๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:10:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดวิดีโอ จาก ยูทูป ได้แต่เล่นไม่ได้ครับ  (อ่าน 6894 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 01:17:26 PM »

ตามหัวข้อเลยครับโหลดมาได้ตามปกติแต่มาเล่นทีหลังไม่ได้ครับ  ไม่ทราบว่าเป็นมาจากเครื่องผมหรือว่าทางยูทูป บล็อคไว้ครับ โหลดมาเซฟไว้ได้ แต่มาเล่นทีหลังไม่ได้ครับ  พี่...... ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ ไหว้
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:19:32 PM »

ขออนุญาติครับตอนโหลดใช้โปรแกรมหรือใช้วิธีไหนครับ ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:45:44 PM »

ลองเปิดกับโปรแกรม KMplayer ดูครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 03:59:29 PM »

Smiley ในเครื่องต้องมีตัว Codec ครับ
ดาวโหลดได้จากที่นี่ครับ
http://www.codecguide.com/download_k-lite_codec_pack_basic.htm

Smiley รายละเอียดเกี่ยวกับ Codec ที่นี่ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68501.0

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:29:58 PM »

ขอบคุณครับ ไม่รู้เรื่องแต่ก็จะลองดูครับ  ไหว้

โหลดมาแล้วครับ พี่วัฒน์ เหมือนเดิมเลยครับ  เศร้า

ตอนโหลดมันจะมีคำว่า DOWNLOAD THIS VIDEO? สีเขียวๆขึ้นที่มุมบนขวาของกรอบวีดีโอครับ
       ดูแล้วโหลด มันก็โหลดได้ตามปกติครับ แต่มันแปลกตรงที่ เปิด winamp แล้วไม่มีภาพครับ แรกๆ มีแต่เสียง ตอนหลังนี้ไม่เล่นเลย
      พอมาใช้ windows media player ก็เปิดได้  แต่ของเก่าที่ save ไว้ เปิดด้วย winamp ยังมีเสียงแต่ไม่มีภาพครับ ส่วนโปรแกรม QUICKTIME เปิดไม่ได้เลยครับ มันบอกว่ามันไม่รู้จักไฟล์แบบนี้

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่เครื่องคอมฯครับ แต่มันอยู่ที่เครื่องเล่น MP 4  ของลูกชาย มันเล่นไม่ได้ครับ ยังไงก็จะลองพยายามนะครับ พี่ๆ ท่านใดมีคำแนะนำดีๆ ก็ขอด้วยนะครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็คงต้องยกเครื่องไปหาร้านครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 10:04:22 PM โดย chnon » บันทึกการเข้า
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 07:33:32 PM »

ลองลงโปรแกรม  Flash Player  ดูนะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:38:36 PM »

Smiley ดาวโหลดมาจากเวปยูทูปเป็นไฟล์นามสกุล .flv ต้องแปลงเป็นไฟล์เป็น .mp4 ก่อนครับค่อยนำไปเล่นบนเครื่อง MP4 การแปลงไฟล์ลองดูที่กระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66227.0

Smiley สำหรับไฟล์ที่ดาวโหลดมาลองเปิดด้วย VLC media player ครับ ดาวโหลดได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?in22w22n2mk
อันนี้สามารถเล่นไฟล์วีดีโอ และไฟล์เสียงได้เกือบหมด พวกวีดีโอ ที่โหลดจากเวบบิทไม่เส็จก็ดูได้นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1]
  พิมพ์