๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 03:12:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ruger LCP เจ้าพริกขี้หนู...  (อ่าน 227421 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 03:12:30 PM »

ช่วงนี้คุณหมอสั่งสมแสนยานุภาพถี่แฮะ...เมื่อก่อนบอกได้โควต้าปีละไม่เกินสาม
ไม่ใช่หรือครับ....5555555555

+1 ปิดปากท่านช.ช้างไปก่อนครับ...ไหว้

ช่วงนี้ขอใช้งบฉุกเฉินซื้อไปก่อนครับ...

ปีต่อๆไปว่ากันทีหลังครับ...

ว่าจะหยุดซื้อปืนซักสี่ห้าปีครับ...ฮา...คิก คิก

กว่าคุณหมอจะรับปืนที่จองไว้ครบ......คงสิ้นปีต่อต้นปีหน้าเลยนี่ครับ.....อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:24:18 PM »

Shocked ซื้อของใหม่มา พวกเก่าๆอย่างG26ทำบุญทำทานให้ผมดีกว่า Grin Grin  ยินดีด้วยครับปืนเล็กและยิงดีจริงๆ เยี่ยม   วันนี้ผมเองก็เพิ่งเห็นตัวจริงของเพื่อนคนหนึ่ง Cheesy
เนื้องานโพลิเมอรืดีกว่าเคลเทคเยอะเลยครับ ส่วนระบบดูๆแล้วเหมือนกัน คงเป็นแฝดที่หน้าตาแตกต่างกันราวฟ้ากะเหว ผมว่าเคลเทคคงไม่ใช่คู่แข่งหรอกครับ Grin   
ผมสงสัยเล็กน้อยครับคุณรุตที่คุณรุตบอกว่าปัญหาที่recall นี่ แล้วจะดูserialหรืออะไรครับที่จะรู้ว่าแก้ไขแล้ว  ตอนนี้มีเพื่อนสนใจจะซื้อแต่ยังรอๆอยู่
คุณรุตลองสั่งCTCมาติดสิครับ ผมลองติดแล้วมั่นใจขึ้นเยอะครับ Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:12:19 AM »

ปืนรุ่นแรกที่รีคอลล์รหัสสามตัวหน้าจะเป็น 370-XXXXX ครับ...

รุ่นของผมเป็น 372-XXXXX แล้วครับ...

ส่วนเลเซอร์รอลดราคาครับ...

ช่วงนี้บานไปกับปืนมากแล้วครับ...

ปืนกระบอกหลังๆบางกระบอก ผมยังไม่ซื้อซองเลย...ฮา...คิก คิก
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 04:50:56 PM »

เป็นอีกหนึ่งกระทู้คุณภาพในการรีวิวทดสอบปืน.....  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม ท่าทางเร็วๆนี้ นิตยสารอวป. จะได้คอลัมภ์นิสต์และช่างภาพคนใหม่แล้วมั๊งครับ   คิก คิก  คิก คิก
ผมเองมี M60-16 ตัว 2 นิ้ว กับ G26.... แต่พอเห็นภาพถ่าย Ruger LCP ของคุณหมอแล้ว ทำให้ต่อมกิเลสตูมๆ... มีแววอย่างมากที่จะได้เสียตังค์ในปีนี้ครับ.....

ไหว้ ขอบคุณท่านหมอ rute ที่กรุณาสละเวลาทำรีวิวดีๆให้ได้ชมนะครับ  ไหว้

ปล.อยากเห็นภาพถ่าย LCP เปรียบเทียบกับ G26 เช่นกันครับ

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:04:27 AM »

เป็นอีกหนึ่งกระทู้คุณภาพในการรีวิวทดสอบปืน.....  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม ท่าทางเร็วๆนี้ นิตยสารอวป. จะได้คอลัมภ์นิสต์และช่างภาพคนใหม่แล้วมั๊งครับ   คิก คิก  คิก คิก
ผมเองมี M60-16 ตัว 2 นิ้ว กับ G26.... แต่พอเห็นภาพถ่าย Ruger LCP ของคุณหมอแล้ว ทำให้ต่อมกิเลสตูมๆ... มีแววอย่างมากที่จะได้เสียตังค์ในปีนี้ครับ.....

ไหว้ ขอบคุณท่านหมอ rute ที่กรุณาสละเวลาทำรีวิวดีๆให้ได้ชมนะครับ  ไหว้

ปล.อยากเห็นภาพถ่าย LCP เปรียบเทียบกับ G26 เช่นกันครับ

ขอบคุณมากครับ... ไหว้

+1 ครับ...

