๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:10:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ diana35  (อ่าน 9934 ครั้ง)
jackgarad
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 04:38:28 PM »

พี่คร้าบ คือผมมีปืนลมอยู่ตัวหนึ่งอ่าครับ ยี่ห้อ diana 35 สปริงกระบอกสูบมันหาย หาซื้อได้ที่ใหน มั่ง อะคราบ รบกวนช่วยผมทีครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 05:42:11 PM »

พี่คร้าบ คือผมมีปืนลมอยู่ตัวหนึ่งอ่าครับ ยี่ห้อ diana 35 สปริงกระบอกสูบมันหาย หาซื้อได้ที่ใหน มั่ง อะคราบ รบกวนช่วยผมทีครับ
ซื้อได้ที่ร้านพรมีลาภ ครับ
jackgarad
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:12:09 PM »

ราคาประมาณ เท่าไร ทราบมั้ยครับ จะได้บอกปะป๋าถูก ขอบคุณมากครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:14:20 PM »

ราคาประมาณ เท่าไร ทราบมั้ยครับ จะได้บอกปะป๋าถูก ขอบคุณมากครับ
ราคาประมาณ 2500 บาท ครับ  ผมถามมาตั้งแต่ต้นปีที่แล้วครับตอนนี้ราคเท่าไรไม่รู้จริงๆครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:46:47 PM »

ท่าน  โกโก้   ยังติดหนีผมอยู่นา  ว่าจะเอาเจ้าตัวเล็กมาให้ดู  ยังไม่เห็นเอามาให้ดูเลยนะ  รอมาตั้งนานแล้ว  รอตั้งแต่ปีที่แล้ว  จะให้ร้องเพลงรอไปถึงไหนครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 06:07:32 PM »

ท่าน  โกโก้   ยังติดหนีผมอยู่นา  ว่าจะเอาเจ้าตัวเล็กมาให้ดู  ยังไม่เห็นเอามาให้ดูเลยนะ  รอมาตั้งนานแล้ว  รอตั้งแต่ปีที่แล้ว  จะให้ร้องเพลงรอไปถึงไหนครับ
จัดให้เลยครับ มี 3 อย่างนี้ก็ยิงเล่นได้แล้วครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 08:18:09 PM »

โห...........รอตั้งข้ามปีให้ดูแค่นี้นะ    เอาอีก........เอาอีก........  เอาแบบ  ซ้าย  ขวา   หน้า   หลัง   บน   ล่าง   ตอนขึ้นลำ   ตอนใส่ลูก  ตอนประทับยิง(เอานางแบบสวยๆนะ)  นะพ่อรูปหล่อช่วยอีกนิดนะ  ถ้าไม่ได้เดี๋ยวมีแช่ง  ให้ ผบทบ  ตัดโควต้ารุ่นต่อๆๆ ไป
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:29:02 PM »

คุณโกโก้ เหล็กเป้าสีเหลืองขอบด้านล่างมันบิดงอเพราะโดนกระสุนหรือเปล่าครับ
แล้วทั้งแผ่นสีเหลืองมันง้างอย่างนั้น คิดว่าคงโดนปืนแรงๆ ยิงแล้วใช่หรือเปล่าครับ
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:53:51 PM »

คุณโกโก้ เหล็กเป้าสีเหลืองขอบด้านล่างมันบิดงอเพราะโดนกระสุนหรือเปล่าครับ
แล้วทั้งแผ่นสีเหลืองมันง้างอย่างนั้น คิดว่าคงโดนปืนแรงๆ ยิงแล้วใช่หรือเปล่าครับ

ขอตอบแทนพี่Coko หน่อยนะครับ  ไหว้คือ  อุดหนุนแกมาเลยดูจากของตัวเองครับ
คือตรงนั้น มันเป็นแกนของแผ่นเหล็กสีเหลืองครับพี่Sitta เป็นช่วงรอยบิดของเหล็กครับ
ไม่ได้โดนอะไรยิง คาดว่าทำแบบนั้นเผื่อสร้างความแข็งแรงของเป้าครับ
รายละเอียด รอพี่Coko มาบอกเล่าอีกทีนะครับ
แล้วก็ ขอคุยหน่อยครับ ปืนสั้นกระบอกนี้ของพี่Coko ผมไปลองจับมาแล้ว กิ๊วก๊าว
แม่น ยิงนิ่ม ไกเบา สัมผัสนิดเดียวก็ลั่นแล้วครับ  ราคาที่รู้มาก็ไม่แรงด้วย  น่าเล่นมากครับ เยี่ยม เยี่ยม

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:47:46 PM »

ตรงที่ท่านสิทธาเห็นเป็นรอยบิด ของตัวล้มลุก ตัวสีเหลืองนี้  ผมขอเรียกว่าเป็นตัวล่อเป้าแล้วกัน   ถ้าตัวนี้ถูกยิง  มันก็จะล้มลง  แล้วจะพาให้ไก่ล้มตามลงไป  แต่ถ้ายิงไม่โดนตัวล่อเป้า  เป้าก็จะไม่ล้ม  ถึงยิงโดนไก่  ไก่ก็จะไม่ล้มครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:51:25 AM »

