๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:49:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก ๑๙ โครงแตก  (อ่าน 52737 ครั้ง)
peak9599338
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:29:14 PM »

เคยอ่านเจอว่าglock รุ่นที่มีตัว e นำหน้าเป็นรุ่นที่มีปัญหาไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ 
mc(.)com
Newbie
*

คะแนน 1

อยู่ให้ไว้ใจ ไปให้คิดถึง

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:06:29 AM »

แนะนำให้เข้าที่ร้านปืนโอฬารพาณิย์(ดิโอลด์สยาม ชั้น1) ปรึกษากับพี่เชิดดูครับ
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:25:00 AM »

ถ่ายภาพแล้วลองส่งเมล์ไปคุยกับทาง Glock เลยครับบริษัทขนาดนี้น่าจะมีความรับผิดชอบหรือคำตอบที่ดีแก่เราบ้างละครับ หากเค้าตอบมาอย่างไรช่วยบอกด้วยนะครับ

เห็นด้วยกับแนวทางนี้ครับ
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:20:13 AM »

เคยอ่านเจอว่าglock รุ่นที่มีตัว e นำหน้าเป็นรุ่นที่มีปัญหาไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ 

Smiley G 19  ของผม ขึ้นด้วย EUT  ตั้งแต่ปี 45  แต่ไม่มีปัญหาอะไร  คงเป็นบางกระบอกครับ  Smiley
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 01:57:18 PM »

ตกใจ

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:00:26 PM »

สติกเกอร์ปิด หรือใส่ไฟฉายไปเลยก็ได้ครับ

ตรงนั้นไม่รับแรงเท่าส่วนที่ต้องยันสปริง

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:04:00 PM »

1. ติดต่อร้านที่ซื้อปืนมา
2. ติดต่อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายปืนGLOCK ในประเทศไทย
3. ส่งอีเมล์ติดต่อบริษัทผลิตปืนGLOCKประเทศเชคโดยตรง แนบรายละเอียดรูปภาพ หมายเลขปืนโดยละเอียด คิดว่าน่าจะได้คำตอบที่น่าพอใจ  
4.  ถ้าไม่มีคำตอบเป็นที่พอใจ  ส่งภาพที่แตกลงในเวปปืนทั่วโลก
  ข้อ3.และ4. ต้องหาผู้รู้ภาษาอังกฤษที่ดีพอ
  ****อย่าไปทำอะไรปืน เช่นติดกาว  เจาะรู  เชื่อม  หรือทำอะไรปืนอย่างเด็ดขาด  บริษัทจะนำมาเป็นข้ออ้างได้***
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:12:03 PM »

สติกเกอร์ปิด หรือใส่ไฟฉายไปเลยก็ได้ครับ

ตรงนั้นไม่รับแรงเท่าส่วนที่ต้องยันสปริง

สำหรับข้อนี้   ผมได้คุยกับพี่เช่นกันครับ  ว่าจะติดไฟฉายหรือเลเซอร์

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:07:27 PM »

โดนอะไรกระทบแรงๆไหมครับถึงแตกแบบนั้น
McTavish
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:44:20 PM »

แนะนำได้แต่เรื่องกล้องครับ ให้ปรับเป็น AUTO แล้วถ่ายระยะห่างสักครึ่งเมตรก็น่าจะมองเห็นแล้วนะครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:52:36 PM »

ลองติดต่อสองบริษัทนี้ครับ ถามเขาว่าต้องการกาวติดวัสดุ HD/PE  Wink Wink

http://www.sika.co.th/ES_WEB/Route/thsikathailand2.asp

http://solutions.3mthailand.co.th/wps/portal/3M/th_TH/World/Wide/?WT.mc_id=www.3m.com/intl/th

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 05:30:17 PM »

กลายเป็นกระทู้ "สอนเทคนิคการถ่ายภาพ"  Grin Grin Grin

ได้ความรู้ดีครับ   อบอุ่นดี   Cheesy Cheesy

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 05:40:52 PM »

พี่ชายรับราชการทหาร   ซื้อกล็อก ๑๙  มา ๕ -๖ ปีแล้วครับ  ยิงไปไม่ถึง ๑๐๐ นัด   เก็บเป็นส่วนใหญ่   เมื่อวานเอาปืนออกมาให้ผมชม 
ผมสังเกตเห็น ว่าโครงโพลิเมอร์แตก ที่ปลายโครงใต้ราง   ยาวประมาณ ๑ ซ.ม.   
พี่แกนึกไม่ออกจริงว่า ไปทำมันแตกได้อย่างไร เพราะส่วนใหญ่เก็บ
ฝากผมถาม ท่านผู้รู้แทน
๑.   ซ้อมได้หรือไม่ครับ
๒.   หากเปลี่ยนโครงใหม่  ราคาเท่าไร สั่งซื้อได้ที่ไหน   

รูปถ่ายไม่ชัด  (คือกล้องถ่ายรูปดี แต่ผมถ่ายไม่เป็น)

