๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:04:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จักคนใช้ SHOOTER .45 ครับ  (อ่าน 14570 ครั้ง)
moo57
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 05:29:01 PM »

ขออนุญาติเปิดกระทู้สำหรับคนรัก .45 ที่ทุนน้อยนะครับ  เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ การใช้ปืนสวัสดิการยี่ห้อใหม่  ทราบข่าวว่ามีผู้รับไปหลายท่านเหมือนกัน โดยเฉพาะวันเดียวกับผม ที่ สน.อส.รู้สึกว่า 3 กระบอกที่รับไปแล้วได้นั่งคุยกัน
        เอาเป็นว่าใครรับไปแล้ว
                     -  มีข้อดี / ข้อด้อยอย่างไร
                     -  ตกแต่งอะไรไปบ้าง
                     -  เจอปัญหาอะไรบ้าง
                     -  อยากแนะนำอะไรบ้าง
                     -  อยากโชว์ภาพปืน(SHOOTER)แจ่มๆก็น่าจะดีนะครับ
                     -  หรืออยาก.................ก็แนะนำมานะครับเพื่อเป็นประโยชฯแก่สสมาชิกที่กำลังตัดสินใจ และเพื่อผู้ที่มีแล้วตกแต่งหรือใช้งานไม่เชี่ยวชาญ....เหมือนผม(อยากได้ข้อเสนอแนะเพิ่มเติมครับ)
moo57
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 06:05:13 PM »

เพิ่มเติมนะครับ ของผมเป็น SHOOTER .45 HAWK 
     -  ลำกล้อง 4.0 นิ้ว
     -  สีดำ
ข้อดี
  1. สวยพอใช้ครับ รักมากครับ (เหมือนคนที่(นอก)บ้าน สวยพอใช้และก็รักมากเหมือนกัน)
  2. ฟิตเปรี๊ยะเลยครับ
  3. พกสะดวกไม่ลำบากครับ(พกใน)
ข้อด้อย
    1. ไกหนักหน่อยครับ  - แต่ไปแต่งมาแล้ว จ่ายไป 500 บาทครับ ลดน้ำหนักลงมาประมาณ 50 % ครับ
    2. คิดว่าศูนย์กินต่ำไปหน่อยครับ (หรือว่ายิงไม่ดีก็ไม่รู้ครับ) ลองมา 4 กล่อง ต้องเล็งเผื่อเยอะเลยครับ
    3. สีครับด้านๆและออกแดงๆ (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวครับ)แต่คลาสสิคดี
ภาพและอื่นๆเมื่อเจอแล้วจะมาบอกเล่าอีกทีนะครับ
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:36:58 AM »

เพิ่มเติมนะครับ ของผมเป็น SHOOTER .45 HAWK 
     -  ลำกล้อง 4.0 นิ้ว
     -  สีดำ
ข้อดี
  1. สวยพอใช้ครับ รักมากครับ (เหมือนคนที่(นอก)บ้าน สวยพอใช้และก็รักมากเหมือนกัน)
  2. ฟิตเปรี๊ยะเลยครับ
  3. พกสะดวกไม่ลำบากครับ(พกใน)
ข้อด้อย
    1. ไกหนักหน่อยครับ  - แต่ไปแต่งมาแล้ว จ่ายไป 500 บาทครับ ลดน้ำหนักลงมาประมาณ 50 % ครับ
    2. คิดว่าศูนย์กินต่ำไปหน่อยครับ (หรือว่ายิงไม่ดีก็ไม่รู้ครับ) ลองมา 4 กล่อง ต้องเล็งเผื่อเยอะเลยครับ
    3. สีครับด้านๆและออกแดงๆ (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวครับ)แต่คลาสสิคดี
ภาพและอื่นๆเมื่อเจอแล้วจะมาบอกเล่าอีกทีนะครับ
พี่กับหัวหน้าที่ทำงานร่วมกัน ใช้อยู่ ทั้ง 2 ตัวเป็น SHOOTER .45 HAWK  ลองยิงดูและดูการใช้งานร่วมกันสภาพโดยรวมถือว่าค่อนข้างดีครับ ปืนยิงแม่นดี แต่แนวโม้นกินต่ำเหมือนท่านว่าครับ โดยรวมจะต่ำกว่าจุดเล็งประมาณ 2 นิ้ว ที่ระยะ 15 เมตร แนวซ้ายขวาตรงดี ไม่ทราบว่าของท่านปากปลอกกระสุน(ลูกจริงทุกยี่ห้อ)จะมีด้านหนึ่งบุบหรือเปล่าครับ ทั้ง 2 กระบอกเป็นเหมือนกันกำลังดูอยู่ว่าเกิดจากสาเหตุใด  ถ้า สน.อส. ขายในราคา อาร์สกอร์ ก็จะถือว่าเป็นปืนที่ดีและเหมาะกับการใช้งานมากเลยครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:56:41 AM »

