๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:15:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85918 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #210 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 12:29:59 PM »

.................. คิก คิก  เข้ามาเก็บความรู้  ตามประสาคนรุ้น้อยครับ..  ขอบคุณทุกท่าน ครับ..  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ใช่อาจารย์นินจา ลูกซองควั่นปลอกหรือเปล่าครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #211 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 12:40:56 PM »

.................. คิก คิก  เข้ามาเก็บความรู้  ตามประสาคนรุ้น้อยครับ..  ขอบคุณทุกท่าน ครับ..  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ใช่อาจารย์นินจา ลูกซองควั่นปลอกหรือเปล่าครับ Grin

............... เยี่ยม เยี่ยม ใช่แล้วครับ  แต่อย่าเรียกอาจารย์เลยครับ  ผมความรุ้เรื่องปืนแค่หางอึ่ง ..ครับ คุณอ้วน008   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #212 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:19:25 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

ไหว้จะเอ่ยอะไรได้..นอกจาก.....กราบขอบพระคุณครับ.... ไหว้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #213 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:11:32 PM »

ถ้าเกิดเหตุการในทำนอง  Rodney King Riot  หรือ Hurricane Katrina เกิดการจลาจล  ควรจะมีปืนพกติดตัวด้วย  เผื่อปืนยาวหรือปืนลูกซองขัดข้อง
ให้ทำ secondary weapon transition(ใช้ปืนสำรอง) ทันทีครับ  แล้วค่อยหาที่กำบัง ( ที่จริงตอนยิงก็ควรอยู่หลังที่กำบังอยู่แล้ว) แล้วค่อยแก้ไขปืนที่ขัดข้อง   การที่ต้องมีการฝึกสอน ฝึกฝนการแก้ไขปืนขัดข้อง  เพราะในขณะนั้นไม่มีปืนสั้นเป็นปืน back up   ถ้ามีปืนสำรองอยู่ให้เปลี่ยนมาใช้ปืนสำรองก่อนทันที
ควรจะฝึกยิงพร้อมๆกัน  ถ้ามีแค่ปืนลูกซองกับปืนพกก็ให้ฝึกทำ Weapons transition เปลี่ยนจากปืนยาว/ลูกซองมาใช้ปืนสั้น    และอย่าลืมการทำ malfunctions clearing  การทำ Tactical reload ,  Combat reload ด้วยเพราะสำคัญมาก
ขออ้างถึงกระทู้ของพี่เจษครับ ไหว้
มีประโยชน์มากครับ ตอนนี้ผมฝึก tap roll rack เป็นประจำครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=79286.0
ขอบคุณครับคุณ fink กับ พี่เจษ มากๆครับ Grin Grin  ว่าแต่.... ปืนจะถลอกมั้ยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #214 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:17:26 PM »

นี้คืออานุภาพของผม ระยะ 10 เมตร เมื่อ 2 เดือนก่อน ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปซ้อมเลยครับ...

พี่ตั้วเก่งแล้วนี่ครับ Shocked เยี่ยม

อย่าลืมฝึกยิงเร็วภายใต้สภาวะกดดันบ้างนะครับ
แล้วก็ลองฝึกแก้ไขปืนติดขัดแบบที่พี่เจษเคนเอามาลงให้ดูกันด้วยครับ เยี่ยม
Grin Grin อิ อิ... ขอบคุณครับฟิงค์  แล้วฝึกยิงเร็วภายใต้สภาวะกดดัน.... สอนด้วยครับ.. ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #215 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:19:31 PM »

ตะกี๊เห็นคุณสมชายแว๊บๆ...รบกวนด้วยครับ Cheesy

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #216 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:21:39 PM »

นี้คืออานุภาพของผม ระยะ 10 เมตร เมื่อ 2 เดือนก่อน ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปซ้อมเลยครับ...

ฝีมือเยี่ยมแล้วครับ รูเดียวก็เกินพอ ปล่อยนัดแรกจากถือปืนในมือแล้วช้าเร็วแค่ไหนครับ... หากปล่อยได้ก่อนสิ้นเสียงตะโกนว่า"เฮ้ย!"ดังๆ นี่ถือว่าป้องกันตัวได้เกินพอแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #217 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:21:58 PM »

ตะกี๊เห็นคุณสมชายแว๊บๆ...รบกวนด้วยครับ Cheesy

ฮา... Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #218 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:29:53 PM »

ฝีมือเยี่ยมแล้วครับ รูเดียวก็เกินพอ ปล่อยนัดแรกจากถือปืนในมือแล้วช้าเร็วแค่ไหนครับ... หากปล่อยได้ก่อนสิ้นเสียงตะโกนว่า"เฮ้ย!"ดังๆ นี่ถือว่าป้องกันตัวได้เกินพอแล้วครับ...

