๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:13:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85902 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #180 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:57:47 PM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน ไหว้

ตามมารายงานตัวครับ

อุปกรณ์ จัดชุดใหญ่ ไว้ตั่งแต่ เมษาที่แล้ว ไหว้

เหมือนเตรียมตัวออกรบเลยนะครับ  เยี่ยม
ตายแล้วเราจะรอดไหมเนี่ย มีแค่ลูกซองทำด้ามสั้นๆ กับปืนสวัสดิการ www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80310.0

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #181 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:15:31 PM »

หลายปีก่อนมีผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง(ตำรวจเก่า)เห็นผมเตรียมตัวเตรียมอาวุธไว้รับมือพวกชอบปล้นร้านทอง(ช่วงนั้นปล้นกันรายวันครับ) ท่านแนะนำว่าวินาทีที่จะหยิบปืนให้นึกอย่าอาลัยชีวิตให้นึกว่าเรานี้เสียชีวิตไปแล้ว  ให้นึกว่า"กูมันตายไปแล้ว"  แล้วเราจะนิ่งอย่างคาดไม่ถึงครับ  ด้วยความเคารพผมจำขี้ปากคนอื่นเขามาครับ สถานการ์ณจริงไม่เคยครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #182 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:57:38 PM »

อุปกรณ์ จัดชุดใหญ่ ไว้ตั่งแต่ เมษาที่แล้ว ไหว้

เหมือนเตรียมตัวออกรบเลยนะครับ  เยี่ยม
ตายแล้วเราจะรอดไหมเนี่ย มีแค่ลูกซองทำด้ามสั้นๆ กับปืนสวัสดิการ www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80310.0

ผมว่าด้ามเดิม ๆ ยิงง่ายกว่านะครับ  Cheesy

ถ้าตังเหลือก็ลองแบบนี้ดูครับ

รูปพี่ WOODDY@KNCM เว็ปเพื่อนบ้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 10:00:00 PM โดย °.•°•.Sitthipong.•°•.° » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #183 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:33:55 PM »

ผมว่าด้ามเดิม ๆ ยิงง่ายกว่านะครับ  Cheesy

ถ้าตังเหลือก็ลองแบบนี้ดูครับ

รูปพี่ WOODDY@KNCM เว็ปเพื่อนบ้านครับ

สวยครับ เยี่ยมไปเลย เยี่ยม

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #184 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:50:35 AM »

อ่านมาถึงหน้านี้.....

ผมต้องมองลูกซองเป็นกระบอกต่อไปเลยครับ.....เฮ้อ...เสียตังอีกละตู

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #185 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:04:59 AM »

ผมต้องมองลูกซองเป็นกระบอกต่อไปเลยครับ.....เฮ้อ...เสียตังอีกละตู

มองข้ามยาสามัญประจำบ้านไปได้อย่างไรครับ....ท่าน Daimyo Grin Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #186 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:50:42 AM »

ตอนนี้ทั้งลูกซอง  ลูกกรด  หันมาทาง ป๋าติงเพียบ   ตกใจ

ผมมิได้ตั้งใจจริงๆคร๊าบบบบป๋าติง   ไหว้

แบบนั้นเค้าเรียกว่า สมยอมครับ ท่าน chew

ตอนนั้นยังแถมลูกซ้อม ให้มาอีกเกือบ 100 นัด ความแรงระดับเมเจอร์ใช้แทนกระสุนจริงได้เลย

กระสุนซ้อมล๊อตนั้น ผมยังเก็บไว้เลย เพราะแรงจริง ๆ

นึกได้แล้วลองเอามายิงกับ M625 น่าจะดี
ลูกชุดนั้นผมใช้ยิง Pin ครับ  แรงและแม่น  Wink
มีเหลืออยู่นิดเดียวแล้ว Sad
ว่าแต่ mod 29 ป๋าติงเบื่อยังครับ Cheesy
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #187 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:07:48 AM »

มองข้ามยาสามัญประจำบ้านไปได้อย่างไรครับ....ท่าน Daimyo Grin Grin Grin

ครับ......ยอมรับว่าไม่ค่อยสนใจเลยครับ....ชอบและหมกมุ่นกับปืนสั้นมาตลอด....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #188 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:15:22 AM »

ครับ......ยอมรับว่าไม่ค่อยสนใจเลยครับ....ชอบและหมกมุ่นกับปืนสั้นมาตลอด....
ตอนนี้ .44 คานเหวี่ยงกับ saiga .410 ก็มาแล้ว จากนั้นก็จะเป็นลูกซอง ขนาด 12 ....ลูกกรด...ชนวนกลาง....และ ฯลฯ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 12:43:39 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #189 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:24:43 AM »