ของผม shooter รุ่น sea hawk ครับ ปัญหาของปืนรุ่นนี้ (หรือยี่ห้อนี้) ออกมาใหม่ๆ กินต่ำแทบทุกกระบอก กระบอกของผมเล็ง X ที่ 15 เมตร กระสุนเกือบหลุดขอบล่างของเป้าครับ คงเนื่องมาจากการทีไม่มีการลองยิงก่อนออกจากโรงงาน หรือ เป็นการเร่งรีบประกอบ แล้ว ส่งให้ลูกค้าที่สั่งซื้อทันที โดยไ่ม่ผ่านการ QC
ปัญหาอย่างอื่นๆ ลอง search ดูจากเวปข้างบ้านที่ผมเคยเอามาเล่าให้ฟังดูครับ

แต่อย่าเพิ่งใจเสียกับปืนใหม่ที่เพิ่งถอยมาก่อน ปืนโครง 1911 พื้นฐานมันเป็นปืนดีอยู่แล้ว แต่งตามงบที่มีอยู่ ก็พอใช้ได้ดี ไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆเหมือนกัน แต่จะคุ้มหรือไม่ ก็อยู่ที่ตัวเจ้าของปืนเอง  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 10:01:31 AM โดย PED KRUB » บันทึกการเข้า

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 11:16:57 AM »

..สวยแต่รูปหรือเปล่า มองเผินๆเราก็นึกว่าKIMBERซะอีก หุหุ.. คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
P_Jung
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:21:21 PM »

มีรุ่นเก่า ตัวที่ อวป. เอามาทดสอบ ยิงแล้วกินซ้ายต่ำตลอด แก้โดยตอกศูนย์หลังไปทางขวา จนร่องกลางของศูนย์ตกไปทางขวาของนกเลยครับกว่าจะตรง ทำให้ดูเบี้ยวๆไงชอบกล ไม่ทราบว่าของคนอื่นมีแบบนี้มั้งมั้ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าคิดจะทำแล้ว....ต้องทำให้ดีที่สุด....
moo57
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:18:31 PM »

ไม่ทราบว่าของท่านปากปลอกกระสุน(ลูกจริงทุกยี่ห้อ)จะมีด้านหนึ่งบุบหรือเปล่าครับ
     - ไม่ได้หยิบปลอกดูเลยครับ คราวหน้าดูแล้วจะนำมาตอบครับ

สวยแต่รูปหรือเปล่า มองเผินๆเราก็นึกว่าKIMBERซะอีก หุหุ..
     - กับKIMBER ใครสวยกว่าผมไม่รู้ แต่ความฟิตสู้ได้สบายครับ
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:36:29 PM »

ไม่ทราบว่าของท่านปากปลอกกระสุน(ลูกจริงทุกยี่ห้อ)จะมีด้านหนึ่งบุบหรือเปล่าครับ
     - ไม่ได้หยิบปลอกดูเลยครับ คราวหน้าดูแล้วจะนำมาตอบครับ

สวยแต่รูปหรือเปล่า มองเผินๆเราก็นึกว่าKIMBERซะอีก หุหุ..
     - กับKIMBER ใครสวยกว่าผมไม่รู้ แต่ความฟิตสู้ได้สบายครับ

