๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:32:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก ๑๙ โครงแตก  (อ่าน 52703 ครั้ง)
c.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 09:34:21 AM »

ผมอยากจะถอย Glock 19 เพราะอยากได้ 9 mm มายิงสักกระบอก แต่แวะเข้ามาเจอ กระทู้ นี้ ถึงกับ ลังเล เลยครับว่า ควรซื้อรึป่าวครับ  อ๋อย
ถ้าเกิดไม่เป็น Glock 19 ควรถอยอะไรดีครับ 

ผมว่ามันคงไม่เกิดกับทุกกระบอกนะครับ
อาจจะมีบางตัวจริงๆ ที่เกิดแบบนี้ และยังไม่ทราบว่าเกิดได้อย่างไร
ถ้าท่านมีใจให้ Glock ท่านก็คงมั่นใจในประสิทธิภาพของเขาแล้วล่ะครับ อย่าไปกังวลเลยครับ

อันนี้แล้วแต่ดวงครับ   ตกใจ
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:51:10 PM »

ผมก็เสียวๆแล้วสิใช้ glock 19 โอดีกรีน เหมือนกันน่ะ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:23:53 PM »

หลงรักกล็อกแตกแบบนี้ ผมว่าน่าจะมาจากการผลิต
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:53:38 PM »

หลงรักกล็อกแตกแบบนี้ ผมว่าน่าจะมาจากการผลิต
น่าจะเป็นความผิดพลาดในการผลิตครับ  ปืนยิงไปแค่ 100 นัดเองยังไม่พ้นช่วงรันอินเลย
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:01:42 AM »

อ๋อย
น่าจะเป็นความผิดพลาดในการผลิตครับ  ปืนยิงไปแค่ 100 นัดเองยังไม่พ้นช่วงรันอินเลย
หวังว่าคงไม่เป็นอันตรายในการใช้งานครับ
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 04:35:51 PM »

อ๋อย

11 มม.
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:28:39 PM »

Cheesy...ยังขุดขึ้นมาได้อีก.....นึกว่ามีแต่ Bot ซะอีก คิก คิก Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:45:07 PM »

Cheesy...ยังขุดขึ้นมาได้อีก.....นึกว่ามีแต่ Bot ซะอีก คิก คิก Grin

กึ่ง ๆ Bot ท่าน Code Anti Glock คิก คิก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #188 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:22:15 PM »

กระทู้เก่าๆที่มีแง่คิด ให้ความรู้ก็มีเยอะแยะนะครับ มีข้อมูลใหม่ๆจะได้เพิ่มเติมกันด้วย อย่างเรื่องเฟรมแตก ฝรั่งเค้าก็โพสท์ถึงปัญหานี้กันนะครับ เช่น
http://answers.yahoo.com/question/index?qid=20090817133303AAwIVh8

I had a Glock 19 that I bought new around 1994. Shot close to 6.5k rounds through it, noticed it was developing "spiderweb" hairline cracks along the frame rails. I contacted Glock about it, they said I must have shot either reloads or lead bullets through the gun and their attitude was I was S.O.L. even though I never shot anything other than factory ( Federal, Winchester or Remington ) loads through it. After doing some searching I found out it wasn't just me with this problem. I contacted Glock customer service again, this time asking to speak to a manager. The manager at first was going to to charge me for a new frame, after about a half hour of complaining about the so called "Gock perfection" being some what underwhelming, he finally agreed to fix the frame for $50. As soon as I got it back I dumped it for a different gun, and never regretted it. Out of all the manufactureres customer services I've dealt with, Glock by far was the worst.
Never got a strait answer on why the frame cracked, like I said, Glock wanted to blame the owner for all problems, something that more than one former Glock owner has found out.
4 years ago
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 06:27:58 PM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:44:10 PM »

เส้นบางๆระหว่างความปราถนาดีและความอยากเอาชนะ...

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 07:47:44 PM »

Grin ไม่มีอะไรที่ 100% หรอก Grin

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:34:46 PM »

เส้นบางๆระหว่างความปราถนาดีและความอยากเอาชนะ...

