยากทราบสรรพคุณว่าดีกว่าตัวอื่นยังไงครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:12:07 PM »

ใช่ครับใช่ ชื่อนี้แหล่ะครับ เห็นเพื่อนผมไปซื้อมาใช้ก็หลายตังค์อยู่แบบใช้ได้3เครื่องอะไรประมาณนั้น พอดีเขามาจากอเมริกามาหาซื้อที่นี่บอกว่าถูกกว่าเยอะครับ อยากทราบสรรพคุณว่าดีกว่าตัวอื่นยังไงครับ

Smiley เท่าที่เคยใช้สแกนจับไวรัสได้ละเอียด มีโหมดการใช้งานเยอะ อัพเดทง่าย รับประทานทรัพยากรย์เครื่องพอสมควร ดีหรือแย่กว่าอันอื่นอย่างไรดูตามรูปเลยครับ

เรื่องโปรแกรมป้องกันไวรัสนี่ในความเห็นของผม ผมว่าถ้าใช้งานแบบปกติ พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง เข้าเวบทั่วๆไป เซ็ทบ้าง โปรแกรมทั่วๆ ไปป้องกันได้อยู่แล้วครับ ทีนี้อยู่ที่คนใช้ครับว่าต้องไม่รับ หรือดาวโหลดอะไรง่ายๆ อ่านก่อนค่อยคลิ๊ก จดหมายอะไรที่ไม่เกี่ยวกับเราก็ลบมันทิ้ง หรือทำเครื่องหมายเป็นจดหมายขยะ แค่นี้เครื่องก็จะปลอดจากไวรัสได้เยอะแล้วครับ

ปล. เวปโป๊ หรือพวกเวปใต้ดิน นั้นแหละแหล่งรวมไวรัสเลยครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์