๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:11:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทราบบ้างทำไมช่วงนี้ ขอป3.วังไขยา ช้ามาก  (อ่าน 1567 ครั้ง)
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:00:58 PM »

ช่วงนี้มีแต่คนบ่นว่าขอ ป3. เกิน 45 วันทำการไปเยอะมาก บางคน 3 4 5 6 7 เดือนแล้วก็ยังไม่ได้ ใครเจอแบบนี้บ้างครับ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น
อีกอย่างใครมีปืนหลายกระบอกบ้างครับ พอดีผมขอกระบอกที่ 4 ขนาด .45 ( กระบอกที่ 3 ของผมก็ .45 ) แถมมีประวัติเมาแล้วขับอีก ไม่รู้จะได้ ป3. หรือเปล่าลุ้นเหนือยครับ มัดจำปืนไปแล้วด้วย ผมขอ ป3. รอมาเดือนนึง กลัวว่าจะรอกันนาน 4 5 เดือนปืนมาร้านปืนเขาจะไม่รอเรา
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:21:24 PM »

ผมขอ .357 กับ .22 ยาวพร้อมกัน 2 กระบอกที่วังไชยาเมื่อวันที่ 1 มิ.ย.
เพราะไม่อยากขอใบรับรอง 2 ครั้ง  และเป็นกระบอกที่ 8 และ 9 ได้รับ
แจ้งให้ไปรับแล้วครับรวมเวลา ราวๆ 20 วันทำการเท่านั้นเองก็ถือว่าเร็วมาก
นะครับ  ค่าใช้จ่ายรูสึกจะ 12 หรือ 16 บาทนี่แหละครับ  แถม .22 ซ้ำขนาด
ผมขอหนังสือรับรองไปด้วย และขอเพื่อการกีฬา เจ้าหน้าที่ยังแนะนำอย่างดี
ว่าสามารถขอเพื่อป้องกันชีวิตฯได้  ไม่ต้องใช้หนังสือรับรอง  ถ้าซ้ำเป็นกระบอก
ที่ 3 ถึงจำเป็นต้องใช้  โดยส่วนตัวผมจึงรู้สึกว่าเร็วและบริการดีมากครับ
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 07:52:34 AM »

ผมขอ .357 กับ .22 ยาวพร้อมกัน 2 กระบอกที่วังไชยาเมื่อวันที่ 1 มิ.ย.
เพราะไม่อยากขอใบรับรอง 2 ครั้ง  และเป็นกระบอกที่ 8 และ 9 ได้รับ
แจ้งให้ไปรับแล้วครับรวมเวลา ราวๆ 20 วันทำการเท่านั้นเองก็ถือว่าเร็วมาก
นะครับ  ค่าใช้จ่ายรูสึกจะ 12 หรือ 16 บาทนี่แหละครับ  แถม .22 ซ้ำขนาด
ผมขอหนังสือรับรองไปด้วย และขอเพื่อการกีฬา เจ้าหน้าที่ยังแนะนำอย่างดี
ว่าสามารถขอเพื่อป้องกันชีวิตฯได้  ไม่ต้องใช้หนังสือรับรอง  ถ้าซ้ำเป็นกระบอก
ที่ 3 ถึงจำเป็นต้องใช้  โดยส่วนตัวผมจึงรู้สึกว่าเร็วและบริการดีมากครับ
ผมอาจช้าเพราะมีประวัติเมาแล้วขับครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:17:40 AM »

ผมก็ รอ ร๊อ รอ
ตั้งแต่ต้นเดือน พ.ค. ขนาด ๗.๖๕ ม.ม.
และล่าสุดถึงมือ จนท.เมื่อวาน ขนาด ๑๑ ม.ม.
ทำใจ(เย็น ๆ )รอ  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:21:21 AM »

ยังไงผมก็ว่า วังไชยาทำงานเร็ว และ เป็นมืออาชีพมากๆแล้วครับ  เป็นสถานที่ราชการ 1 ในไม่กี่ที่ๆพูดคุยกันได้รู้เรื่องโดยไม่ต้องโชว์บัตรเบ่งครับ
sniper08
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 11:28:34 AM »

ของผมตอนไปขอ ป3. ท่านปลัดบอกขอเวลา 2 เดือน ตอนนี้ครบ 2 เดือนแล้ว(ขนาด.45) ยังเงียบเฉย  วันจันทร์นี้ว่าจะเข้าไปคุยสักหน่อย พาเพื่อนไปรับปืนที่ อส.  และ สก แล้วรู้สึกอิจฉาจัง
หน้า: [1]
  พิมพ์