๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:33:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **ชมวิว ไปพลางๆ **  (อ่าน 22866 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 04:53:41 PM »

ขออภัยนะครับที่มาตั้งกระทู้ต่างหาก สืบเนื่องจากที่ผมเคยบอกว่าจะโพสท์ภาพ วิวที่น่าสนใจแถวๆมวกเหล็ก สำหรับการแข่งขันนัดต่อๆไป
เผอิญวันนี้ผมไปติดตามงานน้องๆตามหน่วยงานย่อย ก็เลยเห็นอีกวิวหนึ่งที่น่าสนใจ ลักษณะเป็นทุ่งโล่ง ปล่อยว่างไว้ เลี้ยงวัวบ้างเป็นบางวัน หลังมีเขาเป็นแบคสตอป สามารถยิงได้ระยะ 50-400 เมตร ยิงได้ตั้งแต่ อัดลมยันลูกกรดหรือ .308 แต่กลัวจะรบกวนชาวบ้าน สถานที่อยู่หลังหมู่บ้าน เส้นทางะหว่างแก่งคอย ไปเขื่อนป่าสัก ก่อนถึงแยกวังม่วง(ป่ากระถิน หรืออุโมงค์ต้นไม้) สามารถกางเต็นท์ชมดาว และเป็นส่วนตัว อยู่ติดสถานที่ทำงานของหน่วยงานผม แยกเข้ามาทาง หินลับ หรือเข้ามหาวิทยาลัยนานาชาติเอเซีย แปซิฟิค หรือ มิชชั่นเก่า ไกล้ๆกับ ผาเสด็จ ลองดูภาพประกอบ

เป็นทุ่งหญ้าอะไรผมไม่ทราบชนิดแต่ไม่คันแน่นอน ต้นเล็กๆ สูงประมาณคืบ ที่ดินจะเป็นเนินสโลปขึ้นเขาไล่ระดับเล็กๆขึ้นไปบนเขา

ต้นไม้ที่เห็นกลางภาพเหมาะที่จะเป็นจุดกองอำนวยการ ไม่ต้องกางเต็นท์เลย  อีกอย่างพื้นที่กว้างมากประมาณ 3-4 สนามบอล

ซูมเข้เาไปไกล้ๆ จะเห็นฝูงนกเขาและนกพิราบเต็มไปหมด คาดว่ากินเมล็ดหญ้าในทุ่ง ...ไม่อยากจะคิดต่อ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

อันนี้ถ่ายจากที่ทำงาน สามารถจอดรถและอาบน้ำ เข้าส้วมได้เลย อยู่ติดกัน

สถานที่จริงดูดีมากครับ

ที่สำคัญ ปืนยังไม่มาเลย โครงการผมต่อจากนี้ก็ยังเลือนลาง อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 05:01:18 PM โดย Nok. » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 05:02:06 PM »

อีกทุ่งหนึ่งไกล้ๆเครื่องบินหาย เดี๋ยวจะทะยอยลงให้ดู อันนั้นไกล้เซอร์เจม รีสอร์ทครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 06:23:26 PM »

แจ่มเลยครับพี่นก บรรยากาศคล้ายพวกฝรั่งมันจัดสถานที่แข่ง ฟิวทาร์เกต เลยครับ
นี่ถ้าแก๊ง AA มาแจมกันทุกคนก็คงดีนะครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 06:33:20 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณNOK สถานที่ยอดเยี่ยมมากครับ แบบนี้ถ้าไม่มีใครไปผมไปเองครับ แล้วอย่าลืมวัตถุดิบที่จะทำสะเต็กนะครับ ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:18:26 PM »

พี่สำราญก็อย่าลืมเชิญท่านแดงชอบเดิน ไปด้วยนะครับ เดี๋ยวงานจะกร่อย

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:18:53 PM »

พื้นที่สวยมากเลยครับ  และระยะทางจากกรุงเทพก็ไม่ไกลด้วย  มาจากโคราชก็ไม่ไกล  แต่ที่ไกลที่สุดตอนนี้ ก็มีแต่ปืนนั่นแหละครับ  ที่ไกลสุดเอื้มเลย  แต่ใจเย็นๆ  เดี๋ยวก็มาแล้ว  รอรับกันได้เลยครับ  ปีใหม่นี้ก็มาแล้ว
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 08:03:36 PM »

พื้นที่สวยมากเลยครับ  และระยะทางจากกรุงเทพก็ไม่ไกลด้วย  มาจากโคราชก็ไม่ไกล  แต่ที่ไกลที่สุดตอนนี้ ก็มีแต่ปืนนั่นแหละครับ  ที่ไกลสุดเอื้มเลย  แต่ใจเย็นๆ  เดี๋ยวก็มาแล้ว  รอรับกันได้เลยครับ  ปีใหม่นี้ก็มาแล้ว
ใจเย็น ๆ อย่างท่าน mag ว่ายังไงปีหน้าต้องมาแน่ ๆ ครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 08:06:31 PM »

