๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:06:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก ๑๙ โครงแตก  (อ่าน 52705 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:58:48 AM »

ลองหาโลโก้นี้ที่กล้องดูครับ ใช้โหมดนี้แหละครับเวลาถ่ายไกล้ๆ กล้องจะจับโฟกัสวัตถุที่อยู่ไกล้ ครับ ก่อนกดลั่นชัตเตอร์ก็ควรที่จะกดเชคจุดโฟกัสก่อนว่าโฟกัสจับวัตถุตรงไหน ใช่ตำแหน่งหรือวัตถุที่เราต้องการถ่ายมั้ย ที่สำคัญ ควรให้แสงวัตถุที่เราจะถ่ายมีปริมาณแสงที่เพียงพอ อย่างรูปด้านบนนี้ โฟกัสออโต้ตกที่พื้นโต๊ะเพราะมีแสงมากกว่า ตัวปืนที่อยู่ในที่แสงน้อย  ชัตเตอร์กล้องแทบทุกตัว จะเป็น 2 จังหะนะครับ จังหวะแรกจะจับโฟกัส กดต่อไปอีกนิดจะเป็นการบันทึกภาพ  ลองดูครับ กล้องคอมแพคก็ทำได้

R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:34:18 PM »

ชื่อโหมดตามกระทู้บนหมายภาษาไทยชื่อ   "ระยะอนันต์"   ลองหาดูนะครับ  เยาะเย้ย

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
นายหัว
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:50:01 PM »

ชื่อโหมดตามกระทู้บนหมายภาษาไทยชื่อ   "ระยะอนันต์"   ลองหาดูนะครับ  เยาะเย้ย
ภาษาอังกฤษเข้าเรียกว่า "มาโคร" (Macro) ครับ
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:59:12 PM »

มีอีกกระบอกนึง ใหม่เอี่ยม ถอดด้าม แตกตามรอยตะเข็บที่ก้น...
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:06:45 PM »

เคยเห็นแแบบนี้ครับ เป็นปืนสวัสดิการตำรวจประมาณปี42-44

เห็นจบที่ใช้Epoxyครับ
Smiley

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 02:30:20 PM »

ผมเคยพบกล็อค อยู่กระบอกหนึ่งครับ....
ถ้าจะให้บอกว่ารอยดังกล่าว เป็นรอย "โครงแตก"   คงไม่ใช่ครับ....
เพราะ....มีการพบรอยลักษณะนี้   ตั้งแต่ยังมิได้ใช้งาน ครับ....
ซึ่งเป็นรอยที่เกิดตั้งแต่การผลิตครับ

จากการสอบถาม  พบว่า รอยดังกล่าว ในภาพ  ไม่มีผลต่อการใช้งานใด ๆ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 02:38:34 PM »

ชื่อโหมดตามกระทู้บนหมายภาษาไทยชื่อ   "ระยะอนันต์"   ลองหาดูนะครับ  เยาะเย้ย

ระยะอนันต์คือInfinityครับ ชัดตั้งแต่ front จน background

ส่วนmacroเป็นการถ่ายใกล้ๆ เรียกภาษาไทยทับศัพท์ว่า มาโครครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:37:23 PM »

ที่ว่าเก็บมาหลายปีนี่เก็บยังไงครับ มีอะไรไปทับมันหรือเปล่าหรือว่ามันร้อนมากไหม
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:54:53 PM »

ระยะอนันต์คือInfinityครับ ชัดตั้งแต่ front จน background

ส่วนmacroเป็นการถ่ายใกล้ๆ เรียกภาษาไทยทับศัพท์ว่า มาโครครับ

ขอบคุณครับ

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:58:01 PM »

ผมเคยพบกล็อค อยู่กระบอกหนึ่งครับ....
ถ้าจะให้บอกว่ารอยดังกล่าว เป็นรอย "โครงแตก"   คงไม่ใช่ครับ....
เพราะ....มีการพบรอยลักษณะนี้   ตั้งแต่ยังมิได้ใช้งาน ครับ....
ซึ่งเป็นรอยที่เกิดตั้งแต่การผลิตครับ