ความฟิตสู้ได้สบายแค่ไหน  ต้องรอดู(ไม่ต้อง)ยาวครับ

แต่อยากแนะนำว่า ถ้าอยากให้ฟิตเหมือนใหม่อยู่เสมอ ก็ อย่ายิงมากๆนะครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
moo57
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 06:53:37 PM »

ถ้าอยากให้ฟิตเหมือนใหม่อยู่เสมอ ก็ อย่ายิงมากๆนะครับ
      -  อ้าวแบบนี้แสดงว่า ฟิตไม่ถึงใช่ปะ พี่ PED KRUB
  รายละเอียดเป็นไง  พอบอกเอาบุญ ได้มั๊ยครับ  ขอบคุณครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:10:04 PM »

เล่าว่า.....

SHOOTER ทำให้ผมรู้สึกขุ่นเคืองใจ ...... เป็นครั้งแรกที่รู้สึกขุ่นเคืองใจจริงๆ.... ที่ไม่มีโอกาสซื้อปืนสวัสดิการ

ผมไม่ใช่คนหลงไหลสไตล์1911
ที่เคยมีกับเขาก็เพียงเพราะอยากครอบครองสไตล์อมตะ ไว้แข่งปืนสั้นชาวบ้านบ้าง

ผมมีโอกาสได้ลองยิงรุ่น SEA HAWK และ ELITE โดยได้จับปืนก่อนยิงจริงไม่ถึง 15 นาที
ได้ง้างนก ลั่นไก ยิงดราย 3-4 ครั้ง  ปืนค้างสไลด์อยู่ ยืนที่ระยะ 15 เมตร ผมรับซองกระสุนที่บรรจุเตรียมไว้ให้ 5 นัดมา ก็เสียบ
ดึงสไลด์ถอยหลัง ปล่อยให้สไลด์ดีดเอากระสุนเข้ารังเพลิง แล้วยิงจนสไลด์ค้างเพราะหมดกระสุน

ผมรู้มาก่อนว่าปืนจะกินต่ำ ก็เล็งเผื่อไว้หน่อย ซึ่งยิ่งยิงยากกว่าการเล็งจี้ตามปกติ
SEA HAWK มีแตกกลุ่มเสีย 1 ไม่งั้นก็จะเป็นกระจุกเดียว ... แต่ ELITE ซิครับ 5 นัด กลุ่มแค่ราว 2 นิ้ว
ELITE จับถือลงตัว ผมชอบหลังสะพานนำสายตา สมดุลที่ดี ฟิตแน่นทำกลุ่มได้แบบปืนคัสตอม

แนวคิดการวางศูนย์ปืนให้กินต่ำ สำหรับปืนต่อสู้ศูนย์ตาย เป็นสิ่งที่ผมเห็นชอบมานานแล้ว ว่าปืนต่อสู้ต้องปรับศูนย์เข้าเล็งจี้เป็นคนๆไป
โดยยิงเบรกอินสักพักจนคนกับปืนเข้ากัน เลือกกระสุนที่จะใช้ติดปืน แล้วเจียนศูนย์หน้าลง กลุ่มจะสูงขึ้น ให้เป็นเล็งจี้
ปรับกลุ่มปืนศูนย์ตายให้สูง ช่างปืนทำง่าย เพียงค่อยแต่งศูนย์หน้าให้เตี้ยลงมา

ใครไม่ชอบ SHOOTER ELITE ช่วยบอกมา ราคาสวัสดิการ ผมขอรับต่อ เอาปืนไปยิงเล่น 5 ปี ผมไม่เกี่ยง ชอบ มีคนช่วยหากระสุนเบรกอินปืน  Cheesy

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:20:03 PM »

เล่าว่า.....

