๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:20:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **ชมวิว ไปพลางๆ **  (อ่าน 22860 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:28:26 PM »

พี่แม๊กนี่เชี่ยวชาญมากๆเลยนะครับ ผมว่าผมเจอที่ปรึกษาในการพาอุปกรณ์ที่เก็บใว้ที่ทำงาน เอาเข้าบ้านแล้วแหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:35:37 PM »

พี่แม๊กนี่เชี่ยวชาญมากๆเลยนะครับ ผมว่าผมเจอที่ปรึกษาในการพาอุปกรณ์ที่เก็บใว้ที่ทำงาน เอาเข้าบ้านแล้วแหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมยกให้ท่านเป็น เสนาธิการ ชมรมปืนลมแล้วครับ5566 ยิ้มีเลศนัย ไหว้
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:56:09 PM »

รับเป็นที่ปรึกษาให้ได้นะครับ  แต่ถ้าแสดงไม่เนียน  ผมไม่ไปเยี่ยมนะครับ  กลัวโดนข้อหาสมรู้ร่วมคิด  คดีนี้โทษเท่าผู้กระทำ  ตรงนี้แหละหน้ากลัวครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 06:25:16 AM »

ข้อหาสมรู้ร่วมคิดนี่แหละครับข้อหาหนักเป็นอันดับสอง
แต่สภาพขาดความหน้าเชื่อถือโดนพอๆกัน
ฉะนั้นหากถูกจับได้ห้ามเยี่ยม ห้ามประกัน ทุกกรณี
ไม่งั้นคนเยี่ยมอาจถูกจับตามองเป็นพิเศษ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 06:30:37 AM »

น่าเห็นใจคุณตุ๊นะครับ  ผมยังดีเอาเข้าบ้านได้ แต่สภาพก็คล้ายๆกัน
ก็บอกแต่แรกแล้วว่า ลับ...ลวง.....พลาง

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:19:27 AM »

น่าเห็นใจคุณตุ๊นะครับ  ผมยังดีเอาเข้าบ้านได้ แต่สภาพก็คล้ายๆกัน
ก็บอกแต่แรกแล้วว่า ลับ...ลวง.....พลาง
ถ้าเรื่องนี้ปรึกษาพี่ แม็กได้ครับ  ผู้เชี่ยวชาญ   หลงรัก
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 10:30:09 AM »

เห็นรูปแล้วอยากไปยิงด้วยจังครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:01:48 PM »

พาชมวิวกันต่อนะครับ
สำหรับภาพต่อไปนี้ จะอยู่มาทางโซนเขาใหญ่ครับ

นี่เป็นอีก 1 ทุ่ง แต่เป็นทุ่งเล็กๆครับ ขนาดประมาณ สนามบอลกว่าๆ แต่ร่มรื่นเขียวขจีดี มีแนวต้นไม้ใหญ่เป็นที่นั่งพักยาวๆ

ที่จริงเราจะเห็นโคนต้นไม้ฝั่งโน้นแต่เนื่องจากพื้นเป็นลักษณะหลังเต่าเลยบังภาพครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:13:55 PM »

ถัดมาอีกนิดติดๆกันเลยฝั่งซ้ายมือเป็นอีก 1 ทุ่ง อันนี้พอๆกับทุ่งในกระทู้แรกครับ ใหญ่มาก แต่ค่อนข้างรก หญ้าจะสูงหน่อย แต่ท้าทายดี มองเป้าต่ำๆคงไม่ถนัดนัก

เส้นทางสะดวกบรรยากาศคล้ายๆขึ้นไป อ.ปาย แม่ฮ่องสอนนิดๆ
เขาที่เห็นเป็นรูปสามเหลี่ยมไกลๆ โน้น ก็คือจุดที่ชาวบ้านเห็นว่าเครื่องบิน 2 นักบินได้หายไป

และผมได้เข้าไปมาหลังเขาลูกนั้นพบว่า ด้านหลังเป็นผาสูง ล้อมรอบ หุบเขา เป็นเหมือน สนามบอลที่รายล้อมไปด้วยอัศจรรย์ นั่งเชียร์ ในนั้นก็เหมาะมากครับที่จะทดสอบ เพราะผมไปทดสอบมาบ่อยๆ แต่ไม่เปลี่ยวนะครับเพราะมีบ้านเกือบ 10 หลังคาเรือนอยู่ในหุบนั้น เหมือนเมืองลับแล(ไม่เกี่ยวกับที่เครื่องบินตก) ไหนๆก็พูดถึงจุดนี้แล้ว สาธยายต่อเลยนะครับ
ในนั้นอากาศจะดีมากๆ เหมาะสำหรับทดสอบ ปืนทุกระดับ ยันไปถึงระเบิด คิก คิก คิก คิก เพราะมันจะไม่เล็ดรอดไปทำความรำคาญใครๆทั้งสิ้น เหมือนโยนประทัดลงไห คิก คิก  แต่ไม่แนะนำกางเต๊นท์นอน เพราะสัตว์ป่าเยอะ ขนาดชาวบ้านยังต้องล้อมรั้วด้วยตะแกรงเหล็กแทบทุกหลัง ถัดจากจุดที่ชาวบ้านอยู่หากอยากเปลี่ยนบรรยากาศประมาณ แอดแวนเจอร์ เราต้องใช้รถมอร์ไซค์วิบากครับ หรือไม่ก็รถแปลง ไม่แนะนำ 4WD เพราะทางเป็นแค่ร่องน้ำ ขึ้นไปด้านบนจะเจอน้ำตกและลานหินกว้าง สามารถทดสอบเป้ารูปสัตว์ น่าจะลงตัว มีธารน้ำตกและตกปลาได้ เช่นปลาตะเพียน ตะโกก กระสง และกระสูบ
แต่ตรงจุดนี้จะเป็นเขตุอุทยานเขาใหญ่นะครับ ไปเที่ยวได้แต่เอาปืนไปด้วยคงไม่เหมาะ
อ่อ เป็นเส้นทางเดินป่าของชาวบ้านเพราะฉะนั้นจะไม่มีในแผนที่ หรือในรายการสารคดีท่องเที่ยวแต่อย่างไร Grin Grin
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:24:47 PM »

