๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:30:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **ชมวิว ไปพลางๆ **  (อ่าน 22865 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:45:42 AM »

ปรกติ  เจ๊บอกให้เซ็น  ท่านก็ต้องเซ็นไม่ไช่หรือครับ  ไม่มีทางขัดขืน  อย่าไปห่วงเลยครับสมบัตินอกกาย   อย่างไรซะเจ๊แกก็คงไม่เอาไปใช้อะไรหมดหลอกครับ  เพียงแต่ไม่ให้เรามีเงินติดตัวมากนะ  แกคงกลัวท่านเอาไปแจกเป็นทุนอาหารกลางคืน  นักศึกษาผู้ใหญ่นะ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 03:20:29 PM »

ปีใหม่นี้พี่แม๊กเฝ้าทรัพย์ไม่ไปไหนเลยนะครับ
ผมกลับมาทั้งเหนื่อยทั้งเมื่่อย หลับไปหลายรอบแล้วก็ยังไม่อิ่ม
เกิดเป็นคนขับรถลำบากจริงๆเลย แต่ก็เต็มใจนะครับ เยี่ยม เยี่ยม

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 03:28:28 PM »

ขออภัยนะครับที่มาตั้งกระทู้ต่างหาก สืบเนื่องจากที่ผมเคยบอกว่าจะโพสท์ภาพ วิวที่น่าสนใจแถวๆมวกเหล็ก สำหรับการแข่งขันนัดต่อๆไป
เผอิญวันนี้ผมไปติดตามงานน้องๆตามหน่วยงานย่อย ก็เลยเห็นอีกวิวหนึ่งที่น่าสนใจ ลักษณะเป็นทุ่งโล่ง ปล่อยว่างไว้ เลี้ยงวัวบ้างเป็นบางวัน หลังมีเขาเป็นแบคสตอป สามารถยิงได้ระยะ 50-400 เมตร ยิงได้ตั้งแต่ อัดลมยันลูกกรดหรือ .308 แต่กลัวจะรบกวนชาวบ้าน สถานที่อยู่หลังหมู่บ้าน เส้นทางะหว่างแก่งคอย ไปเขื่อนป่าสัก ก่อนถึงแยกวังม่วง(ป่ากระถิน หรืออุโมงค์ต้นไม้) สามารถกางเต็นท์ชมดาว และเป็นส่วนตัว อยู่ติดสถานที่ทำงานของหน่วยงานผม แยกเข้ามาทาง หินลับ หรือเข้ามหาวิทยาลัยนานาชาติเอเซีย แปซิฟิค หรือ มิชชั่นเก่า ไกล้ๆกับ ผาเสด็จ ลองดูภาพประกอบ

เป็นทุ่งหญ้าอะไรผมไม่ทราบชนิดแต่ไม่คันแน่นอน ต้นเล็กๆ สูงประมาณคืบ ที่ดินจะเป็นเนินสโลปขึ้นเขาไล่ระดับเล็กๆขึ้นไปบนเขา

ต้นไม้ที่เห็นกลางภาพเหมาะที่จะเป็นจุดกองอำนวยการ ไม่ต้องกางเต็นท์เลย  อีกอย่างพื้นที่กว้างมากประมาณ 3-4 สนามบอล

ซูมเข้เาไปไกล้ๆ จะเห็นฝูงนกเขาและนกพิราบเต็มไปหมด คาดว่ากินเมล็ดหญ้าในทุ่ง ...ไม่อยากจะคิดต่อ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

อันนี้ถ่ายจากที่ทำงาน สามารถจอดรถและอาบน้ำ เข้าส้วมได้เลย อยู่ติดกัน

สถานที่จริงดูดีมากครับ

ที่สำคัญ ปืนยังไม่มาเลย โครงการผมต่อจากนี้ก็ยังเลือนลาง อ๋อย อ๋อย

ใครเอาเป้ารูปนก ไปทิ้งไว้แถวนั้นตั้งเยอะแยะ แบบนี้ต้องถูกใจพี่สิทธาแน่นอน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 06:23:13 PM »

