๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:18:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพสนามยิงปืนเมืองลุง  (อ่าน 14804 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:21:55 PM »

เท่าที่อ่านบอกว่ากล้องดิจิตอลที่ใช้ถ่ายภาพตอนกลางคืนออกมาได้ไม่ค่อยดี ต่อให้เปิด night mode...ก็เลยจะบอกว่ากล้องที่มากับมือถือจะยิ่งไม่ได้เรื่องกว่าอีกเจ้าคะ

I am dying... -*-

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:17:30 PM »

เลือกนักมักได้แร่  คอยดูเต๊อะ  Grin

Grinเฮียกล็อกแกล็กครับ ช่วยตั้งกระทู้คุยเรื่องกล้องให้หน่อยดิครับ อยากคุยมั่งอ่ะ Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:21:27 PM »

เท่าที่อ่านบอกว่ากล้องดิจิตอลที่ใช้ถ่ายภาพตอนกลางคืนออกมาได้ไม่ค่อยดี ต่อให้เปิด night mode...ก็เลยจะบอกว่ากล้องที่มากับมือถือจะยิ่งไม่ได้เรื่องกว่าอีกเจ้าคะ

Grinเจ๊โบครับ เท่าที่เคยอ่านดูของโซนี่รุ่น V1   F717   F828  เรื่องถ่ายกลางคืนค่อนข้างดีอ่ะครับ แต่ของผม Canon IXUS II มันวืดวาดน่าดูถ้าถ่ายในที่มืดๆเหมือนหาโฟกัสไม่ได้ คงเป็นเพราะไฟช่วยหาโฟกัสทำงานได้ระยะไกล้ๆมั้งครับ Grin
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:34:13 PM »

Grinเจ๊โบครับ เท่าที่เคยอ่านดูของโซนี่รุ่น V1   F717   F828  เรื่องถ่ายกลางคืนค่อนข้างดีอ่ะครับ แต่ของผม Canon IXUS II มันวืดวาดน่าดูถ้าถ่ายในที่มืดๆเหมือนหาโฟกัสไม่ได้ คงเป็นเพราะไฟช่วยหาโฟกัสทำงานได้ระยะไกล้ๆมั้งครับ Grin

ข้าน้อยไม่ได้เล่น feature ของกล้องอะเจ้าคะ เล่นแต่ feature ของมือถือ Cheesy

I am dying... -*-

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 12:14:46 AM »

ใจนึงอยากซื้อที่ไทยเพราะราคาถูกกว่า  อกใจนึงมันก็ตะหงิด เพราะไม่มีอะไรจะถ่ายรูปแย้ววว Cry Undecided
   เมื่อคืนไปคอนเสิร์ตที่โรงเรียน  อุตส่าห์ไม่ลืมกล้องแล้วเชียว ดันไม่ได้เรื่องซะอีก Angry
 คือการแสดงคอนเสิร์ตจัดขึ้นในหอประชุมโรงเรียน ซึ่งเป็นที่มืด  พอผมปรับกล้องให้เป็นฟังก์ชั่นสำหรับถ่ายในที่มืด  ภาพออกมาไม่เป็นผู้เป็นคนเลย  สีมันกระจัดกระจายไปทั่ว เหมือนกับฝ้าๆแต่ไม่เชิง  แต่พอปรับมาโหมดAuto สีชัดแต่มืดซะอีก  แฟลชไม่พอ...ทำไงดีหว่า Huh อดถ่ายภาพไปหลายภาพเลย เพราะกล้องเดี้ยงแท้ๆ Cry Cry Cry ชวดภาพสวยๆไปเพียบ :Smileyเฮ้อออ
รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง  นายบาร์ท  Cheesy

นายบาร์ทใช้กล้องอะไรแบบไหน?  กล้องดิจิตอล? ใช้แฟลชในตัวหรือแบบมีต่อแฟลชได้อีกต่างหาก? ความละเอียดกี่ล้านพิกเซล?  แล้วก็ตอนถ่ายน่ะ ตั้งค่า ISO เท่าไหร่อ่ะ? ฯลฯ   Grin

อ้อ... ย้ายไปเป็นกระทู้ใหม่ดีกว่าอ่ะ  รบกวนกระทู้ของครูมาตั้งเยอะแล้ว  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 12:38:02 AM »

กล้องของคุณชัช ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ?

http://www.dpreview.com/reviews/canonsd100/

อ่านสเป๊กฯดูแล้ว ระยะถ่ายภาพตอนกลางคืนมันไม่เกิน 4 เมตรนี่ครับ  เกินกว่านี้เจ้าตัว AF Illumination lamp มันไปไม่ถึงอ่ะครับ