อันนี้เป็นทุ่งใช้เลี้ยงสัตว์ของเอกชนถ่ายมาฝากติดรั้วเซอร์เจม เขียวดีมาก ดูแล้วสบายตา

สุดท้ายครับ
ถ้าคิดไม่ออก ก็ริมเขา ใน อสค. แหละครับ ทุกท่านคงรู้จัก ไทย-เดนมาร์ค นะครับ ตรงที่ผมถ่ายรูปนี้จะเป็นจุดสำหรับจอด ฮ. เป็นทุ่งโล่งๆๆ ริมเขา ตอนเย็นๆจะมีคนมาเล่นเครื่องบินบังคับกันมาก แต่คงต้องขออนุญาติ จนท.ก่อน แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหา

ก็ชมกันไปพลางๆเรียกน้ำย่อยก่อนนะครับ แต่ผมเสนอว่า หากเลยเดือน กุมภาพันธ์ของทุกปีไปแล้ว อากาศจะเริ่มร้อน และสภาพทุ่งต่างๆก็จะเปลี่ยนไป แต่ถึงยังไง ก็สามารถใช้ได้ ครับ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่าน  29ธันวาคม-4มกราคม  ผมไม่ได้ไปไหนเลย นั่งเฝ้าถนนแทบทุกวัน ห้ามลา ห้ามหยุด ห้ามป่วย เฮ้อออออ  เศร้า

อ่อ เชิญเที่ยวงานโคนมนะครับ วันไหนมีอะไรบ้างจำไม่ได้เลย สมเด็จพระเทพฯ จะสเด็จเปิดงานวันที่ 4 ตอนบ่าย งานมีตั้งแต่ 4-13 มกราคม ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ  โชคดีอาจเจอกันที่บูธของกระทรวงสาธารณสุข ปีนี้ออกเกี่ยวกับ อย.และงานประกันสุขภาพครับ ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:31:19 PM »

สวยทุกที่เลยครับคุณ nok เยี่ยม
ใกล้ที่ตกปลาด้วยก็แจ๋วเลย จะใด้เอาเบ็ดไปด้วย Grin

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 01:36:04 PM »

เห็นรูปแล้วอยากไปยิงด้วยจังครับ
เชิญมาได้เลยครับ   แต่ก่อนมาบอกคนใช้ไว่ก่อนนะครับ  ว่าจะไปดูตลาดทองที่เยาวราชซักวันหรือสองวัน  จะได้ไม่ห่วงกัน  และก่อนมาก็เซ็นชื่อในเชคร์ทิ้งไว้ซัก 3-4 ใบไว้ให้ด้วยละ
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 02:41:11 PM »

เชิญมาได้เลยครับ   แต่ก่อนมาบอกคนใช้ไว่ก่อนนะครับ  ว่าจะไปดูตลาดทองที่เยาวราชซักวันหรือสองวัน  จะได้ไม่ห่วงกัน  และก่อนมาก็เซ็นชื่อในเชคร์ทิ้งไว้ซัก 3-4 ใบไว้ให้ด้วยละ

งั้นพี่มีแผนอะไรจะเซี่ยมผมมั้ยหล่ะครับ อิอิ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 09:15:16 PM »

เชิญมาได้เลยครับ   แต่ก่อนมาบอกคนใช้ไว่ก่อนนะครับ  ว่าจะไปดูตลาดทองที่เยาวราชซักวันหรือสองวัน  จะได้ไม่ห่วงกัน  และก่อนมาก็เซ็นชื่อในเชคร์ทิ้งไว้ซัก 3-4 ใบไว้ให้ด้วยละ

งั้นพี่มีแผนอะไรจะเซี่ยมผมมั้ยหล่ะครับ อิอิ

แหม..........ทางออกก็บอกไปแล้ว  แต่ผมว่าเจ๊แกจะห่วงตรงลายเซ็นของท่านมากกว่านะ  ถ้าลงลายเซ็นไว้แล้วแกก็คงหายห่วงแล้วละ   เพราะอย่างไรแกก็เก็บสมุดเช็คร์ไว้แล้วนี่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:43:27 AM »

ถ้าแกกรอกตัวเลข 6-7 หลัก ผมมิขนหมดหน้าแข่งเหรอครับ พี่

AA ของผมกระบอก5หลักกลางๆ เอง  คิดว่าไม่ค่อยคุ้มนา

หุหุ  นักช็อบตัวยงด้วยสิครับ ผบใ ที่บ้านผมอะ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์