๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 07:42:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล colt s'70 .45 ครับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)
ปืนโต-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:47:26 PM »

ผมสั่งจอง colt s'70 .45  สน.สก. ไว้ครับ ทราบมาในเบื้องต้นว่า เป็นการนำมาปัดฝุ่นเข้าสู่สายการผลิตใหม่ รบกวนขอข้อมูล  ความเห็น   บทความ  ข้อดีข้อด้อย ฯลฯ ของปืนรุ่นนี้ด้วยครับ  ขอบพระคุณครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 07:55:24 AM »

ข้อด้อยต่างทราบกันอยู่แล้ว คือยิงนัดแรกงุ่มง่ามถ้าเหลือมือเดียวครับ(มืออีกข้างขับรถหรือคว้าข้อมือเมียวิ่ง)...

ข้อดีที่เหนือกว่าปืนรุ่นใหม่(ในทัศนะนายสมชาย)คือหลังอ่อนหางสั้นกว่า ทำให้เกะกะ+ทิ่มพุงน้อยกว่าหางยาว(นิดนึง)ครับ... ที่จริงนายสมชายว่าคุณทวดบราวนิงก์แก ตั้งใจออกแบบให้พกซ่อนเลยใส่หางสั้น แต่คนรุ่นหลังเปลี่ยนใจใช้รุ่นงานหั่นลำกล้องสั้นเป็นปืนซุกซ่อน โดยเปลี่ยนวัตถุประสงค์ให้รุ่นตัวเต็มลำยาว 5 นิ้วยิงสบายมือ มากกว่าเหน็บสบายพุงครับ... เย้...
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 01:29:28 PM »

โคลท์ ชีรีส์ 70 รุ่นเก่า กับรุ่นใหม่ต่างกันที่มีเสน่ให้หลงใหล และความคลาสสิคอยูในตัวของมันเอง

ซึ่งโคลท์ ชีรีส์ 70 รุ่นใหม่ไม่มี แต่ด้านการใช้งานขึ้นว่า โคลท์ แล้วดีทั้งนั้นครับ 

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ปืนโต-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 03:22:42 PM »

ขอบคุณทุกข้อมูลนะครับ   

ผมขอความรู้เพิ่มเติมนะครับ   ระหว่าง s'70 รุ่นเก่า กับ รุ่นใหม่ มีข้อแตกต่างกันหรือไม่อย่างไรครับ   แล้วรายละเอียดเกี่ยวกับตัวปืน s'70 รุ่นใหม่ เช่นวัสดุ ขั้นตอนการผลิต ลักษณะ ฯลฯ เป็นอย่างไรบ้างครับ   ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:00:27 PM »

ขอบคุณทุกข้อมูลนะครับ  

ผมขอความรู้เพิ่มเติมนะครับ   ระหว่าง s'70 รุ่นเก่า กับ รุ่นใหม่ มีข้อแตกต่างกันหรือไม่อย่างไรครับ   แล้วรายละเอียดเกี่ยวกับตัวปืน s'70 รุ่นใหม่ เช่นวัสดุ ขั้นตอนการผลิต ลักษณะ ฯลฯ เป็นอย่างไรบ้างครับ   ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

หลักๆที่ต่างกันคือ....บุชลํากล้อง....ตัวหนังสือข้างสไลด์.....เลขซีเรียลคนละอย่าง.....

ผมไม่แน่ใจว่าตัว70รีโปรฯมีสมอล็อกเข็มฯหรือไม่.....ถ้ามี....ก็ต่างกันอีกครับ....

จริงๆถ้าจะเอารุ่นเก่าเทียบกับรุ่นรีโปรฯ.......คงจะเทียบกันยาก....ถ้าถามถึงในแง่การผลิต หรือ อื่นๆ.....

เพราะซีรีส์70รุ่นดั้งเดิม...ไม่มีผลิตแล้ว.....จัดเป็นของสะสมที่หลายคนมองหา......

เรื่องนี้ต่างมุมมอง......บางท่านอาจมองว่าไม่เห็นดีเลย.....สู้รุ่นใหม่ไม่ได้.....บางท่าน...ไม่มองรุ่นใหม่เลย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 04:07:24 PM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:46:44 PM »

-ขออนุญาต..ออกความเห็นนิดนึงครับ...

สำหรับเรื่อง...ความแตกต่างเรื่องวัสดุ การผลิต ไม่ขอออกความเห็นเพราะ...ไม่ทราบข้อมุูลที่แท้จริง

สำหรับเรื่อง...คุณค่า การสะสม คิดเหมือนท่าน ไดเมียวครับ...เรื่องรุ่นเก่าไม่ผลิตแล้ว เป็นของหายาก

และสำหรับผมเอง...นอกจากเรื่องราคาแล้ว...ไม่มองรุ่นใหม่เลย..

หน้า: [1]
  พิมพ์