ขอความอนุเคราะห์ ลิงค์แอดเดรส..สำหรับตรวจสอบพัสดุ....

<< < (3/3)

SDH2th:
อ้างจาก: PU45 ที่ ตุลาคม 16, 2005, 06:20:19 AM

เอ้า มีให้ทดลองกันครับ ผมส่งพัสดุให้ลูกชายที่เรียน มช. ลองดูนะ

EB453055885TH

ขอบคุณครับทุกท่านครับ...ทำไมผมไม่ได้ใบเสร็จครับ  มีแต่ใบสีเขียวครับ...ทำไงดี ชักไม่สบายใจครับ..วันจันทร์จะไปสอบถามครับ
ว่าแต่ว่าส่งของวันศุกร์ แล้ววันหยุดเสาร์อาทิตย์ของมีการเดินทางไหมครับและมีการนำจ่าย เสาร์-อาทิตย์ไหมครับ ท่านใดทราบบ้างชาวยชี้แนะด้วยครับ.....

PU45™:
เข้าไปดูตามใบเสร็จที่ผมโพสต์ไว้สิครับ ผมก็ส่งเมื่อวันศุกร์ที่ 7 มีรายละเอียดทุกขั้นตอนเลย
ส่วนใบสีเขียวต้องตรวจสอบ ณ ที่ทำการที่ฝากส่งครับ

Awake:
ส่งแบบไหนครับ ems พัสดุ หรือ ลงทะเบียนครับ ส่งไปจังหวัดไหนครับ ใบสีเขียว ใช้รับฝากแบบแมนนวล ใช้สำหรับเวลาไฟดับหรือเครื่องขัดข้อง แล้วก็ ตรงที่ไปรษณีย์อนุญาติ  ต้องไปสอบถามวันจันทร์ครับถ้าเป็นต่างจังหวัด ถ้าเป็นอีเอ็มเอสหรือลงทะเบียน โทรถามที่ 1545 แต่ถ้าเป็นพัสดุ ก็โทรไปถามที่ ไปรษณีย์ปลายทางได้ครับ หรือไปรษณีย์ที่ฝากส่ง เขาจะมีโทรศัพท์แบบ วอยส์ สามารถโทรติดต่อได้ทั่วประเทศโดยไม่เสียเงิน หรือ ส่งข้อมูล ส่วนตัวมาก็ได้ผมจะเช็คให้ มันอาจจะช้าตรงที่ศูนย์ไปรษณีย์ต่างๆ เพราะจะมีเครือง เอกซ์เรย์ อยู่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว