๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:19:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85968 ครั้ง)
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 05:13:08 PM »

แหม พี่สน
ยิงกด ไม่ได้ ยิงตูม ตูม ตูม กันทีเดียวหมดน่ะครับ
ยังมีเวลา ใส่กระสุน ในหลอด ได้อยู่นา

แหม.. อย่างนี้ ของ พี่ โย น่าจะขายดิบขายดี
ใส่ยกหลอดไปเลย  จริงมั้ยจ๊ะ พี่ สน
หรือ อย่างของ พี่ แมวบ้า  เบรคในหลอดไว้
ยิงไปเรื่อย ๆ ทีละนัด

.๒๒ เซมิ น่ะ ดีแล้วครับ
เป็น ฟลู ไม่รู้ว่า จะปลิวไปไหน
มันจะควบคุมแนวกระสน ไม่ได้ สิครับ
ปัง ปัง นี่ ก็หมอบกันแทบจะติดพื้นอยู่แล้ว

แรงรีคอยของปืนขนาด.22 ไม่ได้มากมายจนคุมไม่อยู่นะครับ ขนาด .223 ก็ยังคุมอยู่เลย อีกอย่างหากยิงควรยิงแบบเบิร์สครับ ไม่ควรยิงแบบกดจนหมด...อีกอย่างหนึ่งก็ต้องนึกถึงคู่ต่อสู้ด้วยนะครับ เขาอาจเป็นมวยจนเราคาดไม่ถึงก็ได้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 05:14:51 PM โดย Middle » บันทึกการเข้า

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Middle
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 05:19:47 PM »

แบบที่ผู้การสุพินท์บอกก็ครอบคลุมแล้วครับ เลือกลูกซองออโต้ชนิด 8 นัดหรือสไลค์แบบปราบจลาจล ใส่ลูกอะไรก็ได้ยกเว้นลูดโดด ยิงกดหัวไม่ให้คู่ต่อสู้โผล่ออกมาตอบโต้ เดินยิงไปหรือวิ่งไป และหากท่านไม่ใช่เจ้าหน้าที่บ้านเมืองที่เกี่ยวข้องก็พยายามออกจากจุดเกิดเหตุให้เร็วที่สุด.....

ขออนุญาตนะครับว่าปืนขนาด .22 เซมิฯ ไม่เหมาะกับเหตุการแบบนี้นะครับ ยกเว้นหากปืนของท่านเป็นแบบฟูลออโต้ฯ.....

ควรมีปืนสั้นเอาไว้เป็นแบคอัพเวลาฉุกเฉินด้วยนะครับ.....

.๒๒ คิดว่าน่าจะเอาไว้ซุ่มยิงระยะไกล  และมี buddy เป็นลูกซองคอยคุ้มกัน ๑ - ๒ คนครับ  ไหว้
หากแบบตั้งรับก็โอเคครับ แต่หลักของการจู่โจมนั้นต้องรุกเร็ว ถอยเร็วครับ สิ่งที่สำคัญก็คืออย่าประเมินคู่ต่อสู้ต่ำนะครับ  Wink

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 06:28:09 PM »

