๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 01:49:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันอัพเดทราคาน้ำมัน ปตท. กันดีกว่า...  (อ่าน 53789 ครั้ง)
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 01:14:49 PM »

ขอบคุณมากๆครับ  ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 03:31:29 PM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๘  มกราคา ๒๕๕๓  ครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 04:02:21 PM »

เหมือนเขาว่าแหละ  "พลังไทย...เพื่อใคร"  
เดี๋ยวนี้เค้าเปลี่ยนสโลแกนเป็น.. "พลังงานที่ยั่งยืน...(เพื่อพรรค)เพื่อไทย..."

ไม่รู้เมื่อไหร่จะเอากลับคืนมาได้ซะที....
ไปโทษใครครับ..รัฐบาลนี้เก็บลิตรสิบกว่าบาท เข้ากองทุนต่างๆ ยังไปโยนขี้ให้คนอื่นอีก สมัยทักษิณเค้าช่วยพยุงราคาน้ำมันลดค่าครองชีพ พอ ปชป.นี่แ_กเพิ่มให้แพงกว่ากลไกตลาดอีก เอาคืนไม่เห็นยาก แทนที่จะกู้มารื้อถนนที่มันดีๆอยู่แล้ว เพื่อจ้างแรงงานพม่าราดยางทับใหม่ เอาเงินไทยแช่แข็งส่วนนี้ไปซื้อหุ้นเพิ่มหรือซื้อให้หมดกลับมาเป็นของชาติก็ได้นี่ ทำเป็นสร้างภาพ คือถ้าไม่ดีจริงไม่ฉลาดจริงยิ่งสร้างมันยิ่งส่งผลให้เห็นว่าแย่ขนาดไหน หลอกได้แค่บางคน คนรุ่นใหม่มีความคิดเป็นของตัวเอง ไม่เชื่อสื่อ เชื่อตามเหตุผล เค้ารู้ทันครับ ที่สำคัญไม่เคยชี้แจงได้สักเรื่อง

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 04:05:22 PM »

แทนที่จะโทษทักษิณ ไปบอกเจ้าลัทธิให้มาเรียกร้องขอคืน ปตท.ดีกว่า เห็นปากดีอยู่แป๊บเดียว หรือมัวแต่ไปหลอกขายฟาง ASTV ราคาพิเศษให้สาวกอยู่ ไม่สนบ้านเมืองแล้ว

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 04:48:58 PM »

เห็นคนรุ่นใหม่คิดแล้ว บอกตรงๆ กลุ้มใจจัง.. เศร้า
ถ้าคิดแล้วพูดขึ้นมาลอยๆอย่างนี้ ไม่ต้องคนรุ่นใหม่ หรือคนรุ่นเก่าหรอกครับ
คนไม่มีมีความคิดที่ไหนก็พูดได้...ขึ้นอีกนิด ต้องขออีกหน่อย...ไม่ต้องใช้ความคิดอะไร?เลยครับ?
มีให้เห็นทุกวัน ใน D/P Station .... Wink

ถ้าจะคุยเรื่องการพยุงราคาน้ำมัน ลดค่าครองชีพ เอาตั้งแต่ "พลังประชาชน" เลยไหม?  ....ไอ้ที่อั้นไว้ อั้นเพื่ออะไร?หรือ?
บางทีอะไร?ที่ผมไม่รู้เรื่อง แล้วดันพูดมันง่ายๆ ลอยๆ แบบไม่คิด ผมไม่กล้าพูดหรอกครับ ทั้งๆที่ผมพอมีข้อมูลรายงานสถานะการ์ณ
การใช้พลังงานในมืออยู่บ้าง เพราะผมเป็นสมาชิกของ วารสารนโยบายพลังงาน ของกระทรวงพลังงาน

ว่าแต่ว่า "ความมหัศจรรย์ของตัวเลข " ....ย่อมมีให้เห็นเสมอมิใช่หรือครับ?..มิใช่เฉพาะการขึ้นลงของราคาน้ำมันเพียงอย่างเดียวหรอกครับ ... คิก คิก

หมายเหตุ : ขออภัย จขกท.ด้วยครับที่นอกเรื่อง... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 05:20:44 PM »

ข้างล่างนี้เป็นโครงสร้างราคาน้ำมันเชื้อเพลิง ณ วันที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2552

ที่มา : วารสารนโยบายพลังงาน ฉบับที่ 85  กรกฎาคม-กันยายน 2552

หมายเหตุ :  ลองหาข้อมูล"ราคาเฉลี่ยน้ำมันเชื้อเพลิง" ตั้งแต่ปี 2549 - ปัจจุบันเปรียบเทียบดูครับ
                   ข้อมูลอีกตัวที่สำคัญคือ " ฐานะกองทุนน้ำมันเชื้อเพลิง" ณ เวลาต่างๆ.....