จากการสอบถาม  พบว่า รอยดังกล่าว ในภาพ  ไม่มีผลต่อการใช้งานใด ๆ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

คุ้นๆเนาะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 04:00:01 PM »

กระบอกสีเขียวนี่เป็นปืนที่ดูแล้วให้ความรู้สึกเหมือนเห็น"ห่อหมก"มากเลย

ห่อหมกเจ้าที่ไม่อร่อยด้วย  ขำก๊าก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:07:53 PM »

อาการนี้ เหมือนที่ผมเจอ แถวร้านซ่อมปืนหลังวังครับ กระบอกนั้นใหม่ เกะห่อเลย เจ้าของเอาไปยิงได้7นัดกระมัง คางฉีก เลยเอามาให้ร้านหลังวังดุให้ ร้านบอกซ่อมไม่ได้ แต่ก้ตรวจเช้ตให้ว่าเกิดจากลุกปืน อันมาดับเบิ้ลชาร์จหรือไม่ ซึ่งทุกสั่งของปืนปรกติดี แสดงว่าเกิด จากปืนเอง เลยเนะนำให้ส่งร้านที่ซื้อมา ครับ ส่วนผลไม่ทาบว่าเป้นเช่นไร รับผิดชอบหรือไม่ แต่ทำให้ผม กลัวเลย HK USP เอง ก็เกิดเหมือนกัน แต่เกิดในโครงด้ามด้านใน เจ้าของรักมากแทบไม่ได้ยิง ไม่ทาบเหตุเกิดจากอ่ะไร หรือ เกิดจากน้ำมันที่ใช้ชโลมปืนก็ไม่ทราบ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:31:29 PM »

ปรับกล้องไปที่สัญลักษณ์รูปดอกไม้ครับ  ถ้าเป็นโซนี่จะเขียนเป็นภาษาไทยว่า   ให้ความสำคัญกับวัตถุระยะใกล้จนถึงระยะอนันต์   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:02:09 AM »

พลาสติกดีๆนี่เอง ทำมายยยยยยยย  ขายกันแพงจัง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:56:05 AM »

นี่เลยครับ  ยิ้มีเลศนัย  Grin แบร่ แลบลิ้น
ล้อเล่นนะครับอย่าโกรธกัน นะๆๆๆๆน้า

เรื่องเคลมคงหมดหวัง  เปลี่ยนโครงใหม่ก็คงสิ้นหวัง  ขายก็คงไม่ได้  คงต้องเก็บไว้ใช้เอง  แต่ที่จริงก็ไม่มีปัญหา  ยิงได้ไม่เกี่ยวกับระบบการทำงานของปืน  **** ไหนๆก็ขายไม่ได้ต้องเก็บไว้เอง  ก็ซ่อมได้ครับ  ควรจะเอาดอกสว่านที่โตกว่ารอยแตก  เจาะตรงสุดรอยพอดีให้ทะลุ ****
อันนี้จะช่วยหยุดการแตกร้าวไม่ให้รุกลามต่อ   แล้วหา superglue หยอดรอยแตกจากข้างใน  ก่อนจะหยอดต้องถ่างรอยแตกออกนิดหน่อย  แล้วเอาไม้จิ้มฟันจุ่มกาวหยอดลง พยายามให้กาวลงไปให้ทั่ว  แล้วบีบไว้หรือเอาหนังกะติ๊กรัดก็ได้  อย่าหยอดจนไหลเยิ้ม  มันจะไหลออกมาเปื้อนโครงด้านนอกได้  ลองดูนะครับไหนๆก็ไหนๆแล้ว   เวลาล้างปืนก็อย่าให้น้ำยาล้างปืนเปียกตรงที่ทากาวไว้ 
***** หมายเหตุ  ก่อนจะทำ ถ้าจะทำคิดให้ดีก่อนนะครับ  ตัดสินใจเองนะครับ  เดี๋ยวจะมาด่าผมทีหลัง ******
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 03:58:26 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์