เตรียมรับมือเต็มที่เลยนะครับ  เยี่ยม

เทคนิคการใช้อาวุธปืนยิงต่อสู้ระหว่างคนถือปืนด้วยกัน  ถ้าจะให้ตัวเองรอดตาย มันไม่เหมือนในหนังหรอกครับ  และจะเกินขอบเขตของการป้องกันตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา  67-69  รวมทั้งเกิน ROE หรือกฎการปะทะของทางทหารด้วย
การต่อสู้ด้วยปืน  มีกฎเดียวเท่านั้น  คือต้องเป็นฝ่ายอยู่รอด   เรื่องอื่นเอาไว้แก้ไขกันทีหลัง
การต่อสู่ในเมือง  ควรใช้ปืนที่บรรจุกระสุนได้มาก   เป็นฝ่ายยิงก่อน และยิงกดดันอย่างต่อเนื่องไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามโผล่ออกมายิงตอบโต้ได้  เพื่อจะเคลื่อนตัวเข้าหา โดยเลือกไปในจุดที่เราได้เปรียบ  และหาโอกาสยิงสังหารเมื่อศัตรูโผล่ออกมา
ถ้ามีบัดดี้ แบ่งหน้าที่กันล่วงหน้า  ถ้าเหลือคนเดียว  เมื่อได้จังหวะ ให้ยิงดับเบิลแทปอย่างเร็ว ไปที่ลำตัว  เน้นว่ายิงอย่างเร็ว ต้องไม่ให้ฝ่ายตรงกันข้ามมีโอกาสลั่นไก  แล้วค่อยยิงนัดที่สาม บริเวณใต้จมูก
อย่าหลบเข้าที่กำบัง  เพราะจะไม่มีโอกาสโผล่ออกมายิงต่อสู้อีกเลย   ถ้าเป็นพวกชักปืนช้า แก้ผ้าเร็ว   ตกเป็นฝ่ายเสียเปรียบตั้งแต่นัดแรก  ให้หาทางถอยหนีไปก่อน   แล้วเมื่อฝ่ายตรงกันข้ามตามมา ค่อยโต้กลับ

ขอบคุณมากครับผู้การ ฯ   ไหว้       เยี่ยม      Cheesy     
เหมือนเล่น BB กันเลยครับ ยิงกดดันแล้วเคลื่อนที่เข้าหา ที่พอเคยเห็นถ้าเสียงปืนดังปังเห็นหมอบอยู่กับที่ มียิงโต้บ้างนิดๆหน่อยๆ หรือไม่ก็บิดรถเครื่องหนีป่าราบ ปล่อยให้เค้ามาตัดคอพวกที่เจ็บ-ตาย ใครยิ่งดิ้นหรือลุกสู้ยิ่งโดน พอเสียงปืนสงบเค้าถอนหรือถอยไปแล้วโน่นแหละถึงสั่งชาร์จ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
wagthedog คริ คริ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 06:53:53 PM »

แรงรีคอยของปืนขนาด.22 ไม่ได้มากมายจนคุมไม่อยู่นะครับ ขนาด .223 ก็ยังคุมอยู่เลย อีกอย่างหากยิงควรยิงแบบเบิร์สครับ ไม่ควรยิงแบบกดจนหมด...อีกอย่างหนึ่งก็ต้องนึกถึงคู่ต่อสู้ด้วยนะครับ เขาอาจเป็นมวยจนเราคาดไม่ถึงก็ได้...

555 คริ คริ  เป็นความจริงนะขอรับ   เล่นกับไฟมือก็คงต้องพองบ้างอ่ะนะ  555555
ช่วงปีใหม่มีกระทู้ลักษณะนี้เยอะ  เวลาอ่านก็คงต้องเลือกอ่าน  555555
คนชอบปืน   คงจะไม่ใช่มีเพียงแต่ในเวป  และก็คงจะมีทั้งสองฝ่ายสองสี 55555

การที่แสดงความเห็นลักษณะจะสอย  รอโอกาสซุ่มยิง ท่านนั่นแหละจะเป็นเป้าใหญ่สุดสำหรับฝ่ายตรงข้าม 555555

ปีใหม่แล้ว  ขอรับ 

มีลาภเสื่อมลาภ มี่ยศเสื่อมยศ ไม่มีอะไรยั่งยืน
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:03:16 PM »

ลืมไปซื้อกระสุนมาตุนเพิ่ม ทั้งๆที่สงกรานต์ที่ผ่านมา อยู่แต่ในบ้านต้องเอาปืนไว้ใกล้มือตลอดจนเมียหาว่าบ้า แบร่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องการต่อสู้จากผู้เชี่ยวชาญครับ ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:29:27 PM »

