๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:40:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก ๑๙ โครงแตก  (อ่าน 52744 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:19:35 AM »

๑.ขอบคุณท่านที่แนะนำเทคนิคการถ่ายภาพ   ผมได้ทดลองทำตามข้อแนะนำแล้ว OK ครับ อาทิตย์หน้าพี่ชายเอาปืนมา ขอถ่ายแก้ตัวใหม่อีกครั้ง

๒.ขอบคุณแทนพี่ชาย สำหรับข้อแนะนำเรื่อง โครงปืน 

กระทู้เดียวได้ประโยชน์ ๒ อย่าง  "ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว "
 Grin

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:34:30 AM »

ผลการทดลอง ตามข้อแนะนำของท่านสมาชิก ถ่าย CZ RAMI  A  ของผมเองในระยะใกล้

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
phoenix_tom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:38:02 AM »

ขออณุญาตครับ ท่านใช้กล้องดิจิตอลถ่ายใช่ไหมครับ ลองปรับเป็นโหมดมาโครแล้วปิดแฟลชถ่ายดูนะครับ(โหมดมาโครในกล้องดิจิตอลส่วนใหญ่ชะใช้สัณลักษณ์รูปดอกไม้นะครับ อยู่ตรงจานที่หมุนเลือกโหมดการถ่ายครับ)
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:56:44 AM »

กล้องดีมากๆ ครับ สีก็สวย
ชัดแจ๋วเลย รอยน้ำมัน เศษฝุ่น ยังเห็นได้อย่างชัดเจน

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:59:08 AM »

มาดูด้วยคนครับ ขอบคุณครับ เศร้า เศร้าไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:28:06 PM »

***** หมายเหตุ  ก่อนจะทำ ถ้าจะทำคิดให้ดีก่อนนะครับ  ตัดสินใจเองนะครับ  เดี๋ยวจะมาด่าผมทีหลัง ******

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:43:01 PM »

เป็นรอยจากการผลิตหรือปล่าวครับ

ที่เขาเรียกทางศัพท์ช่างฉีดว่า "Weld line" เป็นรอยประสานของพลาสติกเรซินที่ไหลมาบรรจบกัน

ตอนมันเริ่มฟอร์มตัวจะเห็นเป็นเส้น ลาง ลาง ไม่ชัดเจน  (แต่หากสังเกตุกันดีๆ จะเห็นเป็นเส้น ๆ)

บริเวณนี้  หากรับภาระไม่ว่าจะเป็นโหลดใดๆ ก็ตาม เช่น รับน้ำหนัก โดนกดทับ หรืออาจจะมาจาก recoil ของปืน

รอยประสานนี้อาจ ปริ แยกออกจากกันได้ครับ   ส่วนจะทำให้มันติดเป็นเนื้อเดียวกันใหม่

ต้องใช้ความร้อนเท่านั้นครับ (หลอมมันใหม่) ..... อันนี้ท่าน จขกท. ไม่ปลื้มแน่ ๆ

ความคิดผม หากท่านไม่ได้ใช้งานในส่วนนั้น  ก็ปล่อยมันไว้อย่างนั้นละครับ

หรือหาน้ำยาประสานมาหยอด  แต่จะเกิดรอยด่างหลังจากนั้นหรือไม่ ไม่ทราบครับ

พิจารณาดูครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:49:22 PM »

ผลการทดลอง ตามข้อแนะนำของท่านสมาชิก ถ่าย CZ RAMI  A  ของผมเองในระยะใกล้
โอ้โห้..ชัดเจนเห็นทุกริ้วรอย
ถ้าถ่ายชัดแบบนี้ ถ่าอะไรก็ชัดหมดครับ(ดูแล้วไม่เสียอารมณ์ อิอิ)
ninjanicha
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:44:00 PM »

พี่ชายรับราชการทหาร   ซื้อกล็อก ๑๙  มา ๕ -๖ ปีแล้วครับ  ยิงไปไม่ถึง ๑๐๐ นัด   เก็บเป็นส่วนใหญ่   เมื่อวานเอาปืนออกมาให้ผมชม 
ผมสังเกตเห็น ว่าโครงโพลิเมอร์แตก ที่ปลายโครงใต้ราง   ยาวประมาณ ๑ ซ.ม.  
พี่แกนึกไม่ออกจริงว่า ไปทำมันแตกได้อย่างไร เพราะส่วนใหญ่เก็บ
ฝากผมถาม ท่านผู้รู้แทน
๑.   ซ้อมได้หรือไม่ครับ
๒.   หากเปลี่ยนโครงใหม่  ราคาเท่าไร สั่งซื้อได้ที่ไหน  

รูปถ่ายไม่ชัด  (คือกล้องถ่ายรูปดี แต่ผมถ่ายไม่เป็น)

เอ !  อย่างนี้ปืนแตกหรือหน้าแตก  คร้าบ?Huh  ท่านปลัด
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:06:23 PM »

มารอดูรูปเหมือนกัน ไม่รู้ใช่รอยแบบที่ผมเป็นด้วยหรือเปล่า

เหมือนเป็นรอยต่อเหมือนพวกของเล่นพลาสติคทั่วๆไปน่ะครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:10:32 PM »

Grin

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:08:06 PM »

ข่าวร้ายของคนมีกล็อก.... เศร้า
wir23
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:15:58 PM »

ใครเจอแบบนี้ ถือว่าถูกแจ็คพอต ( 1 ใน 10000 มั้ง) ถือว่าซวยไป Cry Cry อ๋อย อ๋อย
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:30:07 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น่าจะซ่อมได้แต่เจ้าของอาจเสียความรู้สึกเพราะมีตำหนิ
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:49:31 PM »

ถ่ายภาพแล้วลองส่งเมล์ไปคุยกับทาง Glock เลยครับบริษัทขนาดนี้น่าจะมีความรับผิดชอบหรือคำตอบที่ดีแก่เราบ้างละครับ หากเค้าตอบมาอย่างไรช่วยบอกด้วยนะครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์