SHOOTER ทำให้ผมรู้สึกขุ่นเคืองใจ ...... เป็นครั้งแรกที่รู้สึกขุ่นเคืองใจจริงๆ.... ที่ไม่มีโอกาสซื้อปืนสวัสดิการ

ผมไม่ใช่คนหลงไหลสไตล์1911
ที่เคยมีกับเขาก็เพียงเพราะอยากครอบครองสไตล์อมตะ ไว้แข่งปืนสั้นชาวบ้านบ้าง

ผมมีโอกาสได้ลองยิงรุ่น SEA HAWK และ ELITE โดยได้จับปืนก่อนยิงจริงไม่ถึง 15 นาที
ได้ง้างนก ลั่นไก ยิงดราย 3-4 ครั้ง  ปืนค้างสไลด์อยู่ ยืนที่ระยะ 15 เมตร ผมรับซองกระสุนที่บรรจุเตรียมไว้ให้ 5 นัดมา ก็เสียบ
ดึงสไลด์ถอยหลัง ปล่อยให้สไลด์ดีดเอากระสุนเข้ารังเพลิง แล้วยิงจนสไลด์ค้างเพราะหมดกระสุน

ผมรู้มาก่อนว่าปืนจะกินต่ำ ก็เล็งเผื่อไว้หน่อย ซึ่งยิ่งยิงยากกว่าการเล็งจี้ตามปกติ
SEA HAWK มีแตกกลุ่มเสีย 1 ไม่งั้นก็จะเป็นกระจุกเดียว ... แต่ ELITE ซิครับ 5 นัด กลุ่มแค่ราว 2 นิ้ว
ELITE จับถือลงตัว ผมชอบหลังสะพานนำสายตา สมดุลที่ดี ฟิตแน่นทำกลุ่มได้แบบปืนคัสตอม

แนวคิดการวางศูนย์ปืนให้กินต่ำ สำหรับปืนต่อสู้ศูนย์ตาย เป็นสิ่งที่ผมเห็นชอบมานานแล้ว ว่าปืนต่อสู้ต้องปรับศูนย์เข้าเล็งจี้เป็นคนๆไป
โดยยิงเบรกอินสักพักจนคนกับปืนเข้ากัน เลือกกระสุนที่จะใช้ติดปืน แล้วเจียนศูนย์หน้าลง กลุ่มจะสูงขึ้น ให้เป็นเล็งจี้
ปรับกลุ่มปืนศูนย์ตายให้สูง ช่างปืนทำง่าย เพียงค่อยแต่งศูนย์หน้าให้เตี้ยลงมา

ใครไม่ชอบ SHOOTER ELITE ช่วยบอกมา ราคาสวัสดิการ ผมขอรับต่อ เอาปืนไปยิงเล่น 5 ปี ผมไม่เกี่ยง ชอบ มีคนช่วยหากระสุนเบรกอินปืน  Cheesy

Elite  กระบอกนั้น ตัดมาเป็นชื่อผมแล้วครับ  โครงการ สน.อส.โอนไม่ได้เสียด้วย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:21:37 PM »

ว้า  เศร้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:27:49 PM »

เรียนถามพี่สุพินท์ shooter รุ่นนี้น่าจะใช่ STI Spartan หรือป่าวครับพี่  แต่แตกต่างกันนิดหน่อยครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:35:30 PM »

เรียนถามพี่สุพินท์ shooter รุ่นนี้น่าจะใช่ STI Spartan หรือป่าวครับพี่  แต่แตกต่างกันนิดหน่อยครับ

ไม่ใช่ครับ  Spartan ทำที่โรงงานอาร์มสกอร์ ในมนิลา   ส่วนชูตเตอร์อยู่ที่เกาะเซบู
ชูตเตอร์ เพิ่งตั้งโรงงานไม่นานนี้  ฝีมือยังเนี๊ยบอยู่   อีกห้าหกปี อาจจะไม่ดีเหมือนวันนี้ก็ได้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:53:05 AM »

ไม่ใช่ครับ  Spartan ทำที่โรงงานอาร์มสกอร์ ในมนิลา   ส่วนชูตเตอร์อยู่ที่เกาะเซบู
ชูตเตอร์ เพิ่งตั้งโรงงานไม่นานนี้  ฝีมือยังเนี๊ยบอยู่   อีกห้าหกปี อาจจะไม่ดีเหมือนวันนี้ก็ได้
อ้าว...ทำไมแบบนั้นล่ะครับคุณพี่สุพินท์  ปกติยิ่งอยู่นานฝีมือก็ยิ่งดีขึ้นนี่ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์