๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:19:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85967 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #300 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:21:01 PM »

เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการใช้อาวุธปืน... ขออนุญาติยกครับ... ไหว้

godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 11:23:05 AM »

เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการใช้อาวุธปืน... ขออนุญาติยกครับ... ไหว้

Grin อีกหนึ่งเสียงครับ

ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 07:41:18 PM »

ยกกระทู้ครับ...

อ่านลิ้งก์นี่ด้วยครับ... http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9530000024995&#Comment
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 01:33:52 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 01:48:45 PM โดย sittapong » บันทึกการเข้า
Joey_ba-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:31:24 AM »

การตั้งรับที่ดีที่สุดคือการหาที่กำบังที่เนียนและจังหวะโต้กลับที่เหมาะสมที่สุด
การจู่โจมที่ดีที่สุดคือการรุกที่รวดเร็วและแม่นยำที่สุด
จงเป็นเป้าที่เล็กที่สุด แต่ควรเลือกเป้าที่ใหญ่ที่สุด

ผมจะไม่ยอมให้ใครมาทำแบบนี้กับชุมชนชองผม
ขออนุญาติยกครับ ไหว้
32156 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:22:38 AM »

ใกล้จะถึงวัน พิพากษา judgement day แล้วนะครับ
กลางดึกคืนนั้นคงมีป่วนเมืองแน่ๆครับ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:40:42 AM »

การตั้งรับที่ดีที่สุดคือการหาที่กำบังที่เนียนและจังหวะโต้กลับที่เหมาะสมที่สุด
การจู่โจมที่ดีที่สุดคือการรุกที่รวดเร็วและแม่นยำที่สุด
จงเป็นเป้าที่เล็กที่สุด แต่ควรเลือกเป้าที่ใหญ่ที่สุด

ผมจะไม่ยอมให้ใครมาทำแบบนี้กับชุมชนชองผม
พวกในภาพอยากทำอะไรก็ทำ ชาวบ้านเขาก็อยากทำอะไรก็ทำเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:52:08 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:17:03 AM »

ตามรูปนี่ถ้าพกกล้องเอาไว้ น่าจะถ่ายรูปก่อน+หลังโดนยิงเอาไว้นะครับ เผื่อดวงซวยโดนตำรวจจับจะได้มีหลักฐานป้องกันตัวบนศาล...

แหม... ตามรูปนี่หากเป็น 10/22 นายสมชายจะเล็งกกหูครับ, แต่ถ้าเป็นม้าแก่ข้างเอว จะเล็งกลางเป้าครับ พลาดสูงโดนหัวไหล่ พลาดต่ำโดนกระดูกขา พลาดซ้ายโดนลำตัว พลาดขวาโดนกะลามะพร้าว กระสุนหนัก 230 เกรนไม่ต้องมีรู ไม่ต้องบาน วิ่งกระแทกทื่อๆนี่แหละ กระดูกแตกกระจายครับ... บ้านใครอยู่แถวนั้นเห็นภาพนี้ตรงหน้าแล้วไม่ยิงนี่ถือว่าประมาทนะครับ...

หากไม่ยิง ไม่ป้องกัน... ลูกเมียจะด่าผัวว่าไม่ปกป้องชั้นกับลูกเอาเสียเลย "ชั้นอุตส่าห์นอนบนเตียงคลอดลูกให้แก เลือดแดงเต็มเตียงคลอด แกไม่ปกป้องชั้นกับลูก แล้วชั้นจะไปพึ่งพาใครหน้าไหนได้อีกแล้ว ก็แกเป็นผัวมีหน้าที่ต้องปกป้องชั้นโดยธรรมชาติผู้ชาย"...

ชาวบ้านไม่ใช่อยากจะทำอะไรก็ทำนะครับ... แต่เป็นหน้าที่ จะต้องปกป้อง+ป้องกันบ้านเรือน+ปกป้องครอบครัวครับ ที่สำคัญหน้าที่นี้กฎหมายรองรับครับ...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:18:54 AM »

Grin ไหว้

Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:53:43 AM »

การดับเพลิงที่ดีที่สุดคือดับที่ต้นเพลิง
อะไรที่ทำให้เกิดเพลิงก็ดับมันตรงนั้น
มัวแต่กล้าๆกลัวๆได้สะพายปืนมือถือกระป๋องน้ำดับไฟแน่ ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:02:16 PM »

ตามรูปนี่ถ้าพกกล้องเอาไว้ น่าจะถ่ายรูปก่อน+หลังโดนยิงเอาไว้นะครับ เผื่อดวงซวยโดนตำรวจจับจะได้มีหลักฐานป้องกันตัวบนศาล...

