๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 11:37:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮํสซาน 80 MOD ลูกเบอร์2 ยิงเสียงดังมากครับ ใส่ที่ลดเสียง ทำไงดี  (อ่าน 33594 ครั้ง)
katekiat
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 01:36:50 AM »

การไช้งานและการสร้างเกลียวอาจจะคนละเรื่องกันเลย แต่การเรียกชื่อเกลียวสรุปแล้วก็มี2ประเภทไช่ไหมหล่ะ
คือเกลียวนิ้วเเละเกลียวมิลลิเมตร ในกรณีของรูกระบอกปืน นี่เป็นเกลียวหยาบมาก หลักในการวัดเกลียวหรือการเรียก
ชื่อเกลียวก็ต้องแตกต่างกันไป แต่สรุปแล้ว  มานก็ต้องเรียกชื่อเกลียวใน2ประเภทนี้ละครับ
อาจจะเป็นเกลียว16นิ้วต่อ1รอบเกลียวก็ถูก ก็เรียกว่าเกลียว1ต่อ16นิ้วไงครับ อันนี้ก็เรียกว่าเกลียวนิ้วไช่ไหมหล่ะ
สังเกตุดูนะครับว่า  การสร้างเกลียวของสกรูหรือน๊อตนั้นจะมีปากเกลียวแค่1ปาก
แต่เกลียวของรูกระบอกปืนจะมีหลายปากครับ  แล้วแต่ทางผู้ผลิตปืนจะสร้าง
อาจะ2หรือ3หรือ4หรือ5ปากอันนี้ก็แล้วแต่ครับ ยิ่งหลายปากก็จะดูเหมือนว่าเกลียวจะเยอะ
แต่ที่จิงแล้วจะนวนเกลียวมีจำนวนเท่าเดิม แต่มีร่องกำเนิดเกลียวหลายร่อง
จะเป็นเกลียวซ้ายหรือเกลียวขวาก็ว่ากันไป
สรุปแล้ว  ไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องเดียวกันหรือคนละเรื่องก็แล้วแต่
วิจารณญาณ 
คืนนี้ฝันดีทุกคนนะครับ
บาย

katekiat
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 01:40:30 AM »

ของฝรั่งครับ
มีหลายแบบ
หลายอย่าง
หลายวิธีทำ
แล้วแต่จะชอบครับ

* tx4cut.jpg (7.49 KB, 411x171 - ดู 1219 ครั้ง.)
katekiat
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 01:58:52 AM »

ตกใจ

* 250px-Maxim_patent_drawing.png (27.31 KB, 250x117 - ดู 1211 ครั้ง.)
katekiat
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 02:01:31 AM »

Shocked

* 120px-Rotational_indexing_system_of_YHM_Cobra_.45_suppressor_Nielsen_device.jpg (3.17 KB, 120x90 - ดู 1121 ครั้ง.)

* 120px-Nielsen_device_of_YHM_Cobra_.45_suppressor_partially_removed.jpg (2.23 KB, 120x90 - ดู 1094 ครั้ง.)

* 250px-Navy-HushPuppy-WP-Drwg.png (20.43 KB, 250x147 - ดู 1251 ครั้ง.)

* 250px-ReflexSuppressor-WP-Drwg.png (15.98 KB, 250x125 - ดู 1233 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:52:38 AM »

ตอนนี้ผมเจอนายช่างที่จะช่วยทำ Regulator ปรับแรงดันลมในปืน PCP ให้ผมได้แล้ว  ถ้าเมื่อไหรที่ผมพร้อมผมจะติดต่อกลับ นะครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:39:04 PM »

ตอนนี้ผมเจอนายช่างที่จะช่วยทำ Regulator ปรับแรงดันลมในปืน PCP ให้ผมได้แล้ว  ถ้าเมื่อไหรที่ผมพร้อมผมจะติดต่อกลับ นะครับ

อยากได้ปืน PCP ที่มีห้องแบ่งลมจากกระบอกลม ถ้าแรงดันลมในห้องแบ่งมีแรง
ดันตามกำหนด จะทำการหยุดรับลมจากกระบอกลมและหากยิงจะมีกลไกเปิด
วาวล์เต็มที่ให้แรงดันลมในห้องแบ่งลมพ่นออกทางลำกล้องจนหมดห้อง
หลังจากง้างก้านเพื่อใส่กระสุน จะเป็นการบรรจุลมเข้ามาในห้องแบ่งลมอีกครั้ง
ถ้ามีปืนแบบนี้จะทำให้แรงดันลมพ่นกระสุนมีแรงดันคงเส้นคงวาเท่ากันทุกนัด

อุปกรณ์แบบนี้ในระบบนิวเมตริกมีแล้ว แต่ในปืนผมไม่ทราบว่ามีหรือเปล่า

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:54:31 PM »