เมื่อสัก 4-5 ปีก่อน ผมเคยได้มือสั้นของจีนเบอร์ 1 มา 1 กระบอก เอามายิงเล่นจนลูกหมดไปสัก8ตลับ
ก็รู้สึกว่ามีความแรงน้อยลง ก็ลองถอดดู พบว่าสบริงด้านในที่ดันกระบอกสูบมันหัก2ท่อน
ด้วยที่ไม่รู้ว่าจะหหาซื้อที่ไหน...ประกอบกับผมทำร้านรับซื้อของเก่า เห็นลูกน้องถอดโช๊คมอเตอร์ไซด์ก็เห็น
สปริงในแกนโช๊คมันใกล้เคียงกัน เลยให้เด็กๆถอดมาหลายๆอัน แล้วเอา เวอร์มาวัดขนาดให้ใกล้เคียงที่สุด
ทั้งขนาดเส้นลวด..ความโตด้านนอก-ด้านใน ระยะพิทช์ (ระหว่างข้อแต่ละข้อ) แล้วตัดให้ความยาวเท่ากันและแต่งหัวสปริงนิดหน่อย
แต่ได้ไม่เท่ากับของเดิมครับ นำมาลองใช้ดู ก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่ตอนนั้นผมวัดความแรงไม่เป็น
รู้แต่ว่า ระยะ 5เมตรกระป๋องเบอร์ดี้ทะลุด้านเดียวครับ.....
ทีนี้ก็อยากได้แรงเพิ่มขึ้นอีกก็เปลี่ยนสปริงไปหลายๆๆขนาดจนแรงมากขึ้นที่ 8เมตรกระป๋องเบอร์ดี้ทะลุ 2 ด้าน แต่เวลาง้าง
หนักมากครับ.....จนตอนนี้ยิงเล่นจนหัวลูกสูบที่ยึดซีลมันพังแล้วเพราะผมไม่รู้ว่าเขาห้ามยิงแห้ง เพราะมันไม่มีแรงต้านของลูกปืน
ก็เลยกองอยู่ที่เก็บของ

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:56:32 AM »

ขอตอบแทนพี่Coko หน่อยนะครับ  ไหว้คือ  อุดหนุนแกมาเลยดูจากของตัวเองครับ
คือตรงนั้น มันเป็นแกนของแผ่นเหล็กสีเหลืองครับพี่Sitta เป็นช่วงรอยบิดของเหล็กครับ
ไม่ได้โดนอะไรยิง คาดว่าทำแบบนั้นเผื่อสร้างความแข็งแรงของเป้าครับ
รายละเอียด รอพี่Coko มาบอกเล่าอีกทีนะครับ
แล้วก็ ขอคุยหน่อยครับ ปืนสั้นกระบอกนี้ของพี่Coko ผมไปลองจับมาแล้ว กิ๊วก๊าว
แม่น ยิงนิ่ม ไกเบา สัมผัสนิดเดียวก็ลั่นแล้วครับ  ราคาที่รู้มาก็ไม่แรงด้วย  น่าเล่นมากครับ เยี่ยม เยี่ยม

ตรงที่ท่านสิทธาเห็นเป็นรอยบิด ของตัวล้มลุก ตัวสีเหลืองนี้  ผมขอเรียกว่าเป็นตัวล่อเป้าแล้วกัน   ถ้าตัวนี้ถูกยิง  มันก็จะล้มลง  แล้วจะพาให้ไก่ล้มตามลงไป  แต่ถ้ายิงไม่โดนตัวล่อเป้า  เป้าก็จะไม่ล้ม  ถึงยิงโดนไก่  ไก่ก็จะไม่ล้มครับ

ขอบคุณครับ ที่แท้เป็นรอยบิดนั้นเอง 
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:35:39 AM »

โห...........รอตั้งข้ามปีให้ดูแค่นี้นะ    เอาอีก........เอาอีก........  เอาแบบ  ซ้าย  ขวา   หน้า   หลัง   บน   ล่าง   ตอนขึ้นลำ   ตอนใส่ลูก  ตอนประทับยิง(เอานางแบบสวยๆนะ)  นะพ่อรูปหล่อช่วยอีกนิดนะ  ถ้าไม่ได้เดี๋ยวมีแช่ง  ให้ ผบทบ  ตัดโควต้ารุ่นต่อๆๆ ไป
ใจเย็นครับพี่แม็ค  เดียวลงให้ครับ  เอารูปนี้มาให้ดูก่อนครับ รูปนี้ผมว่าฟลุคครับยิงนัดแรกเข้าตรงกลางเลย  เลยไม่กล้ายิงต่อเปลียนกระดาษเป้าใหม่อันนี้เลยเก็บเอาไว้ดู  ยืนยิงที่ระยะ  10 เมตร ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:17:05 AM »

โห...........รอตั้งข้ามปีให้ดูแค่นี้นะ    เอาอีก........เอาอีก........  เอาแบบ  ซ้าย  ขวา   หน้า   หลัง   บน   ล่าง   ตอนขึ้นลำ   ตอนใส่ลูก  ตอนประทับยิง(เอานางแบบสวยๆนะ)  นะพ่อรูปหล่อช่วยอีกนิดนะ  ถ้าไม่ได้เดี๋ยวมีแช่ง  ให้ ผบทบ  ตัดโควต้ารุ่นต่อๆๆ ไป
ใจเย็นครับพี่แม็ค  เดียวลงให้ครับ  เอารูปนี้มาให้ดูก่อนครับ รูปนี้ผมว่าฟลุคครับยิงนัดแรกเข้าตรงกลางเลย  เลยไม่กล้ายิงต่อเปลียนกระดาษเป้าใหม่อันนี้เลยเก็บเอาไว้ดู  ยืนยิงที่ระยะ  10 เมตร ครับ

ไม่ฟลุ๊กหรอกครับ ฝีมือล้วน ๆ ครับ 

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:20:16 AM »

จะรอดู  ด้วยความตั้งใจนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์