๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:17:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน 6.35 ยิงหัวอย่างเดียวและต้องระวังแฉลบจริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5805 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 01:34:46 PM »

ปืนขนาดแค่นี้ใจคอจะยิงหัวจริงๆหรือคับ...

ถ้างั้นต้องล็อกคอยิงสิคับ...

ยิงตำแหน่งที่เป้าใหญ่ๆสิคับ...

ปืนกระบอกจิ๋วแถมศูนย์ก็ไม่ได้เอาไว้เล็งกันจริงๆจังๆ...

ถ้าไม่หยุดก็ซ้ำสิคับ แหมในแม็กยังมีอีกนี่คับ...Grin
    จริงอย่างพี่ หมอว่าครับ 
     Grin  ถ้าผมจำเป็นต้องยิงด้วย ปืน ขนาด 6.35 ผม จะยิงใส่ ตัวเนื่องจากเป็นเป้าที่ใหญ่ กว่า หัว (เพราะผม ไม่มีใครช่วยจับล็อคคอให้) ยิงจนคนร้าย หยุดหรือหนีหรือปืนผมหมดลูก ถ้ายิงหมดแล้วคนร้ายยังเข้ามา ผมจะถอดแม็กปาใส่หัวที่นี้ คงเข้าใกล้มากแล้วน่าจะปาถูก ถ้ายังหยุดเขาไม่ได้ ยังเดินเข้ามาอีก ก็จะเอาปืนปาใส่แทน ถ้ายังไม่หยุด ผมจะตะโกนใส่ด้วยเสียงอันดังว่า " โทษ ครับ พี่ ...... พี่ แขวนพระอะไรครับ " Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 01:36:45 PM »

กระสุนขนาด .25 ACP ของ Winchester แบบ FMJ
หัวกระสุนหนัก 50 เกรน ให้ความเร็ว ณ ปากลำกล้องที่ 760 ฟุต/วินาที
ให้พลังงาน ณ ปากลำกล้องที่ 64 ฟุตปอนด์ ครับ

กระสุนขนาด .32ACP ของ Winchester แบบ FMJ
หัวกระสุนหนัก 71 เกรน ให้ความเร็ว ณ ปากลำกล้องที่ 905 ฟุต/วินาที
ให้พลังงาน ณ ปากลำกล้องที่ 129 ฟุตปอนด์ ครับ

ผมว่าต่างกันไม่เท่าไหร่....ง่ะ ครับ
เกือบสองเท่า...

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น....

ท่านซับเขาตั้งกระทู้ใหม่น่ะคับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 01:15:13 PM »

กดคอจ่อหัวยิงเลยพี่ แน่นอนกว่าไม่ต้องซ้ำ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 01:28:36 PM »

Wink ผมเคยอ่านเจอในหนังสือเกี่ยวกับปืนและกระสุน มีการจดบันทึกเป็นสถิติไว้ว่า(ที่ต่างประเทศ)คนที่ตายด้วยอาวุธปืนส่วนใหญ่จะเป็นกระสุนขนาด .25 acp นะครับ อาจจะเป็นเพราะปืนขนาดเล็ก พกพาง่าย จึงนำติดตัวไปใหนได้ง่ายกว่า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 02:03:52 PM »

ถ้าไม่มั่นใจขนาด 6.35 มม. ................

ขายผมไหมครับ Grin

เป็นประจำ แล้วอย่างนี้จะเอาไปเก็บที่ไหนล่ะครับ มิน่าล่ะถึงได้คิดจะย้ายบ้าน อญู่นนทบุรีน่ะขอ ป.๓ ได้วันละกระบอกนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 02:34:28 PM »

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์