ปีใหม่นี้พี่แม๊กเฝ้าทรัพย์ไม่ไปไหนเลยนะครับ
ผมกลับมาทั้งเหนื่อยทั้งเมื่่อย หลับไปหลายรอบแล้วก็ยังไม่อิ่ม
เกิดเป็นคนขับรถลำบากจริงๆเลย แต่ก็เต็มใจนะครับ เยี่ยม เยี่ยม
ไอ้ของเรานะมีไม่เท่าไร  เหน็บเอ็วไป  สะพายหลังไป  ก็หมดแล้ว  แต่ที่ต้องอยู่เฝ้า  สมบัติของลูกห้องทั้งนั้น  เขากลับบ้านกันหมดเลย  เราเลยต้องอยู่ดูแลให้เขานะครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:48:49 PM »

ขออภัยนะครับที่มาตั้งกระทู้ต่างหาก สืบเนื่องจากที่ผมเคยบอกว่าจะโพสท์ภาพ วิวที่น่าสนใจแถวๆมวกเหล็ก สำหรับการแข่งขันนัดต่อๆไป
เผอิญวันนี้ผมไปติดตามงานน้องๆตามหน่วยงานย่อย ก็เลยเห็นอีกวิวหนึ่งที่น่าสนใจ ลักษณะเป็นทุ่งโล่ง ปล่อยว่างไว้ เลี้ยงวัวบ้างเป็นบางวัน หลังมีเขาเป็นแบคสตอป สามารถยิงได้ระยะ 50-400 เมตร ยิงได้ตั้งแต่ อัดลมยันลูกกรดหรือ .308 แต่กลัวจะรบกวนชาวบ้าน สถานที่อยู่หลังหมู่บ้าน เส้นทางะหว่างแก่งคอย ไปเขื่อนป่าสัก ก่อนถึงแยกวังม่วง(ป่ากระถิน หรืออุโมงค์ต้นไม้) สามารถกางเต็นท์ชมดาว และเป็นส่วนตัว อยู่ติดสถานที่ทำงานของหน่วยงานผม แยกเข้ามาทาง หินลับ หรือเข้ามหาวิทยาลัยนานาชาติเอเซีย แปซิฟิค หรือ มิชชั่นเก่า ไกล้ๆกับ ผาเสด็จ ลองดูภาพประกอบ

เป็นทุ่งหญ้าอะไรผมไม่ทราบชนิดแต่ไม่คันแน่นอน ต้นเล็กๆ สูงประมาณคืบ ที่ดินจะเป็นเนินสโลปขึ้นเขาไล่ระดับเล็กๆขึ้นไปบนเขา

ต้นไม้ที่เห็นกลางภาพเหมาะที่จะเป็นจุดกองอำนวยการ ไม่ต้องกางเต็นท์เลย  อีกอย่างพื้นที่กว้างมากประมาณ 3-4 สนามบอล

ซูมเข้เาไปไกล้ๆ จะเห็นฝูงนกเขาและนกพิราบเต็มไปหมด คาดว่ากินเมล็ดหญ้าในทุ่ง ...ไม่อยากจะคิดต่อ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

อันนี้ถ่ายจากที่ทำงาน สามารถจอดรถและอาบน้ำ เข้าส้วมได้เลย อยู่ติดกัน

สถานที่จริงดูดีมากครับ

ที่สำคัญ ปืนยังไม่มาเลย โครงการผมต่อจากนี้ก็ยังเลือนลาง อ๋อย อ๋อย

ใครเอาเป้ารูปนก ไปทิ้งไว้แถวนั้นตั้งเยอะแยะ แบบนี้ต้องถูกใจพี่สิทธาแน่นอน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ขอกราบงามๆ ลงบนอกของคุณนกสักหลายครั้ง ขอตำแหน่งจีพีเอส ด่วน เอาตรงหลังคาที่มีนกพิราบเกาะนะครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 05:58:53 PM »

wow w w แบบนี้สุดยอด  จริงๆ  ขอไปยิงนกพิราบด้วยคนนะคุณสิทธา
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:46:44 PM »

เอ้า........ไปกันใหญ่แล้ว  เล่นขอพิกัดคุณนก   เพื่อจะไปยิงนกลูกน้องแก  แล้วแกจะยอมบอกหรือครับ  ขอไปเยี่ยมชมก่อนเพื่อไปดูราดเลาก่อน  แล้ววันหลังค่อยไปส่องไม่ดีกว่าหรือครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 06:46:06 AM »

อย่าลืมเตรียมข้าวเปลือกไปโปรยซักกระสอบนะครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:19:39 AM »

