๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:32:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Defender พกติดตัวดีไหมครับ  (อ่าน 20287 ครั้ง)
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 11:47:58 PM »

ถ้า จขกท. ไม่มี  glock 26 กับ สมิทร์ M60-12 2  นิ้ว  อยู่แล้วก็น่าสนใจครับ  แต่เกรงว่าถ้าซื้อมาแล้วจะเป็น

คร่อมงานกันสิครับเพราะต่างก็เป็นปืนขนาด  sub  compact  เหมือนกัน  แถมเวลาพก glock 26 กับ สมิทร์ M60-12

2  นิ้ว  ก็น่าจะแนบเนียนกว่าเพราะอย่างน้อยก็ไม่มีหลังอ่อนกับนกสับมาเกี่ยวชายเสื้อให้เกะกะเวลาจะใช้งาน  แถม

ความเร็วของกระสุนขนาด  .45  ที่ยิงจากลำกล้อง  3  นิ้ว  ก็หายไปเยอะเพราะสมควร  เมื่อเทียบกับ glock 26  แล้ว

ความเร็วหายไปน้อยกว่าแถมลูกดกกว่า  ยังไม่นับเรื่องความสับสนในเวลาใช้งานเพราะไกคนละแบบกัน  ซึ่งส่วนตัว

ผมปืนที่พกติดตัวเป็นประจำควรจะฝึกให้คุ้นมือ  เพราะถึงเวลาจำเป็นต้องใช้จริง ๆ ด้วยความตื่นเต้นอาจจะทำให้เกิด

ความสับสนก็เป็นได้  ซึ่งนั่นหมายถึงความเป็นความตายเลยนะครับ

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
tongga
Jr. Member
**

คะแนน 4

บูชาคนที่ควรบูชาและมีปืนมีสติ

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 01:10:15 AM »

ดีเฟนเดอร์ก็ปืนในอุดมคติผมกระบอกหนึ่ง แต่สำหรับผมคิดว่าตัวพกซ่อนสุดท้ายน่าจะเป็นแบบDA/SAจะง่ายกว่าSAล้วนนะครับ  แต่ท่านที่ฝึกฝนมาอย่างดีก็สบายหมดทุกตัวแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 01:12:17 AM โดย tongga » บันทึกการเข้า

".แม้ธรรมะจะงุ่มง่ามบ้างก็ย่อมจะต้องดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวมิใช่หรือ?  ขอท่านทั้งหลายจงพากันสนใจให้ยิ่งขึ้นไปในสิ่งที่เรียกว่า ธรรมะ ให้ถูกต้องและพร้อมสรรพ!."...พุทธทาสภิกขุ...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 05:08:51 AM »

ถ้า จขกท. ไม่มี  glock 26 กับ สมิทร์ M60-12 2  นิ้ว  อยู่แล้วก็น่าสนใจครับ  แต่เกรงว่าถ้าซื้อมาแล้วจะเป็น

คร่อมงานกันสิครับเพราะต่างก็เป็นปืนขนาด  sub  compact  เหมือนกัน  แถมเวลาพก glock 26 กับ สมิทร์ M60-12

2  นิ้ว  ก็น่าจะแนบเนียนกว่าเพราะอย่างน้อยก็ไม่มีหลังอ่อนกับนกสับมาเกี่ยวชายเสื้อให้เกะกะเวลาจะใช้งาน  แถม

ความเร็วของกระสุนขนาด  .45  ที่ยิงจากลำกล้อง  3  นิ้ว  ก็หายไปเยอะเพราะสมควร  เมื่อเทียบกับ glock 26  แล้ว

ความเร็วหายไปน้อยกว่าแถมลูกดกกว่า  ยังไม่นับเรื่องความสับสนในเวลาใช้งานเพราะไกคนละแบบกัน  ซึ่งส่วนตัว

ผมปืนที่พกติดตัวเป็นประจำควรจะฝึกให้คุ้นมือ  เพราะถึงเวลาจำเป็นต้องใช้จริง ๆ ด้วยความตื่นเต้นอาจจะทำให้เกิด

ความสับสนก็เป็นได้  ซึ่งนั่นหมายถึงความเป็นความตายเลยนะครับ
ขอบคุณ ครับที่ให้ข้อคิดเห็น นะครับ จขกท.

peace@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 03:27:45 PM »

