๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 05:35:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85881 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 05:19:14 PM »

ยิงไกล ๆ ไม่มีใครพูดถึงปืนคานเหวี่ยงเลยเหรอครับ  ขอทราบนิดนึ่งว่ามันไม่เหมาะสมตรงไหนครับ   ไหว้
ในเมกา  มีการพูดถึงปืน คานเหวี่ยงครับ  สำหรับบางรัฐที่ไม่อนุญาตให้มีปืน Assualt rifle ก็ใช้ปืน lever action นี่แหละครับ  และมีบาง ร.ร. สอนวิธีใช้และยุทธวิธีด้วย  จะมีการติดกล้องจุดแดง หรือเปลี่ยนศูนย์หน้าหลัง  ให้เป็นแบบ ghost ring
อย่างที่นี่เป็นต้นที่สอน http://www.oregonfirearmsacademy.com/courses/Offsite%20Rifle.htm
ถ้าใครรู้จัก Clint  Smith  ก็จะรู้ว่า Clint ก็สอนครับ

พี่เจษคานเหวี่ยงอย่างนี้เค้ายิงกันได้เร็วมั้ยคะพี่ ไม่เคยยิงเลยค่ะ  Cheesy
  งั้นลองดูอันนี้น้องเอ๋

Speed Shootin' Lever gunner
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 05:20:32 PM »

แถมอีกอันนึง

Jimmy Spurs Speed Rifle
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 05:37:21 PM »

ขอบคุณค่ะพี่ชิ้ว  Cheesy แต่เอ๋ว่านะกว่าจะยิงแบบนี้ได้ต้องฝึกนานเลยเพราะไหนจะคัดลูกไหนจะเล็งอีก มีอีกอย่างที่อยากรู้เลยว่าเค้าทำตรงคานเหงี่ยงมาเพื่อประโยชน์อะไร แต่ดูการใช้น่าจะเร็วกว่าลูกเลื่อนนะพี่  Cheesy
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 05:54:58 PM »

ดูในคลิปยิงเร็วมากเลยครับ  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:01:46 PM »

Local police departments have the authority to issue gun permits. Such permits include licenses to carry (L.T.C.) and firearm identification cards (F.I.D.). There are two types of licenses to carry. A Class A license to carry allows an individual to purchase, possess and carry large-capacity handguns, rifles, shotguns and feeding devices. A Class A license to carry is the only permit that authorizes a holder to carry a concealed and loaded firearm. A Class B license to carry permits a holder to purchase, possess, and carry non-large capacity handguns and large-capacity rifles and shotguns.

เหมื่อนบ้านเราหรือเปล่าขอป.12 กับทางตำรวจหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ Class A นี่น่าสนใจดีค่ะพี่ให้สิทธ์เยอะน่าดูหลักฐานการขอ Class A นี่ขั้นตอนต่างจาก B เยอะมากเลยหรือเปล่าคะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:46:19 PM »

Local police departments have the authority to issue gun permits. Such permits include licenses to carry (L.T.C.) and firearm identification cards (F.I.D.). There are two types of licenses to carry. A Class A license to carry allows an individual to purchase, possess and carry large-capacity handguns, rifles, shotguns and feeding devices. A Class A license to carry is the only permit that authorizes a holder to carry a concealed and loaded firearm. A Class B license to carry permits a holder to purchase, possess, and carry non-large capacity handguns and large-capacity rifles and shotguns.

เหมื่อนบ้านเราหรือเปล่าขอป.12 กับทางตำรวจหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ Class A นี่น่าสนใจดีค่ะพี่ให้สิทธ์เยอะน่าดูหลักฐานการขอ Class A นี่ขั้นตอนต่างจาก B เยอะมากเลยหรือเปล่าคะ

ขั้นตอนไม่ต่างครับ  เอาเอกสารมาเขียน  จ่าย 125 เหรียญ (ไม่คืนด้วยถ้าไมได้) บอกเหตุผลไปว่าขอไปทำพรือ  เขาจะโทรเรียกไปนั่งดูหน้าหลังจากเช็คประวัติสัก2-3อาทิตย์ ถ่ามคำถามแบบที่เขาถามที่วังไชยา  ถ่ายรูปแบบทำบัตรประชาชน  voila!!

ใช้ได้ 5 ปี พกซ่อนได้  ห้ามพกเปิดเผยครับ ใช้แม็กเกิน 10 นัดก็ได้เท่าที่ปืนอนุญาตให้มีและใช้ในรัฐ 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:54:00 PM »

ขอบคุณค่ะพี่ชิ้ว  Cheesy แต่เอ๋ว่านะกว่าจะยิงแบบนี้ได้ต้องฝึกนานเลยเพราะไหนจะคัดลูกไหนจะเล็งอีก มีอีกอย่างที่อยากรู้เลยว่าเค้าทำตรงคานเหงี่ยงมาเพื่อประโยชน์อะไร แต่ดูการใช้น่าจะเร็วกว่าลูกเลื่อนนะพี่  Cheesy
ถ้าไม่มีคานเหวี่ยงจะเอานิ้วคีบลูกเลื่อนออกมาหรือครับ  อิ  อิ  เขาเอาไว้ใช้ล็อกและปลดล๊อกและป้อนลูกไงครับ

คานเหวี่ยงเป็นปืนกระบอกแรกที่ผมซื้อครับ   ชอบบบบบบบบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ลองมีสักกระบอกนึง  คุณเอ๋จะต้องมองหา single action revolver มาคู่กันแน่ๆ

แต่ผมอยากเห็น  เจษ  สีเจมส์ กับ lever action มากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 06:59:48 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:59:46 PM »

