๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:03:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของมือใหม่ที่อยากหัดยิงปืนก่อนตัดสินใจซื้อปืน  (อ่าน 1419 ครั้ง)
Naymodx
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 04:27:26 PM »

อยากซ้อมให้คล่องทั้งในด้านความปลอดภัย การจับถือปืน
ไปจนถึงกระบวนการเหนี่ยวไก ก่อนจะตัดสินใจเป็นเจ้าของปืน
แต่หลายครั้งที่กระสุนซ้อมของสนามขาด ...
เวลามาก็มักจะโดนขาประจำรุ่นใหญ่เหมา ...ไม่ทันเค้าอีก...
ได้ยินว่าบางครั้งสนามยังต้องขอปันจากขาประจำซะด้วยซ้ำ ...
ครั้นจะไปซื้อเองในจังหวัดร้านก็กำหนดให้มีใบป.4 ปืนไปแสดงด้วย
หากมีโอกาสซื้อได้จากที่อื่น หรือซื้อต่อคนรู้จัก เวลาพาไปสนามหากเจอด่านค้นก็มีปัญหาอีก
ประสบการณ์ผมน้อย ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรดีครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 04:34:24 PM »

ซ้อม อยู่บ้าน เฉย ๆ ครับ

เพราะปัญหา ที่บอก ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Naymodx
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 03:22:21 PM »

อ่า...ครับ  ตอนนี้ก็ใช้วิธีนี้พลาง ๆ ลูบ ๆ คลำ ๆ มารูอิไปก่อน
เข้าใจ และยอมรับสภาพมือใหม่ครับ
วันหน้าหากมีโอกาสคุ้นเคยกับรุ่นใหญ่ๆ ของวงการในจังหวัด คงมีทางเลือกมากขึ้น ... ไหว้
Bird954
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 04:23:40 PM »

ผมไปกับคนอื่นครับ Grin
ไปยืมปืนเค้ายิง ไหว้
แต่ลูกผมซื้อเองนะ Cheesy
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 06:44:47 PM »

ถ้าเป็นไปได้...เปลี่ยนสนามค่ะ.... Grin

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:35:20 PM »

อยากซ้อมให้คล่องทั้งในด้านความปลอดภัย การจับถือปืน
ไปจนถึงกระบวนการเหนี่ยวไก ก่อนจะตัดสินใจเป็นเจ้าของปืน
แต่หลายครั้งที่กระสุนซ้อมของสนามขาด ...
เวลามาก็มักจะโดนขาประจำรุ่นใหญ่เหมา ...ไม่ทันเค้าอีก...
ได้ยินว่าบางครั้งสนามยังต้องขอปันจากขาประจำซะด้วยซ้ำ ...
ครั้นจะไปซื้อเองในจังหวัดร้านก็กำหนดให้มีใบป.4 ปืนไปแสดงด้วย
หากมีโอกาสซื้อได้จากที่อื่น หรือซื้อต่อคนรู้จัก เวลาพาไปสนามหากเจอด่านค้นก็มีปัญหาอีก
ประสบการณ์ผมน้อย ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรดีครับ
ถ้ามีงบประมาณลองดูพวกหลักสูตรฝึกทักษะการใช้อาวุธปืน มีหลายหลักสูตรเปิดสอนหลายแห่งทั้งของหน่วยงานรัฐและเอกชน จะทำให้เกิดความชำนาญเร็วขึ้นและไม่ต้องไปต่อคิวขาใหญ่ครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: [1]
  พิมพ์