๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:12:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85678 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:01:54 PM »

ตาผมบอกว่าคนโบราณเขาถือ ห้ามเอาปืนไปยิงหมากับตัวเงินตัวทอง มันจะไม่ดีนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:16:12 PM »

hk300 แม๊ก .22 magnum   แม๊ก 15x3 5x3  60 นัด พอได้นะครับ ปืนเฝ้าไร่ที่ปากช่องนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 03:35:08 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:16:50 PM »

นานจะเห็นพี่ road ตั้งกระทู้  ไหว้ ไหว้

ว่าแต่เกิดอะไรขึ้นหรอครับ   Huh Huh

ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ  อ๋อย กิ๊วก๊าว อ๋อย

ไหว้ ไหว้

ผมเข้าใจแล้วครับ   Wink Wink

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80685.0
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:19:46 PM »

ยิงไกล ๆ ไม่มีใครพูดถึงปืนคานเหวี่ยงเลยเหรอครับ  ขอทราบนิดนึ่งว่ามันไม่เหมาะสมตรงไหนครับ   ไหว้
ถ้าท่านมีคานเหวี่ยง  ก็ใช้คานเหวี่ยงครับ  โดยเฉพาะแบบชนวนกลาง

ถ้าชนวนริมเวลาใส่ลูกเพิ่ม มันดูตื่นเต้นไปหน่อยครับ  สู้ประเภทกดปรื๊ด  หลุดปั๊บ  ใส่ปั๊วะไม่ได้

ถ้าผมมี .357 mag หรือ  .30/30 และลูกมากพอ  ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ เติมลูกง่ายหน่อย   .22 LR  15 นัด หรือ .22 Magnum  11 นัดในหลอด....นอกจากท่านมีหลอดสำรองแบบเทปั๊บ  ไหลลงท่อหมดเลย...... ค่อนข้างเสียเปรียบเวลาคับขันครับ

อุ๊ย......มีพอดีเลยครับ.... คิก คิก

นี่ด้วยครับ.....

ยืมตัวดิ  เอาตัวที่ปืนยืม ลูกขอนะครับ  คิก คิก
Marlin 1894  .44 Mag ตัวนี้ผมเคยมี  แต่เป็นรุ่นที่ยังไม่แกะลายกระโจมมือครับ  

ยิงเร็วๆ  ม่วนมาก  50 หลา  กลุ่ม 8-9 นิ้ว  สบม...ฮิ  ฮิ
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:20:29 PM »

ตาผมบอกว่าคนโบราณเขาถือ ห้ามเอาปืนไปยิงหมากับตัวเงินตัวทอง มันจะไม่ดีนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
โห....แรงอ่ะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:32:52 PM »

ปืนคานเหวี่ยง จะเรียกว่าเป็น The Original Tactical rifle/carbine ก็ได้   ไม่เชื่อถาม American Indian ดูซิครับ อิอิ

ใครได้ดูหนัง The Last Samurai  จะเข้าใจเลยครับ...
อ้ายเจษ เที่ยงคืนแล้ว...บ่ง่วงนอบบ่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อืม..ยะงานยะการอยู่ครับ
ถ้าเมืองไทยทำได้แบบบางรัฐในอเมริกา ผมจะหาคานเหวี่ยงมาติดใต้หรือหลังเบาะรถเหมือนกันครับ  บาง  เบา  คล่อง 
ใต้เบาะ หลังเบาะมันจะกลายเป็น  Unlawful  concealed  carry ไปน่ะซิครับ
รถกะบะติดใต้หลังคาได้  ติดให้เห็นตรงกระจกหลังได้  แต่ต้องไม่ใส่ลูกครับ
รัฐผมไม่ห้ามครับถ้ามี CCL ซึ่งใน Mass เรียก CLASS-A License ครับ Cheesy
โอ๋..แปลกครับ รัฐผมถึงมี CCW permit ก็ไม่สามารถทำแบบนั้นได้   ถ้าเป็นปืนพกและมีใบพกปืนจะต้องพกอยู่กับตัว
แต่ถ้าไม่มีใบพกพา  สามารถเอาปืนใส่ไว้ในรถใน glove compartment ได้โดยที่ปืนบรรจะลูกไว้ในรังเพลิงได้โดยไม่ผิดกฏหมาย  แต่ถ้าโดนหยุดรถตรวจต้องแจ้ง จนท ที่หยุดทันทีครับ  ปืนที่สามารถพกซ่อนได้ต้องมีลำกล้องไม่เกิน 12"
และไม่รวมไปถึงปืนยาวครับ

