๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:17:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85682 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #165 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:12:11 PM »

ถ้าอยากเอามาซ้อมยิงเล่นนี่ส่วนมากเค้าเอาแบบไหนมายิงเล่นค่ะ แต่เดิมเอ๋มีลูก Win หลายแบบยิงเล่นไปหลายกล่องเสียดายเหมื่อนกันตอนนี้เหลืออยู่แค่เนี่ยะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Winchester Black Talon เก็บไว้กี่ปีแล้วครับ คุณ Vendy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #166 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:24:12 PM »

ถ้าอยากเอามาซ้อมยิงเล่นนี่ส่วนมากเค้าเอาแบบไหนมายิงเล่นค่ะ แต่เดิมเอ๋มีลูก Win หลายแบบยิงเล่นไปหลายกล่องเสียดายเหมื่อนกันตอนนี้เหลืออยู่แค่เนี่ยะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Winchester Black Talon เก็บไว้กี่ปีแล้วครับ คุณ Vendy

เอ๋ได้ต่อมาอีกทีนะพี่อยู่กับเอ๋น่าจะเกือบ 2 ปีหรือเปล่าไม่แน่ใจตอนได้มายังไม่รู้จักเลยด้วยเพิ่งมาเห็นในหนังสือหลังๆนี่เองค่ะพี่  Cheesy

OO Buck  ของ winchester กล่องละเท่าไหร่ครับ  ไหว้

ซื้อมาคละกันหลายยี้ห้อจำไม่ได้ค่ะ ตอนนั้นมี เอสแอนบีอีกสองกล่อง  Cheesy
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #167 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:28:09 PM »

555+ แสดงว่าของล๊อตเดียวกัน ซื้อจากร้านเดียวกัน คนขายคนเดียวกัน ........ คุณเอ๋ครับ ผมใช้ Law man แบบของคุณเอ๋หมดไปตั้ง 2 ปีแล้วนะครับ ส่งสัยจะต้องเชื่อพี่ยอดแล้วพี่ ว่าคุณเอ๋เก็บมากกว่าใช้ คิก คิก

ผมได้มาเหมือนกัน  ถ้าจำไม่ผิดโดนตา sting แฮบไป Cheesy

ขอใช้สิทธิพาดพิงครับ Grin Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #168 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:31:37 PM »

เอ๋ได้ต่อมาอีกทีนะพี่อยู่กับเอ๋น่าจะเกือบ 2 ปีหรือเปล่าไม่แน่ใจตอนได้มายังไม่รู้จักเลยด้วยเพิ่งมาเห็นในหนังสือหลังๆนี่เองค่ะพี่  Cheesy

OO Buck  ของ winchester กล่องละเท่าไหร่ครับ  ไหว้

ซื้อมาคละกันหลายยี้ห้อจำไม่ได้ค่ะ ตอนนั้นมี เอสแอนบีอีกสองกล่อง  Cheesy

กระสุนลูกซองเลิกเก็บไว้ในกล่องได้แล้ว หาเข็มขัดสักเส้นมาโหลดให้เต็ม

กระสุน win 2 แรง 5 กล่อง โหลดพอดีเข็มขัด 1 เส้น เหลืออีก 1 นัดพร้อมบรรจุ Grin Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #169 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:35:07 PM »

กระสุนลูกซองเลิกเก็บไว้ในกล่องได้แล้ว หาเข็มขัดสักเส้นมาโหลดให้เต็ม

กระสุน win 2 แรง 5 กล่อง โหลดพอดีเข็มขัด 1 เส้น เหลืออีก 1 นัดพร้อมบรรจุ Grin Grin Grin

เฮียตอนนั้นเอ๋เคยไปเดินหาวื้อสายสะพายนะ แต่ไม่ถูกใจเลยเพราะตัวล็อคมันทำมาไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรกระสุนลูกซองเอ๋มีที่กรุงเทพ 5 กล่อง แต่ที่สระบุรีมีอีกเยอะเหมื่อนกันของ win นี่แหละ  Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #170 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:42:27 PM »

