ขอความอนุเคราะห์ ลิงค์แอดเดรส..สำหรับตรวจสอบพัสดุ....

<< < (2/3) > >>

SDH2th:
อ้างจาก: SAVOK CZ ที่ ตุลาคม 15, 2005, 09:49:33 PM

ตรงนี้ครับ ;D
http://track.thailandpost.co.th/

เข้าไปแล้ว  บอกให้กรอกเลขสิ่งของ  13 หลักครับ  ผมดูที่ ใบรับฝาก....ตรง"เลขที่สิ่งของ" มีเลขแค่นี้ครับ..95776...ไม่มีเลข 13 หลักครับระบบเลยไม่ทำงาน ท่านใดทราบช่วยชี้แนะด้วยครับ...ส่ง  511  ไปให้สมาชิกตั้งกะเมื่อวาน 9 โมง อยากทราบว่าของไปถึงไหนแล้วครับ....

SAVOK CZ:
ลองดูใหม่นะครับ ตัวเลขที่ว่าจะขึ้นต้นด้วยอักษรอังกฤษ 2 ตัว ต่อด้วยตัวเลขแล้วลงท้ายด้วย th ครับ ;D

barby:
ตอนนี้บริษัทไปรษณีย์ไทยจำกัด ให้บริการ TRACK&TRACE หรือการติดตามสิ่งของส่งทางไปรษณีย์ เฉพาะ  สิ่งของลงทะเบียน (สิ่งของที่มีตัวอักษรและเลข 13 หลักที่เริ่มด้วย RX XXXX XXXX X TH ) และ อี เอ็ม เอส  (สิ่งของที่มีตัวอักษรและเลข 13 หลักที่เริ่มด้วย EX XXXX XXXX X TH  )  ส่วนพัสดุไปรษณีย์ยังไม่เปิดระบบการติดตาม  แต่ไม่ต้องกลัวหายครับทุกขั้นตอนมีการควบคุมคุณภาพดีไว้ใจได้ เพราะตอนนี้ตั้งแต่เป็นบริษัทฯนี่เขาเลิก  ของหาย จ่ายช้าแล้ว

PU45™:
ตัวเลข 13 หลักจะอยู่ในใบเสร็จรับเงินที่พิมพ์จากเครื่องตอนชำระเงินครับ
ถ้าเป็นแบบใบสีเขียวใช้ตรวจสอบทางนี้ไม่ได้ครับ

PU45™:
เอ้า มีให้ทดลองกันครับ ผมส่งพัสดุให้ลูกชายที่เรียน มช. ลองดูนะ

EB453055885TH

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว