๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:24:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85684 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #135 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:23:47 PM »

ผมมีแต่ลูกซองยาวลำกล้องยาวตั้ง 28 นื้วมันคงจะใช้งานแบบที่ให้ความคร่องตัวทุกสภาพคงยากครับ  จริงก็อยากจะหาพวกปั้ม 5-8 นัดเอาไว้สักกระบอกเหมือนกันนะครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #136 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:25:46 PM »

ผมยิงไม่แม่นครับ พี่ สมชาย  
ต้องพึ่งตัวช่วยครับ.....
อาศัย แบบเกาะกลุ่มกันไป
เน้น ฐานเตี้ย  เบาสบาย อมเป็นกระจุก
ไม่ต้องกังวลหลังมาก

พี่ สน ครับ แถวนี้ เน้น โลว์แฟต กันครับ
เอาบาง ๆ  ไม่เลี่ยนไม่เค็ม
แต่ คนบ้า คนต๊องส์ แยะครับ
เดินกันให้ขวัก...
   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #137 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:37:44 PM »

สำหรับแฟนๆลูกซองนะครับ   ถ้าเมืองไทยมีขาย  อยากแนะนำให้ซื้อมาใช้ติดปืนครับ
Federal Premium buckshot  เป็นลูกปืนที่ออกแบบ ตัวหมอนรองลูกแบบใหม่ที่เรียกว่า FLITECONTROL® wad  เวลายิงออกไปแล้ว
จะรักษากลุ่มของลูกไม่ให้ขยายออกเร็วเกินไป   ทำให้กลุ่มลูกที่เข้าเป้าเป็นกระจุกดี
ลูก 00 buck ธรรมดาจะหวังผลได้ที่ 20 หลา   แต่ลูก Federal Premium buckshot / LE Tactical  Buckshot  สามารถหวังผลได้ถึง 35 หลาโดยกลุ่มกระสุนจะไม่บานมาก  มีการทดสอบยิงจากปืน Remington 870 ที่ 35 หลากลุ่มกระสุน 10 นิ้ว

มาดูรูปตัว FLITECONTROL® wad กันมั่ง  ตัวซ้ายสุดเป็น wad ธรรมดา  ตัวกลางและขวาสุดเป็นแบบใหม่ 
รูปนี้เห็นตัว wad และลูกที่ยิงพ้นลำกล้องไปแล้ว

ลุกอยู่ในปลอก

ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ

พี่ เจษ นำเสนอ รุ่นนี้ ครับ พี่ สน

ถ้วยพลาสติก(wad)ตามภาพ  ตัวกลางและขวาสุดเป็นแบบ สวนมากเจอในกระสุนลูกปรายเหล็กครับ
 บ้านเรามีเข้ามาขายหลายปีแล้ว ตอนนี้ก็ยังพอหาได้ เป็นลูกปรายเหล็ก  ของ WIN  กับ ramington
 ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นลูกปรายเบอร์ 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 01:41:17 PM โดย mr.BEEN » บันทึกการเข้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #138 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:51:05 PM »

พี่ สน ครับ แถวนี้ เน้น โลว์แฟต กันครับ
เอาบาง ๆ  ไม่เลี่ยนไม่เค็ม
แต่ คนบ้า คนต๊องส์ แยะครับ
เดินกันให้ขวัก...
   คิก คิก

เป็นเมืองที่ไม่เหมาะกับผมครับ ไม่ใช้เพราะคนบ้า คนต๊องส์ แยะนะครับ แต่เป็นเมืองเน้นโลว์แฟต นี่ ผมรับไม่ได้จริง ๆ Grin
ผมพวก ขาหมู หนัง มัน แยะ ๆ ตามด้วยเค้กครีมหนา ๆ แล้วก็ไอครีมกะทิมัน ๆ ซักถ้วย แล้วล้างปากด้วยผลไม้ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #139 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:10:16 PM »

ผมมีแต่ลูกซองยาวลำกล้องยาวตั้ง 28 นื้วมันคงจะใช้งานแบบที่ให้ความคร่องตัวทุกสภาพคงยากครับ  จริงก็อยากจะหาพวกปั้ม 5-8 นัดเอาไว้สักกระบอกเหมือนกันนะครับ...