เตรียมรับมือเต็มที่เลยนะครับ  เยี่ยม

เทคนิคการใช้อาวุธปืนยิงต่อสู้ระหว่างคนถือปืนด้วยกัน  ถ้าจะให้ตัวเองรอดตาย มันไม่เหมือนในหนังหรอกครับ  และจะเกินขอบเขตของการป้องกันตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา  67-69  รวมทั้งเกิน ROE หรือกฎการปะทะของทางทหารด้วย
การต่อสู้ด้วยปืน  มีกฎเดียวเท่านั้น  คือต้องเป็นฝ่ายอยู่รอด   เรื่องอื่นเอาไว้แก้ไขกันทีหลัง
การต่อสู่ในเมือง  ควรใช้ปืนที่บรรจุกระสุนได้มาก   เป็นฝ่ายยิงก่อน และยิงกดดันอย่างต่อเนื่องไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามโผล่ออกมายิงตอบโต้ได้  เพื่อจะเคลื่อนตัวเข้าหา โดยเลือกไปในจุดที่เราได้เปรียบ  และหาโอกาสยิงสังหารเมื่อศัตรูโผล่ออกมา
ถ้ามีบัดดี้ แบ่งหน้าที่กันล่วงหน้า  ถ้าเหลือคนเดียว  เมื่อได้จังหวะ ให้ยิงดับเบิลแทปอย่างเร็ว ไปที่ลำตัว  เน้นว่ายิงอย่างเร็ว ต้องไม่ให้ฝ่ายตรงกันข้ามมีโอกาสลั่นไก  แล้วค่อยยิงนัดที่สาม บริเวณใต้จมูก
อย่าหลบเข้าที่กำบัง  เพราะจะไม่มีโอกาสโผล่ออกมายิงต่อสู้อีกเลย   ถ้าเป็นพวกชักปืนช้า แก้ผ้าเร็ว   ตกเป็นฝ่ายเสียเปรียบตั้งแต่นัดแรก  ให้หาทางถอยหนีไปก่อน   แล้วเมื่อฝ่ายตรงกันข้ามตามมา ค่อยโต้กลับ

ขอบคุณมากครับผู้การ ฯ   ไหว้       เยี่ยม      Cheesy     
เหมือนเล่น BB กันเลยครับ ยิงกดดันแล้วเคลื่อนที่เข้าหา ที่พอเคยเห็นถ้าเสียงปืนดังปังเห็นหมอบอยู่กับที่ มียิงโต้บ้างนิดๆหน่อยๆ หรือไม่ก็บิดรถเครื่องหนีป่าราบ ปล่อยให้เค้ามาตัดคอพวกที่เจ็บ-ตาย ใครยิ่งดิ้นหรือลุกสู้ยิ่งโดน พอเสียงปืนสงบเค้าถอนหรือถอยไปแล้วโน่นแหละถึงสั่งชาร์จ
แล้วท่านทำยังไงละครับเวลาโดนซุ้มโจมตี ยิงสวน แล้วชาร์จ หรือหลบ แล้วเช็คกำลังคน ปรับรูปขบวนก่อนแล้วค่อยหาทางยิงสวน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:40:10 PM »

ขอต่อยอด จากกระทู้ของ "คุณyod " น่ะครับ..

ผมพอมีข้อมูลเก่าๆ  ขอนำมาลงอีกครั้งเผื่อเป็นแนวทางเล็กๆจากที่เคยลองเล่นๆ....ที่ระยะ 20, 25 , 30 และ 40  ลูกกระสุน WIN กล่องเหลือง
อาจจะพอช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ

ส่วนข้างล่าง เป็นลูก BB ของ Bullet และ S&B

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:52:28 PM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=59478.0

Cheesy Cheesy Cheesy

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:53:32 PM »

หากประจัญบานระยะของลูกซอง ไม่มีปืนอะไรสู้ลูกซองได้แน่นอนครับ แต่ประเด็นคือเวลาเกิดเหตุการณ์แบบนี้มันเป็นสงครามในเมืองที่ไม่ได้ประกาศ ไม่รู้ว่าใครเป็นฝ่ายไหนกันบ้าง... ขืนตั้งท่าประจัญบานตูมๆ แบบฟ้าถล่มทลาย ก็เท่ากับส่งบัตรเชื้อเชิญแขกที่ไม่พึงประสงค์โผล่มาตามล่าเราน่ะซิครับ...

