๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:00:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ruger LCP เจ้าพริกขี้หนู...  (อ่าน 212101 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #465 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:41:29 AM »

ใช้ดีครับ ติดตัวไว้เฝ้าบ้านครับ คุณหมอ rute

ฟงหวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

เรารบเพื่อเกียรติศักดิ์ไทย

« ตอบ #466 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 09:57:16 AM »

สงสัยครับ เจ้า lcp มันไม่มีสมอกั้นเข็มแทงชนวนเหมือนกล็อก

ถ้าตกพิ้นปืนจะลั่นไหมครับ (ขึ้นลำแล้ว)   

ถ้าไม่ลั่น เป็นเพราะมีกลไกชิ้นไหนเป็นตัวเฃฟปืนครับ

ยิง +p ไม่ได้  ไช่ไหมครับ เห็นในคู่มือบอกไว้ครับ
 ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #467 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 10:30:13 AM »

สงสัยครับ เจ้า lcp มันไม่มีสมอกั้นเข็มแทงชนวนเหมือนกล็อก

ถ้าตกพิ้นปืนจะลั่นไหมครับ (ขึ้นลำแล้ว)   

ถ้าไม่ลั่น เป็นเพราะมีกลไกชิ้นไหนเป็นตัวเฃฟปืนครับ

ยิง +p ไม่ได้  ไช่ไหมครับ เห็นในคู่มือบอกไว้ครับ
 ไหว้
+p แรงไปมั้งครับ ตามความคิดผมนะ เรื่องตกรอ สมาชิกท่านผู้รู้มาให้ข้อมูลครับ สงสัยเหมือนกันครับ ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #468 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 06:03:34 PM »

ไหว้
+p แรงไปมั้งครับ ตามความคิดผมนะ เรื่องตกรอ สมาชิกท่านผู้รู้มาให้ข้อมูลครับ สงสัยเหมือนกันครับ ไหว้

ปืนออกแบบ ไว้บอบบางมาก เอาแค่ยิง มากนัด ก็ยัง ไม่ดีเลย ครับ ก็อย่างที่คู่มือ บอกไว้

เมื่อขึ้นลำ นกจะอยู่ห่าง จากเข็ม ต้องเหนี่ยวเท่านั้น นกจะถูกรั้งแล้งหลุดจากเซียร์
เมื่อทำตก นกไม่มีแรงจะไปกระทำกับท้ายเข็มได้เลย ตกจึงไม่น่าจะลั่น ครับ

ฟงหวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #469 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 09:00:27 PM »

ไหว้

ปืนออกแบบ ไว้บอบบางมาก เอาแค่ยิง มากนัด ก็ยัง ไม่ดีเลย ครับ ก็อย่างที่คู่มือ บอกไว้

เมื่อขึ้นลำ นกจะอยู่ห่าง จากเข็ม ต้องเหนี่ยวเท่านั้น นกจะถูกรั้งแล้งหลุดจากเซียร์
เมื่อทำตก นกไม่มีแรงจะไปกระทำกับท้ายเข็มได้เลย ตกจึงไม่น่าจะลั่น ครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ความกระจ่าง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #470 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 12:45:47 AM »

ไหว้

1. ไม่ลั่นครับ ไกดับเบิ้ลล้วน นกยังไม่ง้างหากยังไม่เหนี่ยวไก...

นกใน ดังนั้นนกไม่มีทางกระแทกกับพื้น...

นกเล็ก เบาและระยะจากนกถึงท้ายเข็มน้อยเกินกว่าโมเมนตั้มจากการตกจะทำให้นกกระแทกเข็มจนลั่นได้ครับ...

2. +P ไม่น่าใช้เป็นประจำครับ...

แต่ผมใส่ลูก Hydrashok หัว 90 เกรน บิน 1,000 ฟุต/วินาที ติดปืนเอาไว้ครับ...ฮา... Cheesy
ฟงหวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #471 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 04:21:24 PM »

ไหว้

1. ไม่ลั่นครับ ไกดับเบิ้ลล้วน นกยังไม่ง้างหากยังไม่เหนี่ยวไก...

นกใน ดังนั้นนกไม่มีทางกระแทกกับพื้น...

นกเล็ก เบาและระยะจากนกถึงท้ายเข็มน้อยเกินกว่าโมเมนตั้มจากการตกจะทำให้นกกระแทกเข็มจนลั่นได้ครับ...

2. +P ไม่น่าใช้เป็นประจำครับ...

แต่ผมใส่ลูก Hydrashok หัว 90 เกรน บิน 1,000 ฟุต/วินาที ติดปืนเอาไว้ครับ...ฮา... Cheesy

ขอบคุณมากครับ  สำหรับทุกคำตอบ    กระทู้นี้เป็นแรงบันดาลใจ  ให้ได้เจ้าพริกขี้หนู มา1 กระบอกครับ

yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 02:59:41 PM »

Hydrashok หัว 90 เกรน  บินขนาดนี้เลยหรอครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #473 เมื่อ: กันยายน 03, 2022, 04:03:52 PM »

Hydrashok หัว 90 เกรน  บินขนาดนี้เลยหรอครับ

สเปคจากโรงงานครับ ไม่แน่ใจว่าใช้ลำกล้องยาวแค่ไหนในการทดสอบ...

ทุกวันนี้ผมไม่ได้พกLCPแล้ว...

ตั้งแต่เจอ Sig P365 น้อง LCP นอนเซฟยาวๆไปเลยครับ...555
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32]
  พิมพ์