อยากได้ปืน PCP ที่มีห้องแบ่งลมจากกระบอกลม ถ้าแรงดันลมในห้องแบ่งมีแรง
ดันตามกำหนด จะทำการหยุดรับลมจากกระบอกลมและหากยิงจะมีกลไกเปิด
วาวล์เต็มที่ให้แรงดันลมในห้องแบ่งลมพ่นออกทางลำกล้องจนหมดห้อง
หลังจากง้างก้านเพื่อใส่กระสุน จะเป็นการบรรจุลมเข้ามาในห้องแบ่งลมอีกครั้ง
ถ้ามีปืนแบบนี้จะทำให้แรงดันลมพ่นกระสุนมีแรงดันคงเส้นคงวาเท่ากันทุกนัด

อุปกรณ์แบบนี้ในระบบนิวเมตริกมีแล้ว แต่ในปืนผมไม่ทราบว่ามีหรือเปล่า

นี่คือสิ่งที่ผมปรารถนามากครับคุณsitta หากทำได้จะได้ปืนอัดลมที่มีคุณภาพทัดเทียมปืนดินขับที่ใช้ลูกคุณภาพสูง และจะมีความแม่นยำมากกว่าเพราะไม่มีแรงรีคอย แถมมาด้วยการเติมลมหนึ่งครั้งอาจจะยิงได้ถึง 150-200 นัด อะไรจะสุดยอดปานนั้น เยี่ยม

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 01:08:00 PM »

รู้สึกในปืนผมจะเป็นแบบนี้นะครับพอเราง้างก้านแล้วแต่ไม่ได้ใส่กระสุนแต่เราปิดก้านลูกเลื่อนแล้วถอดท่ออากาศออกแล้วเพื่อเก็บปืนแต่พอผมไปลั่นไกปืนก็ยังมีลมอยู่สามารถยิงได้อีก1นัดครับซึ่งผมคิดว่าท่าเราเผลอเลอหรือลืมก็อาจเป็นอันตรายได้เหมือนกันนะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 05:30:21 PM »

นี่คือสิ่งที่ผมปรารถนามากครับคุณsitta หากทำได้จะได้ปืนอัดลมที่มีคุณภาพทัดเทียมปืนดินขับที่ใช้ลูกคุณภาพสูง และจะมีความแม่นยำมากกว่าเพราะไม่มีแรงรีคอย แถมมาด้วยการเติมลมหนึ่งครั้งอาจจะยิงได้ถึง 150-200 นัด อะไรจะสุดยอดปานนั้น เยี่ยม
งั้นขอหาเรื่องคุยจากตรงนี้เลยละกัน
เรามาลองวิเคราะห์กันดูครับว่าถ้าจะติดเรกูเรเตอร์จะติดตรงไหน ขนาดเท่าไหร่ ห้องเก็บลมหลังเรกูเรเตอร์ควรจะมีหรือเปล่า 

รูป พร์าท นัมเบอร์ ของ AA S410 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 05:32:34 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 05:34:49 PM »

ให้ฟังเสียงเปรียบเทียบของ anschutz9003 ระหว่างใส่กับไม่ใส่

ลดเสียงปืนอัดลม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 05:51:33 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 07:28:31 PM »

ให้ฟังเสียงเปรียบเทียบของ anschutz9003 ระหว่างใส่กับไม่ใส่

เปิดคลิปคุณ Terk Kung แล้วมันไม่มีเสียงก็เลยเร่งเสียงคลิปสุด ก็ยังไม่มีเสียง ก็เลยเร่งเสียงคอมสุด
ก็ยังไม่มี เอาหูฟังเสียบแนบหูก็ไม่ได้ยิน เร่งโวลุ่มหูฟังสุดก็ไม่มีเสียง  พอดีเวลาเดินไปถึง 15 วิ
เสียงปืนดังปานฟ้าผ่า ปืนอะไรวะ ดังชมัดเลย สะดุ้งเกือบตกเก้าอี้ครับ หูวิ้งครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:03:54 AM »

เปิดคลิปคุณ Terk Kung แล้วมันไม่มีเสียงก็เลยเร่งเสียงคลิปสุด ก็ยังไม่มีเสียง ก็เลยเร่งเสียงคอมสุด
ก็ยังไม่มี เอาหูฟังเสียบแนบหูก็ไม่ได้ยิน เร่งโวลุ่มหูฟังสุดก็ไม่มีเสียง  พอดีเวลาเดินไปถึง 15 วิ
เสียงปืนดังปานฟ้าผ่า ปืนอะไรวะ ดังชมัดเลย สะดุ้งเกือบตกเก้าอี้ครับ หูวิ้งครับ

แหมก็คุณพี่ Sitta เร่งเสียงซะเต็มโวลุ่มเลย  Grin พอดีไม่มีสัมภาษณ์พูดสดนะครับเอาแต่เสียงปืนเน้นๆ แต่ผมว่าเสียงที่พี่ได้ยินคงไม่ใช่ปืนอัดลมเเล้วแหละครับน่าจะเป็นพวก .308 ซะมากกว่าครับ  ขำก๊าก

แต่พูดถึงเเล้วฟังเสียงจากคลิปเเล้วไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเลย สงสัยเป็นเพราะอัดเสียงใกล้เกินไป แต่ที่จริงเเล้วตอนใส่เสียงจะนุ่มมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 12:16:41 AM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์