๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:46:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน11มม.รุ่นยี่ห้อไหน น่าใช้มากที่สุด  (อ่าน 46159 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 07:34:09 PM »

เก่า ๆ หน่อย  ผมชอบ CZ 97 B  รุ่นใหม่ ๆ  HK 45 เป็นตัวที่ผมอยากได้มากที่สุดในตอนนี้ 

""
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:11:16 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:14:00 PM โดย ASIWNAW #แจ๊คไก่# » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:13:20 PM »

เก่า ๆ หน่อย  ผมชอบ CZ 97 B  รุ่นใหม่ ๆ  HK 45 เป็นตัวที่ผมอยากได้มากที่สุดในตอนนี้ 

97B สวัสดิการ สน.สก. เป็นปืนที่ผลิตในปี 08 ปืนไม่เก่านะครับ Grin  

(รุ่นเก่าจริงครับ สิบกว่าปีแล้ว)

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 06:51:36 AM »

เยี่ยม เยี่ยม ที่ผมอยากได้  หลงรัก Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Chaimuy
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:56:30 AM »

ไหว้

มองดูสวยนะ แต่เล็กไปหน่อย จำกันได้ไหม ท่านแจ๊ค  คิก คิก  ไหว้
HOTGUN
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 11:15:21 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ ทุกคำแนะนำ
รู้สึกอบอุ่นครับ

บอนลูนนั้น ผมขอโทษด้วยนะครับ
(ผมอ่านข่าวมา)

เขาเรียกเรือเหาะครับ 350ล้านบาท
จะเอาไปปราบโจรใต้ แบบแอบๆดูอยู่ข้างบน ตอนมืดๆ ประมาณนั้น
ตอนแรกไม่มีใครรู้หรอก โครงการลับ(สุดยอด)
แต่ว่าใช้ไม่เป็น เลยจอดอยู่ในโกดังมั่ง
ได้ข่าวว่าเจอบ้องไฟยโสธร ก็ร่วงแล้ว

ข้อมูลเพิ่มเติมติดตามได้ หนังสือพิมพ์
และรายการข่าวทั่วไปครับ

nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:47:56 PM »

เขาเรียกเรือเหาะครับ 350ล้านบาท
จะเอาไปปราบโจรใต้ แบบแอบๆดูอยู่ข้างบน ตอนมืดๆ ประมาณนั้น
ตอนแรกไม่มีใครรู้หรอก โครงการลับ(สุดยอด)
แต่ว่าใช้ไม่เป็น เลยจอดอยู่ในโกดังมั่ง
ได้ข่าวว่าเจอบ้องไฟยโสธร ก็ร่วงแล้ว
ข้อมูลเพิ่มเติมติดตามได้ หนังสือพิมพ์

สวัสดีครับ  ขอทักท้วงสักนิด
"แต่ว่าใช้ไม่เป็น เลยจอดอยู่ในโกดังมั่ง"
เราไม่เคยมีเรือเหาะแบบนี้ใช้งานมาก่อนครับ ( เคยมีแต่บอลลูนฝึกกระโดร่ม )  ก็ต้องมีการฝึกการบังคับควบคุม  และฝึกใช้อุปกรณ์ราคาแพงต่างๆให้มีประสิทธิภาพ  ก่อนนำออกใช้งานจริง        ..คุณว่าทำอย่างนี้ถูกมั้ย?

"ได้ข่าวว่าเจอบ้องไฟยโสธร ก็ร่วงแล้ว"
บ้องไฟของคุณยิงได้สูงแค่ไหนครับ?  เป้าเคลื่อนที่ในระยะสูง เล็งดักหน้าได้มั้ยครับ ?
จริงอยู่ เครื่องบิน หรือเฮลิคอปเตอร์สามารถถูกยิงตกได้  เรือเหาะก็เช่นกัน      แต่เขาจะใช้ในการตรวจการณ์-เฝ้าระวังพื้นที่  หรือติดตามเป้าหมาย ด้วยกล้องกำลังขยายสูง จึงไม่ต้องบินระดับต่ำ    อีกทั้งไม่ใช่อากาศยานทางยุทธวิธีที่ด้องบินระดัยต่ำในพื้นที่ปฏิบัติการ    โอกาสที่จะโดนสอยด้วยบั้งไฟยโสธรก็เสี่ยงน้อยกว่า    ( ชุดคุ้มครองครูเสี่ยงกว่าเยอะ อ๋อย )

