๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:09:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอถามพี่ เรื่อง cz 75b หน่อยครับ  (อ่าน 1120 ครั้ง)
Five-street
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:12:19 AM »

อยากรู้ว่า ถ้าขึ้นลำแล้วลดนกชิดโครง ถ้าทำปืนตก มีโอกาสที่ปืนจะลั่นมั้ยครับ  Cheesy Grin Grin

ขอบคุณครับ
skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 02:23:19 AM »

รุ่น75bมีสมอล๊อกเข็มแทงชนวนนะครับ    ปืนจะลั่นเฉพาะเหนี่ยวไก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 03:33:33 AM »

Grin ปลอดภัยครับ อย่างที่คุณสคิดโรวบอกไว้ คือ CZ-75B มีสมอล๊อคเข็ม สมอล๊อคเข็มจะปลดตัวปล่อยให้เข็มเดินหน้าพุ่งเข้าชนจอกชนวนได้ต่อเมื่อเหนี่ยวไกเท่านั้น ตอนนี้ผมก็พกลักษณะขึ้นลำ แต่ไม่ลดนกสุดครับ ลดมาแค่ฮาร์ฟค๊อกเท่านั้น เพราะจะทำให้ระยะลากไกจังหวะดับเบิลลดลงไปอีกครับ Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 02:15:27 PM »

อยากรู้ว่า ถ้าขึ้นลำแล้วลดนกชิดโครง ถ้าทำปืนตก มีโอกาสที่ปืนจะลั่นมั้ยครับ Cheesy Grin Grin

ขอบคุณครับ

ปืนทุกชนิด มีโอกาสลั่นกันทั้งนั้นละครับ จะมากหรือน้อยก็ว่ากันไป.......  แต่อาการที่ จขกท. อยากรู้  สำหรับ CZ 75B แล้ว มีโอกาสเกิดขึ้นได้น้อยมากครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 03:22:47 PM »

อย่างที่คุณ NaiMai บอกแหละครับ    สมอล็อคเข็มแทงชนวนจะไม่ปลดตัวจนกว่าจะเหนี่ยวไกเท่านั้นถ้าทำหล่นปืนก็จะไม่ลั่น    ไกดับเบิ้ลจะลากยาวแล้วก็หนักแม้นิ้วเผลอไปโดนไกถ้าไม่แรงพอปืนจะไม่ลั่นครับ   ผมก็ลดนกครึ่งทางเหมือนกันครับ  Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์