๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:15:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Benelli M2 ราคาแสนต้นๆ  (อ่าน 8165 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 07:04:12 PM »

มือสามก็ยิ่งดีและประหยัดครับพี่ อิ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 03:49:57 PM »

ผมได้ลูกซองออโต้ของฮัทซันมากระบอกหนึ่งลองไปกล่องแรก ผมว่าแรงรีคอยส์น้อยกว่า M1 อีกนะครับ พอดีวันนั้นผมเอาเจ้า M1 ไปเปรียบเทียบด้วยอีกตัว  กล่องที่ 2-4 ลองยิงแบบยิงเร็วหยุดก็ช่วงโหลดกระสุน  รัวแบบไม่ดูเป้าเพื่อดูการทำงานเรียบร้อยหรือไม่ ยิงจนลำกล้องร้อนจนมือแตะไม่ได้ครับ แต่ก็ทำงานได้เรียบร้อยดี จะมีขลุกขลักตอนที่โหลดลูกใส่หลอดกระสุน คือถ้าเป็นของเบเนลี ลิ้นป้อนกระสุนจะไม่มีตัวปลดลูกเลื่อนและขอบวัสดุจะลบเหลี่ยมมุมได้เนียนกว่า  ส่วนของฮัทซันนั้นต้องกดตัวลิ้นปลดลูกเลื่อนอยู่ตลอดและตัวลิ้นป้อนกระสุนนั้นค่อนข้างคมทำให้เจ็บนิ้วบ้างเมื่อโหลดกระสุนครับ  และอีกจุดความหนาของลำกล้องจะน้อยกว่า M1 อยู่บ้างแต่ไม่เป็นปัญหาเวลายิงครับ
ส่วนราคาที่ผมได้มานั้นซื้อตัว M2 ที่ จขก. แจ้งมาได้ เกือบ 5 กระบอกครับ อ้อของผมเป็นรุ่น มารีการ์ดครับ  คราวหน้าถ้าเปิดจองจะไปเอา
ตัว SLUG มาเพิ่มอีกเพราะเป็นสีดำทั้งตัว
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 04:36:07 PM »

มือสามก็ยิ่งดีและประหยัดครับพี่ อิ อิ อิ
ว่าแต่ใครจะได้เป็นมือ 3 ก่อนล่ะ

เอ้อ..คนไปยุโรปไปหาเอาแถวนู้นแล้วกันนะ  ผมรอของคุณอ้วนนี่แหละ 5 5 5

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์