อย่าลืมเตรียมข้าวเปลือกไปโปรยซักกระสอบนะครับ
ข้าวเปลือกแช่อะไรที่มีแอลกอฮอซะหน่อยพอนกกินเข้าไปจะเดินเป๋ไปเป๋มา งานนี้คุณsitta ที่ว่าไม่เคยพลาดต้องมีพลาดบ้างหละ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:38:20 AM »

wow w w แบบนี้สุดยอด  จริงๆ  ขอไปยิงนกพิราบด้วยคนนะคุณสิทธา

ก็แล้วแต่คุณ nok หละครับ

ถ้าไปหลายคนก็ดีนะครับ จะได้แบ่ง ๆ กันไปคนละกระทงสองกระทง

ในภาพลองดูตรงขอบกันฝนหน้าต่างชั้นสองสิครับ
นกพิราบเข้าไปเกาะอยู่ตรงนั้นหลายตัว

แล้วตรงจานรับสัญญานดาวเทียม ด้านบนเป็นหลังคารองน้ำฝนไหลมาตามรางลงในบ่อเก็บด้านล่าง
แบบนี้อันตรายครับ มีมูลนกพิราบปนเปื้อนในน้ำแน่นอน ถ้าเชื้อเข้าสู่สมองค่ารักษาต้องได้เห็นเลข 6 หลัก
แถมพอรักษาหายแล้วก็ไม่เหมือนเดิม กลายเป็นคนเอ๋อ ๆ ไปตลอดชีวิต 

อันที่จริงสถานที่อย่างนี้ ผมก็คิดว่านกพิราบคงมีสุขภาพดี ไม่น่าจะเป็นพาหะแพร่เชื้อ
เพราะอยู่ในที่โล่งอากาศดี กินอาหารธรรมชาติ  แต่ด้วยเพระมันเป็นนกพิสัยบินไกลมาก
และอาจมีนกพิราบหลงฝูงติดเชื้อจากถิ่นไกลมาอยู่ด้วยและแพร่เชื้อภายในฝูง ตรงนี้ก็น่าเป็นห่วง

บางคนอาจพูดได้ว่าผมอยู่มาเป็นสิบปีนกพิราบเต็มหลังคาไม่เห็นเป็นไรเลย
อาจเป็นเพราะเขามีสุขภาพแข็งแรงเลยดูเผินๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ความจริงสุขภาพด้อยลงแต่ไม่รู้ตัวมากกว่า
คนพูดอย่างนั้นไม่รู้หรอกว่าแท้ที่จริงแล้วตัวเองควรมีสุขภาพที่แข็งแรงมากกว่านี้
มากกว่าที่คิดว่าตนแข็งแรงปกติดีอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันคน   คนนี้แบบว่าถ้าไปอยู่แบบที่อากาศสดชื่น
เขาจะกลายเป็นคนที่แข็งแรงกว่าที่เป็นอยู่ ประสบความสำเร็จในชีวิตมากกว่าที่เป็นอยู่เพราะมีสมองแจ่มใส
มีอายุยืนยาวกว่าคนปกติทั่วไป

ปกติเราเลี้ยงไก่ มูลไก่มันมากกว่านกพิราบ แต่มันก็อยู่บนพื้นดิน โอกาสฟุ้งกระจายมีน้อยกว่า
แค่เราฉีดยาฆ่าเชื้อไปตามพื้นก็ป้องกันได้แล้ว  เลี้ยงนกเขา นกเขาเกาะคานแล้วถ่ายมูล
มูลก็ตกลงมาบนพื้นดิน นกทั่วไปก็เป็นอย่างนั้น แต่นกพิราบมันชอบถ่ายมูลอยู่ตามกรอบหน้าต่าง หลังคา รางน้ำ
มูลมันจะอยู่บนที่สูง โอกาสฟุ้งกระจายไปตามลม หรือฟุ้งเข้ามาทางหน้าต่างในบ้านมีโอกาสสูงมาก ถ้าเชื้อมันลอย
ตกมาบนหมอนที่นอน  ก็นึกภาพกันเอานะครับว่าจะเป็นยังไง ถ้าบังเอิญเราหรือลูกน้อยน่ารักตอนนอนหมอน
ทีนอนตรงนั้น

