๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 09:16:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน ม.ฮะกิมี เปิดจอง Ruger LCP แล้วอะครับ  (อ่าน 8540 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 12:44:07 AM »

ผมสนใจ และจอง สน.สก. ในราคา ๓๕,๐๐๐.- ถ้าราคาสูงถึง ๔๐,๐๐๐.- ผมก็ไม่สนแล้ว หันไปเล่นตัวอื่นดีกว่า

ก็เหมือนกับ  Kawin ที่ตั้งราคา ๔๙,๙๐๐-๕๔,๙๐๐.- ใน สน.สก  คนถึงหันไปหา LCP ..  Grin

พี่ไม่สนLCRเหรอครับ........DAO แต่ตวัดเร็ว ผมว่าอาจจะดีกว่าS&Wด้วย.....แถมเบาเอวดี.....

แสดงว่าท่านไดเมียวไม่ได้ติดตามพี่ Ro@d อย่างคลั่งไคล้...

เพราะแฟนพันธุ์แท้ 524 จะรู้ดีว่าพี่เขานิยมออโต้ล้วนๆครับ...คิก คิก

ตามครับ.......ดูปืนพี่เขาทุกกระบอก........แต่เผื่อพี่เขาเปลี่ยนใจครับ.......เอาจริงๆ...หาพวกน่ะครับ...อิๆ

ขอบคุณมากครับ หมอรุต  ขอบคุณมากครับ คุณ Daimyo. ถ้าเกิด นอนฝัน ละเมอ ถึงลูกโม่ พลาดจาก Colt คงต้องเป็น Ruger แน่เลยครับ.  Wink

jdp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 02:33:30 PM »

Grin
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 03:28:17 PM »

ต่าโควต้ามันแพงกว่าราคาปืนก็จบเช่นนี้แล  เศร้า

สงสัย Anschutz BR50 Model2013 ก็คงไม่มีใครสั่งแล้วเช่นกันมั่ง

ไม่มีร้านไหนรับจองหรือคิดจะสั่งเลยเหตุผลกำไรน้อย

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:06:01 PM »

ผมมีทั้ง S&W M637 ชีฟ โครงอัลลอย 1 7/8 นิ้ว  และ รูเกอร์ LCP .380  ลองยิง LCPดูแล้ว ลูกบุลเล็ต JHP

รีคอล์ย น้อยกว่ายิง M637 ด้วยลูกซ้อมหัวตัดมาก ๆ เลย พกก็เนียนกว่า  บรรจุกระสุนก็ได้มากกว่า 1 นัด  ยิงก็นุ่มกว่า ที่ 10 เมตรกลุ่ม LCP ดีกว่า

ตอนนี้ก็เลยลืม M637 ไปเลย ...ได้แค่ลืมมันครับ แต่ขายมันไม่ได้เพราะซื้อ M637 จาก สน.อส. ช่วงนี้ลูก .380 ขาดตลาด เหลือลูก S&B หัว Silver ติดปืนแค่ 6 นัดเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2010, 09:07:34 PM โดย birdwhistle » บันทึกการเข้า

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 11:07:42 AM »

ผมมีทั้ง S&W M637 ชีฟ โครงอัลลอย 1 7/8 นิ้ว  และ รูเกอร์ LCP .380  ลองยิง LCPดูแล้ว ลูกบุลเล็ต JHP

รีคอล์ย น้อยกว่ายิง M637 ด้วยลูกซ้อมหัวตัดมาก ๆ เลย พกก็เนียนกว่า  บรรจุกระสุนก็ได้มากกว่า 1 นัด  ยิงก็นุ่มกว่า ที่ 10 เมตรกลุ่ม LCP ดีกว่า

ตอนนี้ก็เลยลืม M637 ไปเลย ...ได้แค่ลืมมันครับ แต่ขายมันไม่ได้เพราะซื้อ M637 จาก สน.อส. ช่วงนี้ลูก .380 ขาดตลาด เหลือลูก S&B หัว Silver ติดปืนแค่ 6 นัดเองครับ

637..............ไปตัดสดเอาเลยหรือครับ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:51:21 PM »

ผมขอสิทธิราคาสวัสดิการแค่วันเดียวพอ   เท่ากับซื้อปืนในราคาเมื่อ 10 ปีก่อนจะกวาดให้เกลี้ยงเลย

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:03:30 PM »

