๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:12:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์ มีทะเบียน  (อ่าน 39457 ครั้ง)
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 04:14:51 PM »

เพื่อนผมเป็น ตชต.อยุธยา มีอยู่ 1 กระบอกครับ เป็นปืนมรดกทะเบียนปี 2518 ออกป.4 ที่อ.ภาชี รูปร่าง
คล้ายโคลท์ 11 มม.มากชนิดที่ถ้าไม่เอาออกมาจากซองมองไม่รู้จริงๆว่าปืนอะไร

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:13:37 PM »

..........................
การเอาปืนยาวมีทะเบียนมาดัดแปลงเป็นปืนสั้นผิดตาม พรบ ไหมครับ
....................................อยากรู้เหมือนกันครับท่าน....................... ไหว้
kb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:55:07 PM »

พ่อผมมีกระบอกนึงคับมีทะเบียนด้วยคับสุดยอดเลย
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:27:49 PM »

ผมมีอยู่กระบอกนึงครับ แต่ไม่ใช่ลูกซองนะครับเป็นขนาด .22 ( ไทยประดิษฐ์   เมดอิน อุทัยธานี ลำกล้องประมาณ 6  นิ้ว )มีทะเบียนครับ เป็นของชวด ที่โอนให้ตา แล้วตาให้ผมมาอีกที่ (กำลังจะทำเรื่องโอนครับแต่ปืนอยู่ที่ผมแล้ว) ยังยิงได้ดีครับลำกล้องหนามากครับยิงเพลินดีแต่เจ็บนิ้วตอนง้างนกครับ แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:34:58 PM »

ปืนลูกซองสั้นโดยการนำเอาโครง ด้าม ชุดลั่นไกช่วงล่างของปืนสมิทเอ็ม๑๐ ที่โม่แตก  มาประกอบกับลำกล้องของลูกซองเดี่ยวไบคาล ตัดลำกล้องเหลือหกนิ้ว ประกอบและทำชุดล๊อคโครงปืนโดยเครื่องจักรของสรรพวุธบางซื้อ นำมาจดทะเบียนปี 2518
ยิงมาจนมือบวม ตั้งแต่รุ่นปู่ รุ่นพ่อ จนรุ่นหลานยังไม่หลวมตลอน
ดังนั้น ไม่เคยเห็นไม่ได้หมายความว่าไม่มี

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
chongkasem
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 05:01:02 PM »

เคยเห็นของพ่อตาครับ มีทะเบียนด้วย แกยังบอกอีกว่าเวลายิงต้องใช้ผ้าขาวม้ามัดมืออีก(เป็นเทคนิคในการยิง) เยี่ยม

ยุบหนอ พองหนอ.....สติ ควบคุมอารมณ์
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 06:53:35 PM »

ปืนลูกซองสั้นโดยการนำเอาโครง ด้าม ชุดลั่นไกช่วงล่างของปืนสมิทเอ็ม๑๐ ที่โม่แตก  มาประกอบกับลำกล้องของลูกซองเดี่ยวไบคาล ตัดลำกล้องเหลือหกนิ้ว ประกอบและทำชุดล๊อคโครงปืนโดยเครื่องจักรของสรรพวุธบางซื้อ นำมาจดทะเบียนปี 2518
ยิงมาจนมือบวม ตั้งแต่รุ่นปู่ รุ่นพ่อ จนรุ่นหลานยังไม่หลวมตลอน
ดังนั้น ไม่เคยเห็นไม่ได้หมายความว่าไม่มี
ความคิดดีครับ ถ้าทรงด้ามเป็นแบบของลูกโม่เวลายิงจะเจ็บมือน้อยกว่าครับ เคยเห็นของเพื่อนไทยแท้ทั้งกระบองไม่ได้ดัดแปลงมันบอกว่ายิงนิ่มกว่าด้ามแบบทรงออโต แต่ผมก็ไม่ได้ลองยิงครับ กลัวเจ็บมือ Smiley

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
freegun
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

เส้นชัยไม่มาต้องไปหามัน รางวัลมีไว้ให้คนตั้งใจ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 09:14:07 PM »

เคยเห็นของพ่อตาครับ มีทะเบียนด้วย แกยังบอกอีกว่าเวลายิงต้องใช้ผ้าขาวม้ามัดมืออีก(เป็นเทคนิคในการยิง) เยี่ยม

ผมคิดว่าเป็นเทคนิคการป้องกันไม่ให้ง่ามมือระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วโป้งบาดเจ็บหรือฉีกขาดนะครัย ( ในทรง 1911 )
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 09:23:02 PM »

ผมคิดว่าเป็นเทคนิคการป้องกันไม่ให้ง่ามมือระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วโป้งบาดเจ็บหรือฉีกขาดนะครัย ( ในทรง 1911 )

Cheesy Cheesy    Cheesy

เลือกใส่ถุงมือหนัง . ดูครับ.  Grin

zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 11:10:49 PM »

ผมก็มีอยู่กระบอกครับ.....มีทะเบียน   หน้าตาไม่น่าเอามาใช้งาน  น่าเอาขึ้นฝาบ้านโชว์แขกมากกว่า   หน้าตาออกแนวเก่ามากๆ 

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์