ขอบคุณมากๆครับ ไหว้

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #219 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:55:11 AM »

อ่านมาถึงหน้านี้.....

ผมต้องมองลูกซองเป็นกระบอกต่อไปเลยครับ.....เฮ้อ...เสียตังอีกละตู

เหมือนกันเลยครับ....ซื้อทีเดียวครบหมด...ปั้ม, ออโต้, แฝดขนาน, แฝดบนล่าง, เดี่ยว

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #220 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:48:54 AM »

ถ้าเกิดเหตุการในทำนอง  Rodney King Riot  หรือ Hurricane Katrina เกิดการจลาจล  ควรจะมีปืนพกติดตัวด้วย  เผื่อปืนยาวหรือปืนลูกซองขัดข้อง
ให้ทำ secondary weapon transition(ใช้ปืนสำรอง) ทันทีครับ  แล้วค่อยหาที่กำบัง ( ที่จริงตอนยิงก็ควรอยู่หลังที่กำบังอยู่แล้ว) แล้วค่อยแก้ไขปืนที่ขัดข้อง   การที่ต้องมีการฝึกสอน ฝึกฝนการแก้ไขปืนขัดข้อง  เพราะในขณะนั้นไม่มีปืนสั้นเป็นปืน back up   ถ้ามีปืนสำรองอยู่ให้เปลี่ยนมาใช้ปืนสำรองก่อนทันที
ควรจะฝึกยิงพร้อมๆกัน  ถ้ามีแค่ปืนลูกซองกับปืนพกก็ให้ฝึกทำ Weapons transition เปลี่ยนจากปืนยาว/ลูกซองมาใช้ปืนสั้น    และอย่าลืมการทำ malfunctions clearing  การทำ Tactical reload ,  Combat reload ด้วยเพราะสำคัญมาก
ขออ้างถึงกระทู้ของพี่เจษครับ ไหว้
มีประโยชน์มากครับ ตอนนี้ผมฝึก tap roll rack เป็นประจำครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=79286.0
ขอบคุณครับคุณ fink กับ พี่เจษ มากๆครับ Grin Grin  ว่าแต่.... ปืนจะถลอกมั้ยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร่องรอยจากการใช้งานย่อมเกิดขึ้นตามกาลเวลาครับพี่ตั้ว

ส่วนภายใต้สถาวะกดดันให้พี่ผู้หญิงมายืนข้างหลังก็กดดันแล้วครับ อิ อิ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #221 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 12:05:39 PM »

ร่องรอยจากการใช้งานย่อมเกิดขึ้นตามกาลเวลาครับพี่ตั้ว

ส่วนภายใต้สถาวะกดดันให้พี่ผู้หญิงมายืนข้างหลังก็กดดันแล้วครับ อิ อิ
พูดดีไปเถอะพ่อหนุ่ม.......ซักวันเจ้าจะรู้สึก หึหึ ว่า นรกนั้นมีจริง หึหึ Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #222 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 03:08:18 PM »

อ่านมาถึงหน้านี้.....

ผมต้องมองลูกซองเป็นกระบอกต่อไปเลยครับ.....เฮ้อ...เสียตังอีกละตู

เหมือนกันเลยครับ....ซื้อทีเดียวครบหมด...ปั้ม, ออโต้, แฝดขนาน, แฝดบนล่าง, เดี่ยว

โห.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #223 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:12:57 PM »

ที่ว่า กดดันต้อง อย่างนี้ครับ วันนั้น ไม่มีใครยิงได้เข้าวงดำหมดซักคน ขนาด พี่มะขิ่น ยัง ออกขาวกระจาย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #224 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:21:31 PM »

ที่ว่า กดดันต้อง อย่างนี้ครับ วันนั้น ไม่มีใครยิงได้เข้าวงดำหมดซักคน ขนาด พี่มะขิ่น ยัง ออกขาวกระจาย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เป็นผมก็กดดันครับ กลัวหลังแนวยิงทำปืนลั่นใส่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 22
  พิมพ์