กล้องที่เจ้าของกระทู้ใช้อยู่นั้น
ถ้าถ่ายภาพใน mode ปกติ ทั่วๆ ไป
ระยะ โฟกัส ใกล้สุด ระหว่างเลนส์ กับ วัตถุที่ถ่ายภาพ คือ 46 ซ.ม. ( ข้อมูลจาก Internet )

ถ้าถ่ายภาพใกล้กว่านั้น กล้องจะโฟกัสวัตถุที่อยู่ใกล้ไม่ได้ครับ
ต้องลองถ่ายภาพใหม่ในโหมด Macro
และ อาจจะต้องปิด ระบบโฟกัสอัตโนมัติ 5 จุด ชั่วคราวก่อนครับ
เพื่อล๊อคให้จุดโฟกัสอัตโนมัติ เหลือแค่ตรงกลางจอภาพ

Focus   
- 5-point AiAF (auto area selection)
- 1-point AF (center)
-  Manual focus

Focus range 
- Normal: 46 cm - Infinity (1.5 ft - Infinity)
- Macro (W): 5 - 46 cm (2.0 - 18.1 in)
- Macro (T): 26 - 46 cm (10.2 - 18.1 in
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 06:40:53 PM »

๑.ขอบคุณท่านที่แนะนำเทคนิคการถ่ายภาพ   ผมได้ทดลองทำตามข้อแนะนำแล้ว OK ครับ อาทิตย์หน้าพี่ชายเอาปืนมา ขอถ่ายแก้ตัวใหม่อีกครั้ง

๒.ขอบคุณแทนพี่ชาย สำหรับข้อแนะนำเรื่อง โครงปืน 

กระทู้เดียวได้ประโยชน์ ๒ อย่าง  "ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว "
 Grin

ถ่ายภาพใหม่ ขอภาพจากด้านในด้วยนะครับ
โมลพลาสติกประกบด้านนอก อาจเป็นเพียงรอยประกบของโมล ถ้าแตกจริงจะเห็นชัดจากด้านใน

1. ติดต่อร้านที่ซื้อปืนมา
2. ติดต่อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายปืนGLOCK ในประเทศไทย
3. ส่งอีเมล์ติดต่อบริษัทผลิตปืนGLOCKประเทศเชคโดยตรง แนบรายละเอียดรูปภาพ หมายเลขปืนโดยละเอียด คิดว่าน่าจะได้คำตอบที่น่าพอใจ  
4.  ถ้าไม่มีคำตอบเป็นที่พอใจ  ส่งภาพที่แตกลงในเวปปืนทั่วโลก
  ข้อ3.และ4. ต้องหาผู้รู้ภาษาอังกฤษที่ดีพอ
  ****อย่าไปทำอะไรปืน เช่นติดกาว  เจาะรู  เชื่อม  หรือทำอะไรปืนอย่างเด็ดขาด  บริษัทจะนำมาเป็นข้ออ้างได้***

คงไม่ได้คำตอบหรือคำอธิบายใดๆครับ คำตอบ+เงื่อนไขแรกที่จะได้รับ...คือให้ส่งโครงปืนกลับไป
ถ้าเป็นความบกพร่องของโรงงาน ก็เปลี่ยนให้ฟรี
โครงปืนเป็นชิ้นส่วนควบคุมเหมือนอาวุธปืน จะส่งออกให้ถูกต้องต้องขออนุญาต
ถ้าแอบๆส่ง ตอนได้เฟรมกลับมา ต้องขอป.2นำเข้า โครงปืนมีเลขกำกับ ถ้าซิกแซกเอาเข้าก็แจ้งนายทะเบียนฯหมายเหตุป.4ไม่ได้
ป.2บุคคลชิ้นส่วนปืนสั้น เป็นอำนาจเฉพาะของรัฐมนตรี ต้องไปรบเอากับสำนักกฎหมายของมท.

เอาใจช่วย ขอให้เป็นเพียงแค่รอยจากการประกบโมลที่ผิวนอกครับ
ถ้าแตก ก็ทำใจ และจริงๆก็ไม่ใช่ปัญหาที่จะใช้งาน ตัวกาวประสานปัจจุบันก็ก้าวหน้า ค่าความแข็งแรงสูงกว่าวัสดุเดิมก็แยะไป  Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 06:49:44 PM »

ตกใจ Shocked Shocked ขอภาพชัดๆไว้ศึกษาหน่อยครับ  ไหว้

เรื่องเคลม์ปืนสำหรับเมืองไทยน่าจะเรียกว่าแทบเป็นไปไม่ได้ แต่ยังไงลองติดต่อตัวแทนกล๊อคในเมืองไทยก็ดีครับเพราะอย่างน้อยก็น่าจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลและแจ้งไปยังบริษัทแม่
กลัวแต่ว่ามันจะแตกไล่ไปยาวกว่าเดิมเมื่อยิงต่อไปเรื่อยๆ เป็นผมจะรีบแปะอีพ๊อคซี่ครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์