พี่สำราญก็อย่าลืมเชิญท่านแดงชอบเดิน ไปด้วยนะครับ เดี๋ยวงานจะกร่อย
คุณอู๋ก็ต้องรีบแจ้งที่บ้านล่วงหน้าเลยว่าจะไปอบรมเรื่องหินปูนที่สระบุรี Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 08:35:00 PM »

สงสัยจะแจ้งล่วงหน้าไม่ได้ครับพี่สำราญ อย่างคราวนี้อุส่าห์ออกตัวไว้แล้ว
ถึงเวลาผิดแผน ต้องเดือดร้อนหาเหตุมาอธิบายอีก ปวดหัวเลยครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ไหว้

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:44:46 PM »

สังเกตุมาหลายกระทู้ เลยเริ่มกลัวๆบ้างแล้วว่า
มาชอบเล่นปืนลมเหมื่อนพี่ๆ แล้วเกิดแต่งงานไป จะติด โรคเกียมัว เหมือนพี่ๆรึเปล่าครับเนี่ย ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เห็นมีหลายคนเลยในนี้ จะไปไหนที รึ จะซื้อปืนใหม่ ต้องวางแผนล่วงหน้าเป็นเดือน
น่ากลัวนะครับเนี่ย โรคนี้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:59:30 PM »

สังเกตุมาหลายกระทู้ เลยเริ่มกลัวๆบ้างแล้วว่า
มาชอบเล่นปืนลมเหมื่อนพี่ๆ แล้วเกิดแต่งงานไป จะติด โรคเกียมัว เหมือนพี่ๆรึเปล่าครับเนี่ย ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เห็นมีหลายคนเลยในนี้ จะไปไหนที รึ จะซื้อปืนใหม่ ต้องวางแผนล่วงหน้าเป็นเดือน
น่ากลัวนะครับเนี่ย โรคนี้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
มันเป็นเรื่องปกติครับผู้หญิงใช้เงิน 10 บาทยังจดเลยครับ ส่วนเราไปเดินหลังวังทีถือตังไปไม่พอยังต้องยืมเพื่อน แค่รู้ว่าลูกปืนอัดลมนัดละบาทยังมองค้อนขวับ ถ้ารู้ราคาลูกดินขับนัดละ 16 บาทละก็สงสัยได้กินคั่วกลิ้งปลอกกระสุนแน่ครับข้าวปลาไม่ต้องกินกันแน่ แต่ทำไงได้ใจมันรักก็ต้องหาวิธีกันไปครับ ถ้าโดนขว้างก็ต้องกอดปืนวิ่งหัวแตกไม่เป็นไรอย่าให้ปืนเป็นรอยถือว่าใช้ได้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:00:58 PM »

สถานที่สวยมากๆเลยครับ เยี่ยม กลัวอย่างเดียวคือด่านครับ
(เคยโดนมาแล้ว มันขยาดๆยังไงชอบกล) Grin

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:20:46 PM »

บรรยากาศสุดยอด ติดเขากลางคืนน่าจะเย็นน่าดู คนโคราชครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:20:56 PM »

สถานที่สวยมากๆเลยครับ เยี่ยม กลัวอย่างเดียวคือด่านครับ
(เคยโดนมาแล้ว มันขยาดๆยังไงชอบกล) Grin
ปืนอัดลมคงพอคุยกันได้ครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:13:33 PM »

มันเป็นเรื่องปกติครับผู้หญิงใช้เงิน 10 บาทยังจดเลยครับ ส่วนเราไปเดินหลังวังทีถือตังไปไม่พอยังต้องยืมเพื่อน แค่รู้ว่าลูกปืนอัดลมนัดละบาทยังมองค้อนขวับ ถ้ารู้ราคาลูกดินขับนัดละ 16 บาทละก็สงสัยได้กินคั่วกลิ้งปลอกกระสุนแน่ครับข้าวปลาไม่ต้องกินกันแน่ แต่ทำไงได้ใจมันรักก็ต้องหาวิธีกันไปครับ ถ้าโดนขว้างก็ต้องกอดปืนวิ่งหัวแตกไม่เป็นไรอย่าให้ปืนเป็นรอยถือว่าใช้ได้

ถ้าคนใช้ท่านเกิดไปเห็นกระสุนมากเข้า  รีบออกตัวเลยครับ  ว่าเพื่อนมันกลัวเมียด่า  เลยฝากไว้ก่อน  พี่ก็ไม่อยากรับไว้กลัวเธอจะเข้าใจผิด  แต่สงสารเพื่อนมัน  แล้วรู้ว่าเธอเป็นคนมีเหตุผล  คงคุยกันรู้เรื่อง  ไอ้พี่นะไม่ค่อยจะได้ซื้อลูกเองส่วนมากเพื่อนมันจะให้มานะ  ผมว่าแค่นี้ก็รอดตัวแล้วครับ  แต่พูดอะไรไปต้องจำให้แม่นนะ  พูดซ้ำสองต้องเหมือนเดิมนะครับ  ไม่งั้นตายสถานเดียว
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์