เมื่อวันก่อนปีใหม่ ผมไปร้าน ม.ฮะกิมี ทางร้านบอกรับจอง Ruger LCP ราคา 7x,xxx ครับ เยาะเย้ย  หลงรัก  น้ำลายหก รอมาตั้งนาน  กิ๊วก๊าว

ครับ
ราคานี้ โหดดดดดดดดดดด
ปืนพลาสติก

tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:12:47 PM »

เมื่อวันก่อนปีใหม่ ผมไปร้าน ม.ฮะกิมี ทางร้านบอกรับจอง Ruger LCP ราคา 7x,xxx ครับ เยาะเย้ย  หลงรัก  น้ำลายหก รอมาตั้งนาน  กิ๊วก๊าว

ครับ
ราคานี้ โหดดดดดดดดดดด
ปืนพลาสติก
โดนชก
จะได้มองว่าเรามีตังค์ไง..ครับ.....อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินรวยจริงเป่าไม่รู้
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 04:01:43 PM »

เรียนคุณ Tashiro ครับ

M637 นั้นทำสัญญาจองที่ สน.อส.ครับ จำได้ว่าประมาณปลายเดือน มี.ค. 52 เดกินข้ามไปซื้อแค๙เชียร์เช็ค 10 % เป็นเงิน 4200 บาท แล้วก็ได้สัญญา รุ่งขึ้น ไปขอ ป.3 กว่าจะได้ ป.3 ก็ต้นเดือน พ.ค. 52 ได้มาปุ๊บ ก็ไปจ่ายอีก 90 % แล้วก็รับมาปั๊บเลยครับ

ผมไปทำสัญญาได้ไม่ถึง 1 อาทิตย์ปืนก็เข้า ผ่านไปอีกประมาณ 2 อาทิตย์ ก็จ่ายปืน จำได้ว่าหลังสงกรานต์

โชคร้ายกระบอกที่ได้มายิงแล้วกินขวา(ที่ 10 ม. ออกขวาประมาณ 15-16 ซม.)  เพราะโรงงานเขาขันลำกล้องเกินฉากไปนิดนึง เอาไปที่สุพลการช่าง เขาหวดด้วยค้อนปอนด์ไป 4-5 ที ก็ค่อยยังชั่ว  กินขวาน้อยลงไปเยอะเลย  ผมเอาไปหวดต่อที่บ้าน แล้วค่อย ๆ ลองยิงดู จนมันตรงเป๊ะ ไม่กินขวาหรือซ้ายอีก  เป็นการหวดให้คลายออกนิดนึง จึงกล้าทำ ถ้าหวดเขามีหวังโครงอัลลอยร้าวแน่

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:26:32 PM »

เรียนคุณ Tashiro ครับ

M637 นั้นทำสัญญาจองที่ สน.อส.ครับ จำได้ว่าประมาณปลายเดือน มี.ค. 52 เดกินข้ามไปซื้อแค๙เชียร์เช็ค 10 % เป็นเงิน 4200 บาท แล้วก็ได้สัญญา รุ่งขึ้น ไปขอ ป.3 กว่าจะได้ ป.3 ก็ต้นเดือน พ.ค. 52 ได้มาปุ๊บ ก็ไปจ่ายอีก 90 % แล้วก็รับมาปั๊บเลยครับ

ผมไปทำสัญญาได้ไม่ถึง 1 อาทิตย์ปืนก็เข้า ผ่านไปอีกประมาณ 2 อาทิตย์ ก็จ่ายปืน จำได้ว่าหลังสงกรานต์

โชคร้ายกระบอกที่ได้มายิงแล้วกินขวา(ที่ 10 ม. ออกขวาประมาณ 15-16 ซม.)  เพราะโรงงานเขาขันลำกล้องเกินฉากไปนิดนึง เอาไปที่สุพลการช่าง เขาหวดด้วยค้อนปอนด์ไป 4-5 ที ก็ค่อยยังชั่ว  กินขวาน้อยลงไปเยอะเลย  ผมเอาไปหวดต่อที่บ้าน แล้วค่อย ๆ ลองยิงดู จนมันตรงเป๊ะ ไม่กินขวาหรือซ้ายอีก  เป็นการหวดให้คลายออกนิดนึง จึงกล้าทำ ถ้าหวดเขามีหวังโครงอัลลอยร้าวแน่

เจ๋งครับ............................. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:33:00 PM »

70Kกว่าๆ ราคาสูงไปหน่อย
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:50:28 PM »

ไม่สมราคา

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์