Grin

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:26:53 AM »

อิอิอิ  ถ้าเมืองไทยมีขายนะ  น่าจะซื้อไว้แจกม๊อบ  ยิ้มีเลศนัย
Dragons Breath shotgun ammo
Fun with Dragonsbreath 2

อันนี้ลูกเบอร์ 12 หัวระเบิด
Me Shooting Exploding 12 Gauge Round

อันนี้รวมมิตรครับ ดูอนุภาพของปืนลูกซอง  ปืนที่ประชาชนสามารถมีได้
Shotgun Ammunition: 'Rounds of Authority'
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 11:30:25 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #191 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 01:02:23 PM »

ด้วยคน

วันก่อนไปหลังวังมา ลูกปืนขาดตลาดมาก แทบจะทุกอย่าง ทุกชนิด
ลุงเพชร บอกว่า ชาวงนี้ ปืนสวัสดิการออกมาก และคนซื้อตุนกันเยอะ...ตุนไว้ทำอะไรกัน อ๋อย

สำหรับผมตั้งแต่ผ่านการอบรมมา ก็พบว่า ชอบแบบออโต้ โดยเฉพาะช่วงฝึกก็ใช้ M1 ของอาจารย์เปก อีกอย่างผมเป็นคนที่ไม่ลงตัวกับแบบปั๊ม ยอมรับว่าในสถานการณืต้องเร่งรีบ ผมมักลืมที่จะสาวกระโจม เพราะส่วนมาก อวป.ที่บ้านจะเป็นแบบ ออโต้ ทั้งสั้นและยาว  ทำให้ขาดความเคยชินไปบ้าง และในปัจจุบัน ลูกซองออโต้ ก็ปรับแก้ไขปัญหาการเลือกลูกไปมากพอสมควร จึงคิดว่า หากต้องมีอีกสักตัว คงเลือกออโต้ ต่อหลอด สัก 8 นัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 01:08:06 PM โดย Nok. » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #192 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 01:16:16 PM »

+ 1 เป็น 626 แต้ม ครับพี่  คุ้มค่ากับ 18.17 นาที เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #193 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 02:57:46 PM »

อิอิอิ  ถ้าเมืองไทยมีขายนะ  น่าจะซื้อไว้แจกม๊อบ  ยิ้มีเลศนัย
Dragons Breath shotgun ammo
Fun with Dragonsbreath 2

อันนี้ลูกเบอร์ 12 หัวระเบิด
Me Shooting Exploding 12 Gauge Round

อันนี้รวมมิตรครับ ดูอนุภาพของปืนลูกซอง  ปืนที่ประชาชนสามารถมีได้
Shotgun Ammunition: 'Rounds of Authority'
คลิ๊ปนี้ผมชอบเจ้าลูกมังกร รุ่นลูกดอกครับ แหม่คิดได้ไง นับถือคนคิดจริง ๆ เสียดายที่เป็นลูกดอกหัวแหลม ถ้าเป็นลูกดอกบหัวแล้วมีปีกข้าง ๆ 4 ด้านละ หุหุ น่ากลัวเป็นที่สุด ไหว้

ด้วยคน

วันก่อนไปหลังวังมา ลูกปืนขาดตลาดมาก แทบจะทุกอย่าง ทุกชนิด
ลุงเพชร บอกว่า ชาวงนี้ ปืนสวัสดิการออกมาก และคนซื้อตุนกันเยอะ...ตุนไว้ทำอะไรกัน อ๋อย

สำหรับผมตั้งแต่ผ่านการอบรมมา ก็พบว่า ชอบแบบออโต้ โดยเฉพาะช่วงฝึกก็ใช้ M1 ของอาจารย์เปก อีกอย่างผมเป็นคนที่ไม่ลงตัวกับแบบปั๊ม ยอมรับว่าในสถานการณืต้องเร่งรีบ ผมมักลืมที่จะสาวกระโจม เพราะส่วนมาก อวป.ที่บ้านจะเป็นแบบ ออโต้ ทั้งสั้นและยาว  ทำให้ขาดความเคยชินไปบ้าง และในปัจจุบัน ลูกซองออโต้ ก็ปรับแก้ไขปัญหาการเลือกลูกไปมากพอสมควร จึงคิดว่า หากต้องมีอีกสักตัว คงเลือกออโต้ ต่อหลอด สัก 8 นัดครับ

ข่าวว่าดินปืนหมดคลังครับ
เลยต้องร้องเพลงรอไปก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #194 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 03:08:37 PM »

สั่ง พิเศษ มั้ย พี่สน

สัก ล๊อต....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 22
  พิมพ์