เมื่อก่อนสมัยอยู่ California ถ้ามีปืนอยู่ในรถใต้เบาะ หลังเบาะ ใน glove compartment ก็คุกครับ  ต้องถอดแม็กออกหรือไม่มีลูกในโม่และเก็บในกล่องในกระโปรงหลังอย่างเดียว   ถ้าไม่มีกระโปรงหลังต้องแยกลูกกับปืนด้วย
Gun Laws (M.G.L. ch. 140, s. 131 and ch. 269 s. 10, 12B & 14)
In 1998, Massachusetts enacted some of the toughest gun control laws in the country. These laws have significantly changed requirements regarding the purchase, possession, carrying, storage, and licensing of firearms. This summary highlights a few of the key points. However, it in no way sets forth all of the obligations and rights of individuals with regard to firearms laws.

Local police departments have the authority to issue gun permits. Such permits include licenses to carry (L.T.C.) and firearm identification cards (F.I.D.). There are two types of licenses to carry. A Class A license to carry allows an individual to purchase, possess and carry large-capacity handguns, rifles, shotguns and feeding devices. A Class A license to carry is the only permit that authorizes a holder to carry a concealed and loaded firearm. A Class B license to carry permits a holder to purchase, possess, and carry non-large capacity handguns and large-capacity rifles and shotguns.

There are also two types of firearm identification cards. Unrestricted firearm identification cards allow for the possession of non-large capacity rifles and shotguns. The restricted version of the card is available solely for the possession of chemical sprays.

Massachusetts gun laws require that all firearms, rifles, and shotguns be stored in a secured, locked container or equipped with a tamper resistant mechanical lock or other safety devices properly engaged as to render the weapon inoperable by unlawful users. Moreover, every firearm and large capacity weapon sold in the Commonwealth must be equipped with a safety device (trigger lock) designed to prevent its discharge by an unauthorized user.

New residents have 60 days to obtain proper licenses. Non-residents may obtain temporary licenses to carry through the Firearms Record Bureau in order to possess and transport firearms through the Commonwealth. All non-residents must comply with all Massachusetts laws regarding transportation and storage while in the Commonwealth.

No one may possess, transport or store any type of gun in a building or on the grounds of any school without prior authorization by the board in charge of the school.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:50:34 PM »

ปืนคานเหวี่ยง จะเรียกว่าเป็น The Original Tactical rifle/carbine ก็ได้   ไม่เชื่อถาม American Indian ดูซิครับ อิอิ

ใครได้ดูหนัง The Last Samurai  จะเข้าใจเลยครับ...
อ้ายเจษ เที่ยงคืนแล้ว...บ่ง่วงนอบบ่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อืม..ยะงานยะการอยู่ครับ
ถ้าเมืองไทยทำได้แบบบางรัฐในอเมริกา ผมจะหาคานเหวี่ยงมาติดใต้หรือหลังเบาะรถเหมือนกันครับ  บาง  เบา  คล่อง 
ใต้เบาะ หลังเบาะมันจะกลายเป็น  Unlawful  concealed  carry ไปน่ะซิครับ
รถกะบะติดใต้หลังคาได้  ติดให้เห็นตรงกระจกหลังได้  แต่ต้องไม่ใส่ลูกครับ
รัฐผมไม่ห้ามครับถ้ามี CCL ซึ่งใน Mass เรียก CLASS-A License ครับ Cheesy
โอ๋..แปลกครับ รัฐผมถึงมี CCW permit ก็ไม่สามารถทำแบบนั้นได้   ถ้าเป็นปืนพกและมีใบพกปืนจะต้องพกอยู่กับตัว
แต่ถ้าไม่มีใบพกพา  สามารถเอาปืนใส่ไว้ในรถใน glove compartment ได้โดยที่ปืนบรรจะลูกไว้ในรังเพลิงได้โดยไม่ผิดกฏหมาย  แต่ถ้าโดนหยุดรถตรวจต้องแจ้ง จนท ที่หยุดทันทีครับ  ปืนที่สามารถพกซ่อนได้ต้องมีลำกล้องไม่เกิน 12"
และไม่รวมไปถึงปืนยาวครับ

เมื่อก่อนสมัยอยู่ California ถ้ามีปืนอยู่ในรถใต้เบาะ หลังเบาะ ใน glove compartment ก็คุกครับ  ต้องถอดแม็กออกหรือไม่มีลูกในโม่และเก็บในกล่องในกระโปรงหลังอย่างเดียว   ถ้าไม่มีกระโปรงหลังต้องแยกลูกกับปืนด้วย
Gun Laws (M.G.L. ch. 140, s. 131 and ch. 269 s. 10, 12B & 14)
In 1998, Massachusetts enacted some of the toughest gun control laws in the country. These laws have significantly changed requirements regarding the purchase, possession, carrying, storage, and licensing of firearms. This summary highlights a few of the key points. However, it in no way sets forth all of the obligations and rights of individuals with regard to firearms laws.