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:17:23 PM »

ถึงคุณ your ผู้ที่มีคะแนนมากกว่ากระทู้อย่างมหาศาล...

การหากินได้อย่างชั่วลูกชั่วหลาน คือการหากินกับปัจจัยพื้นฐานของมนุษย์...

เช่น ไฟฟ้า ประปา น้ำมัน โรงเรียน โรงพยาบาล โทรศัพท์ คมนาคม

พูดถึงปตท. เมื่อก่อนจะเป็นบริษัทที่คอยกดราคาน้ำมันเอาไว้  เพื่อไม่ให้บริษัทน้ำมันต่างชาติขายแพงเกินราคา...

แล้วที่พยุงราคาน้ำมันน่ะ เป็นการหาเสียงเลือกตั้งล่วงหน้า... เผื่อคุณจะไม่เข้าใจ

และที่ราคามันแพง... พอนำปตท.เข้าตลาดหลักทรัพย์ ราคาขายหุ้นถูกกว่ามูลค่าที่แท้จริง... และขายหมดภายในไม่กี่นาที....

หลังจากนั้นก็ตั้ง ปตท.สผ. เป็นบริษัทลูก เพื่อเป็นด่านหน้าในการบวกราคาน้ำมัน..

จากนั้นก็กำไรจากค่าการกลั่น... ยกตัวอย่างง่ายๆเพื่อพอให้คุณ your เข้าใจ...

เราซื้อน้ำ 1 ลิตร ราคาลิตรละ 10 บาท ค่าการกลั่น 5 บาทในการกลั่นน้ำ 1 ลิตร

แต่พอราคาน้ำ 20 บาท ต่อ 1 ลิตร ค่าการกลั่นแทนที่จะตามปริมาตรลิตรละ 5 บาท กลับไปผันแปรกับราคาน้ำที่เพิ่มขึ้น เลยเพิ่มค่าการกลั่นเป็นลิตรละ 10 บาท

และยังไปอิงกับตลาดสิงคโปร์อีก ซึ่งเป็นราคาที่ปั่นมาแล้ว ซึ่งพวกมันนับถือเป็นพ่อ...

วันนี้ผมไม่ค่อยฟิต เพราะตากแดดทั้งวัน... แต่ถ้าคุณ your มีอะไรก็ว่าต่อมาเลย....

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:25:10 PM »

แทนที่จะโทษทักษิณ ไปบอกเจ้าลัทธิให้มาเรียกร้องขอคืน ปตท.ดีกว่า เห็นปากดีอยู่แป๊บเดียว หรือมัวแต่ไปหลอกขายฟาง ASTV ราคาพิเศษให้สาวกอยู่ ไม่สนบ้านเมืองแล้ว
ถ้าแ_กข้าวแดงเพื่อไทยยังมีปัญญาเท่านี้... ผมยอมแ_กฟาง ASTV ครับ...

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:54:48 PM »

ถ้าทานข้าวแดงเพื่อไทยยังมีปัญญาเท่านี้... ผมยอมทานฟาง ASTV ครับ...
เยี่ยม  เยี่ยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 07:50:48 AM »

สัปดาห์นี้ขึ้นราคาเป็นครั้งที่ ๒ แล้ว ...... โอ้โฮไทยแลนด์

บี ๕                    ๒๗.๖๓

ดีเซล                  ๒๙.๐๓

โซฮอล์ ๙๕          ๒๒.๐๘

เบนซิน ๙๑          ๓๖.๖๘

ราคาขายปลีกหน้าปั๊มคาลเท๊กซ์   (ภูเก็ต-พังงา)

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 08:13:59 AM »

ไหว้..ขอบคุณครับ.ลุงปู.และทุกๆท่าน.. เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 09:46:54 AM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๙ มกราคม ๒๕๕๓  (ขึ้นอีกแล้วครับ)   บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:32:20 PM »

ขอบคุณท่านสมาชิกที่เข้ามาอัพเดตครับ  เยี่ยม

เมื่อก่อนคุ้นๆว่ามีการใช้สโลแกน "พลังไทย....เพื่อไทย" ไช่ไหมครับ  Cheesy Cheesy

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:37:09 PM »

ขึ้นอีกแล้ว ขำก๊าก
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 08:23:23 PM »

ผมก็มีหุ้นทั้ง PTTและPTTARอยู่ในมือแต่มันไม่วิ่งหรอกครับมันโดน มาบตาพุด กดอยู่
รัฐบาลก็ไม่จ้ดการเสียที ดันไปจัดการกับ LOXLEY เดี๋ยวคงล่ำซำทั้งคณะ
เราเป็นประชาชนรู้มากไปก็ปวดหัวเพราะมันเป็นแค่ประชาชน
รัฐบาลไหนทำให้พวกเราเดือดร้อนก็ด่ามันรัฐบาลนั้นแหละครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 27
  พิมพ์