ไม่ต้องสนอะไร เดินหน้า ทุกอย่างกันศึกษาได้ ร้อยคนร้อยความ ขอตอบ... ดี เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ปล. ผมก็ชอบแต่ยังไม่มีปัญญาซื้อครับตอนนี้
ชัดเจน
danaicolt
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:48:16 PM »

ซื้อเลยครับ ผมมี glock 26 glock 19 แต่ดูแล้วสวยสู้ Defender ไม่ได้ ก็เลยซื้อ Defender มาใช้อีกครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 06:50:24 AM »

Grinเชื่อแล้วครับตามคำแนะนำของชาว อวป. จ่าย 96% จ่ายสดลด 4 % ยื่น ป.3 แล้วครับรอปืนมา  สน.สก. นะครับ คิก คิก ไหว้ ไหว้

Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 01:34:02 PM »

ยินดีด้วยครับคุณ ART  Colf  Defender  เป็นปืนในฝันของผมกระบอกหนึ่งเหมือนกัน  แต่ก่อนอื่นขอเก็บ

เบี้ยไล่สอยตัวเต็มกับ Commander  ก่อน  กว่าจะถึงคิวของ  Defender  คงอีกนาน  แต่ผมเชื่อว่าถ้าคู่กันแล้ว

คงไม่แคล้วกัน  คิก คิก

ถ้าได้ปืนมาแล้วอย่าลืมนำผมกันทดสอบมาให้ชาว อวป. ชมกันบ้างนะครับ  Cheesy

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 04:32:26 PM »

ยินดีด้วยครับคุณ ART  Colf  Defender  เป็นปืนในฝันของผมกระบอกหนึ่งเหมือนกัน  แต่ก่อนอื่นขอเก็บ

เบี้ยไล่สอยตัวเต็มกับ Commander  ก่อน  กว่าจะถึงคิวของ  Defender  คงอีกนาน  แต่ผมเชื่อว่าถ้าคู่กันแล้ว

คงไม่แคล้วกัน  คิก คิก

ถ้าได้ปืนมาแล้วอย่าลืมนำผมกันทดสอบมาให้ชาว อวป. ชมกันบ้างนะครับ  Cheesy
ครับผม ไหว้ Grin

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 04:54:57 PM »

เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:58:39 AM »

โคลท์ ดีเฟนเดอร์ตัวนี้ เป็นงานศิลปะที่มีอรรถประโยชน์ใช้สอยอย่างดีทีเดียวครับ
ท่าน จขกท โพสท์ถามมา แสดงว่า ต้องมีใจให้เค้ามากกว่า 80% แล้วล่ะครับ
เคยสัมผัสอยู่ครั้งนึง ใช้งานได้ยอดเยี่ยมมากครับ
ตัวนี้ผมเชียร์เต็มที่ครับ ได้สวย ได้คุณภาพ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 04:04:41 AM »

โคลท์ ดีเฟนเดอร์ตัวนี้ เป็นงานศิลปะที่มีอรรถประโยชน์ใช้สอยอย่างดีทีเดียวครับ
ท่าน จขกท โพสท์ถามมา แสดงว่า ต้องมีใจให้เค้ามากกว่า 80% แล้วล่ะครับ
เคยสัมผัสอยู่ครั้งนึง ใช้งานได้ยอดเยี่ยมมากครับ
ตัวนี้ผมเชียร์เต็มที่ครับ ได้สวย ได้คุณภาพ

ซื้อแล้วครับ ทำ ป.3 แล้วครับ ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:27:09 PM »

ซื้อแล้วครับ ทำ ป.3 แล้วครับ ไหว้
ดีใจนอนไม่หลับเลยดิ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:36:35 PM »

ดีใจนอนไม่หลับเลยดิ
อีกนานพี่ กว่าจะได้ครับ

mchaw
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 04:54:49 PM »

ยินดีที่ตัดสินใจเลือกม้าครับ

ผมเองก็มีกล็อก 17 กับ 36  ยังเลือก Defender มาติดบ้านไว้อีกกระบอกครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 06:09:22 PM »

ยินดีที่ตัดสินใจเลือกม้าครับ

ผมเองก็มีกล็อก 17 กับ 36  ยังเลือก Defender มาติดบ้านไว้อีกกระบอกครับ
Colt ครับ สุดยอด เคยนอกใจแล้วกลับมาใช้ใหม่แน่นอนสุดครับ ไหว้ คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์