๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:41:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Benelli M2 ราคาแสนต้นๆ  (อ่าน 8200 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:00:18 AM »

อาศัย ปั๊ม ไว ๆ

ก็เร็ว ไม่แพ้ออโต เลยนะ

เพียงแต่ ต้อง สองมือ .....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:28:45 AM »

ขอความรู้ครับ พวก ลูกซองออโต มันเตะน้อยกว่าพวกปั๊มหรือเปล่าครับ

ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:36:09 AM »

ซื้อ870.......

งบจะซื้อBenelli....เอามาซื้อ870สัก5กระบอก...ยิงทิ้งยิงขว้างประชดเลย....
Grin Grin Grin

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:39:41 AM »

แพงจริงๆครับ ผมว่าลองดู 870 แทนดีกว่าไหมครับ เอาไปแต่ง+ซื้อลูกมายิงเล่นยังมีเงินเหลืออีกเยอะเลยครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:45:58 AM »

น้อยกว่าครับ Cheesy ถ้าเทียบ benelli vs remington 870 ครับ

เพราะมีหลายๆระบบช่วยกันครับ

1. ระบบ inertia ลำเลื่อน ของ Bennelli
2. พานท้าย
3. หรือ ระบบ gas operated ของ M4  นี่ก็ยิงนิ่มมากๆครับ

แต่สำหรับผมแล้ว 870 พานท้าย Synthetic vs Benelli  ไม่ได้กระแทกต่างกันมากครับ นวดๆไป กล่องสองกล่องก็พอๆกันครับ Smiley

แต่อย่างไรก็ดี เคยยิง Akkar semiauto พานท้ายเหล็กพับได้ ของพี่ชาย.... ยิงแล้วซึ้งเลยครับ
ว่าปืนลูกซอง akkar มันเตะโคตรหนักเลยครับ แรงกว่า ปั้ม remington 870 อีกครับ   

ขอความรู้ครับ พวก ลูกซองออโต มันเตะน้อยกว่าพวกปั๊มหรือเปล่าครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:05:48 PM »

น้อยกว่าครับ Cheesy ถ้าเทียบ benelli vs remington 870 ครับ

1. ระบบ inertia ลำเลื่อน ของ Bennelli
2. พานท้าย
3. หรือ ระบบ gas operated ของ M4  นี่ก็ยิงนิ่มมากๆครับ

แต่สำหรับผมแล้ว 870 พานท้าย Synthetic vs Benelli  ไม่ได้กระแทกต่างกันมากครับ นวดๆไป กล่องสองกล่องก็พอๆกันครับ Smiley

แต่อย่างไรก็ดี เคยยิง Akkar semiauto พานท้ายเหล็กพับได้ ของพี่ชาย.... ยิงแล้วซึ้งเลยครับ
ว่าปืนลูกซอง akkar มันเตะโคตรหนักเลยครับ แรงกว่า ปั้ม remington 870 อีกครับ  

ขอบคุณครับ

para45 pxt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 07:49:56 PM »

2. พานท้าย

ที่ผมอยากได้Benelliก็เพราะเรื่องเตะนี่เละเห็นเขาบอกว่าระบบโช๊คสุดยอด
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:18:06 PM »

แล้วรู้ราคา Benelli m4 บ้างไหมครับเท่าไหรครับผมว่าน่าจะแพงกว่านะครับ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:27:04 AM »

อยากทราบว่าร้านปืน  เอาอะไรมาเป็นบรรทัดฐานในการกำหนดราคาปืนครับ.

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:05:11 AM »

ร้านข้างๆที่ขายได้ราคาโหดๆครับ Cheesy

อยากทราบว่าร้านปืน  เอาอะไรมาเป็นบรรทัดฐานในการกำหนดราคาปืนครับ.

pom-PYU
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:01:41 PM »

แล้วรู้ราคา Benelli m4 บ้างไหมครับเท่าไหรครับผมว่าน่าจะแพงกว่านะครับ

update >>  Benelli M4 120,000 ฿
                   Benelli M2 98,000 ฿
ร้าน ป- - ที-  มีของแถม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2010, 07:23:08 PM โดย J-jack » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:31:28 PM »

น่ากลัวมาก ต้นปียังเก้าหมื่นถึง เก้าหมื่นห้าอยู่เลย

ไม่ทราบ 11-87 Tactical ราคาเท่าไหร่ครับ?

ถ้าแพงเวอร์อีกเล่นออโต้ตุรกีดีกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 06:10:53 PM »

น่ากลัวมาก ต้นปียังเก้าหมื่นถึง เก้าหมื่นห้าอยู่เลย

ไม่ทราบ 11-87 Tactical ราคาเท่าไหร่ครับ?

ถ้าแพงเวอร์อีกเล่นออโต้ตุรกีดีกว่า
เห็นด้วยครับ ของ Stoger รุ่น 2000 น่าใช้ดีครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 06:20:52 PM »

ครับพี่ อยากได้ตั้งแต่เห็นท่านผู้การทดสอบเลย เล็งไปเล็งมาวางแผนซื้อแต่ไม่ได้ซื้อ

ที่เล็งไปเล็งมาเพราะ สน.อส. ผมพลาดท่าไปสองกระบอกครับ

๑. จะไปซื้อ กล๊อก ๒๓ ไปทำใบจองขอ ป.๓ ได้ช้า เหลือแต่ ๒๒ แต่ก็เอามา อิ อิ

๒. จะไปซื้อ CZ๙๒ รุ่นใหม่ตามโฆษณา ตอนเอาใบไปเหลือแต่รุ่นเก่า แต่ก็เอามาอีกตามระเบียบ คิดอีกทีก็ดีเหมือนกัน เล็กกว่า ทนกว่าเพราะเหล็กล้วน แต่หนักกว่าหน่อย ที่เซ็งคือไม่มีคู่มือมาด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 06:57:22 PM »

เห็นด้วยครับ ของ Stoger รุ่น 2000 น่าใช้ดีครับ

M2มือ2ดีกว่าครับ......อิๆ.....ประหยัดไปเยอะเลย....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์