Local police departments have the authority to issue gun permits. Such permits include licenses to carry (L.T.C.) and firearm identification cards (F.I.D.). There are two types of licenses to carry. A Class A license to carry allows an individual to purchase, possess and carry large-capacity handguns, rifles, shotguns and feeding devices. A Class A license to carry is the only permit that authorizes a holder to carry a concealed and loaded firearm. A Class B license to carry permits a holder to purchase, possess, and carry non-large capacity handguns and large-capacity rifles and shotguns.

There are also two types of firearm identification cards. Unrestricted firearm identification cards allow for the possession of non-large capacity rifles and shotguns. The restricted version of the card is available solely for the possession of chemical sprays.

Massachusetts gun laws require that all firearms, rifles, and shotguns be stored in a secured, locked container or equipped with a tamper resistant mechanical lock or other safety devices properly engaged as to render the weapon inoperable by unlawful users. Moreover, every firearm and large capacity weapon sold in the Commonwealth must be equipped with a safety device (trigger lock) designed to prevent its discharge by an unauthorized user.

New residents have 60 days to obtain proper licenses. Non-residents may obtain temporary licenses to carry through the Firearms Record Bureau in order to possess and transport firearms through the Commonwealth. All non-residents must comply with all Massachusetts laws regarding transportation and storage while in the Commonwealth.

No one may possess, transport or store any type of gun in a building or on the grounds of any school without prior authorization by the board in charge of the school.
กว่า 30 ปีก่อน รุ่นพี่ผมขับ truck ใน CA ครับ  ในเคบิน มี Ruger M14 แม็กพร้อมเลย   ไม่รู้ว่าถูกกฏหมายเปล่า 

Mass แปลกๆแบบนี้แหละครับ  ไม่รู้ไงเหมือนกัน แต่ผมไม่ค่อยทำหรอกครับ กลัวปืนหาย

เอาแค่ที่ตุงๆอยู่ในกระเป๋าหรือซองบนเอวก็พอแล้ว

ตี 3 กว่าแล้ว ทำ OT หรือครับ ขอให้รวยยิ่งๆขึ้นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 03:52:35 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:54:14 PM »

ยิงไกล ๆ ไม่มีใครพูดถึงปืนคานเหวี่ยงเลยเหรอครับ  ขอทราบนิดนึ่งว่ามันไม่เหมาะสมตรงไหนครับ   ไหว้
ถ้าท่านมีคานเหวี่ยง  ก็ใช้คานเหวี่ยงครับ  โดยเฉพาะแบบชนวนกลาง

ถ้าชนวนริมเวลาใส่ลูกเพิ่ม มันดูตื่นเต้นไปหน่อยครับ  สู้ประเภทกดปรื๊ด  หลุดปั๊บ  ใส่ปั๊วะไม่ได้

ถ้าผมมี .357 mag หรือ  .30/30 และลูกมากพอ  ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ เติมลูกง่ายหน่อย   .22 LR  15 นัด หรือ .22 Magnum  11 นัดในหลอด....นอกจากท่านมีหลอดสำรองแบบเทปั๊บ  ไหลลงท่อหมดเลย...... ค่อนข้างเสียเปรียบเวลาคับขันครับ

อุ๊ย......มีพอดีเลยครับ.... คิก คิก

นี่ด้วยครับ.....

ยืมตัวดิ  เอาตัวที่ปืนยืม ลูกขอนะครับ  คิก คิก
Marlin 1894  .44 Mag ตัวนี้ผมเคยมี  แต่เป็นรุ่นที่ยังไม่แกะลายกระโจมมือครับ  

ยิงเร็วๆ  ม่วนมาก  50 หลา  กลุ่ม 8-9 นิ้ว  สบม...ฮิ  ฮิ

ปัญหาคือ...ตัวล่างไม่มีลูกครับคุณชิว.....มีอยู่แค่10นัด...แถมหวั่นเรื่องหน้าลูกเลื่อนแตก.....เลยไว้นั่งดูกันอย่างเดียว....

แต่งยังไม่แต่งเลย......ปืนมีศูนย์หน้า....ศูนย์หลังแบบหูจับไม่มีเพราะใส่รางฯมาให้.....กล้องจุดแดงมี...ไม่มีขา..ไม่ลงทุนอีกต่างหาก...