ปืนคานเหวี่ยงอย่างที่คุณ Chew นำมาลงให้ดูกัน  ปกติจะทำลื่นมาแล้วครับ
กว่าจะยิงได้ขนาดนั้น  นิ้วไม่ห้อเลือด  ก็เลือดออกซิบๆมาก่อนทั้งนั้นครับ  ไม่เชื่อลองดูครับ อิอิ   ข้อยซิโดนมาแล้ว อิอิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:37:58 AM »

ปืนคานเหวี่ยงอย่างที่คุณ Chew นำมาลงให้ดูกัน  ปกติจะทำลื่นมาแล้วครับ
กว่าจะยิงได้ขนาดนั้น  นิ้วไม่ห้อเลือด  ก็เลือดออกซิบๆมาก่อนทั้งนั้นครับ  ไม่เชื่อลองดูครับ อิอิ   ข้อยซิโดนมาแล้ว อิอิ

เมื่อไรพี่จะลงทรีกันส์แล้วถ่ายยคลิปมาอวดกันสักทีเล่าครับ...

อยากชมฝีมือลูกพี่จังครับ...Cheesy
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 07:37:48 AM »

ไหว้
เดี๋ยวนี้ รูเกอร์ 10/22 ราคาประมาณกระบอกเท่าใดน่ะครับ
แล้วถ้าจะหากล้องติดแบบยิงเร็วที่สักห้าสิบเมตร ควรเตรียมเงินไว้เพิ่มอีกประมาณเท่าใดครับ

ตัวปืนประมาณ 28,000 บาท +/-นิดหน่อย ส่วนกล้อง มีตั้งแต่ พันกว่าๆ ถึงหลักหมื่นครับ
หากยิงเร็วระยะสัก15-25 เมตร กล้องจุดแดงน่าจะเหมาะกว่าแล้ว เผื่อแม๊กกาซีน30นัด
ซักอันสองอันเพื่อความต่อเนื่อง  ทั้งหมดนี้ยังไม่มีครับ กำลังศึกษาและอยากได้อยู่เหมือนกันครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 07:49:48 AM »

Grin ^ - ^
ขอบคุณคุณ bigbang นะครับ
ถ้าไปขอป. 3 สัปดาห์หน้า  ก็คงได้ปืนสักเดือน มีค.

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:09:41 AM »

Grin ^ - ^
ถ้าไปขอป. 3 สัปดาห์หน้า  ก็คงได้ปืนสักเดือน มีค.

ไม่รับลูกซองเพิ่มอีกด้วยรึครับ  เผื่อเตรียมต้อนรับช่วงสงกรานต์

อเสวนา จะ พาลานัง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:31:56 AM »

Grin ^ - ^

ไม่รับลูกซองเพิ่มอีกด้วยรึครับ  เผื่อเตรียมต้อนรับช่วงสงกรานต์
นั่งอ่านกระทู้นี้แล้ว  หมาป่าว่าลูกกรดเหมาะกับตัวเองและสถานการณ์แถวบ้านมากกว่าครับ อิอิ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:28:14 AM »

กว่าจะยิงได้ขนาดนั้น  นิ้วไม่ห้อเลือด  ก็เลือดออกซิบๆมาก่อนทั้งนั้นครับ  ไม่เชื่อลองดูครับ อิอิ   ข้อยซิโดนมาแล้ว อิอิ

ยังเล่น SASS อยู่หรือเปล่าครับ  เห็นบางคนบอกผมว่าเขาเอาไกออกด้วยเลย  ไม่รู้ผิดกฎหรือเปล่าครับ
sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:52:57 AM »

ขออนุญาติฝากไว้พิจารณา
ครั้งนี้หากเป็นการรบครั้งสุดท้ายของไอ้แม้วจริงๆ  กรุงเทพน่าจะต้องเจอ กับกองกำลังติดอาวุธ ประกอบกับ ประชากรเสื้อแดงในชุมชน 
กองกำลังติดอาวุธ น่าจะไม่น่าจะพ้นการข่าวรัฐบาลที่จะรับมือ  แต่พวกประชาชนเสื้อแดงน่าจะกันลำบาก นอกจากคนกรุงเองจะเริ่มป้องกันตัวเอง  ผมว่าพวกนี้จะรับคำสั่งมาให้ป่วนกรุงเทพชั้นใน ซึ่งน่าจะเป็นกลุ่มที่ฝ่ายประชาชนรักษาบ้านเมืองจะต้องรับมือ  ใครใกล้บ้านใครน่าจะลองจัดรวมกันเป็นกลุ่มเล็กก่อน  จับตาดูพวกนี้  ส่วนใหญ่ก็เป็นพวกวินมอไซค์ และพวกกุ๊ย  บ้านใครน่าจะรู้กันดี จับตาพวกนี้ไว้  โดยเฉพาะเขตที่ยังมีนักการเมืองเพื่อควายยังมีอิทธิพลอยู่  อย่างเช่น   บางคอแหลม  ก็ยังมี พวก ก่อแก้วแล้วกลุ่มกุ๊ย  แต่ในยานนาวา มีแต่พวกวินและเก็บเงินกู้หลังตลาดรุ่งเจริญเป็นกลุ่มใหญ่  นอกนั้นกระจายๆ  ตามพวกขายยาบ้างสองแถวบ้างและตำรวจ อู่แท๊กซี่ส่วนใหญ่ สาธรก็ไม่มาก แต่คลองเตยนี่น่าจะเยอะ และเป็นฮาร์ดคอร์

ลองทำการบ้านบริเวณละแวกบ้านดูสิครับแล้วมาแชร์ข้อมูลกัน  คนกลุ่มนี้ถึงบ้านเมืองปกติสงบสุขก็ไม่ควรเอาไว้  แต่ตำรวจต้องเอาไว้หาค่าใช้จ่ายเลี้ยงเมียน้อย 
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 22
  พิมพ์