555+ แสดงว่าของล๊อตเดียวกัน ซื้อจากร้านเดียวกัน คนขายคนเดียวกัน ........ คุณเอ๋ครับ ผมใช้ Law man แบบของคุณเอ๋หมดไปตั้ง 2 ปีแล้วนะครับ ส่งสัยจะต้องเชื่อพี่ยอดแล้วพี่ ว่าคุณเอ๋เก็บมากกว่าใช้ คิก คิก

ผมได้มาเหมือนกัน  ถ้าจำไม่ผิดโดนตา sting แฮบไป Cheesy

ขอใช้สิทธิพาดพิงครับ Grin Grin Grin
มาเร็วกว่าจุดธูปอีก Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #171 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:44:11 PM »

เฮียตอนนั้นเอ๋เคยไปเดินหาวื้อสายสะพายนะ แต่ไม่ถูกใจเลยเพราะตัวล็อคมันทำมาไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรกระสุนลูกซองเอ๋มีที่กรุงเทพ 5 กล่อง แต่ที่สระบุรีมีอีกเยอะเหมื่อนกันของ win นี่แหละ  Grin

เลือกแบบไหนก็ได้ที่ไม่ใช่แบบยางยืด เพราะยางยืดหมดอายุเร็ว

แล้วเข็มขัดหาเส้นขนาดพอดีเอว หลวมนิด ๆ แต่อย่าให้หลวมมาก เผื่อเวลากระสุนด้านหน้าหมด จะได้หมุนด้านหลังมาแทนได้

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #172 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:50:12 PM »

เพิ่งรู้ว่าพี่ "Tingดอทคอม" ชอบแฮป  Grin  คราวหน้าน้องๆ ต้องขายต่อแพงๆ แล้วล่ะครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 06:51:58 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #173 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:55:31 PM »

เฮียทำไมทำนิสัยแบบเนี่ยะ พี่ชิ้วมาเผาหมดแล้ว  คิก คิก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #174 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:02:22 PM »

ตอนนี้ทั้งลูกซอง  ลูกกรด  หันมาทาง ป๋าติงเพียบ   ตกใจ

ผมมิได้ตั้งใจจริงๆคร๊าบบบบป๋าติง   ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #175 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:36:04 PM »

ตอนนี้ทั้งลูกซอง  ลูกกรด  หันมาทาง ป๋าติงเพียบ   ตกใจ

ผมมิได้ตั้งใจจริงๆคร๊าบบบบป๋าติง   ไหว้

แบบนั้นเค้าเรียกว่า สมยอมครับ ท่าน chew

ตอนนั้นยังแถมลูกซ้อม ให้มาอีกเกือบ 100 นัด ความแรงระดับเมเจอร์ใช้แทนกระสุนจริงได้เลย

กระสุนซ้อมล๊อตนั้น ผมยังเก็บไว้เลย เพราะแรงจริง ๆ

นึกได้แล้วลองเอามายิงกับ M625 น่าจะดี

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:39:12 PM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน ไหว้

ตามมารายงานตัวครับ

อุปกรณ์ จัดชุดใหญ่ ไว้ตั่งแต่ เมษาที่แล้ว ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 07:45:38 PM โดย Pong CB1300sf » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #177 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:41:06 PM »

เฮียทำไมทำนิสัยแบบเนี่ยะ พี่ชิ้วมาเผาหมดแล้ว  คิก คิก

โธ่น้องเอ๋........ ใครจะอดใจไหว

ก็ซื้อ Speer Lawman 1 กล่องหรือ 2 กล่องนี่แหละ ท่าน chew ใจดีแถมลูกซ้อมอีกตั้ง 100 นัด

ก็เลยต้องรับไว้ กลัวท่าน chew เสียน้ำใจครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #178 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:49:24 PM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน ไหว้