ติดกล้องเข้าไป.....มองเห็นแต่ศูนย์หน้าเต็มจอ.......5555.....กลุ้มใจตัวเองเหมือนกัน.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:56:59 PM »

"  กว่า 30 ปีก่อน รุ่นพี่ผมขับ truck ใน CA ครับ  ในเคบิน มี Ruger M14 แม็กพร้อมเลย   ไม่รู้ว่าถูกกฏหมายเปล่า 

Mass แปลกๆแบบนี้แหละครับ  ไม่รู้ไงเหมือนกัน แต่ผมไม่ค่อยทำหรอกครับ กลัวปืนหาย

เอาแค่ที่ตุงๆอยู่ในกระเป๋าหรือซองบนเอวก็พอแล้ว

ตี 3 กว่าแล้ว ทำ OT หรือครับ ขอให้รวยยิ่งๆขึ้นนะครับ "
ตำรวจเห็นก็โดนจับครับ
ครับผมทำงานครับ  แต่ก็กำลังจะกลับบ้านแล้ว  ตั้งแต่เช้าวันจันทร์ยังไม่ได้นอนเลยครับ อิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:59:39 PM »

ท่าน Daimyo เอารางไปเสริมให้สูงมั้ยครับ  ผมมี 2 ราง  ให้ยืมรางนึง
ศูนย์หลังพับก็มี 2 อันเช่นกัน  ลองมะ  ลองมะ

แต่ลูกต้องหาทางอื่นอย่างพี่ fabbri หรือ ท่านๆที่ชอบยิงลูกซองน่ะครับ

ตัวนี้มีปัญหาหน้า(ลูกเลื่อน)บางเหรอครับ  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:00:36 PM »

"  กว่า 30 ปีก่อน รุ่นพี่ผมขับ truck ใน CA ครับ  ในเคบิน มี Ruger M14 แม็กพร้อมเลย   ไม่รู้ว่าถูกกฏหมายเปล่า 

ตี 3 กว่าแล้ว ทำ OT หรือครับ ขอให้รวยยิ่งๆขึ้นนะครับ "
ครับผมทำงานครับ  แต่ก็กำลังจะกลับบ้านแล้ว  ตั้งแต่เช้าวันจันทร์ยังไม่ได้นอนเลยครับ อิอิ
Good night, bro.. drive safely though...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:03:37 PM »

"  กว่า 30 ปีก่อน รุ่นพี่ผมขับ truck ใน CA ครับ  ในเคบิน มี Ruger M14 แม็กพร้อมเลย   ไม่รู้ว่าถูกกฏหมายเปล่า 

Good night, bro.. drive safely though...

Thanks .
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:25:35 PM »

เวลายิงเป้าหมายที่เป็นสิ่งที่เคลื่อนไหวได้มันไม่เหมือนเป้ากระดาษ ปัญหาที่มักเจอกันคือไม่กล้าลงมือ ถ้าเราแน่ใจว่าอีกฝั่งเป็นคนเลวก็ทำใจแข็งๆเล็งดีๆแล้วเหนี่ยวไปเรื่อยๆ ไม่มีใครที่หัวใจไม่เต้นเวลาจะยิงสิ่งมีชีวิต ยิงโดนหรือไม่ไม่มีใครรู้ แต่ต้องยิงเรือยๆจนกว่าเป้าจะล้มหรือหยุดเคลื่อนไหว จึงหยุดยิงครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:46:47 PM »

ในเมกา  มีการพูดถึงปืน คานเหวี่ยงครับ  สำหรับบางรัฐที่ไม่อนุญาตให้มีปืน Assualt rifle ก็ใช้ปืน lever action นี่แหละครับ  และมีบาง ร.ร. สอนวิธีใช้และยุทธวิธีด้วย  จะมีการติดกล้องจุดแดง หรือเปลี่ยนศูนย์หน้าหลัง  ให้เป็นแบบ ghost ring
อย่างที่นี่เป็นต้นที่สอน http://www.oregonfirearmsacademy.com/courses/Offsite%20Rifle.htm
ถ้าใครรู้จัก Clint  Smith  ก็จะรู้ว่า Clint ก็สอนครับ

พี่เจษคานเหวี่ยงอย่างนี้เค้ายิงกันได้เร็วมั้ยคะพี่ ไม่เคยยิงเลยค่ะ  Cheesy
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:55:02 PM »

ไหว้
เดี๋ยวนี้ รูเกอร์ 10/22 ราคาประมาณกระบอกเท่าใดน่ะครับ
แล้วถ้าจะหากล้องติดแบบยิงเร็วที่สักห้าสิบเมตร ควรเตรียมเงินไว้เพิ่มอีกประมาณเท่าใดครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 22
  พิมพ์