๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:40:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Defender พกติดตัวดีไหมครับ  (อ่าน 20245 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 08:52:16 AM »

Grin ปกติไม่เคยพกปืนเพราะไม่มีใบพก แต่ถ้ามีเหตุจำเป็นก็ต้องใช้งานบ้างปกติใช้ glock 26 กับ สมิทร์ M60-12 2  นิ้ว ติดตัวนะครับ  พอดีมีสิทธิ จอง Colt Defender 3 นิ้ว ว่าเหมาะจะมาใช้ สลับกับ 2 กระบอกหรือไม่ครับข้อความชาว อวป. นะครับ ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 08:54:54 AM »

ท่าน Sting ว่าไงครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:00:17 AM »

...ผมยังไม่เคยยิงตัวนี้ แต่เท่าที่เคยสัมผัสของเพื่อน ผมว่าตัวเล็กต่อยหนักแน่ๆ ส่วนมิติปืนก็ใช้ได้ในด้านการพกพา เพราะเพื่อนผมเองพกซ่อนติดตัวตลอด แทบไม่สามารถสังเกตเห็นได้ครับ... Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:05:37 AM »

ผมว่าคุมยากนิ๊ดนึง แต่ระดับคุณ Art แล้วผมว่า สบมยห ครับ Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:09:25 AM »

ผมว่าคุมยากนิ๊ดนึง แต่ระดับคุณ Art แล้วผมว่า สบมยห ครับ Grin
ออ ไม่เหน็บติดตัวครับพุงมันใหญ่อยู่แล้วครับ ใส่กระเป๋าหนีบบ้างกระเป๋าคาดเอวบ้างนะครับ 555

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:17:08 AM »

ดีครับ หากไม่สับสนเรื่องระบบDouble กับ Single เวลาจะใช้งานฉุนเฉินหรือเร่งด่วน

อเสวนา จะ พาลานัง
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:47:35 AM »

ดีครับ หากไม่สับสนเรื่องระบบDouble กับ Single เวลาจะใช้งานฉุนเฉินหรือเร่งด่วน

ครับ ใช่ครับ ขอบคุณครับ

นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 10:13:38 AM »

ดีครับพี่  หาแม็ก 7 นัดมาใช้  ขึ้นลำเข้าเซฟไว้  มี่ 7+1 พกแม็ก 8 นัด ของตัวเต็ม อีก 2  จะไปที่ไหนล่ะครับทีเนี้ย  คิก คิก คิก คิก  ไหว้

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 10:20:12 AM »

ดีครับพี่  หาแม็ก 7 นัดมาใช้  ขึ้นลำเข้าเซฟไว้  มี่ 7+1 พกแม็ก 8 นัด ของตัวเต็ม อีก 2  จะไปที่ไหนล่ะครับทีเนี้ย  คิก คิก คิก คิก  ไหว้
ถ้าได้มาจะพาไปหาท่านนะครับ colt defender นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 10:21:49 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 10:39:11 AM »

ขนาด .๔๕  เหมาะมาก ที่จะรับมือพวกโจร ในระยะใกล้  ที่จวนตัว ด้วยกระสุนเพียง ๑ นัด แล้วเป้าเสียอาการ ทันที
.๔๕ ในขนาดที่ เบา กระทัดดรัด อย่าง Combat Commander- Officer-  Defender ก็เพื่อวัตถุประสงค์ สำหรับพลเรือนใช้ อยู่แล้ว ครับ.  เยี่ยม

แต่มีขนาดกระสุน .๔๐ S&W  หัวกระสุน ๑๘๐ เกรน บินที่ ๙๙๐ ฟ/วิ จุ ๑๓-๑๕ นัด ที่อาจมาแทน .๔๕ ได้ค่อนข้างดี และลงตัว ทั้งหมัดหนัก เบา และจุได้มากกว่า .
ผมกำลังรอ Glock ๒๓  เพื่อมาแทน  Colt Combat Commander .๔๕    ที่ใช้อยู่แล้ว ครับ   Cheesy

.๔๕  ตัวปืน ที่รองรับ มีมาก่อน .๔๐ เราจึงคุ้นเคยยกับภาพพจน์เดิม ๆ   ของ .๔๕
กระสุนทั้ง ๒ ขนาด ถ้าเป็นหัวรู ด้วยกัน น้ำหนักหัวกระสุน ๑๘๕ กับ ๑๘๐ เกรน  แต่ความเร็วของ  .๔๐ เหนือกว่ามาก

และในตัวปืน Defender ลำกล้อง ๓ นิ้ว G ๒๓  ๔ นิ้ว   พลังงานที่ได้  และแรงตบ ของ  .๔๐ จากปืนที่ผมยกมาเปรียบนั้น
เหนือกว่ากัน ในทุกมิติ อย่างที่บอกมาข้างต้น..  ถ้าจะนำเสียบเอวไว้ ป้องกันตัว ครับ.  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 10:53:29 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

DB1-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:30:05 AM »

มีสิทธิซื้อได้ในราคาดีๆ............ซื้อใว้ก่อนเลยครับ.....คนรัก "ม้า" ไม่มีใครปฎิเสธเจ้าตัวเล็กหมัดหนักแน่นอน...........

