๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:23:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ปืนครับ  (อ่าน 9903 ครั้ง)
kojima
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:56:33 PM »

ผมซื้อศูนย์จำยี่ห้อไม่ได้มาใส่SPO1 เป็นศูนย์คล้ายกับ ตัวSHADOW เเต่ใช้แท่งไฟเบอร์เล็กกว่าครับ เวลาตั้งศูนย์ระยะ10 เมตรต้องเล็งแบบนั่งเเท่นเป็นนิ้ว ประมาณ2 นิ้วเลยครับถึงจะโดนA ถ้าเล็งจี้จะสูงครับ สงสัยใบศูนย์หลังคงสูงไปครับ มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
ปล.ศูนย์จากร้านมิตรภาพครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 05:58:10 PM »

รอท่านที่ใช้ SP-01 มาตอบนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:21:01 PM »

ผมซื้อศูนย์จำยี่ห้อไม่ได้มาใส่SPO1 เป็นศูนย์คล้ายกับ ตัวSHADOW เเต่ใช้แท่งไฟเบอร์เล็กกว่าครับ เวลาตั้งศูนย์ระยะ10 เมตรต้องเล็งแบบนั่งเเท่นเป็นนิ้ว ประมาณ2 นิ้วเลยครับถึงจะโดนA ถ้าเล็งจี้จะสูงครับ สงสัยใบศูนย์หลังคงสูงไปครับ มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
ปล.ศูนย์จากร้านมิตรภาพครับ

อันนี้เป็นศุนย์ตายหรือศุนย์ปรับครับผม ??

We can either find the way or make one.
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:48:39 PM »

ของผมกินต่ำแฮะ....
ล่าสุดผมเพิ่งเห็นศูนย์แบบปรับได้ที่ร้านมิตรภาพครับ สำหรับแก้ปัญหากินสูงของ shadow โดยเฉพาะครับ
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:08:50 PM »

ของผมศุนย์ปรับครับ

คือ ถ้าตั้งแล้วกินสูงก็บิดข้อมือลง กินซ้าย ก็บิดข้อมือไปทางขวา Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:02:58 PM »

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:07:05 PM »

ล่าสุดผมเพิ่งเห็นศูนย์แบบปรับได้ที่ร้านมิตรภาพครับ สำหรับแก้ปัญหากินสูงของ shadow โดยเฉพาะครับ

ปืนปิ๊กทำไมมันเยินจัง  ซ้อมเยอะล่ะสิ Grin Grin Grin
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:15:19 PM »

อันนี้ผมเอารูปมาจากเว็บของอีตาแองกัสครับ

ของผมเหรอ...เยินกว่านี้เยอะครับ ศูนย์หลังชาโดวธรรมดาแดงแปร๊ด(สนิม)  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน
kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:12:52 AM »

ของผมศุนย์ปรับครับ

คือ ถ้าตั้งแล้วกินสูงก็บิดข้อมือลง กินซ้าย ก็บิดข้อมือไปทางขวา Grin Grin Grin

ศูนย์ตายครับ แต่ไฟเบอร์ข้างหน้าเล็กกว่านี้ครับ แต่เล็งก็ใช้ยอดศูนย์หน้าครับ
kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:14:45 AM »

เเสดงว่าศูนย์shadow กินสูงเป็นปกติใช่ไม่ครับ
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:17:47 AM »

อ้างถึง
CZ 75 / 85 F.A.O. Height Adjustable only Sight

Fit all standard CZ rear dovetails.

(NOT TACTICAL SPORTS)

This is a press fit "Ultra Low" mount rear sight that may require minimal fitting. It is drift adjustable for Windage and click adjustable for height.

There is a small steel ball that needs to be loosened before drifting onto the gun, and then it can be tightened down to hold the sight in place.

The sight fits fairly snug in to the slide so will need some effort to drift in.

We have found that with the Factory front sight (5.5mm) these sight will shoot about 2.5" high so  suggest the 6.5mm High fiber optic front sight or the CZ Competition Plain Black Front sight (that can be cut to the desired height) as a replacement.

In our tests the 6.5mm shot Point of Aim

http://czcustom.com/czfaoelevationadjustable.aspx

เท่าที่อ่านดูเขาว่างั้นครับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 09:13:32 AM »

เเสดงว่าศูนย์shadow กินสูงเป็นปกติใช่ไม่ครับ

ลองเอาไปให้ที่ร้านดูใหม่  บอกว่าศูนย์หลังที่ใส่ไปกินสูง รู้สึกว่าจะมี

ขนาดอยู่ 2 spec นะ   เรื่องศูนย์ SP-01 กว่าศูนย์ผมจะลงตัวก็ต้องไปเปลี่ยนที่

ร้านประมาณ 2 ชุด

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 10:34:12 AM »

แต่ง Grin Grin Grin ตะไบไม่ได้หรือครับ

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 11:27:22 AM »

แต่ง Grin Grin Grin ตะไบไม่ได้หรือครับ

ได้ครับแต่ไปยิง Open นะ Grin Grin Grin

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 06:26:56 PM »

ได้ครับแต่ไปยิง Open นะ Grin Grin Grin

แต่งแต่ศูนย์ ไม่ได้กัดเจาะสไลด์ Grin Grin Grin  ไม่ต้องไป Open

Production .ใส่ศูนย์เปิดอะไรก็ได้ ที่ไม่กัดเจาะสไลด์

หน้า: [1] 2
  พิมพ์