ปัญหาของลูกซองมีสามเรื่องหากเอามาใช้งานในสงครามในเมืองที่มีแต่ความคลุมเครือทั้งวัตถุประสงค์ และการจำแนกฝ่ายมิตรหรือศัตรูมี 3 ข้อคือ 1) ระยะยิงใกล้ไป ลูก OO Buck หวังผลแค่ไม่เกิน 30 - 50 เมตร ซึ่งระยะนั้นหากยิงชุดแรกกดไว้ไม่อยู่จะโดนคน"เป็นงาน"สวน, 2) เสียงดังจะเรียกให้ฝ่ายตรงข้ามแห่กันมา(อาจโดนไรเฟิ่ลโจมตี หรือเครื่องยิงลูกระเบิดหยอดใส่), 3) ประกายไฟสว่าง เปิดเผยตำแหน่งตนเอง...

ส่วนลูกกรดก็ตรงข้ามคือแม่นกว่า+เงียบกว่า+รีคอยล์ต่ำ+ระยะยิงไกลกว่า โดยเฉพาะหากยิงลอดหน้าต่างที่แง้มเอาไว้ออกไปข้างถนน เช่นจากชั้นสองลงไปหาคนยืน+หมอบซุ่มอยู่ที่เสาไฟฟ้า ป้ายรถเมล์ ฯลฯ ระยะห่างหน่อยอยู่ริมถนน เป้าจะแทบไม่ได้ยินเสียงปืนเลย... พวกเราเป็นพลเรือนนักนิยมปืน ใช้ปืนเพื่อป้องกันบ้านนะครับ หากประจัญบานซึ่งหน้า(ไม่ได้แอบยิง)จะไม่มีทางสู้กับทหารพรานได้เลย(ตามข่าวจากสื่อฯ)...

ดังนั้นกลยุทธคือแอบยิง+ยิงก่อน+ให้เจ็บ+ตายหลายๆคนในเวลาสั้นที่สุด(เชื่อว่า 11 คนหนึ่งหมู่ปืนเล็ก หากกลิ้ง+หงายท้อง+หมดความสามารถในการต่อสู้เสียประมาณครึ่งหนึ่งในเวลาไม่เกินครึ่งนาที เพราะโดนยิงไม่ทันรู้ตัว - หมู่ปืนเล็กนั้นละลายแล้วครับ) แล้วค่อยหาโอกาสซ้ำตามโอกาส... แต่ก่อนอื่นให้ยิงแล้วหนีครับ... แฮ่ๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 08:56:18 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:54:50 PM »

แสดงว่า เล่น BB เป็นประจำ จนจับทางการบุกได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ในความเป็นจริง แต่ละฝ่าย ไม่ได้มีจำนวน เท่า ๆ กัน หรือ ไม่มีกำลังเสริม อย่างในสนาม BB หรอกครับ กฏิกา หรือ กฎในสนาม ไม่ได้ใช้ในชิวิตจริง หากใช้ความเคยชินใน สนาม BB ที่เห็นว่า กดหัวได้ แล้ว บุกเข้าหา อาจไม่มีโอกาศ แก้ตัวเหมือนในสนาม BB ครับ แล้ว ระยะยิงของ ปืนจริง ก็ไม่ได้ใกล้ ๆ อย่างปืน BB เพราะ ถ้ายิงเกิน 30 เมตร ก็แทบไม่ต้องหวังผลแล้ว ถึงแม้ลูกจะไปถึง แต่ วิถีก็เอแน่เอานอนไม่ได้ ยิ่งโดนลมด้วยแล้ว จบ

