๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:24:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องระยะยิงอัดลมเบอร์ 1หน่อยครับ  (อ่าน 18672 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 06:58:09 PM »

ลองดูอันนี้ดูครับBenjamin Discovery ยิงลูกเบอร์ 1 ที่ 100yard

Benjamin Discovery 177, 4.5 100yard shooting

ตัวผมเองก็ใช้วิธีเดินนับก้าวนับเวลาจะยิงปืนเหมือนกัน  ก้าวสืบเดินของผมได้ระยะ 70 เซนติเมตร
เป็นการก้าวยาวกว่าเดินปกตินิดหน่อยพอให้ตึงกล้ามเนื้อ

ก้าวฝรั่งโดยปกติได้ระยะกี่เซนครับ ผมนับก้าวฝรั่งเดินในคลิปได้ 96 ก้าว

ใช่ครับผมก็นับได้ 96 เหมือนกันครับ100 หลา ผมว่าคงจะอยู่ประมาณ 90 กว่าเมตรนิดๆและครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:07:39 PM »

ผมเดาว่าก้าวของฝรั่งน่าจะอยู่ที่ 75 เซนติเมตร แล้วตอนเดินก็เดินไม่เป็นเส้นตรงด้วย
ระยะไม่น่าถึงร้อยหลาดีหรอกครับ   

ถ้าหากระยะ 100 หลา ก้าวของฝรั่งน่าจะอยู่ที่ 90 เซนติเมตร มันไกลไป หรือว่าเขาตัวสูงก้าวยาว
แต่ผมลองให้ฝรั่งทีทำงานก้าวปกติแล้วนับกระเบื้องก็ประมาณ 70-75 เซน แล้วลองให้ก้าวให้ได้ 90 เซน
ท่าทางเดินจะเดินแบบไม่ปกติแล้วครับ เป็นก้าวพรึ่บทิ้งตัวไปข้างหน้ามองดูปุ๊บก็รู้ว่ากำลังเดินนับก้าววัดพื้นที่
แต่ในคลิปเป็นการก้าวปกติเดินนับได้ 96 ก้าวก็จะประมาณได้ 80 หลา หรือ 72 เมตร
หรือถ้าเป็น 100 หลาจริง ๆ ก็ต้องเป็นฝรั่งตัวสูงยาวมาก หากถือปืนอัดลมจะดูปืนเล็กลงไปถนัดตา

เรื่องของเรื่องคือที่จะมีความผิดพลาดของระยะนับได้ก็คือ
การนับก้าวเดินบนทางโค้งขึ้นโค้งลง อันเป็นเหตุทำให้ได้ระยะผิดเพี้ยนได้ง่าย
เช่นเดียวกับใช้สายเทปไนล่อนลากวางไปตามพื้นมันจะได้ระยะผิวพื้นที่โค้งขึ้นหรือเป็นหลุมลาดไปด้วย
ทำให้ได้ระยะยาวกว่าความเป็นจริง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์