๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:48:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเร็ตต้า ทอมแคท 3032  (อ่าน 6292 ครั้ง)
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 09:16:01 PM »

ท่านใดเคยมีประสบการณ์หรือเคยใช้ Beretta Tomcat 3032 ขนาด 7.65 mm.ได้โปรดกรุณาแสดงความเห็นด้วยครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 09:46:18 PM »

เคยมีพี่ที่ยิงช่องข้างๆที่สนาม รด.เมื่อ2ปีที่แล้ว ให้ลองยิง ยิงนัดเดียวสไลด์เอาเนื้อไปกินเป็นแผลเป็นจนถึงวันนี้ครับ แต่ก็ยิงดีนะครับ

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 09:59:35 PM »

ไม่เคบลองยิงเองครับแต่เคยลองจับดูก็ถนัดดี สนใจหรือครับ กระสุน .32 ต้องวางตำแหน่งบนเป้าให้ดีนะครับถึงจะเอาอยู่

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 10:13:40 PM »

กระสุน .32 ต้องวางตำแหน่งบนเป้าให้ดีนะครับถึงจะเอาอยู่
........................................................... ........................................................... .................................

สนใจอยากได้เอาไว้เป็นตัวสำรองนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 10:42:17 PM »

Smiley. เคยได้อ่านสารคดี ราว ๒๐ ปีมาแล้ว.. มีการกล่าวถึง ๗.๖๕  เป็นกระสุนที่สายลับทางการทหาร และจารชนของยุโรป ช่วงก่อนสงครามโลกครั้งที่ ๒ นิยมใช้ เนื่องจากตัวปืนเล็กกระทัดรัด รีคอยด์แทบไม่มี เสียงกระสุนแหลมแต่เบา.. เลือกที่จะใช้สังหารโดยลอบยิงที่ศีรษะ เพียงนัดเดียว..
    ผมเองก็ชอบครับ เป็น Back up ที่ดีมาก..ชอบมากกว่า .๓๘๐ เสียอีก.. แต่ตัวปืนหายาก และเป็นปืนเก่ามักจะบอบบางชำรุดง่าย.. Cheesy

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 10:50:04 PM »

ลองมองหา PPK ขนาด .32 สิ ครับ  เคยได้จับอยู่ครั้ง เจ้าของซื้อมาเก็บจนสนิมขึ้นแต่เอาไปทำสีมา 2 อาทิตย์ สวยมากครับ เขาจะขายให้ 25,000 แต่สุดท้ายโดนนายทะเบียนหักคอไป 20,000 ถ้วนครับ

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 11:49:52 AM »

โครงการฯ บ.กมลรัตน์  B.Tomcat ตั้งไว้ 36K

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 10:32:14 PM »

ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย แต่ดูในสเปคแล้วความหนา 3032 = 29 มม. เปรียบเทียบกับ G.36 = 28 มม.นะครับ

Pam
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 10:35:55 AM »

ภรรยาผมมีอยู่ปืนดีครับน่าใช้ ไกดับเบิ้ลแข็งไปหน่อยสำหรับผู้หญิง แต่แม่นยำใช้ง่ายครับศูนย์มันเล็กไปหน่อยแต่ผมว่าโดยรวมน่าใช้ครับแต่ตอนนี้ราคามันเกินไปครับ ตอนนั้นผมซื้อสี่หมื่นกว่าๆ ผมยังว่ามันแพงเลยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 10:59:08 AM »

Smiley. เคยได้อ่านสารคดี ราว ๒๐ ปีมาแล้ว.. มีการกล่าวถึง ๗.๖๕ เป็นกระสุนที่สายลับทางการทหาร และจารชนของยุโรป ช่วงก่อนสงครามโลกครั้งที่ ๒ นิยมใช้ เนื่องจากตัวปืนเล็กกระทัดรัด รีคอยด์แทบไม่มี เสียงกระสุนแหลมแต่เบา.. เลือกที่จะใช้สังหารโดยลอบยิงที่ศีรษะ เพียงนัดเดียว..
 ผมเองก็ชอบครับ เป็น Back up ที่ดีมาก..ชอบมากกว่า .๓๘๐ เสียอีก.. แต่ตัวปืนหายาก และเป็นปืนเก่ามักจะบอบบางชำรุดง่าย.. Cheesy

ผมก็อ่านเจอว่าสมัยนั้นชอบใช้กันครับ

Browning ที่ยิงรัชทายาท ออสเตรีย-ฮังการี เสียชีวิตจนเป็นชนวนสงครามโลกครั้งที่ 1 ก็ขนาดนี้

Walther PPK ของฮิตเลอร์ก็ขนาดนี้ ตำรวจทั่วไปก็ยังใช้เป็นปืนหลัก ตอนที่เกสตาโปจับเชลยทหารอากาศที่หนีในคราว The Great Escape ไปยิงทิ้งก็ใช้ขนาดนี้ยิงบางกลุ่มด้วย ยิงเข้ากลางหลัง

สมัยนี้คงมีแต่ตำรวจญี่ปุ่นที่สั่ง Sig Sauer P232 ขนาด .32 ไปใช้เป็นปืนหลัก

ถ้า จขกท. จะใช้ขนาดนี้ลองดู NAA Guardian ด้วยสิครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 11:03:35 AM »

ไม่เคยลอง
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 05:33:06 PM »

Smiley.

ถ้า จขกท. จะใช้ขนาดนี้ลองดู NAA Guardian ด้วยสิครับ
........................................................... ........................................................... ............................................

ขอบคุณครับ...ผมเคยจับถือดูเมื่อ 3 ปีที่แล้ว รู้สึกว่าด้ามจะสั้นไปนิดหนึ่ง
                     กำด้ามไม่ค่อยถนัด แต่ยังไม่เคยยิงจริง  เกรงใจเพื่อนเขาซื้อไปฝากเป็น
                     ของขวัญให้แม่บ้านเขา เลยไม่กล้าพากันเอาไปลองยิงดู 

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:46:55 AM »

"คุณทรัพย์" ส่งข้อความาถามว่า ซิกฯ 232 มีขนาด .32 ด้วยเหรอ? แสดงว่าตกข่าวว่าตำรวจญี่ปุ่นสั่งทำพิเศษขนาด .32 และให้มีเซฟด้วย เมืองไทยก็นำรุ่นมีเซฟนี้ที่เป็น 2 สีเข้ามาขายแต่เป็นขนาด .380

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:51:03 AM »

อ้าว....
ตกข่าวจริงๆด้วย
แหะ แหะ ข่าวล่าสุดของผมก็ นู่น....
สมัยบอลโลก เกาหลี ญี่ปุ่นเป็นเจ้าภาพง่ะครับ

เห็นใช้ซิก232 ขนาด.380ตั้งกะตอนนั้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:01:19 AM »

ผมหาข้อมูลตัวนี้ เทียบกับตัว บาเร็ตต้า 6.35 อยู่ครับ ว่าตัวใหนเหมาะกับการใช้งานซุกซ่อนและพอจะเชื่อใจในประสิทธิภาพได้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์