แต่กระสุนจริง หวังผลได้เกิน แล้วก็ ถ้าโดนเข้าไป อีกฝ่าย ไม่ไช่แค่ เจ็บ แต่อาจถึงตายได้เลยทีเดียว  

ในการ รบ ผู้ที่รอดชีวิตกลับมาได้ คือ วีรบุรุษ ที่ได้รับ การต้อนรับ และ ยกย่อง มากกว่า คนที่ ฆ่า ฝ่ายตรงข้ามได้มาก หรือ เก่งในสนามรบ แต่โดนยิงตาย

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:24:06 PM »

หากประจัญบานระยะของลูกซอง ไม่มีปืนอะไรสู้ลูกซองได้แน่นอนครับ แต่ประเด็นคือเวลาเกิดเหตุการณ์แบบนี้มันเป็นสงครามในเมืองที่ไม่ได้ประกาศ ไม่รู้ว่าใครเป็นฝ่ายไหนกันบ้าง... ขืนตั้งท่าประจัญบานตูมๆ แบบฟ้าถล่มทลาย ก็เท่ากับส่งบัตรเชื้อเชิญแขกที่ไม่พึงประสงค์โผล่มาตามล่าเราน่ะซิครับ...

ปัญหาของลูกซองมีสามเรื่องหากเอามาใช้งานในสงครามในเมืองที่มีแต่ความคลุมเครือทั้งวัตถุประสงค์ และการจำแนกฝ่ายมิตรหรือศัตรูมี 3 ข้อคือ 1) ระยะยิงใกล้ไป ลูก OO Buck หวังผลแค่ไม่เกิน 30 - 50 เมตร ซึ่งระยะนั้นหากยิงชุดแรกกดไว้ไม่อยู่จะโดนคน"เป็นงาน"สวน, 2) เสียงดังจะเรียกให้ฝ่ายตรงข้ามแห่กันมา(อาจโดนไรเฟิ่ลโจมตี หรือเครื่องยิงลูกระเบิดหยอดใส่), 3) ประกายไฟสว่าง เปิดเผยตำแหน่งตนเอง...

ส่วนลูกกรดก็ตรงข้ามคือแม่นกว่า+เงียบกว่า+รีคอยล์ต่ำ+ระยะยิงไกลกว่า โดยเฉพาะหากยิงลอดหน้าต่างที่แง้มเอาไว้ออกไปข้างถนน เช่นจากชั้นสองลงไปหาคนยืน+หมอบซุ่มอยู่ที่เสาไฟฟ้า ป้ายรถเมล์ ฯลฯ ระยะห่างหน่อยอยู่ริมถนน เป้าจะแทบไม่ได้ยินเสียงปืนเลย... พวกเราเป็นพลเรือนนักนิยมปืน ใช้ปืนเพื่อป้องกันบ้านนะครับ หากประจัญบานซึ่งหน้า(ไม่ได้แอบยิง)จะไม่มีทางสู้กับทหารพรานได้เลย(ตามข่าวจากสื่อฯ)...

ดังนั้นกลยุทธคือแอบยิง+ยิงก่อน+ให้เจ็บ+ตายหลายๆคนในเวลาสั้นที่สุด(เชื่อว่า 11 คนหนึ่งหมู่ปืนเล็ก หากกลิ้ง+หงายท้อง+หมดความสามารถในการต่อสู้เสียประมาณครึ่งหนึ่งในเวลาไม่เกินครึ่งนาที เพราะโดนยิงไม่ทันรู้ตัว - หมู่ปืนเล็กนั้นละลายแล้วครับ) แล้วค่อยหาโอกาสซ้ำตามโอกาส... แต่ก่อนอื่นให้ยิงแล้วหนีครับ... แฮ่ๆ...