มูลนกพิราบตรงที่มันมาเกาะ ไอ้นกพวกนี้ไม่ชอบเกาะสายไฟ แต่ชอบยืนบนพื้นราบ

สายเคเบิ้ลทีวีมันก็ไม่เว้น

ตรงนี้ก้อนใหญ่มากเพราะก้อนเล็กหลายก้อนรวมกัน

มันคิดว่าตรงนี้เป็นห้องส้วมของมันหรือเปล่า

(กำลังชักแม่น้ำทั้งห้ามารวมกัน)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:13:36 PM »

ภาระกิจนี้คาดว่าต้องใช้เวลาซักเท่าไหร่ครับจึงจะสำเร็จ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:24:48 AM »

ที่แท๊งค์น้ำนั้นมีแต่ขี้นกครับ ไม่มีน้ำ และไม่ได้ใช้เก็บน้ำก็เพราะเหตุผลที่ คุณ komatsu กล่าวไว้ ในนั้นมีขี้นกเกือบครึ่งแทงค์ ตอนนี้กำลังทำโครงการปรับเปลี่ยนซ่อมแซมไปทำอย่างอื่น (ต้องใช้งบประมาณไม่น้อย)เพราะปัญหาจากขี้นกครับ ตรงนี้เป็นจุดให้บริการเกี่ยวกับสุขภาพ(ต้องรีบจัดการ)เพราะฉะนั้น นี่เป็นอีกภาระกิจหนึ่งที่ต้องหาทางขับไล่นกเหล่านี้ไปให้หมดจากสถานบริการ

(ช่วยชักแม่น้ำอีกแรง)

ช่วงนี้อากาศแถบนี้อบอ้าวมากครับ เมื่อคืนฝนเทกระหน่ำ ร่วมชั่วโมง น้ำนองเลยครับ วันนี้อากาศเริ่มดีขึ้นบ้าง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 12:59:25 PM »

ที่แท๊งค์น้ำนั้นมีแต่ขี้นกครับ ไม่มีน้ำ และไม่ได้ใช้เก็บน้ำก็เพราะเหตุผลที่ คุณ komatsu กล่าวไว้ ในนั้นมีขี้นกเกือบครึ่งแทงค์ ตอนนี้กำลังทำโครงการปรับเปลี่ยนซ่อมแซมไปทำอย่างอื่น (ต้องใช้งบประมาณไม่น้อย)เพราะปัญหาจากขี้นกครับ ตรงนี้เป็นจุดให้บริการเกี่ยวกับสุขภาพ(ต้องรีบจัดการ)เพราะฉะนั้น นี่เป็นอีกภาระกิจหนึ่งที่ต้องหาทางขับไล่นกเหล่านี้ไปให้หมดจากสถานบริการ

(ช่วยชักแม่น้ำอีกแรง)

ช่วงนี้อากาศแถบนี้อบอ้าวมากครับ เมื่อคืนฝนเทกระหน่ำ ร่วมชั่วโมง น้ำนองเลยครับ วันนี้อากาศเริ่มดีขึ้นบ้าง

หากเป็นสถานที่ราชการ ก็ไม่เหมาะเข้าไปทำกิจกรรมที่กำลังคิดกันครับ

ขอแนะนำ เลเซอร์สีเขียวกระบอกละเกือบพันบาท ใช้ถ่าน AA 2 ก้อน แบบตัวแรง ๆ
เอามายิงไล่ก็ไปเหมือนกันครับ ถ้ายิงโดนตัวมัน มันจะเกาเหมือนคันและไม่เป็นอันอยู่นิ่ง คิดว่าคงจะร้อน
พอยิงบ่อย ๆ ก็รำคาญบินย้ายที่ไป  ตัวไหนถ้าอยู่ไกลก็ยิงเลเซอร์บริเวณหัว มันจะสบัดหัวไปมาแล้วก็บินหนีไป
สงสัยรำคาญแสงเข้าตา  ภาระกิจแบบนี้เงียบที่สุด ไม่ซากให้เห็นด้วย

ลำพังผมใช้เลเซอร์ชี้กระดานยังเห็นผล ถ้าได้เลเซอร์สีเขียวคิดว่าคงดีกว่าเพราะมันแรงกว่า
เห็นตัวอย่างยิงระยะใกล้ใส่กระดาษจนควันขึ้น
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:37:28 PM »

พี่นกอย่าเผลอบอกพิกัด ให้พี่สิทธารู้นะครับ...
เดี๋ยวท่าน มาสเตอร์สไนเปอร์แอบไปสอยซะเกลี้ยง...ล่ะก็แย่เลย

Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:53:41 PM »

สวยมากเลยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์