๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:51:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ruger LCP เจ้าพริกขี้หนู...  (อ่าน 227407 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 05:20:51 PM »

+1 แทนคำขอบคุณทุกท่านครับ...ไหว้

ผมก็เชื่อ และเดินตามหมอรุต ไปแล้ว.   Cheesy

+ ๑ ให้ก่อน เพราะอย่างไรก็ต้องคิดตรงกับหมอ ..   Wink

พกง่ายพกเนียนน่าใช้ครับพี่...

เชียร์กันสุดตัวเลยครับ...ฮา... คิก คิก

เข้ามาดูบ่อย ๆ กิเลสท่วมใจแล้วครับ

ซื้อเป็นเพื่อนกันสิครับ...

ใช้กันมากๆให้เหมือนกล็อกไปเลยครับ...อิ..อิ.. คิก คิก

พี่รุตยุมากๆ ผมยอมซื้อตามแล้วครับ อิ อิ

ไหนว่าซิวไปสองไงครับ...อิ..อิ.. คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 09:30:49 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่รุตรู้ทันอีก  ไหว้

ฮิ ฮิ บางไปหน่อยเลยขอ ดับเบิล เบอร์เกอร์ ครับ หลงรัก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 07:12:10 PM »

เจ๋ง.....................ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 09:03:10 PM »

Cool...ขอทราบ..ขีปนภาพ..ของ .380  ครับ..

...เคยได้ยินเขาว่า...มันพอ ๆ กับ .38 สเปเชี่ยล...

...จริงหรือเปล่าครับ... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 05:07:54 PM »

+1 เพื่อขอบคุณทั้งสองท่านครับ... ไหว้

Cool...ขอทราบ..ขีปนภาพ..ของ .380  ครับ..

...เคยได้ยินเขาว่า...มันพอ ๆ กับ .38 สเปเชี่ยล...

...จริงหรือเปล่าครับ... ไหว้

ไม่ทราบจริงๆครับ...  Grin

ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:39:40 PM »

ก่อนอื่น ขอ + 1 ให้คุณหมอก่อน

และอยากสอบถามว่าตอนถอดสลักทำไมต้องใช้นิ้วกลางและโป้งบีบไว้ (เห็นคุณหมอบอกว่าไม่บีบงานเข้า )

ผมเลยอยากทราบว่าถ้าไม่บีบจะเป็นอย่างไรครับ

คือผมก็ได้ของสวัสดิการรุ่นนี้มาครอบครองแล้วแต่ยังไม่กล้าถอดกลัวมีปัญหาครับ

ยังไงคุณหมอแนะนำด้วยครับ  ไหว้

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:51:01 PM »

ก่อนอื่น ขอ + 1 ให้คุณหมอก่อน

และอยากสอบถามว่าตอนถอดสลักทำไมต้องใช้นิ้วกลางและโป้งบีบไว้ (เห็นคุณหมอบอกว่าไม่บีบงานเข้า )

ผมเลยอยากทราบว่าถ้าไม่บีบจะเป็นอย่างไรครับ

คือผมก็ได้ของสวัสดิการรุ่นนี้มาครอบครองแล้วแต่ยังไม่กล้าถอดกลัวมีปัญหาครับ

ยังไงคุณหมอแนะนำด้วยครับ  ไหว้

+1 คืนครับ...

ที่ต้องบีบเพราะตรงด้านข้างของเฟรมปืนจะมีแกนโลหะที่อยู่ครับ...

ซึ่งมันอาจเคลือนออกจากที่ตอนที่เรางัดเฟรม...

เพราะตอนงัดเฟรมมันมักเผยอนิดๆ...

ถ้าหากแกนโลหะ(ซึ่งเป็นส่วนของขาสปริง)หลุดออกจากที่...

การใส่จะยากมากถึงยากที่สุด เพราะมันอยู่ด้านในเฟรม...

แต่ส่วนมากมักไม่รู้ว่ามันหลุด...

พอถึงคราวจะประกอบเข้าไป...

ก็จะดันแกนสลักเข้าไปดันขาสปริงตัวดังกล่าว...

ซึ่งจะพาให้เฟรมอ้า...

เคยมีเจ้าของปืนรายแรกๆทำเสียมาแล้ว...

แต่ยังโชคดีที่ตัวแทนรับเคลม...

หากแต่รุ่นหลังๆนี่เขาถ่ายเอกสาร(ซึ่งขีดเส้นใต้วิธีการถอดมาอย่างชัดเจน)แนบให้มากับปืนด้วยนะครับ อาจเคลมไม่ได้นะครับ... Cheesy
Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:03:54 AM »

ได้อ่านตรงที่ คุณRute อธิบายไว้ เคลีย์ เลย  ว่ามันอาจจะเกิดปัญหาอะไร ตามมา และ ผมต้องอนุญาตเอาบทความนี้ ไปถ่ายทอด ต่อเพื่อนๆที่ใช้ (จองกันตามผมอีก 4 ท่าน)  ให้เป็นข้อพึงระวัง  ....  ขอบคุณในวิทยาทานนะครับ +1  จากความตั้งใจครับ  เยี่ยม
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:18:27 AM »

แบบนี้ใช่ไหมครับ ... เอารูปมาจากข้างบ้านครับ  ไหว้

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 08:59:06 PM »

ปัญหานี้ น่าจะจบแล้วละครับ  ถ้า ถอด และ ใส่  อย่างถูกวิธี .... หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:42:48 AM »

ใช่ครับ... Cheesy
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:15:55 PM »

ขออนุญาตคุณหมอรุตร่วมแชร์กระทู้
ขอบคุณเจ้าของภาพครับ
-ผมว่าขนาดเมื่อเทียบกับกล้อค 26 น่าใช้ น่าเสียเงินอีกตัวจริง ๆครับ
ทีแรกคิดว่ากล็อค 26 ก็เล็กพอแล้ว น่าสน น่าสนมากครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:52:00 PM »

ได้ข้อมูลเพิ่มขึ้นอิกหลาย..............ขอบคุณครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:50:08 PM »

ผมกำลังมองหาปืนแบบพกซ่อนอยู่พอดีครับ Grin
ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ +1 ให้คุณหมอครับ  ไหว้ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:23:22 PM »

ถ่ายภาพและบรรยายได้งามแท้ขอรับอาหมอ     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 32
  พิมพ์