ลำกล้องยาวมันมีประโยชน์นะครับ  ยิงเกาะกลุ่มได้ไกลกว่าพวกลำกล้องสั้นเยอะครับ  หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #140 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:13:31 PM »

๕๕๕
โห้ ......... ครบสูตร จริง ๆ ครับ พี่ สน
ออกกำลังกาย แยะ ๆ นะครับ
ประเภท หลังถึงที่นอน ไม่ดีนะครับ
มัน เพลีย.......

ไม่ใช่ เป็นที่เมือง หรอกครับ 
เมือง ยังอุดมสมบูรณ์ ข้าวปลาอาหาร แลผลไม้
มีให้กิน ชนิด ไม่ซ้ำ
แต่เป็นเพราะ สาว ๆ ที่นี้ เน้น เรื่องหุ่น  กลัวอ้วน กันมากกว่า

ขาหมู ต้องกินหนัง น้ำราดฉ่ำ ๆ  โรยพริกน้ำส้ม  กระเทียมกลีบ
แหม.... น้ำลาย สอ ครับ พี่สน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #141 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:15:08 PM »

ขออนุญาติต่ออีกนิดครับ

อยากทราบว่าในสถานการณ์(ที่คิดไว้)การนำลูกติดตัวไปควรจะติดไปเท่าไรครับ

ผมเห็นของพี่ท่านหนึ่งที่เป็นสายสะพายจะบรรจุได้กี่ลูกต่อหนึ่งเส้นครับ

ถ้าเป็นกึ่งออโต้ยังมีแม็กให้หน่อยยังง่ายมานิดหนึ่งครับ

หรือว่าเอาไปเป็น สิบๆกล่องแล้วใส่เป้สะพายหลังครับ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #142 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:21:26 PM »

น้ำหนักครับ  สายสะพาย เส้นหนึ่ง ไม่เบา นะครับ
ไม่ต่ำกว่า ๓๐ นัด ยิ่งแบบรอบเส้น นี่  คิดหนักครับ
บางคน เอาแบบ สองชั้นด้วย   เท่ห์มากเลย
แต่ถ้า จะใส่เป้ ก็เอากล่องใหญ่ ๒๕ นัด
ใส่ไปเลยครับ  ตามที่ว่า จะเอาไปไหว
เดี๋ยวก็เบาแล้ว.......
ดีกว่า จะใช้ แล้ว ไม่มีครับ

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #143 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:23:21 PM »

สะพายลูกปืนลูกซอง ๑๐ กล่องนี่ผมว่าหนักเอาเรื่องนะครับ  

เฉพาะปืนก็หนักเอาการอยู่แล้ว   ถ้าไว้ที่บ้านพอไหวครับ   ไหว้

อย่างที่พี่ยอดบอกครับ  ถ้ามีโอกาสได้ยิง หรือรู้แน่ ๆ ว่ายัีงไงก็ต้องได้ยิง 

เดี๋ยวก็เบาไปเองครับ  แล้วจะคิดได้ว่าน่าจะพามาเยอะกว่านี้เพราะมันหมดเร็วครับ

ปล. ๑๐  กล่อง ๆ ละ  ๒๕  นัด  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 02:31:33 PM โดย °.•°•.Sitthipong.•°•.° » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #144 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:32:41 PM »

คือผมเข้าใจว่าการยิงด้วยปืนลูกซองน่าจะยิงต่อสู้ที่ในระยะที่ไม่น่าจะเกิน50-70 ม.

เป็นระยะที่อาจโดนสวนมาได้ทุกขณะผมไม่เคยอยู่ในสถานการณ์แบบนี้เลยไม่แน่ใจว่าเราจะต้องมีลูกสำรองไว้ที่เท่าไหร่ครับ

กลัวว่าถ้านำติดตัวไปน้อยเวลาลูกหมดอาจจะหาทางหนีออกจากการปะทะยากนะครับ

ถ้าเป็นขนาด 9 มม. ลูกดกแม็กสำรองสามแม็กก็ประมาณ 45 ลูก บวกกับในปืนก็50-60นัดสบายๆเลย

ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #145 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:50:47 PM »