แล้ว นายสมชาย(ฮา) เอา ม้าแก่ ไปใว้ไหนซ่ะหล่ะ?    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ในการรบในเมือง ไม่ได้มีกฏิกา หรือ กฎอะไรเขียนห้ามใว้ ผม เลยคิดอย่าง ง่าย ๆ โดยเอา 4P ของการตลาดมาใช้ Product, Price, Place and Promotion มาเป็น Person, Power, Place and Position

Person คือ คนที่ลั่นไก และ คนชี้เป้า

Power คือ อำนาจการยิง ของปืน และ การยิง ซ้ำ

Place  คือ สถานที่ ซุ่มยิง ที่ได้เปรียบ เช่น อยู่ในที่รก หรือ ในอาคารปิดมิดชิด

Position คือ ตำแหน่ง ในการวางปืน เช่น การอยู่ในเงามืดของ อาคาร ไม่ยื่นปืนออกไปนอกอาคาร หรือ ที่หลบซ่อน
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:02:46 PM »

'Rounds of Authority' ... แล้วคุณจะหลงไหลในพลังของลูกซองคุณมากขึ้น..  เยี่ยม
"เชิญชมประสิทธิภาพของกระสุนหลายประเภท ที่กระทำต่อเป้าหมายต่าง ๆ "
Shotgun Ammunition: 'Rounds of Authority'
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 10:33:05 PM โดย BANGRACHAN » บันทึกการเข้า
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:42:25 PM »

Drams Equ. หมายถึงอะไรครับ  สงสัยมานานแล้ว
Middle
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 11:58:56 PM »

ท่านเคยได้ยินคำว่าสงครามนอกแบบหรือรบนอกแบบไหมครับ อย่ายึดติดกับการเข้าตีแบบเป็นหมู่นะครับ นั่นน่ะเป็นการเข้าตีแบบในแบบ เราอาจจะคุ้นเคยกับการเข้าจู่โจมของหน่วยคอมมานโดของตำรวจหรือแม้แต่ทหารเองก็ตามซึ่งก็มักจะได้ผลเสมอเพราะฝ่ายตรงข้ามไม่มีศักยภาพในการต่อต้านเท่าไร ...

...แต่สำหรับบุคลที่ได้รับการฝึกการรบนอกแบบมาทั้งในป่าและในเมืองนั้น หากพวกเขาได้ติดอาวุธที่เหมาะสมแล้วรับรองว่าน้ำลายเหนียวแน่กว่าจะล้มพวกเขาได้และเผลอ ๆ อาจจะถูกพวกเขาล้มเสียเอง...

สำหรับท่านที่คิดว่าจะใช้วิธีการซุ่มแอบยิงนั้น ฟังเผิน ๆแล้วอาจดี แต่ก็ดีแค่ในระยะเวลาไม่กี่นัด แต่หากยังยึดกับชัยภูมิเดิม ๆ แล้ว เกรงว่าตัวเองจะเป็นเป้าเสียเองครับ....

และต้องขออภัยอย่างสูงนะครับหากความเห็นของผมอาจจะไม่เป็นอย่างที่ท่านคิด ก็แค่เป็นห่วงและก็ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ในบ้านเมืองของเราแค่นั้นเองครับ...สงสารทหารตำรวจที่เอาชีวิตเป็นเดิมพันปกป้องอธิปไตยของเราตามชายแดนน่ะครับ ไหว้

ผมว่าเข้าประเด็นที่พี่โร๊ดตั้งไว้ดีกว่านะครับ และต้องขอโทษพี่โร๊ดด้วยที่ทำให้เบี่ยงเบนไปนิดนึงครับ... ไหว้

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:28:59 AM »

ผมไม่ได้เข้ามาเล่นหลายวันรู้สึกคิดถึงคุณสมชายจัง... Grin

ส่วนพี่Ro@d  พี่ว่าอะไรมา ผมก็ว่าตามพี่ครับ ไหว้ ไหว้  ผมพร้อมลุยเสมอแต่เทคนิคยังไม่ค่อยมี... แต่วิธีคิดของพี่  ผมชอบจริงๆครับ... พี่รักชาติจริงๆ ไหว้

แต่ก่อนหน้านั้น...พี่ๆช่วยตอบกระทู้ให้ผมด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80724.0

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 22
  พิมพ์