อย่าชมมากเดี๋ยวผมเหลิงครับ อย่าเอาผมไปเทียบกับระดับช่างภาพหรือสตาฟฟ์อวป.เลยครับ แค่ท่านวมต.ปิ๊กคนเดียวก็เหนือกว่าผมทุกด้านแล้วครับ...

เรื่องภาพเทียบ LCP กับ กล็อก ๒๖ ขอติดไว้ก่อนนะครับ...

แอบลูกได้วันไหนจะถ่ายมาให้ครับ... คิก คิก
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 07:07:18 AM »

ปืนสวยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 05:23:48 PM »

ขอบคุณครับ +1 ครับ...ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 02:23:36 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ ขอบคุณ อ.หมอรุตครับ...

รูเกอร์สวยกว่า และประณีตกว่าเคลเทคครับ... อย่างน้อยเหลี่ยมมุมทั้งโครงปืนและลำเลื่อนดูดีกว่าแยะเลยครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 04:47:29 PM »

+1 ขอบคุณครับพี่สมชาย... ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 05:30:07 PM »

ผมก็เชื่อ และเดินตามหมอรุต ไปแล้ว.   Cheesy

+ ๑ ให้ก่อน เพราะอย่างไรก็ต้องคิดตรงกับหมอ ..   Wink

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 03:36:07 PM »

เข้ามาดูบ่อย ๆ กิเลสท่วมใจแล้วครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:51:13 PM »

+1 แทนคำขอบคุณทุกท่านครับ...ไหว้

ผมก็เชื่อ และเดินตามหมอรุต ไปแล้ว.   Cheesy

+ ๑ ให้ก่อน เพราะอย่างไรก็ต้องคิดตรงกับหมอ ..   Wink

พกง่ายพกเนียนน่าใช้ครับพี่...

เชียร์กันสุดตัวเลยครับ...ฮา... คิก คิก

เข้ามาดูบ่อย ๆ กิเลสท่วมใจแล้วครับ

ซื้อเป็นเพื่อนกันสิครับ...

ใช้กันมากๆให้เหมือนกล็อกไปเลยครับ...อิ..อิ.. คิก คิก
Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 10:21:09 AM »

ก่อนอื่นขอบคุณนะครับ  ที่นำมาทดสอบให้ดู  คิดว่าจะไม่มีคนจองกันซะแล้ว ..... 
รุ่นนี้ ล็อตแรก ที่มีการ Recall เพื่อกลับไปแก้ไข ในจุดใดครับ ? 
และ ระบบความปลอดภัยของตัวปืน  กรณีเมื่อพกพาโดยมีการโหลดกระสุนไว้ในรังเพลิง  เป็นอย่างไรครับ ...
ผมจอง สน.สก. เอาไว้แล้ว น่าจะได้รับ อวป. คง เม.ย. หรือ พ.ค. โดยประมาณ ...แต่ลูกซ้อม ถามหาหลายร้านไม่มีเลยครับ... เยี่ยม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 10:23:38 AM »

+1 แทนคำขอบคุณทุกท่านครับ...ไหว้

ผมก็เชื่อ และเดินตามหมอรุต ไปแล้ว.   Cheesy

+ ๑ ให้ก่อน เพราะอย่างไรก็ต้องคิดตรงกับหมอ ..   Wink

พกง่ายพกเนียนน่าใช้ครับพี่...

เชียร์กันสุดตัวเลยครับ...ฮา... คิก คิก

ซื้อเป็นเพื่อนกันสิครับ...

ใช้กันมากๆให้เหมือนกล็อกไปเลยครับ...อิ..อิ.. คิก คิก

พี่รุตยุมากๆ ผมยอมซื้อตามแล้วครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 05:19:39 PM »

+1 ครับ... ไหว้

ก่อนอื่นขอบคุณนะครับ  ที่นำมาทดสอบให้ดู  คิดว่าจะไม่มีคนจองกันซะแล้ว ..... 
รุ่นนี้ ล็อตแรก ที่มีการ Recall เพื่อกลับไปแก้ไข ในจุดใดครับ ? 
และ ระบบความปลอดภัยของตัวปืน  กรณีเมื่อพกพาโดยมีการโหลดกระสุนไว้ในรังเพลิง  เป็นอย่างไรครับ ...
ผมจอง สน.สก. เอาไว้แล้ว น่าจะได้รับ อวป. คง เม.ย. หรือ พ.ค. โดยประมาณ ...แต่ลูกซ้อม ถามหาหลายร้านไม่มีเลยครับ... เยี่ยม

มีปัญหาเรื่องการตกแล้วลั่นครับ...

เข้าไปปรับปรุงที่นกสับ(ผมไม่รู้ว่าทำอะไรเหมือนกันครับ)...

ลองคลิ้กเข้าไปอ่านครับ...  Wink

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 32
  พิมพ์