แหม... ตามรูปนี่หากเป็น 10/22 นายสมชายจะเล็งกกหูครับ, แต่ถ้าเป็นม้าแก่ข้างเอว จะเล็งกลางเป้าครับ พลาดสูงโดนหัวไหล่ พลาดต่ำโดนกระดูกขา พลาดซ้ายโดนลำตัว พลาดขวาโดนกะลามะพร้าว กระสุนหนัก 230 เกรนไม่ต้องมีรู ไม่ต้องบาน วิ่งกระแทกทื่อๆนี่แหละ กระดูกแตกกระจายครับ... บ้านใครอยู่แถวนั้นเห็นภาพนี้ตรงหน้าแล้วไม่ยิงนี่ถือว่าประมาทนะครับ...

หากไม่ยิง ไม่ป้องกัน... ลูกเมียจะด่าผัวว่าไม่ปกป้องชั้นกับลูกเอาเสียเลย "ชั้นอุตส่าห์นอนบนเตียงคลอดลูกให้แก เลือดแดงเต็มเตียงคลอด แกไม่ปกป้องชั้นกับลูก แล้วชั้นจะไปพึ่งพาใครหน้าไหนได้อีกแล้ว ก็แกเป็นผัวมีหน้าที่ต้องปกป้องชั้นโดยธรรมชาติผู้ชาย"...

ชาวบ้านไม่ใช่อยากจะทำอะไรก็ทำนะครับ... แต่เป็นหน้าที่ จะต้องปกป้อง+ป้องกันบ้านเรือน+ปกป้องครอบครัวครับ ที่สำคัญหน้าที่นี้กฎหมายรองรับครับ...
+1 ครับ เยี่ยม

Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:32:43 PM »

.22 50ม. ไม่วาCZหรือ10/22อย่าว่าแต่ขวดm100เลยถ้าได้กล้องซัก9เท่าฝาขวดก็ไม่พลาด ไหว้
แต่ถ้าใครไม่มีสมาธิก็ให้เล็งที่คนถือขวด............................................................................. หัวเราะร่าน้ำตาริน
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #312 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 05:54:38 PM »

ขอยกเพื่อเกิดประโยชน์ครับ
อาวุธที่น่าจะวัดกับM79ที่มี่ระยะยิงจำกัดไกลก็ไม่ได้ ใกล้ก็ไม่ดีแถมต้องใช่เวลลาใส่กระสุนคงเป็นจำพวกที่ทำการ
ยิงต่อเนื่องได้ดี ระยะต่ำกว่า50ม. ในเมืองหลังกำแพงกันสเก็ด 10/22ก็ใช่ใด้ลูกเยอะแถมเพื่อคนระวังm79อีกคน
แม็ก25นัดลูกกรดยิงไม่ต้องกลัวเปลือง............. ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #313 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 06:56:09 PM »

+1 ครับ

ถึงวันนี้ผมมานั่งนึกดูว่าถ้าต้องใช้ปืนในกรณีที่ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน กรณีป่วนเมือง

ปืนกระบอกแรกที่นึกถึงคือ 10/22ติดกล้องเล็งกำลังขยายต่ำใช้ป้องกันตัวในระยะ 50-150 เมตร(เสียงเบา ยิงขาไม่ให้เข้ามาถึงบ้าน)

กระบอกที่สองใช้ที่ระยะ 50 เมตรลงมา ลูกซองเบเนลี หรือลูกซองปั๊ม  และใช้ปืนสั้นเป็นปืนสำรองครับ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #314 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 07:19:46 PM »

ในเมือง.22แค่หยุดยั้งก็พอได้ คนเยอะๆทะลุทะลวงมากก็ไม่ดี แถมเสียงไม่ดังเรียกความสนใจ
แต่ควรหาสำรองติดตัวเพิ่มเพื่อทิ้ง.22วิ่งด้วยครับ....................... เยี่ยม
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22
  พิมพ์