๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:56:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบรับรองความประพฤติ  (อ่าน 11212 ครั้ง)
BM_Puchita
Jr. Member
**

คะแนน 17

« เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:59:35 AM »

รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ   
 คือผมอยากได้ตัวอย่างใบรับรองความประพฤติครับ ว่าต้องเขียนแบบไหน  (เขียนเองคงไม่รอดอ่ะครับ)
 พอดีจะทำไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์ให้อ่ะครับ * และขอตัวอย่างใบรับรองที่จะให้ข้าราชการซ๊ 6 อัพ เซ็นต์ให้ด้วยนะครับ
 หรือพี่คนไหนมีไฟล์รบกวนขอด้วยนะครับ bm.ch.88@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ao_21
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:08:24 PM »

ลองถาม  อากู......เกิล ดูซิครับ   Grin ผมก็ได้มาจากที่นั้น Grin

ดี ชั่ว ตัวตน  เป็นคนกำหนด
Old_Engineer
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:24:38 PM »

ผมว่าแต่ละอำเภอฟอร์มมันก็ไม่เหมือนกันนะ ของผมเพิ่งไปขอมาจากอำเภอเมืองระยอง คุณสมบัติต้องมีตั้ง 13 ข้อแน่ะ ดีที่น้าผู้ใหญ่แกเซ็นต์ให้ทันที ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ลองไปที่อำเภอก่อนจะดีกว่าครับ
Kob1313-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:25:00 PM »

มีแบบฟอร์มให้บริการดาว์นโหลดนะครับ ให้เข้าไปที่ ศูนย์บริการประชาชน วังไชยา กรมการปกครองwww.dopaservice.com/dopa/eservice/content.do
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:35:59 PM »

ลองติดต่อที่อำเภอดูก่อนครับน่าจะมีแน่นอน ของผมก็ได้ที่อำเภอ ผู้ใหญ่ 1 ใบ กำนัน 1ใบ ฟอร์มเหมือนกันครับ บางท้องที่ก็ใช้ไม่เหมือนกันเช่นให้พาผู้ใหญ่ไปรับรองที่อำเภอเลยก็มี
BM_Puchita
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:25:12 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากครับ เดี๋ยวจะลองไปที่อำเภอดูครับ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 02:02:27 PM »

http://www.dopaservice.com/dopa/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&group_id=1&data_group_id=2

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:40:16 PM »

ผมว่าแต่ละอำเภอฟอร์มมันก็ไม่เหมือนกันนะ ของผมเพิ่งไปขอมาจากอำเภอเมืองระยอง คุณสมบัติต้องมีตั้ง 13 ข้อแน่ะ ดีที่น้าผู้ใหญ่แกเซ็นต์ให้ทันที ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ลองไปที่อำเภอก่อนจะดีกว่าครับ

ตามนี้ครับ ของอำเภอผมก็ไม่เหมือนกับใน web ครับ
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:33:09 PM »

ความเห็นเดียวกับ สมช.ทุกท่านที่ตอบมา นะครับว่า ต้องไปติดต่อที่ว่าการอำเภอที่ท่าน จขกท.อาศัยอยู่ก่อน แล้วจะได้เอกสารมา ครับ

คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:13:08 PM »

ของผมเขียนแบบนี้ครับ..ง่าย สะดวกและผ่านตลอดครับ  Wink
ไม่สงวนลิขสิทธิ์ในการแก้ไขเปลี่ยนแปลงข้อความ

...

หนังสือรับรองความประพฤติของผู้บังคับบัญชา

หน่วยงาน ........................................................... ..
                              วันที่………………………………………
เรียน  นายทะเบียนอาวุธปืนท้องที่........................................... 

ข้าพเจ้า ........................................................... .............อายุ.............ปี  อาชีพ..............................………..
ตำแหน่ง ...........................................................หน่วยงาน.....................................................................................

ขอรับรองว่า.................................................................อายุ ............ปี  อาชีพ............................................
ตำแหน่ง ...........................................................หน่วยงาน.....................................................................................
สถานที่ทำงาน......................................................................เลขที่...................... ตำบล..........................................
อำเภอ........................ จังหวัด ...............................โทรศัพท์………………………
มีความประพฤติเรียบร้อยและไม่อยู่ในระหว่างการถูกลงโทษทางวินัย และมีความจำเป็นต้องมีและใช้อาวุธปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน

ลงชื่อ ...............................................ผู้รับรอง
                               (...............................................)
                                                                                        ตำแหน่ง …………………………………………..

Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:15:38 PM »

ของผมพาพยาน2คน(ใครก็ได้ที่ดูเเล้วโอเค)พร้อมเอกสารเหมือนขอป.3 1ชุด ไปเทศบาลให้นายกเทศบาลเซ็นออกใบรับรองความประพฤติให้ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์