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:47:59 AM »

ใช้ Kimber ultra carry II อยู่ครับ ขนาดๆคล้ายๆกันครับ ขอออกความเห็นสองประเด็นนะครับ

1. เรื่องพกนั้น ผมนิยมปืนพวก polymer มากกว่าครับ ในแง่ของการดูแลเรื่องสนิม เพราะฉะนั้น Glock ที่มีอยู่น่าจะดีกว่าครับ

2. ในเรื่องของระบบการทำงาน ปืน Colt Defender ทำออกมาค่อนข้างแน่น ถ้าเอามาใส่กระเป๋าสะพายเอว อาจจะไม่เหมาะครับ อาจจะมีพวกด้าย กระดาษ หรือฝุ่นต่างๆนาๆที่สามารถไปทำให้ระบบของปืนขัดได้ครับ แนะนำพกซองน่าจะดีกว่าครับ ในแง่นี้ ลูกโม่ และ glock จะได้เปรียบกว่าครับ

สรุปแล้ว ในตัวเลือข้างบน ลูกโม่ และ Glock ดีอยู่แล้วครับ แต่ถ้าชอบก็ลุยโลดครับผม Smiley
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 12:13:49 PM »

ไม่ต้องสนอะไร เดินหน้า ทุกอย่างกันศึกษาได้ ร้อยคนร้อยความ ขอตอบ... ดี เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ปล. ผมก็ชอบแต่ยังไม่มีปัญญาซื้อครับตอนนี้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 02:55:02 PM »

เรื่อง พกเนียน ผม ว่าดีเฟนเด้อร์ ได้เปรียบ
เรื่องลุกดก ยกให้กล๊อก
แต่ถ้าเป้นอัตาการ ยิวเร็วแบบต่อสู้ เพื่อยิงต่อเนื่อง แบบ ประชิดตัว ต้องยกให้ตะกุล 1911 ครับ ผมเองเคยยิงเที่ยบ กล๊อก30 กับ compact  3.5นิ้ว เรื่อง กระกริ๊ปปืน การคุมปืนและยิงซ้ำ ยังสู้ 1911ไม่ได้  ยิ่งในภาวะ ที่ตื่นเต้น เหงื่อ ไหลซึมตามมือ จะรู้ได้เลยว่าปืนพลาสติค ลื่น ขนาดไหน ส่วนในเรื่อง การยิงแบบนับความทนของปืน และ เรื่องการบำรุงรักษาง่าย การยากต่อการขัดข้องของตัวปืน ผมว่ากล๊อกได้เปรียบ ถ้าเป้นในเมือง ผมเลือก1911ครับ แม๊กสำรองซัก4แม๊ก ก็เหลือกินแล้ว
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 04:16:43 PM »

เรื่อง พกเนียน ผม ว่าดีเฟนเด้อร์ ได้เปรียบ
เรื่องลุกดก ยกให้กล๊อก
แต่ถ้าเป้นอัตาการ ยิวเร็วแบบต่อสู้ เพื่อยิงต่อเนื่อง แบบ ประชิดตัว ต้องยกให้ตะกุล 1911 ครับ ผมเองเคยยิงเที่ยบ กล๊อก30 กับ compact  3.5นิ้ว เรื่อง กระกริ๊ปปืน การคุมปืนและยิงซ้ำ ยังสู้ 1911ไม่ได้  ยิ่งในภาวะ ที่ตื่นเต้น เหงื่อ ไหลซึมตามมือ จะรู้ได้เลยว่าปืนพลาสติค ลื่น ขนาดไหน ส่วนในเรื่อง การยิงแบบนับความทนของปืน และ เรื่องการบำรุงรักษาง่าย การยากต่อการขัดข้องของตัวปืน ผมว่ากล๊อกได้เปรียบ ถ้าเป้นในเมือง ผมเลือก1911ครับ แม๊กสำรองซัก4แม๊ก ก็เหลือกินแล้ว

ดีเฟนเดอร์เป็นโครงอัลลอย......รีคอยล์ค่อนข้างมากเมื่อเทียบกับคอมแพ็คที่เป็นโครงเหล็กครับ....

ผมไม่เคยประทับใจพวก1911ลํากล้องสั้นโครงอัลลอยเลยครับ.......

ส่วนตัว.......ไม่เหล็กก็โพลีเมอร์ไปเลย.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์