๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:51:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ปืนครับ  (อ่าน 9904 ครั้ง)
eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 08:00:28 PM »

http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?topic=924.new#new
ลองดูตามนี้
kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:17:08 AM »

ของผมกินต่ำแฮะ....
ล่าสุดผมเพิ่งเห็นศูนย์แบบปรับได้ที่ร้านมิตรภาพครับ สำหรับแก้ปัญหากินสูงของ shadow โดยเฉพาะครับ

เเสดงว่าศูนย์shadow กินสูงเป็นปกติใช่ไม่ครับ

ลองเอาไปให้ที่ร้านดูใหม่  บอกว่าศูนย์หลังที่ใส่ไปกินสูง รู้สึกว่าจะมี

ขนาดอยู่ 2 spec นะ   เรื่องศูนย์ SP-01 กว่าศูนย์ผมจะลงตัวก็ต้องไปเปลี่ยนที่

ร้านประมาณ 2 ชุด

เป็นศูนย์ตายเเบบ shadowใช่ไม่ครับไม่ใช่เเบบปรับได้ แนะนำหน่อยครับ
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 08:59:26 PM »

สวัสดีครับ
แล้ว glock 19 ละครับมีแนะนำไหมครับ ว่าใส่แบบไหนดีครับ
หาซื่อที่ไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

FU TEN-X
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 12:22:41 PM »

ผมซื้อศูนย์จำยี่ห้อไม่ได้มาใส่SPO1 เป็นศูนย์คล้ายกับ ตัวSHADOW เเต่ใช้แท่งไฟเบอร์เล็กกว่าครับ เวลาตั้งศูนย์ระยะ10 เมตรต้องเล็งแบบนั่งเเท่นเป็นนิ้ว ประมาณ2 นิ้วเลยครับถึงจะโดนA ถ้าเล็งจี้จะสูงครับ สงสัยใบศูนย์หลังคงสูงไปครับ มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
ปล.ศูนย์จากร้านมิตรภาพครับ

ปัญาที่เกิดขึ้นเป็นธรรมดาของปืนที่ใช้ศูนย์ตายครับ วิธีการแก้ไขคือ   เยี่ยม
1.ตะไบหรือมิลลิ่งศูนย์หลังให้ต่ำลงประมาณ 1- 2 mm
2.เปลี่ยนศูนย์หน้าใหม่ที่มีความสูงกว่าเดิมประมาณ 1-2 mm
ปล.ศูนย์ปรับได้ดีในการปรับศูนย์ได้ตามที่ต้องการ  แต่ความแข็งแรงสู้ศูนย์ตายไม่ได้นะครับ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องของศูนย์ปืนเป็นเรื่องละเอียดมากครับเนื่องจากสายตาและการปรับโฟกัสตาของนักกีฬาแต่ละท่านไม่เหมือนกัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์