ส่วนเรื่องการจัดซื้อนั้น ผมไม่เกี่ยว  แต่ทราบว่าราคาที่แพงนั้น มันแพงที่กล้อง-เลนส์ , อุปกรณ์ตรวจจับต่างๆ ที่มีประสิทธิภาพสูง ครับ  แพงมากกว่าตัวอากาศยานเสียอีก   ( เพราะไม่ได้ซื้อมาแต่ตัวเรือเหาะเปล่าๆ )     ซึ่งระบบทั้งหมดที่ซื้อมานี้  คงไม่สามารถเข้าสู่สายการผลิตได้ ในประเทศของเรา  ..แม้จะมีคนเก่งมากๆอยู่หลายคนก็ตาม เศร้า

ผมว่าการเสพย์ข่าวสารจากบางสื่อในปัจจุบันนี้  ก่อนจะเชื่อ  ควรระวัง ตรวจสอบและพิจารณาให้รอบด้านนะครับ
กรณีเหตุการณ์ความไม่สงบใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้นั้น  ตัวการใหญ่อาจจะนั่งอยู่ในทำเนียบก็ได้ ใครจะไปรู้.. พอเจ้าหน้าที่มีอุปกรณ์ดีๆมาใช้ ก็ต้องปล่อยข่าวโจมตีกันไว้ก่อน
ลองปล่อยให้เจ้าหน้าที่เขาปฏิบัติงานไปสักระยะหนึ่งก่อน  แล้วค่อยวิจารณ์กันดีกว่า ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 10:56:18 AM โดย nithi i » บันทึกการเข้า
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:07:27 PM »

เอาเป็นใช้งาน ไม่เอาแข่ง (เพราะไม่รู้) ไม่เกี่ยงราคาตอนนี้ก็ ม้าแกลบ Colt, น้องคิม หรือ พารา ตัวธรรมดา แต่ถ้าเอามีหน้าตาหน่อยเดินไปไม่อายใคร ก็เลื่อนไปเป็นหมีน้อย เลส แบร์ หรือ STI ถ้าเอาความคุ้มค่าตัว ยกให้กับ เทารัส 1911 แน่นเปรี๊ยะ ยังกะ Gold Cup เลย ในเวลาที่ 11 มม. ราคาใกล้สองแสนเข้าไปทุกทีแล้ว
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:55:44 AM »

..........
เอาเป็นใช้งาน ไม่เอาแข่ง (เพราะไม่รู้) ไม่เกี่ยงราคาตอนนี้ก็ ม้าแกลบ Colt, น้องคิม หรือ พารา ตัวธรรมดา แต่ถ้าเอามีหน้าตาหน่อยเดินไปไม่อายใคร ก็เลื่อนไปเป็นหมีน้อย เลส แบร์ หรือ STI ถ้าเอาความคุ้มค่าตัว ยกให้กับ เทารัส 1911 แน่นเปรี๊ยะ ยังกะ Gold Cup เลย ในเวลาที่ 11 มม. ราคาใกล้สองแสนเข้าไปทุกทีแล้ว
...................................อีกสิบปีผมคงไม่มีปัญญาซื้อแล้วละครับ................................................... ไหว้
HOTGUN
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:53:27 PM »

รับทราบครับ
 Grin

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:12:28 PM »

สวัสดีครับ  ขอทักท้วงสักนิด
"แต่ว่าใช้ไม่เป็น เลยจอดอยู่ในโกดังมั่ง"
เราไม่เคยมีเรือเหาะแบบนี้ใช้งานมาก่อนครับ ( เคยมีแต่บอลลูนฝึกกระโดร่ม )  ก็ต้องมีการฝึกการบังคับควบคุม  และฝึกใช้อุปกรณ์ราคาแพงต่างๆให้มีประสิทธิภาพ  ก่อนนำออกใช้งานจริง        ..คุณว่าทำอย่างนี้ถูกมั้ย?