คนที่มีหัวใจอบอุ่น มองโลกในแง่บวกหรือโพสิทีฟทิ้งกิ้ง ก็จะมองเห็นความห่วงใย ความปรารถนาดี ของผม
คนที่มีใจหงุดหงิดรับฟังความเห็นที่แตกต่างไม่ได้ ก็มักจะมีอคติ เข้าใจผมในทางร้าย เช่น  ...อยากเอาชนะ เป็นต้น

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดคุยเรื่องปืน ผมก็สนทนาเรื่องปืน แต่หลายๆคนมักออกนอกเรื่อง กล่าวหาถึงความรู้สึกส่วนตัวของผมอยู่เรื่อย...น่าเบื่อนะครับ  การสนทนาโต้แย้งด้วยเหตุและผลเป็นเรื่องธรรมดาในสังคม เช่น การประชุม วางแผน การสัมมนา การปราศรัย ฯลฯ จุดประสงค์โดยรวมๆก็คือการพัฒนาองกรค์หรือสังคม หาหนทางที่ดีที่สุด
เพื่อนำไปปฏิบัติ เช่นการประชุมของบริษัทเอกชน หน่วยงานรัฐฯ กลุ่มเกษตรกร เป็นต้น

เรื่องของกล็อกที่ถกๆกันอยู่นี่ก็มีจุดประสงค์แบบนี้มิใช่หรือ เพื่อประโยชน์ของคนใช้ปืนทั้งที่มีและไม่มีกล็อก ก็ตรงตามวัตถุประสงค์ของเวปบอร์ดอยู่แล้ว อย่าได้มองเป็นอื่นเลยครับ
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:19:37 PM »

ออกตัวอีกครั้ง ปืนยี่ห้อนี้และระบบไกแบบนี้ (รวมทั้งโครงโพลิเมอร์ยี่ห้ออื่นๆทั้งหมดด้วย) ไม่อยู่ในความคิดจะเอามาใช้ของผมเลยครับ ให้ฟรีๆก็ไม่เอา ชั่งน้ำหนักระหว่างความสามารถ อุปนิสัยตัวเองและคุณสมบัติปืนกระบอกนี้ มันไม่ตรงกัน  Grin

คุณสมบัติทั้งดีและเสีย บอกได้เลยว่าผมก็ศึกษามาจากที่พี่ตั้งมาแล้วมันแตกยอดจนได้ผลออกมานั่นแหละ อ่านจากที่อื่นประกอบด้วย ทั้งไทยทั้งฝรั่งนั่นแหละ

ทุกเรื่องที่พี่พยามชี้นำเกี่ยวกับกล๊อกนั้น ทั้งเรื่องจริงและเรื่องที่พี่คิดไปเองว่า น่าจะจริง จนนำไปสู่การถก(และเถียง)ทั้งในประเด็นนอกประเด็นจนได้คำตอบมาหมดแล้ว

"หากใครถาม ใครสงสัย" เราก็นำผลที่ได้จากในกระทู้นั้นๆแหละ มาแสดง ผมก็เห็นด้วย

แต่ไม่รู้สิครับ...คือถ้าเป็นความปราถนาดีของพี่จริงๆในครั้งนี้ ผมขอรบกวนเพิ่มให้นำข้อดีข้อเสียทุกรุ่นที่มีในตลาดปืนไทยมาเทียบกันจะจะไปเลย ดีต่อคนที่ใช้กล๊อกและคนที่กำลังคิดจะซื้อปืนกระบอกอื่นๆด้วย

เอาความพยามค้นหาข้อมูลมาเล่นกับยี่ห้อเดียวไปที่อื่นบ้าง มันจะได้ดูเป็นจิตสาธารณะที่แท้จริงหน่อย

เพราะที่ผมรู้สึก ครั้งหลังๆนี้มันต่างออกไป คำถาม หรือคำเยินยอเกินจริงมันไม่ได้มีออกมาแล้วปัญหาแบบนี้ที่พบในกระทู้นี้มันก็ไม่ได้มีอยู่ยี่ห้อเดียว รุ่นเดียว

ไม่มีใครถาม ไม่มีใครอวยจนเกินความจริง แต่พี่เอาข้อเสียมาถล่มอยู่ยี่ห้อเดียว หมกมุ่นอยู่กับยี่ห้อเดียว คนที่ใช้ ที่ชอบก็รู้สึกไม่ดี ออกมาเถียงกันอีกแบบเดิมๆ แล้วก็จบแบบเดิมๆ

ถึงขัันอุตส่าห์ไปขุดกระทู้เก่าๆ (โดยยังไม่มีใครมาถาม) ผมเลยรู้สึกว่าเจตนาพี่ในครั้งนี้มันไม่ใช่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2013, 03:57:49 PM โดย "ราษฎร์หน้า เส้นหมี่" » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:37:45 PM »

Grin คือ ถ้าเอาความ "รู้จริง" มาคุย ก็คงไม่มีใครอะไรหรอกครับ Grin
 Grin เข้าใจในความหวังดีครับ แต่หลายสิ่งที่โพสมา มันเหมือนกับบอกว่า .357 แมกนั่มยิงรางรถไฟทะลุ แต่ถามกลับว่าเคยลองยิงหรือยัง แต่ตอบมาว่า "เขาบอกมา" Grin

mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #194 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:37:40 PM »

ถ้า Glock เป็นทอง
ChongKo ต้องรวยจากการขุดแน่นอน
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์