ของผมใช้ตัวนี้  แต่ปัจจุบันถูกยึดไปแล้ว  Cry

http://www.dpreview.com/reviews/canons1is/

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 04:45:31 AM »

Grinถะ....ถะ.....ถะ.....ถูกต้องครับ(อิอิ)  ใช่เลยครับเฮีย ผมเลือกรุ่นนี้เพราะใช้ SD card อ่ะครับ เพราะผมใช้ร่วมกับ PocketPC ครับ จะได้ไม่ต้องซื้อแมมหลายๆแบบครับ  ตอนใช้งานจริงเนี่ยเกินสองเมตรก็เริ่มวืดวาดแล้วครับ ยิ่งถ้าแสงน้อยมากๆ เมตรกว่าๆกำลังดีครับ Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 09:51:00 AM »

อ้างถึง
Hi P' Bow Krub!... That time, mycamera was broken on the system, so i couldn't take pictures very well as before. So, if i had cell phone, it's can use just a moment, there's no problem about the quality of pictures, just have some quite nice pictures for me, that's ok!!! Grin
อ้างถึง
รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง  นายบาร์ท 

นายบาร์ทใช้กล้องอะไรแบบไหน?  กล้องดิจิตอล? ใช้แฟลชในตัวหรือแบบมีต่อแฟลชได้อีกต่างหาก? ความละเอียดกี่ล้านพิกเซล?  แล้วก็ตอนถ่ายน่ะ ตั้งค่า ISO เท่าไหร่อ่ะ? ฯลฯ   

อ้อ... ย้ายไปเป็นกระทู้ใหม่ดีกว่าอ่ะ  รบกวนกระทู้ของครูมาตั้งเยอะแล้ว 
A-Ha...That's time i'm sure that my hands didn't shake, i took comfortly! but the picture is become badly Cry So that's mean my camera got some problem!!! Cry
 Now I using Kodak CX 6330 3.1Mega Pixels Shocked and I think that's quite enaught Shocked so, that mean it's got broken in some part or it's not working properly! Cry Cry Cry
 And I still dum, What is  IOS?   Huh  but for the quality of picture, I chose for the BEST one! . Huh  DAMN!!!  My electronic things are alway get broken!!! Angry  What's happenning with me!!! Angry Angry Angry Cry

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 10:21:26 AM »

Grin ยินดีต้อนรับครับ แต่ กย.47 ทั้งเดือนสนามคงปิดเพราะทางสนามเตรียมสนามไว้ เป็นที่ฝึกยิงของทหารเสือ ฯลฯ รักษาพระองค์
 Grin พ้นเดือนนี้แล้ว คงเปิดเชิญ ครับ ระหว่างทางขอให้ปลอดภัย กันทุกคน........ฮ้า...ฮ้า...
 Grin ไม่มีอะไรหรอกครับมากันได้เลย โจรที่ยิงเจ้าหน้าที่ ฯลฯ นั้นมันตามดูพฤติกรรมซ้ำซาก ถ้าไม่ซ้ำซาก ก็ไม่ต้องกลัวครับ......อิ...อิ....

Grin รับทราบครับ  Cheesy ประมาณเดือน พ.ย. คงจะได้ไปเยือนแน่นอนครับ  Cheesy แล้วแจ้งล่วงหน้าครับ  Grin ช่วงนี้หยอดกระปุกไว้ซื้อกระสุนก่อน   Wink

Grin พี่ชัชครับ สะดวกไหมครับ  หากสะดวกจะได้ขออาศัยติดรถไปด้วย  Wink ค่อยให้นายโจนั่งคุ้มกันข้างหลังระหว่างเดินทางล่ะกัน Grin

อ้อ... ย้ายไปเป็นกระทู้ใหม่ดีกว่าอ่ะ  รบกวนกระทู้ของครูมาตั้งเยอะแล้ว  Cheesy

Grin หม้ายปรือ ไม่เป็นไรครับ  ลุงเฮียกล็อคแกล็ค  Shocked  อิ อิ  Cheesy  Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 11:12:29 AM »

เป็นอันงงสิครับ ท่านผู้อ่าน Huh  คืนนั้น ผมปรับใช้Night Mode ในที่ที่มืด  แต่ภาพที่ออกมา มันดูไมรู้เรื่องเลยครับ ทั้งคน ทั้งแบคกราวด์   พอวันนี้ตอนกลางวัน ผมเลยงัดมันขึ้นมาดูอีกที  อ้าว พอลองปรับไปNight Mode ถ่ายตอนกลางวัน  ทำไมมันชัดจังง่ะ Huh แต่พอถ่ายตอนกลางคืน ภาพไม่เป็นภาพเลย Huh งงครับ มือก็ไม่สั่น กล้องก็ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไร ไม่น่าเสื่อมเร็ว Huh

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์