"ได้ข่าวว่าเจอบ้องไฟยโสธร ก็ร่วงแล้ว"
บ้องไฟของคุณยิงได้สูงแค่ไหนครับ?  เป้าเคลื่อนที่ในระยะสูง เล็งดักหน้าได้มั้ยครับ ?
จริงอยู่ เครื่องบิน หรือเฮลิคอปเตอร์สามารถถูกยิงตกได้  เรือเหาะก็เช่นกัน      แต่เขาจะใช้ในการตรวจการณ์-เฝ้าระวังพื้นที่  หรือติดตามเป้าหมาย ด้วยกล้องกำลังขยายสูง จึงไม่ต้องบินระดับต่ำ    อีกทั้งไม่ใช่อากาศยานทางยุทธวิธีที่ด้องบินระดัยต่ำในพื้นที่ปฏิบัติการ    โอกาสที่จะโดนสอยด้วยบั้งไฟยโสธรก็เสี่ยงน้อยกว่า    ( ชุดคุ้มครองครูเสี่ยงกว่าเยอะ อ๋อย )

ส่วนเรื่องการจัดซื้อนั้น ผมไม่เกี่ยว  แต่ทราบว่าราคาที่แพงนั้น มันแพงที่กล้อง-เลนส์ , อุปกรณ์ตรวจจับต่างๆ ที่มีประสิทธิภาพสูง ครับ  แพงมากกว่าตัวอากาศยานเสียอีก   ( เพราะไม่ได้ซื้อมาแต่ตัวเรือเหาะเปล่าๆ )     ซึ่งระบบทั้งหมดที่ซื้อมานี้  คงไม่สามารถเข้าสู่สายการผลิตได้ ในประเทศของเรา  ..แม้จะมีคนเก่งมากๆอยู่หลายคนก็ตาม เศร้า

ผมว่าการเสพย์ข่าวสารจากบางสื่อในปัจจุบันนี้  ก่อนจะเชื่อ  ควรระวัง ตรวจสอบและพิจารณาให้รอบด้านนะครับ
กรณีเหตุการณ์ความไม่สงบใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้นั้น  ตัวการใหญ่อาจจะนั่งอยู่ในทำเนียบก็ได้ ใครจะไปรู้.. พอเจ้าหน้าที่มีอุปกรณ์ดีๆมาใช้ ก็ต้องปล่อยข่าวโจมตีกันไว้ก่อน
ลองปล่อยให้เจ้าหน้าที่เขาปฏิบัติงานไปสักระยะหนึ่งก่อน  แล้วค่อยวิจารณ์กันดีกว่า ไหว้

ไอ้เรื่องตัวการใหญ่ คิดเหมือนกันเลย....มันคงแทรกซึมมาบ้างละ ยี๊

ตอบเรื่องปืน ผมว่า ถ้าใช้งานทั่วไปก็ Colt ดีอีกนิดก็ น้องคิม KIM

ส่วน หมีน้อยนี่.....สวย...คุณภาพเยี่ยม....ราคาหมีดีจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:31:27 PM โดย EAK1980 » บันทึกการเข้า

Long Live The King

Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:19:07 PM »

ยิงเป้าก็ sti5-6",les baer5-6" ไปเลยครับ
เฝ้าบ้านก็ kimber ,colt -5,tauras pt
เดี๋ยวราคาแพงไป ก็ไม่กล้าใช้อีก ..

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:25:41 PM »

.....................................เห็นแล้วอยากเลี้ยงหมีครับ................................................................. ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์