ตามมารายงานตัวครับ

อุปกรณ์ จัดชุดใหญ่ ไว้ตั่งแต่ เมษาที่แล้ว ไหว้

เหมือนเตรียมตัวออกรบเลยนะครับ  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #179 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 07:50:47 PM »

ถ้าอยากเอามาซ้อมยิงเล่นนี่ส่วนมากเค้าเอาแบบไหนมายิงเล่นค่ะ แต่เดิมเอ๋มีลูก Win หลายแบบกินเล่นไปหลายกล่องเสียดายเหมื่อนกันตอนนี้เหลืออยู่แค่เนี่ยะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงไม่มีใครเอาblack talon มาซ้อมยิงเล่นแน่ ๆ ครับคุณเอ๋ คิก คิก (กล่องนี่เยินดีจริง ๆ)
ลูกซองนี้ ซ้อมหมดละครับ OObuck BB ลูกเป้าบิน แม้แต่ลูกโดดก็เคยมีคนเอามายิงซ้อม Grin
Law man กล่องนี้ ไม่ทราบว่าปลอกกระสุนกระดำกระด่างเป็นจุด ๆ จากการผลิตใช้หรือเปล่าครับ Grin

อย่างพี่สนว่าจริงๆไม่เคยสังเกตุเลยลูก law man เป็นกระดำกระด่างจริงๆ แต่ลูกซองนี่เอ๋ว่าต่อไปจะเอาของ ไทยอาร์ม มายิงเล่นนะพี่

แสดงให้เห็นว่า  เก็บมากกว่า ใช้ ครับ พี่ สมชาย(ฮา)

ยิงเป้ากระดาษก็ใช้ลูกซ้อมจิ เมื่อปีที่แล้วยิงลูกจริงแถมเป็นของบูลเล็ตอีกต่างหากไม่ถึง 20 นัดเลยหาว่าเก็บมากเดี๋ยวยกให้หมดเลย.. งอน
555+ อย่ามาปิ้งปลาประชดแมวครับ แมวแบบผมหน้าด้านเอาจริง ๆ นะเออ.............ซ้อมลูกจริงมั่งครับคุณเอ๋......ซ้อม 1 ครั้ง จะยิงลูกซ้อมกี่นัดก็ตามที่ ขอให้ยิงลูกจริง หรือลูกที่คิดว่าจะเอาไว้ติดปืนซัก 5 นัดเป็นอย่างน้อยครับ.......ลูกซองก็เหมือนกันครับ จะซ้อมด้วยยี่ห้ออะไรก็ช่าง ถ้าคิดจะใช้ลูกวินติดปืน ก็ต้องยิงดูแพทเทิลกระสุน ทุกครั้ง ขอละครับ เก็บไว้มันไม่บูดไม่เน่าก็จริง แต่มันจะทำให้ถึงเวลาใช้จริงจะ งง และไม่คุ้นครับ....ผมถึงบอกไงครับว่าผมใช้แต่ของถูก เวลาซ้อมยิงลูกจริงมันไม่เสียดาย Grin

ตอนนี้ทั้งลูกซอง  ลูกกรด  หันมาทาง ป๋าติงเพียบ   ตกใจ

ผมมิได้ตั้งใจจริงๆคร๊าบบบบป๋าติง   ไหว้
ปรกติผมจะรู้จักแต่ป๋าติง ที่ร้องเพลง "พี่นั้นมีแต่ให้........." ไม่รู้ว่าป๋าร้องเพลงอื่นเป็นด้วยเหมือนกัน Grin
กราบลาเป็นการด่วนครับ ขี้เกียจหลบลูกโดด กับลูก 45 ซอฟพอย ไหว้
ปล.ถ้าป๋าติงจะโทษต้องโทษคุณเอ๋ครับ ในฐานะคนทำให้เรื่องมันแดงขึ้นมา ฮา ยิ้มีเลศนัย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 22
  พิมพ์