ระยะไกล ๆ ลูกซองได้เปรียบอยู่แล้วครับ (ไม่ถึงกับไกลมากนะครับ)  Grin

ดีกว่าปืนสั้นแน่นอนปืนสั้นเอาไว้สำรองครับ   เพราะพอเจอเหตุการณ์จริงมือไม้อาจสั่น  ยิ่งคนด้วยแล้่วอยู่ไม่นิ่งเหมือนเป้าแน่นอนครับ

ปืนยาวก็จะได้เปรียบ  ประทับบ่า  เล็งตามศูนย์  ยิ่งลูกซองไปทีเป็นกระด้งยิ่งมีโอกาสถูกเป้าหมายได้เยอะครับ  ไหว้

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #146 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 03:52:06 PM »

เข็มขัดลูกซองส่วนใหญ่บรรจุ 24 นัดครับ

ข้อดีข้อหนึ่งของปืนลูกซองคือ  ยิงไป ยัดไป ได้ทุกขณะ และ สามารถเลือกยัดได้ว่าจะใช้กระสุนอะไรในนัดต่อไป

ดังนั้น คนใช้ปืนลูกซองจึงควรมีเข็มขัดกระสุนคู่กับปืนอยู่ตลอดเวลา เวลาหยิบคว้าจะได้มาพร้อมกัน

ส่วนในเข็มขัด 1 เส้น ผมบรรจุกระสุนต่างขนาดกันไว้ คือ

1.กระสุนลูกโดด 4 นัด

2.กระสุนลูกปราย 5 นัด

3.กระสุน oo buck 15 นัด

เข็มขัด 2 เส้นจะบรรจุเช่นนี้ไว้ตลอด

เวลาฝึกยิงและบรรจุ จะได้ไม่ต้องมองหรือเลือกกระสุน

เพราะรู้ตำแหน่งกระสุนอยู่แล้ว ว่านัดต่อไปเป้ราหมายไหน ควรจะยิงด้วยลูกอะไร

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #147 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 03:54:35 PM »

น้ำหนักครับ  สายสะพาย เส้นหนึ่ง ไม่เบา นะครับ
ไม่ต่ำกว่า ๓๐ นัด ยิ่งแบบรอบเส้น นี่  คิดหนักครับ
บางคน เอาแบบ สองชั้นด้วย   เท่ห์มากเลย
แต่ถ้า จะใส่เป้ ก็เอากล่องใหญ่ ๒๕ นัด
ใส่ไปเลยครับ  ตามที่ว่า จะเอาไปไหว
เดี๋ยวก็เบาแล้ว.......
ดีกว่า จะใช้ แล้ว ไม่มีครับ

สะพายลูกปืนลูกซอง ๑๐ กล่องนี่ผมว่าหนักเอาเรื่องนะครับ  

เฉพาะปืนก็หนักเอาการอยู่แล้ว   ถ้าไว้ที่บ้านพอไหวครับ   ไหว้

อย่างที่พี่ยอดบอกครับ  ถ้ามีโอกาสได้ยิง หรือรู้แน่ ๆ ว่ายัีงไงก็ต้องได้ยิง 

เดี๋ยวก็เบาไปเองครับ  แล้วจะคิดได้ว่าน่าจะพามาเยอะกว่านี้เพราะมันหมดเร็วครับ

ปล. ๑๐  กล่อง ๆ ละ  ๒๕  นัด  ไหว้
จริงครับ เรื่องบางเรื่องเหลือดีกว่าขาดครับ Grin
ตอบในฐานะคนเคยบอกของน้ำหนักรวมประมาณ 7 กิโลฯ ครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:01:59 PM »

เข้ามาอ่านต่อครับ... แฮ่ๆ...
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #149 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:04:43 PM »

ถ้าอยากเอามาซ้อมยิงเล่นนี่ส่วนมากเค้าเอาแบบไหนมายิงเล่นค่ะ แต่เดิมเอ๋มีลูก Win หลายแบบยิงเล่นไปหลายกล่องเสียดายเหมื่อนกันตอนนี้เหลืออยู่แค่เนี่ยะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 04:09:57 PM โดย VENDY » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 22
  พิมพ์